Kia Sorento 2010 Owner's Manual

frs

Xe hơi
Ôi, bác frs đăng ký quận nào vậy??? giúp em chỗ xử lý với ạ. Xe máy dầu 2.2 thì văn bản ra ngày 6-10, giá áp thuế là 750tr. Bản máy xăng 2.4 thì vẫn chưa có. huhuhuhuuu
Em đăng ký ở Thuế Hoàn Kiếm. E cứ đặt thẳng vấn đề với mấy bác thụ lý hồ sơ ạ (có sự hỗ trợ của bên bán xe nữa). Nhưng cũng phải cò kè 01 ngày mới xong vấn đề.

frs

Xe hơi
Cụ cho em hỏi cái chế độ Cruise Control sử dụng thế nào với, xe của em toàn nói tiếng Hàn, em ứ biết sử dụng, hỏi mấy cậu Sâu cũng ậm ah, ậm ừ....

Với lại cái gạt mưa đằng sau, em không làm thế nào cho nó ra nước được(b)
Chế độ Cruise Control:
- Đầu tiên bác bấm vào phím biểu tượng "đồng hồ" trên vô lăng. Biểu tượng kích hoạt chế độ Cruise Control màu xanh sẽ hiển thị.
- Sử dụng chân ga tăng tốc đến tốc độ mong muốn (50km/h hoặc 80km/h chẳng hạn) thì bác kéo phím "set" (lúc này phím Set có chức năng cài đặt). Thế là xong.
- Khi bác muốn hủy chức năng này bấm phím "Cancel" hoặc nhấp phanh. Lúc này tốc độ cố định bác vừa cài đặt bị hủy nhưng chế độ Cruise Control vẫn kích hoạt (đèn hiển thị màu xanh vẫn sáng). Nếu bác muốn tắt hẳn chức năng này thì bấm vào phím biểu tượng "đồng hồ", còn không tiếp tục lại bằng bước 2.
* Lưu ý: Sau khi hoàn tất việc cài đặt chế độ Cruise Control, xe chạy ổn định ở tốc độ đã cài đặt, nếu muốn thay đổi tốc độ cài đặt, bác có thể kéo phím "Res" (+) để tăng tốc độ hoặc kéo phím "set" (-) để giảm tốc độ (lúc này phím Set có chức năng (-) giảm tốc độ)
Gạt mưa sau: Để em nghiên cứu thêm nhé

mcv30

Xe điện
về chế độ chạy ga tự động thì ở vn hơi khó do đường xá kém , thông thường các dòng xe cho phép chạy từ trên 40km/h còn em thấy mẹc thì 30 km/h

Me^4ba'nh

Xe tăng
Gần 1 tuần rồi mà em vẫn chưa được làm nghĩa vụ công dân. Quái lạ sao nó ra biểu thuế trước bạ cho em máy dầu 2.2 (em nghe nói có văn bản ra ngày 6/10/09 của cục thuế HN) mà máy xăng 2.4 lại ... quên. huhuhu chán quá các bác ạ. Bác sale đi làm giúp em đã đề nghị xử lý tình huống vẫn không được. Em đăng ký ở Ba Đình, bác nào giúp em với ạ.

Dailo

Xe tăng
Chế độ Cruise Control:
- Đầu tiên bác bấm vào phím biểu tượng "đồng hồ" trên vô lăng. Biểu tượng kích hoạt chế độ Cruise Control màu xanh sẽ hiển thị.
- Sử dụng chân ga tăng tốc đến tốc độ mong muốn (50km/h hoặc 80km/h chẳng hạn) thì bác kéo phím "set" (lúc này phím Set có chức năng cài đặt). Thế là xong.
- Khi bác muốn hủy chức năng này bấm phím "Cancel" hoặc nhấp phanh. Lúc này tốc độ cố định bác vừa cài đặt bị hủy nhưng chế độ Cruise Control vẫn kích hoạt (đèn hiển thị màu xanh vẫn sáng). Nếu bác muốn tắt hẳn chức năng này thì bấm vào phím biểu tượng "đồng hồ", còn không tiếp tục lại bằng bước 2.
* Lưu ý: Sau khi hoàn tất việc cài đặt chế độ Cruise Control, xe chạy ổn định ở tốc độ đã cài đặt, nếu muốn thay đổi tốc độ cài đặt, bác có thể kéo phím "Res" (+) để tăng tốc độ hoặc kéo phím "set" (-) để giảm tốc độ (lúc này phím Set có chức năng (-) giảm tốc độ)
Gạt mưa sau: Để em nghiên cứu thêm nhé
Em cảm ơn cụ nhiều nhiều nhé, em sẽ test rồi báo cáo kết quả cho cụ sau ợ:69:

kylanhvn

Đi bộ
chào các bác em cũng vừa lấy vợ 2 về xong nhưng cũng chưa đăng ký được, giấy tờ nó hẹn 1 tuần mới có, trong khi đó muốn vi vu quá mà không được, bác nào có sách hướng dẫn tiếng anh không cho em với sách toàn tiếng HÀn em không hiểu dc. Cảm ơn các bác nhiều nhiều

