[Funland] Kích cầu tiêu dùng bằng các kì nghỉ dài ngày ?

haiyen1012

Xe điện
Nghỉ dài như thế chỉ vài hôm nữa thôi là em đố cụ tìm được chỗ vắng vẻ ở thổ đu đấy .
Em ở Thủ Đô nhiều năm vào dịp lễ rồi cụ ạ, vắng thật đấy do người ngoại tỉnh thì về quê còn người Hà Nội thì cũng có 1 số đi du lịch. Tất nhiên là phải tránh những tụ điểm vui chơi ra

manh.nguyen

Xe đạp
Kinh tế còn chật vật quá các cụ ạ. Tự an ủi nghĩ lễ đi chơi như ''cực hình" nên thôi ở nhà cho đỡ...tốn tiền (thực ra có tiền đâu mà sợ tốn :v)

thudoll88

Xe tăng
Mấy hôm rồi đọc báo thấy nào là hết vé máy bay , cháy phòng khách sạn , .....em thấy dân mình rất khổ khi không có dịp được đi tiêu tiền trong khi kinh tế thì đang khó khăn .
Có khi nào nên tăng các kì nghỉ dài ngày như kiểu : 30 tháng 4 cho nghỉ cả vài tuần đến cả tháng , kì nghỉ hè thu 2-9 hoặc tết âm ( các cụ ở trên cứ mạnh dạn cho bà con nghỉ lễ cả tháng cho đỡ thòm thèm )...Tội cho bà con mình khi mà cứ nhằm ngày nắng nóng mới chen nhau lên máy bay rồi đi tắm biển hoặc leo núi , chưa kể ra quán ăn thì chen chúc hết bàn để ngồi . Có tiền mà ko có dịp để tiêu thì thật là khổ trong khi đây là một cách kích cầu rất tốt để tăng trưởng ngành dịch vụ nội địa .

Em tạo thớt fun một chút để các cụ bớt căng thẳng ngày nắng nóng mong các cụ nhẹ tay đừng vang em ạ .
Thôi thôi cụ ơi nước mình năng suất lao động đã kém lại còn suốt ngày đòi nghỉ thế thì có mà chết đói thối mồm lấy đâu ra tiền mà đi du lịch suốt ngày lại còn nghỉ dài như thế nữa. Các nước càng giàu thì dân càng chăm lao động nước mình đã nghèo mà suốt ngày đòi nghỉ với lười lao động

ttvnol.com

Xe tăng
Kỳ này nghỉ thêm dc 1 ngày. E đảm bảo các điểm di chuyển đc bằng ô tô sẽ kín mít người. Hôm kia bạn nhà e quay xe rủ rê xuống HL chơi. E bẩu thôi, xuống đấy để ngắm người à. Ở nhà ôm nhau nghỉ chứ 5 ngày toàn 40 độ hãi lắm.
Thế em mới bảo dân mình không có dịp để đi tiêu tiền nên toàn phải tranh thủ vào cái đợt cao điểm nắng nóng để chen nhau .

TieuFu

Xe container
Thủ Đô mỗi dịp lễ là điểm du lịch tuyệt vời nhất đấy cụ ạ.
"Ta dại ta tìm nơi vằng vẻ
Người khôn người đến chốn lao xao"
Cứ dịp lễ tết thì câu này nó lại rất hợp lý =))
Cụ giống em rồi. Nhẽ em ở quê nên chọn đi HN cho đỡ chen chúc chặt chém !

ttvnol.com

Xe tăng
Thôi thôi cụ ơi nước mình năng suất lao động đã kém lại còn suốt ngày đòi nghỉ thế thì có mà chết đói thối mồm lấy đâu ra tiền mà đi du lịch suốt ngày lại còn nghỉ dài như thế nữa. Các nước càng giàu thì dân càng chăm lao động nước mình đã nghèo mà suốt ngày đòi nghỉ với lười lao động
Chả mấy khi các cụ ở trên mạnh tay cho nghỉ lễ dài như vậy cụ ạ . Em fun là chính

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cụ đọc ở đâu "càng giàu thì dân càng chăm lao động " thế? :D
Mỹ làm có 40 giờ 1 tuần. Đức nó làm việc có 4 ngày 1 tuần, mà còn đòi nghỉ thêm kìa.

