Chi hội Kia Sportage: kinh nghiệm sử dụng, sửa chữa và bảo dưỡng

Becgie

Xe điện
Cá nhân em thì ko muốn rộng quá sợ nó loãng. Có thể hội SP mình riêng nhưng thỉnh thoảng giao lưu với hội Pajero của cụ Nam đang sinh hoạt thì vẫn vui. Chờ ý kiến các cụ.

DH_Altis07

Xe tải
Cá nhân em thì ko muốn rộng quá sợ nó loãng. Có thể hội SP mình riêng nhưng thỉnh thoảng giao lưu với hội Pajero của cụ Nam đang sinh hoạt thì vẫn vui. Chờ ý kiến các cụ.
Trước tiên em mong cụ Mati thông cảm, Em cũng giống cụ Becgie, mong mốn thành lập Hội Kia Sportage - Nơi các ae đã, đang, sắp và yêu thích dòng xe Sportage có thể giao lưu, trao đổi về cuộc sống, niềm vui, xe cộ,... Sau khi thành lập chúng ta có thể mở rộng giao lưu với các Chi hội khác. Đó là mong muốn của Em ấp ủ từ lâu ạ. Xon các Cụ khác cho ý kiến.

mati

Xe buýt
Trước tiên em mong cụ Mati thông cảm, Em cũng giống cụ Becgie, mong mốn thành lập Hội Kia Sportage - Nơi các ae đã, đang, sắp và yêu thích dòng xe Sportage có thể giao lưu, trao đổi về cuộc sống, niềm vui, xe cộ,... Sau khi thành lập chúng ta có thể mở rộng giao lưu với các Chi hội khác. Đó là mong muốn của Em ấp ủ từ lâu ạ. Xon các Cụ khác cho ý kiến.
Cả 2 cụ đều hiểu sai ý em rồi.Ở đây em muốn tư vấn địa điểm buổi ra mắt anh em đi Sportage còn các việc khác là riêng rẽ,kể cả Hội cũng thế,tiện thể gặp mặt PSC,chứ không phải nhập hai thành 1.Thế thì theo em ta hẹn 14h ngày Chủ Nhật này tại Hightland Cafe chân cột cờ Hà Nội là địa điểm cũng đẹp,chỗ đỗ xe rộng rãi,không ảnh hưởng đến giao thông như ở Cung thiếu nhi.Các cụ khác cho ý kiến.
Nếu được chấp thuận em sẽ tham gia cả 2 nơi,làm cầu nối cho hai Câu lạc bộ.PSC cũng không muốn rộng quá nó loãng,đúng như cụ Becgie nói.Trên diễn đàn có hơn nghìn Nick ,nhưng thật sự thân thiết gắn bó chỉ hơn 40 thành viên thôi.Sau gần 2 năm ra mắt,các thành viên sinh hoạt thường xuyên tới thời điểm này mới là những người tâm huyết thực sự.

Chỉnh sửa cuối:

DH_Altis07

Xe tải
Cả 2 cụ đều hiểu sai ý em rồi.Ở đây em muốn tư vấn địa điểm buổi ra mắt anh em đi Sportage còn các việc khác là riêng rẽ,kể cả Hội cũng thế,tiện thể gặp mặt PSC,chứ không phải nhập hai thành 1.Thế thì theo em ta hẹn 14h ngày Chủ Nhật này tại Hightland Cafe chân cột cờ Hà Nội là địa điểm cũng đẹp,chỗ đỗ xe rộng rãi,không ảnh hưởng đến giao thông như ở Cung thiếu nhi.Các cụ khác cho ý kiến.
Nếu được chấp thuận em sẽ tham gia cả 2 nơi,làm cầu nối cho hai Câu lạc bộ.PSC cũng không muốn rộng quá nó loãng,đúng như cụ Becgie nói.Trên diễn đàn có hơn nghìn Nick ,nhưng thật sự thân thiết gắn bó chỉ hơn 40 thành viên thôi.Sau gần 2 năm ra mắt,các thành viên sinh hoạt thường xuyên tới thời điểm này mới là những người tâm huyết thực sự.
Em nhất trí với Cụ. Em đánh giá cao tinh thần Of của Cụ. Có cụ làm cầu nối để ae off giao lưu nhau nữa thì quá tốt. cảm ơn Cụ nhiều.
Về Địa điểm và thời gian, nếu được em xin phép chốt lại, thời gian Off của Hội Kia sport là 14h ngày Chủ Nhật 17/11/2013 tại Highland Coffe chân cột cờ Hà Nội. Được không các Cụ ?

