[CCCĐ] KiaCD5- Chinh phục điểm cực nam đất nước

vumanhduy

Xe tăng
Cho em hỏi chút cụ rước con cún này bao xiền đấy ah . Em rất thích nuôi mỗi tội nhà trật quá lên còn phải tính
Hành trình đi ra,tạm nghỉ ven đường, người và chó cùng tập thể dục cho chân tay đỡ mỏi, tinh thần sảng khoái

Có những lúc chó được ngồi ghế VIP, phải nói nó rất chóng quen chủ mới, và từ khi có nó đi cùng vất vả hơn, nhưng cũng thú vị hơn

Về Tp HCM, em đến nhà bà chị cũng nuôi 2 chó phú Quốc to, ông bà chủ cũng yêu quý chó nên chú ấy cũng đwuocj chăm sóc tốt, con bé nằm bên trong là chú ấy đây ợ

Ngủ ngon tại Khách sạn

muadem

Xe cút kít
Cụ đi chuyến nào cũng hoành tráng, thật khâm phục (*)

NguyenChiVan

Xe tăng
cụ chủ cứ tiêm chủng cho nó đầy đủ thì cũng dễ nuôi như chó ta thôi .

Street_Version

Xe tải
cụ làm em nhớ chuyến đi 4 ngày 3 đêm bằng xe máy của bọn em quá. bọn em đi như ăn cướp gần 1400km thế này:
Ngày 1: Sài gòn - Mỹ tho - Cần thơ - Sóc trăng - Bạc liêu - TP. Cà mau
Ngày 2: Tp. Cà Mau - Đất mũi - Tp. Cà mau - Rạch Giá
Ngày 3: Rạch giá - Long Xuyên - Cao Lãnh - Vườn quốc gia Tràm chim - cửa khẩu dinh bà (chụp ảnh cột mốc là chính) - rồi lộn ngược về Cần Thơ
Ngày 4: Cần thơ - Trà Vinh - Vĩnh Long - Sài Gòn

em có mấy cái ảnh show hàng :D em mặc áo đen ạ. Khuyên các cụ là nếu đi xuống đất mũi thì nên đi ca nô cao tốc từ tp cà mau luôn 120k/ người, thay vì mất công chạy xuống Năm căn. Cơ bản là lên ca nô sớm từ lúc chưa đông thì bác sẽ được chọn chỗ ngồi để có khả năng nhảy ra cao hơn khi ....
Người dân miền tây cực kì hiền lành, tốt bụng. đặc biệt cái khoản xyz thì ... ;;);;) em thì ko dám thử :(:(

up thêm cái clip đi ca nô ạ

[video=youtube;0EyKSFErD6w]http://www.youtube.com/watch?v=0EyKSFErD6w&feature=youtu.be[/video]

clip này thể hiện chủ yếu khung cảnh vùng đông dân, sông chính, chiếc ghe cũng như chiếc xe máy vậy, chiếc to, đẹp là SH, chiếc cũ, bằng gỗ là xe dream. nhà nào có ca nô coi như có ... 4 bánh. Nhà 2 mặt tiền, 1 mặt sông, một mặt đường, cuộc sống, kinh doanh, mọi thứ đều chủ yếu bằng đường sông nước

ngoài vùng đông dân này ra thì dĩ nhiên là những vùng thưa dân, cụ nào xem "cánh đồng bất tận" rồi thì chắc hẳn cũng biết, chẳng khác gì hết

Chỉnh sửa cuối:

29M-1732

Xe buýt
cụ làm em nhớ chuyến đi 4 ngày 3 đêm bằng xe máy của bọn em quá. bọn em đi như ăn cướp gần 1400km thế này:
Ngày 1: Sài gòn - Mỹ tho - Cần thơ - Sóc trăng - Bạc liêu - TP. Cà mau
Ngày 2: Tp. Cà Mau - Đất mũi - Tp. Cà mau - Rạch Giá
Ngày 3: Rạch giá - Long Xuyên - Cao Lãnh - Vườn quốc gia Tràm chim - cửa khẩu dinh bà (chụp ảnh cột mốc là chính) - rồi lộn ngược về Cần Thơ
Ngày 4: Cần thơ - Trà Vinh - Vĩnh Long - Sài Gòn

em có mấy cái ảnh show hàng :D em mặc áo đen ạ. Khuyên các cụ là nếu đi xuống đất mũi thì nên đi ca nô cao tốc từ tp cà mau luôn 120k/ người, thay vì mất công chạy xuống Năm căn. Cơ bản là lên ca nô sớm từ lúc chưa đông thì bác sẽ được chọn chỗ ngồi để có khả năng nhảy ra cao hơn khi ....
Người dân miền tây cực kì hiền lành, tốt bụng. đặc biệt cái khoản xyz thì ... ;;);;) em thì ko dám thử :(:(

up thêm cái clip đi ca nô ạ

[video=youtube;0EyKSFErD6w]http://www.youtube.com/watch?v=0EyKSFErD6w&feature=youtu.be[/video]

clip này thể hiện chủ yếu khung cảnh vùng đông dân, sông chính, chiếc ghe cũng như chiếc xe máy vậy, chiếc to, đẹp là SH, chiếc cũ, bằng gỗ là xe dream. nhà nào có ca nô coi như có ... 4 bánh. Nhà 2 mặt tiền, 1 mặt sông, một mặt đường, cuộc sống, kinh doanh, mọi thứ đều chủ yếu bằng đường sông nước

ngoài vùng đông dân này ra thì dĩ nhiên là những vùng thưa dân, cụ nào xem "cánh đồng bất tận" rồi thì chắc hẳn cũng biết, chẳng khác gì hết
Trả lời cái chữ đỏ đỏ của cụ là: em muốn cùng chiếc CD5 đi đến tận cùng đất nước, hết đường đi ô tô để trải nghiệm trên các cung đường

tthp80

Xe đạp
Em phục bác thật đấy, em cũng mong muốn có chuyến đi xuyên việt nhưng chưa có điều kiện, voka bác.

cubin090

Xe máy
Đọc bài này thấy hay quá. voka cụ chủ thớt.

29M-1732

Xe buýt
Tin thêm về chú chó em mang ở phú quốc
Đặc tính là rất hay đào bới, khi nghỉ giải lao trên đường ra HN
[video=youtube;5xOD-kRT7YM]http://www.youtube.com/watch?v=5xOD-kRT7YM[/video]

Cho nó vào khách sạn, nó đào tường thế này đây

Suzz

Xe điện
Bác này du lịch vô đối, e khâm phục quả cơm nóng canh ngọt tại chỗ của bác

Cua_gach

Đi bộ
Đi được như vc kụ chủ là một rất điều ý nghĩa trong đời ạ.

29M-1732

Xe buýt
Cây cầu ở Quy Nhơn vượt biển dài nhất Việt Nam, phía bên kia là cả một khu đô thị mới đang dở dang, không một bóng người

Máy phát điện gió, chỗ này ai đi qua cũng biết

Hành trình trở ra em đi quốc lộ 1a, cung đường này các cụ đều đã quen, em không up ảnh lên nữa, cám ơn tất cả các cụ đã quan tâm đến hành trình của em, chúc các cụ sức khỏe, có các chuyến đi thú vị

Game Over

Xe điện
Nói chó Phú Quốc em lại nhớ hôm em thuê 2b lượn khám phá đảo,vào cái khu restaurant gì ở gần ngọn Hải Đăng ăn,có chú chó Phú Quốc cứ loanh quanh dưới chân em lúc e nhậu,em thử thí nghiệm xem bọn này oánh hơi thế nào...e lấy con tôm,lấy phần đầu ra,bơm đầy mù tạc vào phần rỗng của đầu tôm==>kết quả:chú chó PQ như lên đồng,hắt xì hơi túi bụi,sủa ko ra sủa,rên ko phải rên,chạy ngược chạy xuôi..vân vân...Kết luận : chó PQ ko thính lắm.haiz.

Chỉnh sửa cuối:

arc_tuan

Xe buýt
Nói chó Phú Quốc em lại nhớ hôm em thuê 2b lượn khám phá đảo,vào cái khu restaurant gì ở gần ngọn Hải Đăng ăn,có chú chó Phú Quốc cứ loanh quanh dưới chân em lúc e nhậu,em thử thí nghiệm xem bọn này oánh hơi thế nào...e lấy con tôm,lấy phần đầu ra,bơm đầy mù tạc vào phần rỗng của đầu tôm==>kết quả:chú chó PQ như lên đồng,hắt xì hơi túi bụi,sủa ko ra sủa,rên ko phải rên,chạy ngược chạy xuôi..vân vân...Kết luận : chó PQ ko thính lắm.haiz.
mày vẫn hay nghịch dại nhỉ
:))

Evo600

Xe tải
Công nhận phục Bác Thái này thật, ngưỡng mộ, ngưỡng mộ.

thuhien98

Xe tăng
Chưa thấy chủ thớt trả lời một câu hỏi nào của các kụ cmt.
Vậy nên cháu cũng chả định hỏi nữa...mặc dù thấy sẩm tối ngày đầu tiên kụ đã đến Tây Sơn Bình Định.^:)^
Cụ cứ google map từ đà nẵng đến Tây sơn bình định xem bao nhiêu km nhé!

Kysidemtrang

Xe buýt
tuyệt vời =D>
nhà cháu đọc liền một mạch 16 trang của cụ chủ.

dovanhoainam

Xe hơi
Website
dochoinamnhung.tk
em chẳng biết nói gì nữa,ngưỡng mộ vợ chồng cụ quá