[Funland] Kích cầu tiêu dùng bằng các kì nghỉ dài ngày ?

onghabeo

Xe tăng
Sao e thấy bảo ĐN, NT, PQ còn trống đầy phòng đây? Hóa ra báo viết láo à?
Những chỗ phải đi máy bay thì trống thôi cụ , dân Bắc thích đi biển trong đó mà giá chát quá , rất nhiều ý tưởng lớn gặp nhau là đi ô tô các tỉnh phía Bắc , rồi lại tắc cho mà xem

cap3hk

Tháo bánh
Combo vé máy bay + phòng khách sạn thấy xả rẻ bèo chắc ế thật các cụ ạ :D.
Mấy chỗ tiện giao thông và giá rẻ như Sầm Sơn, Cửa Lò thì chắc sẽ đông. Lại đợi báo đăng hình Sầm Sơn kín nghịt người @@

formen

Xe lăn
Cũng như mọi năm thôi

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Combo vé máy bay + phòng khách sạn thấy xả rẻ bèo chắc ế thật các cụ ạ :D.
Mấy chỗ tiện giao thông và giá rẻ như Sầm Sơn, Cửa Lò thì chắc sẽ đông. Lại đợi báo đăng hình Sầm Sơn kín nghịt người @@
E vừa check vé HN- ĐN cũng ko rẻ, mà toàn bay quá cảnh ở SG rồi mới bay lại ĐN. Đi thế khác gì hành xác đâu cụ

QMintech

Xe tăng
Qua vừa trêu mấy đứa cơ quan" Cty bonus 300k thì đi đâu 5n/4d? '. kết quả Gầm cầu Vĩnh tuy resort/Công Viên Yên sở & ăn Ngô và khoai là món chủ đạo.

Mytv

Xe điện
Sao e thấy bảo ĐN, NT, PQ còn trống đầy phòng đây? Hóa ra báo viết láo à?
Báo lúc thì đưa vé mb đắt nên ế, lúc lại đưa cháy vé. Phòng ks cũng thé. Chẳ biết đâu mà lần. A e bạn bè người quen e thì thấy đa phần ở nhà or về quê.

Mytv

Xe điện
Những chỗ phải đi máy bay thì trống thôi cụ , dân Bắc thích đi biển trong đó mà giá chát quá , rất nhiều ý tưởng lớn gặp nhau là đi ô tô các tỉnh phía Bắc , rồi lại tắc cho mà xem
Kỳ này nghỉ thêm dc 1 ngày. E đảm bảo các điểm di chuyển đc bằng ô tô sẽ kín mít người. Hôm kia bạn nhà e quay xe rủ rê xuống HL chơi. E bẩu thôi, xuống đấy để ngắm người à. Ở nhà ôm nhau nghỉ chứ 5 ngày toàn 40 độ hãi lắm.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Báo lúc thì đưa vé mb đắt nên ế, lúc lại đưa cháy vé. Phòng ks cũng thé. Chẳ biết đâu mà lần. A e bạn bè người quen e thì thấy đa phần ở nhà or về quê.
Vé máy bay thì e thấy đắt thật và có vẻ cháy vé nhưng ks thì chắc còn đầy ạ.

Mytv

Xe điện
7-8 củ cho 1 vé khứ hồi thì tiền đó về nội ngoại ăn chơi cho sướng cụ nhỉ.
Thêm tiền ks ăn uống nữa chắc phải cỡ 15tr/người. Tầm tiền đi ĐNA tha hồ ăn chơi nhảy múa. Còn Châu Á thì cũng đầy.

Mũi tên bạc

Xe container
Dạo này hàng quán vắng teo, có vẻ dân đã ngán thổi nồng độ cồn quá chăng, bởi cty em thì lương vẫn vậy mà nhậu thì ít hơn hẳn
Nhậu thì năm qua ít hơn hẳn rồi cụ; đâu cũng thế hết vì chả thích mình có xe mà lại phải đi cái xe hôi hám ở ngoài. Cái hay của nhậu là nó làm cho con người giảm stress vì lúc đó là một trong những lúc cháy hết mình. Mặt trái của nhậu là tạo ra một số thằng ngáo; có tí men vào là chả biết mình là ai.

haivina

Xe điện
Mấy hôm rồi đọc báo thấy nào là hết vé máy bay , cháy phòng khách sạn , .....em thấy dân mình rất khổ khi không có dịp được đi tiêu tiền trong khi kinh tế thì đang khó khăn .
Có khi nào nên tăng các kì nghỉ dài ngày như kiểu : 30 tháng 4 cho nghỉ cả vài tuần đến cả tháng , kì nghỉ hè thu 2-9 hoặc tết âm ( các cụ ở trên cứ mạnh dạn cho bà con nghỉ lễ cả tháng cho đỡ thòm thèm )...Tội cho bà con mình khi mà cứ nhằm ngày nắng nóng mới chen nhau lên máy bay rồi đi tắm biển hoặc leo núi , chưa kể ra quán ăn thì chen chúc hết bàn để ngồi . Có tiền mà ko có dịp để tiêu thì thật là khổ trong khi đây là một cách kích cầu rất tốt để tăng trưởng ngành dịch vụ nội địa .

Em tạo thớt fun một chút để các cụ bớt căng thẳng ngày nắng nóng mong các cụ nhẹ tay đừng vang em ạ .
Kinh tế đang khó khăn thì tiền đâu mà đi chơi bác. Khi tiền rủng rỉnh thì chả cho nghỉ họ cũng tự xin nghỉ đi chơi.

haiyen1012

Xe điện
Nên nghỉ dài để kích cầu du lịch, riêng nhà e cố thủ tại Thổ Đu vì ko có xèng, làm mấy city tour dịp lễ, dăm bữa nữa lúc vắng và rẻ trong tuần mới đi
Thủ Đô mỗi dịp lễ là điểm du lịch tuyệt vời nhất đấy cụ ạ.
"Ta dại ta tìm nơi vằng vẻ
Người khôn người đến chốn lao xao"
Cứ dịp lễ tết thì câu này nó lại rất hợp lý =))

ttvnol.com

Xe tăng
Chỗ phải đi máy bay cũng không còn trống cụ ơi , hết nhẵn ấy .

ttvnol.com

Xe tăng
Thủ Đô mỗi dịp lễ là điểm du lịch tuyệt vời nhất đấy cụ ạ.
"Ta dại ta tìm nơi vằng vẻ
Người khôn người đến chốn lao xao"
Cứ dịp lễ tết thì câu này nó lại rất hợp lý =))
Nghỉ dài như thế chỉ vài hôm nữa thôi là em đố cụ tìm được chỗ vắng vẻ ở thổ đu đấy .

XPQ

Xe cút kít
Dân có dư dả xông xênh thì kích cầu mới tốt cho kinh tế tiêu dùng kích thích sản xuất. Chứ kinh tế dặt dẹo thu nhập suy giảm thì nghỉ nhiều chỉ hại chết doanh nghiệp. Mấy ông chủ méo mặt lo chi phí, nhân công nghỉ dài hết ngủ dậy lại úp mì tôm. Béo bở gì.