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Em nhất trí với Cụ. Em đánh giá cao tinh thần Of của Cụ. Có cụ làm cầu nối để ae off giao lưu nhau nữa thì quá tốt. cảm ơn Cụ nhiều.
Về Địa điểm và thời gian, nếu được em xin phép chốt lại, thời gian Off của Hội Kia sport là 14h ngày Chủ Nhật 17/11/2013 tại Highland Coffe chân cột cờ Hà Nội. Được không các Cụ ?
Sao không ra chỗ nhà hát lớn trên bờ hồ hả cụ, em thấy cũng rộng mà?

mati

Xe buýt
Như em đã nói,xe cộ chỉ là 1 phần,quan trọng nhất là ta được mở rộng thêm mối quan hệ,giao lưu,giúp đỡ với mọi người ở khắp nơi.Trong nhữnng thành viên của PSC đến thời điểm này có nhiều người không đi Pajero Sport ngay từ đầu nhưng vẫn rất nhiệt tình với hội (các xe khác có trong PSC: Kia Rio,Morning,Ford Escape,Toyota Fortuner.......tất nhiên là có cả Sportage nữa.....Hì)

Chỉnh sửa cuối:

mati

Xe buýt
Sao không ra chỗ nhà hát lớn trên bờ hồ hả cụ, em thấy cũng rộng mà?
Nhà Hát Lớn xe vẫn phải để ngoài đường,các cụ muốn sờ nắn,ngó nghiêng V2 của nhau em sợ ảnh hưởng đến giao thông,nguy hiểm cho bản thân.Ở Cột cờ,xe các cụ để trong khuôn viên Bảo Tàng Quân Đội,thoải mái ngắm ,thử,sờ... các mụ V2

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
CN này em cũng bận nhưng giờ đấy em sẽ cố gắng ghé qua để họp mặt lần đầu cho nó có khí thế. Mà em thấy chỗ này hợp lý. Chỗ để xe rộng rãi, các cụ có thể 1 tay cầm cốc cafe, 1 tay sờ bóp tát V2 của các cụ khác, cảm giác như đi bia ôm vậy :D :D. Hẹn các cụ vào 14h ngày CN nhé.

4banh7cho

Xe đạp
Vậy EM chuyển qua 15h được không ạ. Địa điểm theo các Cụ ở đâu cho thuận tiện cho đa số các Cụ ạ. Chỗ nào ae cà fe chém gió, ngắm nghía dung nhan Vợ 2 của nhau thì chuẩn. Địa điểm ở đâu các Cụ cho ý kiến nhé. Các Cụ add nick em rồi vào đó ta trao đổi cho tiện ạ. (bestbadboy082008@yahoo.com)
Em vừa gửi lời mời kết bạn ở fb của Bác. tuvum2002@yahoo.com. Chiều chủ nhật ok đấy. chỗ nào cũng được ah, nhưng em sợ lên phố lắm. hay là khu vực Mỹ đình cho rộng rãi ah.

mati

Xe buýt
Các cụ khác đâu rồi,mạnh dạn đăng ký buổi ra mắt để anh em gặp mặt,trao đổi thông tin......Sau đó có thể sinh hoạt trên Facebook trong Group của bác DH Altis mới tạo,thỉnh thoảng gặp nhau giao lưu như hội i30 cũng được.

DH_Altis07

Xe tải
Các cụ khác đâu rồi,mạnh dạn đăng ký buổi ra mắt để anh em gặp mặt,trao đổi thông tin......Sau đó có thể sinh hoạt trên Facebook trong Group của bác DH Altis mới tạo,thỉnh thoảng gặp nhau giao lưu như hội i30 cũng được.
Nếu chúng ta thống nhất về thời gian và địa điểm off thì em sẽ tạo một bài mới bên ngoài về Chương trình Off cho dễ tìm, chứ sợ để trong mục này sợ hơi sâu, sợ các Cụ khác không biết. Mọi người đồng ý thì em làm luôn ạ

mati

Xe buýt
Nếu chúng ta thống nhất về thời gian và địa điểm off thì em sẽ tạo một bài mới bên ngoài về Chương trình Off cho dễ tìm, chứ sợ để trong mục này sợ hơi sâu, sợ các Cụ khác không biết. Mọi người đồng ý thì em làm luôn ạ
Cụ làm bài mới trong mục ' các hội KIA khác" luôn cho dễ thấy

ngthenam

Xe buýt

4banh7cho

Xe đạp
Nhà Hát Lớn xe vẫn phải để ngoài đường,các cụ muốn sờ nắn,ngó nghiêng V2 của nhau em sợ ảnh hưởng đến giao thông,nguy hiểm cho bản thân.Ở Cột cờ,xe các cụ để trong khuôn viên Bảo Tàng Quân Đội,thoải mái ngắm ,thử,sờ... các mụ V2
Em cũng ủng hộ phương án này

