Kia Sorento 2.4AT "Limited" 2012 máy xăng: nhận xét sau 10,000km!!!

nguyenxonline

Xe hơi
Thôi bác cứ tét đi xem ra răng... Hàng gì với loại gì thì giá rổ chắc cũng sêm sêm như nhau cả thôi...

Mà Lão Chày còn lắp thêm 2 quả đèn gầm nữa à?

Kinh phí đưa lên đây có ok không bác Nguyen? Em chả muốn quảng cáo không công cho cha này. Mới làm đựoc tháng, kết quả trong phố ok nhưng chưa test đường trường có thỏa mãn ý em không? Đợi mấy ngày em test rồi em báo 1 thể. Chỗ này là đường trên cao. Cậu làm cho em hứa bất kỳ lúc nào qua chỉnh cho em nếu em không ưng bất kỳ chỗ nào.
Em tạm tin thế đã

glare

Xe điện
Các cụ cho hỏi : về chất lượng đồ nhựa, gầm có tốt ko ạ. Vì cu em nó bán con Sportage để lên GLK, em có hỏi thì nó kêu là taplo kêu cọt kẹt, em thì ko thấy rõ lắm có điều mặt taplo hơi bạc. Nó cao 175 nặng >90kg mà chổ để xe cty nó thì phải leo hè cao, đó có phải là nguyên nhân ko ạ ?

NoobDriver

Xe tải
em đang định đổi xe, bác Bóng Chày cho em hỏi là nên lấy sorento 2013 hay 2014 (chênh nhau 100 củ Bác ạ), ngoài ra với tầm tiền này thì có lựa chọn nào khác không ạ

Bóng Chày

Xe lừa
em đang định đổi xe, bác Bóng Chày cho em hỏi là nên lấy sorento 2013 hay 2014 (chênh nhau 100 củ Bác ạ), ngoài ra với tầm tiền này thì có lựa chọn nào khác không ạ
ôi vinh hạnh quá vì bác coi em như chiên gia :)
nếu là em chắc em lấy đời mới, sẽ lâu lạc hậu. còn nếu kẹt 100 củ thì lấy đời cũ cũng rất ọk.
lựa chọn 7 chỗ thì không có, nếu 5 chỗ em khuyên chân thành bác thử crv việt: rộng, chắc, êm, tiết kiệm nhiên liệu.
santafe mới thì cũng hay nhưng đắt hơn 400, tucson và cx5 thì chật chội em ko thích, fortuner và pj sport côbg nghệ cũ em cũng không khoái
bác hỏi vài người xem

NoobDriver

Xe tải
vâng, cám ơn bác, để em cố xem có đủ thóc lấy 2014. CRV thì trước em có chạy bản cũ thì thấy bị lắc sàn, không biết giờ đã hết chưa

Bóng Chày

Xe lừa
vâng, cám ơn bác, để em cố xem có đủ thóc lấy 2014. CRV thì trước em có chạy bản cũ thì thấy bị lắc sàn, không biết giờ đã hết chưa
crv việt nam nhà em đang chạy thì tuyệt ạ. form mới. so với So cũng 1 9 1 10.

morning4663

Xe hơi
Cụ nào đi So máy dầu đời 2014 cho em vài nhận xét. Em đang phân vân lấy So 2013 máy xăng giá 830 và So 2014 máy dầu 970. Em đi lại cũng không nhiều. Theo các Cụ lấy con nào ổn hơn
Em phân vân quá

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ nào đi So máy dầu đời 2014 cho em vài nhận xét. Em đang phân vân lấy So 2013 máy xăng giá 830 và So 2014 máy dầu 970. Em đi lại cũng không nhiều. Theo các Cụ lấy con nào ổn hơn
Em phân vân quá
bác muốn hỏi ổn hơn ở điểm gì? Góc độ nào? Khía cạnh nào? Câu hỏi cụ thể sẽ dễ nhận được nhiều tư vấn của các cụ trên này bác ạ

voikoi.hacuong

Xe tải
Cảm ơn Cụ Bóng, E đã tham khảo bài viết "Đánh giá các xe SUV bình dân" của Cụ, quả thực bài riết rất bổ ích. Nhưng nhu càu của E hơi khác Cụ tí la E chỉ cần xe 5 chỗ cho tiết kiệm hơn, E vẫn đang phân vân về Tucson, Sportage, CRV. Cụ Bóng và Các Cụ Ofers nhiều kn tư vấn cho e với ạ. Cho E hỏi thêm là Tuc và Spo là xe nhập ạ? E chân thành cảm ơn
hóng các cụ bô lão

Chỉnh sửa cuối:

voikoi.hacuong

Xe tải
Ô, nếu chỉ là 5 chỗ thì em nghĩ sẽ có rất nhiều lựa chọn đấy cụ.
Ngay bài dưới đây là cụ Xe Điếu nhà em chạy Tuc nhập khẩu đã đi 75,000km thật ngưỡng mộ. NHƯNG, em cao 1.71m nặng trên 70kg chui vào khoang lái Tucson em thấy hơi chật chội! Nếu là em em sẽ cân nhắc và xem kỹ Sportage ví em nó nhập khẩu 100%, khung vỏ rất chắc chắn, chỗ ngồi rộng hơn hẳn. Máy móc và thiết bị đều đời mới. Em nhớ hôm em hỏi Sportage ở Kia Long Biên đâu như gần 900 củ.
CRV Honda mà nhập thì rất ngon rồi nhưng hình như giá mắc hơn rất nhiều phải không cụ? Vì vậy, nếu cụ quyết 5 chỗ thì cụ làm cái bảng như em đã từng đề cập đi rồi tự mình vào chung kết, chả phải hỏi ông quái nào (hỏi để tham khảo thôi!)
Ví dụ, theo em có thể đưa vào short list như sau:
1/ Toyota RAV4 2012 trở lên
2/ Honda CRV 2012 trở lên
3/ Kia Sportage 2012 trở lên
4/ Hyundai Tucson 2013 trở lên
....
sau đó đưa vào các tiêu chí để so sánh mà theo em quan trọng nhất là giá và mức đọ an toàn (túi khí, phanh ABS, EBD, ABCXYZ ....)
Trong 4 xe trên chỉ có RAV4 là không có chính hãng ở VN thôi, còn lại đều ok có bảo hành ....
Cụ làm thử đi rồi lên đây mình chém tiếp nhá.
e
/5 Samsung QM5 em nghỉ cụ cho thêm vào short list của cụ
nếu cụ rãnh rỗi em mời cụ qua 105 Nguyễn Tuân khám phá em ý

morning4663

Xe hơi
bác muốn hỏi ổn hơn ở điểm gì? Góc độ nào? Khía cạnh nào? Câu hỏi cụ thể sẽ dễ nhận được nhiều tư vấn của các cụ trên này bác ạ
Dạ trước em đi SantaFe máy dầu chưa được đi máy xăng bao giờ nên k biết so sánh máy xăng 174 mã lực có bốc bằng máy dầu 196 mã lực không.
Về khoản tiết kiệm giữa xăng và dầu mình k tính. Chỉ muốn các Cụ nhận xét về xe xăng và xe dầu khi tăng tốc cũng như trong quá trình sử dụng thôi

Bóng Chày

Xe lừa
Dạ trước em đi SantaFe máy dầu chưa được đi máy xăng bao giờ nên k biết so sánh máy xăng 174 mã lực có bốc bằng máy dầu 196 mã lực không.
Về khoản tiết kiệm giữa xăng và dầu mình k tính. Chỉ muốn các Cụ nhận xét về xe xăng và xe dầu khi tăng tốc cũng như trong quá trình sử dụng thôi
Nếu thế thì em thông tin luôn là cảm giác của em là như nhau! Máy dầu dù lớn HP hơn nhưng em đạp ga thì độ bốc lại không bằng máy xăng, máy xăng vọt hơn hẳn. Em test kỹ trước khi mua mà.

danmexe

Xe điện
Em đi santaFe máy dầu rồi cho nên quyết định chuyển qua Sò máy xăng chạy bén hơn nhiều...Nếu cụ nào đi nhiều mà cần phải tiết kiệm tiền thì có thể chiến máy dầu thôi...

hihihaha1764

Đi bộ
Cụ cho e hỏi về tất cả các khía cạnh lun ah???vodlka mời cụ

Chỉnh sửa cuối:

NoobDriver

Xe tải
Em lại vào quẩy quả Cụ, em trước chạy GV và đã bán, nay đang tìm xe khác. Em đã chạy thử CRV2.0, CX5 và Sorento 2014 bản máy dầu (chắc bản máy xăng cũng same same) thì thấy ưng ý nhất vẫn là Sorento 2014. Tuy nhiên có một số điểm em cần tham vấn Cụ:
- Sor bản 2014 theo như em đọc báo và Sale nói thì chung khung gầm, máy với Santafe đúng ko ạ
- Về An toàn thì theo tờ rơi Sale đưa không có Hỗ trợ phanh khẩn cấp BA và phần bố lực phanh điện tử EBD nhưng trên web của trường hải thì có ghi và em hỏi lại thì Sale Management trả lời là có BA và EBD chỉ không có hỗ trỡ đổ đèo và khởi hành ngang dốc. Cụ có thông tin chính xác về vụ này không ạ.
Em cảm ơn Cụ
P/S: nên mua bản máy dầu hay xăng cụ nhỉ, em quẳng xe ngoài bãi và chạy thử máy dầu thấy ổn

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
Em trả lời chữ đỏ
Em lại vào quẩy quả Cụ, em trước chạy GV và đã bán, nay đang tìm xe khác. Em đã chạy thử CRV2.0, CX5 và Sorento 2014 bản máy dầu (chắc bản máy xăng cũng same same) thì thấy ưng ý nhất vẫn là Sorento 2014. Tuy nhiên có một số điểm em cần tham vấn Cụ:
- Sor bản 2014 theo như em đọc báo và Sale nói thì chung khung gầm, máy với Santafe đúng ko ạ Đúng ạ
- Về An toàn thì theo tờ rơi Sale đưa không có Hỗ trợ phanh khẩn cấp BA và phần bố lực phanh điện tử EBD nhưng trên web của trường hải thì có ghi và em hỏi lại thì Sale Management trả lời là có BA và EBD chỉ không có hỗ trỡ đổ đèo và khởi hành ngang dốc. Cụ có thông tin chính xác về vụ này không ạ. Xe em có hết, xe 2014 thì không có Hỗ trợ đổ dốc. Vụ BA và EBD thì cụ xem catalogue là chính xác. Sales của Kia Vietnam hơi bị yếu kỹ thuật. CÒn cần thì để em hỏi Dịch vụ KIA xong thông tin cụ sau
Em cảm ơn Cụ
P/S: nên mua bản máy dầu hay xăng cụ nhỉ, em quẳng xe ngoài bãi và chạy thử máy dầu thấy ổn
Cái này tùy người. Máy dầu tiết kiệm hơn xăng mỗi lít đâu như 1-2 nghìn em không để ý, nhưng hôi, ô nhiễm môi trường hơn xăng sạch. Nếu cụ đõ ngoài bãi máy dầu cũng OK. Máy dầu HP khỏe hơn máy xăng nhưng độ vọt lúc khẩn cấp lại không nhanh như máy xăng

Bóng Chày

Xe lừa
em vừa có vài ý ở post dưới

NoobDriver

Xe tải
Em trả lời chữ đỏ
Cái này tùy người. Máy dầu tiết kiệm hơn xăng mỗi lít đâu như 1-2 nghìn em không để ý, nhưng hôi, ô nhiễm môi trường hơn xăng sạch. Nếu cụ đõ ngoài bãi máy dầu cũng OK. Máy dầu HP khỏe hơn máy xăng nhưng độ vọt lúc khẩn cấp lại không nhanh như máy xăng
Vâng em cám ơn Cụ. Chắc em lấy máy xăng thôi vì về quê em lại đỗ trong nhà.