locdx

Xe buýt
Dạo này hàng quán vắng teo, có vẻ dân đã ngán thổi nồng độ cồn quá chăng, bởi cty em thì lương vẫn vậy mà nhậu thì ít hơn hẳn
Cứ rút từ em và mấy ông bạn ra thì trước khi thổi nồng độ cồn thì tuần nào cũng dã ít nhất 5 trận cũng như không căn ke lắm về thời gian ngồi, nhưng từ khi làm gắt thổi nồng độ cồn (đặc biệt là ông bạn bị dính thổi 1 phát bay màu gần 3 chục củ, lằng nhằng mãi mới rút đc xe ô tô ra, ko bị thu GPLX) thì có khi cả tháng được 1 đến 2 trận.

datinh

Xe container
Kinh tế còn chật vật quá các cụ ạ. Tự an ủi nghĩ lễ đi chơi như ''cực hình" nên thôi ở nhà cho đỡ...tốn tiền (thực ra có tiền đâu mà sợ tốn :v)
hề hề. em cũng đành ở nhà vạy.
nhưng ngoài giời nắng thật rồi.

vkthang

Xe container
Thứ 7 CN nào vào AOEN cũng chật kín người, dân mình vẫn chi tiêu bình thường mà. Nghỉ lễ dài quá mà vé máy bay đắt thì có kích bằng giời, lại ăn với nằm nhà xem phim thôi các cụ nhỉ?

ttvnol.com

Xe tăng
Thế phải chúc mừng bạn cụ rồi, e check thử Mường Thanh ĐN thì phòng còn, giá loanh quanh 1-1.5 củ
Khách sạn ông bạn em có 22 phòng mà bán giá 600-900k thì bán nó dễ hơn thôi cụ .
ĐÀ Nẵng đang nóng 38-39* mà các cụ ngoài Hà Nội vào nghỉ mát đông quá

tuan_nguyen261188

Xe điện
Mấy hôm rồi đọc báo thấy nào là hết vé máy bay , cháy phòng khách sạn , .....em thấy dân mình rất khổ khi không có dịp được đi tiêu tiền trong khi kinh tế thì đang khó khăn .
Có khi nào nên tăng các kì nghỉ dài ngày như kiểu : 30 tháng 4 cho nghỉ cả vài tuần đến cả tháng , kì nghỉ hè thu 2-9 hoặc tết âm ( các cụ ở trên cứ mạnh dạn cho bà con nghỉ lễ cả tháng cho đỡ thòm thèm )...Tội cho bà con mình khi mà cứ nhằm ngày nắng nóng mới chen nhau lên máy bay rồi đi tắm biển hoặc leo núi , chưa kể ra quán ăn thì chen chúc hết bàn để ngồi . Có tiền mà ko có dịp để tiêu thì thật là khổ trong khi đây là một cách kích cầu rất tốt để tăng trưởng ngành dịch vụ nội địa .

Em tạo thớt fun một chút để các cụ bớt căng thẳng ngày nắng nóng mong các cụ nhẹ tay đừng vang em ạ .
Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội đang cản trở điều này =)) =)) =))

harrynh

Xe container
Chiều tranh thủ qua hàng tạp hóa mua thùng mì, mấy ngày lễ thử các loại mì xào, mỳ úp vừa giảm cân lành mạnh mà đầu óc cũng thoải mái chi tiêu.

ttvnol.com

Xe tăng
Cụ chơi sang mua hẳn 1 thùng , nhà em chơi sang hơn nhặt lẻ mỗi loại mì vài gói để đổi món : mì xào , mì úp , mì trộn , mì gì đó .

vanhai493

Xe điện
E về quê thôi
Cty k cho nghỉ phải ngủi phép thu2 đây
Tranh thủ về quê ngoại cho trẻ con chơi 1 chút

Moriarty

Xe container
cái văn này đúng văn mấy bố sếp quen thói bóc lột, lúc mua nhà mua xe ko thấy kêu nhưng nhắc đến ngày nghỉ rồi thưởng tết lễ cho người lao động là kêu như vạc

ttvnol.com

Xe tăng
Nay ngày đầu đi làm lại không rõ còn cụ nào thòm thèm vì nghỉ lễ chưa đủ ? Em mới nhòm thấy thớt mùng 2-9 có 4 ngày nghỉ lễ không rõ tần đó có bõ .

cerato87

Xe tải
Tâm lý đám đông, hội nhóm thì rủ rê, chị em thì thích đi đúng dịp để khoe ảnh, nhiều khi muốn từ chối cũng khó.