DH_Altis07

Xe tải
Chiều chủ nhật 3h e nghĩ là OK đấy. Chọn địa điểm rộng rãi để được nhều xe nữa là OK.
Các cụ thử join vào group e tạo thử này xem có được ko.
https://www.facebook.com/groups/kiasportagevietnam/
Em cũng đã lập 1 group trên Facebook, hiện đã có 4 cụ tham gia rồi ạ: đ/c đây ạ: https://www.facebook.com/groups/hoikiasportage
Cụ vào với bọn em luôn ạ. cụ thể đây ạ:
Thông báo lịch Offline của Hội Kia Sportage
  Để tạo sân chơi lành mạnh, gắn kết các Cụ có chung niềm đam mê xe hơi nói chung, và xe Kia Sportage nói riêng, sau khi thảo luận, các Cụ trong Hội Kia Sportage đều thống nhất Buổi Offline đầu tiên của Hội.
  Cu thể chương trình OFFLINE như sau:
  1, Thời gian: 14h, Chủ nhật Ngày 17/11/2013
  2, Địa điểm: Quán cà phê Highlands cột cờ
  Đ/c: 28A Điện Biên Phủ, Phường Điện Biên, Quận Ba Đình, Hà Nội
  Bản đồ:
  http://asobi.vn/index/bigmap?coordinate=(21.03214446670329, 105.83970486784517)
  3, Đăng ký: Kêu gọi tất cả các Cụ đã, đang và sẽ, hay có chung niềm đam mê xe hơi nói chung và Kia Sportage nói riêng đăng ký tham gia.
   Cụ thể các Cụ có thể điểm danh đăng ký tại đây, ngoài ra Em cũng đã tạm thời đăng ký Facebook Group Kia Sportage (mời các cụ add vào nick: https://www.facebook.com/groups/hoikiasportage) để mọi thành viên thuận tiện hơn trong việc liên lạc, trao đổi thông tin.
  Hy vọng đông đảo các Cụ đăng ký tham gia để chúng ta có thể xây dựng một sân chơi lành mạnh, bổ ích, nơi trao đổi thông tin về xe cộ, cũng như đời sống của các thành viên Hội Kia Sportage.
  Xin trân trọng cảm ơn và kính chúc các Cụ sức khỏe, hạnh phúc !
  Ps: Xin phép các Cụ MIN, MOD cho thớt tồn tại đến Chủ Nhật để chúng em thuận tiện liên lạc tổ chức Offline vào cuối tuần này. Em xin chân thành cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

4banh7cho

Xe đạp
Quả này thì chắc chắn ae sẽ bầu Bác là chủ tịt của hội kiasport mình.

DH_Altis07

Xe tải
Quả này thì chắc chắn ae sẽ bầu Bác là chủ tịt của hội kiasport mình.
Cảm ơn Cụ đã tín nhiệm nhưng em không đủ năng lực để đảm nhiệm trọng trách đấy đâu, em chỉ làm chân lon ton phong trào cho vui thôi :))

Becgie

Xe điện
Cảm ơn Cụ đã tín nhiệm nhưng em không đủ năng lực để đảm nhiệm trọng trách đấy đâu, em chỉ làm chân lon ton phong trào cho vui thôi :))
Nếu cụ đã nói thế thì em thấy ntn các cụ xem được không: Bầu cụ Nam mati làm chủ tịch. Lý do:
- Cụ ấy đã có kinh nghiệm ỌP oẹp với hội PSC nên có thể lên chương trình cho hội mình được, nhất là khoản ăn chơi :D :D
- Cụ ấy là người có nhiều kinh nghiệm về xe cộ
- Cụ ấy nhiều tuổi hơn em, cụ Altis, và có thể hơn vài cụ nữa :D
Chờ các cụ biểu quyết hoặc cụ nào thấy mình đủ năng lực thì tự ứng cử :D :D

ngthenam

Xe buýt
Nếu cụ đã nói thế thì em thấy ntn các cụ xem được không: Bầu cụ Nam mati làm chủ tịch. Lý do:
- Cụ ấy đã có kinh nghiệm ỌP oẹp với hội PSC nên có thể lên chương trình cho hội mình được, nhất là khoản ăn chơi :D :D
E cũng đồng ý ý kiến này. E thấy có thể đưa sang Facebook để các cụ khác biết và hi vọng cụ Nam mati đồng ý :)

DH_Altis07

Xe tải
EM thấy ý kiến này rất chuẩn xác, em nhất trí cao với ý kiến của Cụ. Em nghĩ Cụ Nam nên chuẩn bị sẵn một bài phát biểu nhậm chức nhé cho anh em yên tâm sinh hoạt ạ.