Kia Sorento 2.4AT LX 2012 máy xăng: nhận xét sau 3 ngày sử dụng!!!

xedieu

Xe cút kít
Bóng Chày nói:
Vâng như em nói là em đã lắp đúng thế cho xe altis trước đây nhưng hơi bất tiện vì thỉnh thoảng em tháo ra dùng trên 1 xe khác

Sent from my iPhone using Forum Runner
Cụ chạy ra chỗ VM gần hầm Kim Liên làm 1 cái dây sạc nữa là ok. Trông nhiều phụ kiện trên tablo quá mất cả đẹp của cái xe! :D

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Nếu bác hỏi cái gắn trên kiếng trước thì đấy là Vietmap 1000TL em dùng 2 năm nay rồi. Tiện lợi lắm

Bên Hàn 100% xe có gắn cái này (phụ kiện gắn thêm chứ không phải theo xe đâu ợ), taxi có, xe tư nhân có, xe cảnh sát có, xe tải có, xe du lịch nhiều chỗ ngồi cũng có luôn, xe nào cũng 1 cục trên kính.
Bên ấy em thấy rất hay đấu cam lùi vào cái này để dùng làm màn hình lùi.

Mazspeed

Xe container
Kiểu đặt địa chỉ của Hàn giống với Nhật, tức là như khỉ, nên nếu không có map GPS thì đi lại cực khó. Nhưng được cái nó lại đồng bộ, dùng GPS có thể search theo theo địa chỉ, theo số điện thoại nên vô cùng tiện lợi.

Bóng Chày

Xe lừa
Mắt Kính nói:
Bên Hàn 100% xe có gắn cái này (phụ kiện gắn thêm chứ không phải theo xe đâu ợ), taxi có, xe tư nhân có, xe cảnh sát có, xe tải có, xe du lịch nhiều chỗ ngồi cũng có luôn, xe nào cũng 1 cục trên kính.
Bên ấy em thấy rất hay đấu cam lùi vào cái này để dùng làm màn hình lùi.
Bên nào có oto phát triển đều cần GPS ... VN dần cũng thế thôi ...

Bóng Chày

Xe lừa
Báo cáo các bác, sau 1 tuần em lại phát hiện thêm một số (không biết có phải) vấn đề

- trời nắng thế này mà em đạp phanh lúc dừng đèn đỏ và nhả phanh khi đèn xanh để đi thì phanh cứ kếu cọt cọt rất khó chịu, kiểu như xe lúc mới rửa xong. Chả nhẽ anh Hải lắp má phanh cũ cho em?
- đai an toàn không đeo thì không kêu, nhưng khi đeo rồi xe chạy mà tháo ra thì lại kêu "ting ting". Không hiẻu xe Kia nó thế hay phải cài lại ? Nhiều xe khác em đi thì lên xe không đeo dây thì nó kêu báo mãi đến nhức đầu cơ

Các bác có cao kiến gì ko ạ?

pupil

Xe điện
Báo cáo các bác, sau 1 tuần em lại phát hiện thêm một số (không biết có phải) vấn đề

- trời nắng thế này mà em đạp phanh lúc dừng đèn đỏ và nhả phanh khi đèn xanh để đi thì phanh cứ kếu cọt cọt rất khó chịu, kiểu như xe lúc mới rửa xong. Chả nhẽ anh Hải lắp má phanh cũ cho em?
- đai an toàn không đeo thì không kêu, nhưng khi đeo rồi xe chạy mà tháo ra thì lại kêu "ting ting". Không hiẻu xe Kia nó thế hay phải cài lại ? Nhiều xe khác em đi thì lên xe không đeo dây thì nó kêu báo mãi đến nhức đầu cơ

Phanh mới ma sát tốt nó thế, nhất là lúc đi chậm nhấp phanh. Chạy khoảng 1 vài tháng là hết . Còn tiếng báo dây an toàn loại này cái nào chả thế.
Túm váy lại là cụ cứ kê đầu ngủ kỹ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
pupil nói:
Phanh mới ma sát tốt nó thế, nhất là lúc đi chậm nhấp phanh. Chạy khoảng 1 vài tháng là hết . Còn tiếng báo dây an toàn loại này cái nào chả thế.
Túm váy lại là cụ cứ kê đầu ngủ kỹ nhé.
Ô vậy à, thì ra thế. Em đi nhiều xe mới thì giờ mới để ý nghe tiếng kêu này. Còn lại thì cách âm khá tốt. Em còn thấy khoai Tây nó thay lốp Michellin đi cho êm, không biết ở VN đường như cái cào nộm đu đủ thế này có nên thay không bác Pu nhỉ

Winstorm07

Xe container

Tiếng "ting ting" lúc đầu cụ nhấn nút strat lần thứ nhất nó cũng kêu đồng thời với đèn check các loại.
Nếu cụ đeo dây từ đầu nó sẽ ko kêu mà chỉ có các đèn bật nhập nháy rồi tắt.
Sau đó khi cụ đã cài dây rồi mà tháo ra thì nó sẽ kêu tiếp khoảng 15~20 giây rồi tắt.
Về tiếng phanh thì bác Pu đã giải thích cho cụ rồi nhé ;)

pupil

Xe điện
Ô vậy à, thì ra thế. Em đi nhiều xe mới thì giờ mới để ý nghe tiếng kêu này. Còn lại thì cách âm khá tốt. Em còn thấy khoai Tây nó thay lốp Michellin đi cho êm, không biết ở VN đường như cái cào nộm đu đủ thế này có nên thay không bác Pu nhỉ

Cái này em nghe nói thôi nhá: Mic rất tốt nhưng với đường Tây thôi, còn đường mình không bền đâu. Cụ cứ Kumho theo xe mà chạy vì nó đã được chọn dùng cho SUV rồi, hơi xóc tí nhưng chạy trên cái cào nộm đu đủ rất bền, leo trèo thoải mái. Cụ đã sống bên Tây rồi, nó đã thiết kế và lựa chọn linh kiện tương thích với điều kiện hoạt động, sao lại cứ cố tình mó máy vào, sáng kiến thay cái nọ cái kia nhỉ !

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
pupil nói:
Cái này em nghe nói thôi nhá: Mic rất tốt nhưng với đường Tây thôi, còn đường mình không bền đâu. Cụ cứ Kumho theo xe mà chạy vì nó đã được chọn dùng cho SUV rồi, hơi xóc tí nhưng chạy trên cái cào nộm đu đủ rất bền, leo trèo thoải mái. Cụ đã sống bên Tây rồi, nó đã thiết kế và lựa chọn linh kiện tương thích với điều kiện hoạt động, sao lại cứ cố tình mó máy vào, sáng kiến thay cái nọ cái kia nhỉ !
Bởi vì hôm qua em lọ mọ xem mấy web bán phụ kiện Sorento. Vào đọc kỹ thấy loại lốp trang bị cho xe mình là loại hoa lốp 1 chiều, không thuận tiện cho đảo lốp, và không đủ độ êm do giảm sóc treo vốn đã cứng hơn sedan. Nếu chở dfoong người em nghĩ sẽ đầm. Hiện nay đi hàng ngày có 4 mống ốm nhe thì hơi xóc :)

pupil

Xe điện
Bởi vì hôm qua em lọ mọ xem mấy web bán phụ kiện Sorento. Vào đọc kỹ thấy loại lốp trang bị cho xe mình là loại hoa lốp 1 chiều, không thuận tiện cho đảo lốp, và không đủ độ êm do giảm sóc treo vốn đã cứng hơn sedan. Nếu chở dfoong người em nghĩ sẽ đầm. Hiện nay đi hàng ngày có 4 mống ốm nhe thì hơi xóc :)

Cái hoa lốp thì hôm nào ọp xem mới rõ. Lốp của tất cả bọn em ở đây đều rất dễ đảo.

soul 9133

Xe tăng
Nếu vẫn hơi xóc thì cụ cho thêm mấy bao xi măng vào cốp sau đi cho nó đầm:)):)):)):)):))

xedieu

Xe cút kít
pupil nói:
Nhưng sao con Cayenne nhập chính hãng của bọn TTUT đã được hãng mẹ xử lý Việt Nam hoá (chuẩn ghi trong catalogue luôn) hẳn hoi mà nó vẫn dùng lốp Mit?

Em đang định đủ 6 vạn em thay bộ Mit đây, cụ Pu lại làm em lăn tăn!

tuctuc2010

Xe điện
Kumho hay chửa lắm, em thề, trước xe em 5v đã chửa roài, xe GS cũng 4v đã phải thay 2 lốp trước, còn một số trường hợp cụ Civic cũng xác nhận vụ này. Em thấy nếu cụ đi trong phố nhiều thì cứ mạnh dạn đầu tư thay Mít đi cho sướng, bao giờ mít hỏng cụ lại thay Kumho vào, mà lúc đấy bán xe rồi còn đâu:D

pupil

Xe điện
Nhưng sao con Cayenne nhập chính hãng của bọn TTUT đã được hãng mẹ xử lý Việt Nam hoá (chuẩn ghi trong catalogue luôn) hẳn hoi mà nó vẫn dùng lốp Mit?
Em đang định đủ 6 vạn em thay bộ Mit đây, cụ Pu lại làm em lăn tăn!
Cái này cụ hỏi kỹ cụ Tovit nhé, đắt nó phải hơn cái gì mới thay, Mic Mẽo cũng khác khá xa Mic Tàu đấy ạ.

Kumho hay chửa lắm, em thề, trước xe em 5v đã chửa roài, xe GS cũng 4v đã phải thay 2 lốp trước, còn một số trường hợp cụ Civic cũng xác nhận vụ này. Em thấy nếu cụ đi trong phố nhiều thì cứ mạnh dạn đầu tư thay Mít đi cho sướng, bao giờ mít hỏng cụ lại thay Kumho vào, mà lúc đấy bán xe rồi còn đâu:D
Rõ chán cái nhà cụ này, để yên em đang chăm sóc thành viên mới kiếm tí :D

tuctuc2010

Xe điện
Cái này cụ hỏi kỹ cụ Tovit nhé, đắt nó phải hơn cái gì mới thay, Mic Mẽo cũng khác khá xa Mic Tàu đấy ạ.

Rõ chán cái nhà cụ này, để yên em đang chăm sóc thành viên mới kiếm tí :D
Ờ nhể, thế cụ nào trong hội chuẩn bị thay lốp thì vào đây tư véo cho cụ Chày thay dàn lốp xong rồi xin lại cụ ấy dàn lốp cũ :))

Bóng Chày

Xe lừa
Em hỏi cho biết thôi mà ... em đang định gia nhập họi để xin tài trợ sống qua ngày cơ :(
Ờ nhể, thế cụ nào trong hội chuẩn bị thay lốp thì vào đây tư véo cho cụ Chày thay dàn lốp xong rồi xin lại cụ ấy dàn lốp cũ :))

Tienthinh

Xe tăng
Kụ Chày làm em mê So quá ,nhất là đợt khuyến mãi của Anh Hải hấp dẫn quá.Chúc mừng kụ nhé