[CCCĐ] KiaCD5- Chinh phục điểm cực nam đất nước

Bun Bon

Xe máy
em đi năm ngoai ,năm căn chua có bên tâu lịch su như thê cụ ạ.cụ đi khoe quá. kịnh cụ một li .hóng ảnh cụ.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Tiếp tục cuộc hành trình em đi Cần Thơ
Lên cầu mỹ thuận

Bến Ninh kiều về đêm, chụp từ dưới sông hậu lên

Đêm em thuê xuồng nhỏ đi dạo trên sông, phong cảnh bến ninh kiều về đêm tuyệt đẹp, sông rộng tầu bè qua nhiều, dù mặc sáo phao vẫn hơi ghê ghê, nhưng vì muốn thử cảm giác em và gấu vẫn liều đi đến chân cầu mỹ thuận vào ban đêm

Em lái đò khi được đề nghị chụp hình cũng biết giơ ngón tay làm giáng, theo như em ấy nói, từ bé không đi đâu khỏi bến ninh kiều, suốt ngày lênh đênh trên sông trở khách du lịch, theo cảm nhận riêng em, khi chèo thuyền em ấy cứ kẹp hai chân vào cần lái thế kia thì chai hết bộ phận ấy chứ chả chơi

Bằng chứng là sáng hôm sau lại thuê em ấy đi chơi chợ nổi cái răng em ấy vẫn lái thuyền như thế, không biêt bao nhiêu năm cọ sát như vậy cái ấy sẽ tốt lên hay hỏng đi các cụ nhỉ

Toàn cảnh bến ninh kiều cần thơ về ban đêm
[video=youtube;_SsmaqMi5oM]http://www.youtube.com/watch?v=_SsmaqMi5oM[/video]
Cụ chủ rất vui tính nữa chứ :))

Dzi Etch I

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi chút: cái camera hành trình cụ lắp trên xe đấy có phải là 005 không ạ? dùng tốt không cụ?

29M-1732

Xe buýt
Mấy cái cano chở em đây ạ, nó nhỏ thôi nhưng chay rất nhanh, và em thấy cũng rất....sợ

Ngay bến tàu là chợ đất mũi

Từ chợ đất mũi đến cột mốc quốc gia phải đi xe ôm 20k/người/ lượt, vào khoảng 5-6km, xe ôm ở đây chỉ để đi quanh trị trấn nhỏ, và không bao giờ lo mất xe, đường bê tông và đường trải nhựa đàng hoàng nhé

Đây là chòi quan sát, từ trên chòi này có thể nhìn thấy cả một vùng biển 3 phía rộng mênh mông

Mũi thuyền biểu tượng đất mũi cà mau đây ợ

Cầu tàu, nơi kéo dài xa nhất nước VN

Cột mốc quốc gia

Cái này là nhìn bên trong cột mốc quốc gia xuống phía dưới, nó là cái gì, ý nghĩa thế nào em cũng chưa rõ

Chỉnh sửa cuối:

29M-1732

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi chút: cái camera hành trình cụ lắp trên xe đấy có phải là 005 không ạ? dùng tốt không cụ?
Đúng vậy cụ ợ, em thấy nó hay bị treo không hoạt động khi khởi động máy, không hiểu do thẻ hay do máy

29M-1732

Xe buýt
Đến vùng sông nước cà mau nhiều thứ tạo cho em cảm giác khác với đô thị, nhưng có một thứ có lẽ đô thị và các vùng đồng bằng khác không thể có, đó là cái nơi giải quyết nỗi buồn, sông nước kênh rạch chằng chịt nên các chất thải từ con người đều trực tiếp xuống nước, và nơi đây người ta chỉ cần che chắn cái trực tiếp gây án mà không cần che khuôn mặt kẻ gây án, bằng chứng là khi vào cái toa let này, phải bước qua một tấm chắn hơi cao, và khi ngồi xuống thì phần dưới được che đi , phần trên vẫn nhìn thây

Không phải nó khuất sau cái gì kín đáo, trước mặt nó là cả một cái quán nổi rất hoành tráng như thế này

Chỉnh sửa cuối:

Quangtrunghp

Xe tải
Khâm phục gia đình cụ quá,chúc cụ chuyến đi tốt đẹp,em định di xuyên vịt bằng xe grandi mà em còn đang run cụ ah

Bun Bon

Xe máy
Cụ chủ ơi năm ngoái en đi ca nô thẳng tư năm căn ra đât mũi.đi bộ hai trăm mét là tơi môc tọa độ mà .bác đi đường khác à.