Me^4ba'nh

Xe tăng
Chúc mừng cụ, cụ lấy máy xăng hay máy dầu? em lấy máy xăng mà có giáy 1 tuần nay vẫn chưa được đóng thuế trước bạ. nản.

kylanhvn

Đi bộ
Em lấy máy xăng cụ a, đến giờ em chưa có giấy tờ j cả, còn thuế thì nếu cụ ở Cầu Giấy a lo em, em có người nahf làm trên đó vô tư ra làm người ta chỉ cách cho.

Dailo

Xe tăng
Chúc mừng cụ, cụ lấy máy xăng hay máy dầu? em lấy máy xăng mà có giáy 1 tuần nay vẫn chưa được đóng thuế trước bạ. nản.
Nghe nói ngày mai em có giấy tờ, hy vọng em được đăng ký sớm hơn Bác:69:. Tối qua em có đi ăn ở Cao Bá Quát (Quán Nướng Brazin) cũng có một em mới tinh đỗ ngay gần xe em, không bít có phải xe của bác không?:6:

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
nhà em đac có sorento 2.2 dầu mt option thaco nhá giá 807 có ngọ nguậy ko đối thủ nhá(b)

Me^4ba'nh

Xe tăng
Báo cáo bác dailo, em cưới 2 tuần rồi, giấy tờ đầy đủ nhưng vẫn chưa... được nộp thuế trước bạ. Đang tiếp tục chờ ạ, chắc không fải xe em ạ vì xe em đang đổ đầy xăng và đắp chiếu ạ.:'( em sợ xxx hỏi thăm.

Dailo

Xe tăng
Báo cáo bác dailo, em cưới 2 tuần rồi, giấy tờ đầy đủ nhưng vẫn chưa... được nộp thuế trước bạ. Đang tiếp tục chờ ạ, chắc không fải xe em ạ vì xe em đang đổ đầy xăng và đắp chiếu ạ.:'( em sợ xxx hỏi thăm.
Chào bác, em xin chia buồn với bác:)), theo như lịch thì sáng nay em xuống HG lấy giấy tờ rồi đi nộp thuế, đăng ký. Hy vọng mọi việc ổn thỏa để em còn tiến hành nâng cấp cho em nó đôi ống pô. Bác voka cho em phát để được mọi việc trôi chảy. Em sẽ báo cáo bác xem biển giả cua em nó sau khi em đi đăng ký về ợ:69:

kylanhvn

Đi bộ
Hu hu các bác ợ em lấy giấy tờ rồi cũng chưa được nộp thuế để làm nè, xe ở nhà nhìn thèm nhưng không dám đi huuu.

Dailo

Xe tăng
Xe bác máy dầu thì có biểu thuế rồi đó, chỉ máy xăng chưa có thôi. chán quá.
Ùi, chán quá các cụ ợ, sáng nay em ra vẫn chưa có biểu thuế cho xe của em, máy dầu 2.0 AT TLX, đang gọi điện thoai cho người thân không bít có ổn không đây:77:

kylanhvn

Đi bộ
Các bác ợ xe em máy xăng ạ, em có người quen trên cục thuế nên người đó bảo làm công văn để xin và bảo khoảng 1 tuần nữa mới có, thế có chết người kg cơ chứ. Biết bao giờ được vi vu đây.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Ôi thế thì nhằm nhò gì. Em đợi tròn 2 tuần rồi ạ, thêm vài tuần nữa cũng không sao. Obama để uống bia lai rai, chờ biểu thuế, hehehe

Me^4ba'nh

Xe tăng
vậy ah bác xehan. Bác nào biếu em thêm 5k em bán lại cho (khuyến mãi bình xăng đầy), đằng nào cũng chờ thuế em đặt con khác, hihiihi

kylanhvn

Đi bộ
Hic hic có bác nào đăng ký được em này chưa nhỉ. Chán bọn thuế này gê cơ. Oải quá rồi

Me^4ba'nh

Xe tăng
Hôm nay em nhờ bác sale lên cục thuế làm chuột bạch cho các bác đây ạ. chưa biết kết quả thế nào? Các bác chờ tí có báo cáo em báo cáo lại ạ. hihi