Thienftu

Xe hơi
Ngưỡng mợ kụ chủ và mợ chủ quá, Em cũng đang ngâm cứu và hi vngj có thể đi 1 chuyến ạ.

29M-1732

Xe buýt
Tiếp tục hành trình em đi Rạch Giá, rồi đi Phú Quốc, từ Cà Mau có tàu cao tốc đi Rạch Giá, đi bằng đường sông thì nhẹ nhàng hơn đường bộ, em đi đường bộ, có lẽ vì nơi đây giao thông đường thủy phát triển nên đường bộ không được đầu tư, đường nhỏ, xấu, đặc biệt là rất ít xe ô tô đi trên cung đường này

Phải đi phà qua một cái sông rất rộng là phà Xẻo Rô, qua trên quốc lộ 63

Đến Rạch Giá em nghỉ ở nhà khách của bộ công an, hôm sau để ôtô lại nhà khách này ra tàu cao tốc đi Phú Quốc

Phòng đẹp, giá rẻ chỉ có 300k

Chỉnh sửa cuối:

29M-1732

Xe buýt
Tàu em đi Phú Quốc đây ợ, giá vé 320k/lượt

Rất vắng khách, tàu đẹp, 2 tầng, mọi người đều lên boong để ngắm biển, thời gian chạy từ Rạch Giá ra Phú Quốc là 2h30, với khoảng cách là 120km

Tốc độ cao nhất cũng chỉ 52km/h

Bên dưới khoang vắng tanh

[video=youtube;83h7gMYwHvY]http://www.youtube.com/watch?v=83h7gMYwHvY[/video]

Chỉnh sửa cuối:

gentviet

Xe buýt
hay quá cụ chủ thớt report kỹ càng tí các chỗ ăn chơi bình dân trên Đảo Phú quốc cho nhà cháu nhé, sang tuần nữa là cơ quan nhà cháu đi Phú Quốc tổng kết năm. ấy nhưng mà cụ chủ đi với gấu thì chắc khó report được đặc sản ngon - bổ - rẻ phú quốc òi

Bun Bon

Xe máy
Em đã chiêm ngương khách sạn di đông của cụ .cụ giỏi quá .Em ngưỡng mô cụ .Sao kì này cụ không cho f1 cùng đi .hii hii

xebanhxich

Xe tải

xebanhxich

Xe tải
em thức sự khâm phục vợ chồng cụ chủ! Vợ chồng em trẻ hơn nhà cụ (đấy là nhìn ảnh đoán vậy) mà không làm được như vậy! Chúc nhà cụ chân cứng đá mềm, đi nhiều, report nhiều để anh em được mở mang đầu óc :D

29M-1732

Xe buýt
Em đã chiêm ngương khách sạn di đông của cụ .cụ giỏi quá .Em ngưỡng mô cụ .Sao kì này cụ không cho f1 cùng đi .hii hii
F1 được đi cũng nhiều rồi, em muốn để sau này F1 tự khám phá các điểm đến sẽ thấy được cảm giác thú vị hơn, F1 đang là sinh viên đại học năm 1 rồi.

hay quá cụ chủ thớt report kỹ càng tí các chỗ ăn chơi bình dân trên Đảo Phú quốc cho nhà cháu nhé, sang tuần nữa là cơ quan nhà cháu đi Phú Quốc tổng kết năm. ấy nhưng mà cụ chủ đi với gấu thì chắc khó report được đặc sản ngon - bổ - rẻ phú quốc òi
Thực té Phú Quốc rất nhỏ, đi một ngày là hết , dân cư tập trung tại trung tâm thị trấn như ở đất liền, các hàng quán cũng ở tại đó luôn, chủ yếu là hải sản tuơi sống, giá bình dân, em đi khắp các vùng biển ăn hải sản nhiều rồi nên cũng chỉ cùng gấu ăn bình dân thôi, tôm, cá ở biển nào cũng thế mà cụ

Cụ chủ ơi năm ngoái en đi ca nô thẳng tư năm căn ra đât mũi.đi bộ hai trăm mét là tơi môc tọa độ mà .bác đi đường khác à.
Em đi tàu to, chở khách như xe bus, bến đỗ cuối cùng là chợ đất mũi cụ ợ, nếu thuê riêng cano nhỏ thì nó chở cụ đến thẳng cột mốc tọa độ, giá tàu to 60k/lượt thôi, đi cùng nhân dân để có trải nghiệm cùng họ, thuê cano riêng khoảng 1 củ cho cả đi và về

mình cũng mới tậu được vợ 2 CD5 nhưng chưa dám đi xa, nay tính mạnh dạn học tập theo bác
Cụ cứ mạnh dạn đi đi

Chỉnh sửa cuối: