Kia Sorento 2.4AT "Limited" 2012 máy xăng: nhận xét sau 10,000km!!!

vuquan

Xe hơi
Em tặng các bác một phần mềm trên Android em đang dùng.
Bản này có đầy đủ, rất hay, không những quản lý xăng mà còn quản lý các loại chi phí khác liên quan đến vợ hai của các bác.
Có tính năng nhắc nhở bác khi đến kỳ thay dầu, bao gồm cả số km và thời gian (06 tháng), nhắc nhở mọi chu kỳ bảo trì, bảo dưỡng khác... Khi đổ xăng nó còn cho phép bác chọn việc đổ đầy hay đổ một phần để tính cho chính xác...
Có wiget để hiển thị thông tin ra màn hình của phone.
Bản này là bản Pro, giá khoảng 5 usd trên Play Store của Google nhưng bản này em kiếm được là đã bẻ...răng, các bác dùng vô tư với đủ các chức năng và đừng báo cáo em vi phạm nhé.

Các bác download ở link dưới, copy vào máy và cài nhưng các bác phải chọn (tích) vào mục Unknown source trong Setting/Security thì mới cài được nhé. Em đảm bảo không có virus gì sất.

Còn bác nào không yên tâm thì mua ở Store.

http://www.fshare.vn/file/TQRN7VVB8T/
Em quên không dặn các bác là ở Store còn có bản aCar miễn phí, tuy nhiên, nó không cho phép sao lưu hay tự động sao lưu dữ liệu và điều này khá quan trọng vì ta cần theo dõi xe thậm chí cả đời xe.

fantasy0178

Xe tăng
Xe e bản 1 cầu Trường Hải, mới qua 1 vạn, e k đo chi tiết tiêu thụ xăng như cụ Bóng đc nhưng hôm rồi làm một phát, cung đường của e là HN-cầu Thanh Trì- cao tốc Thái Nguyên- quốc lộ 37 sang Tuyên Quang - tiếp quốc lộ 37 sang Yên Bái - đường 70 lên đền Bảo Hà - quay lại Yên Bái - đường 32 về đền mẫu Âu Cơ - cầu Trung Hà - HN. Tổng hành trình 638km, e đổ đầy bình hết 1,6tr và phải đổ tiếp ở 590km, chia cho giá xăng 95 thì trung bình 9,2l/ 100km, e hơi ngạc nhiên vì tiết kiệm hơn e nghĩ khi đi đường đèo núi như vậy. Bonus phát là khi đi trên đường cao tốc Thái Nguyên đồng hồ báo 8l/ 100km, vãi luôn, nhưng khi đi đuong 70 lên Phố Ràng bị tắc đường gần 1h vì tai nạn, coi như bù trừ nhau

Bóng Chày

Xe lừa
Xe e bản 1 cầu Trường Hải, mới qua 1 vạn, e k đo chi tiết tiêu thụ xăng như cụ Bóng đc nhưng hôm rồi làm một phát, cung đường của e là HN-cầu Thanh Trì- cao tốc Thái Nguyên- quốc lộ 37 sang Tuyên Quang - tiếp quốc lộ 37 sang Yên Bái - đường 70 lên đền Bảo Hà - quay lại Yên Bái - đường 32 về đền mẫu Âu Cơ - cầu Trung Hà - HN. Tổng hành trình 638km, e đổ đầy bình hết 1,6tr và phải đổ tiếp ở 590km, chia cho giá xăng 95 thì trung bình 9,2l/ 100km, e hơi ngạc nhiên vì tiết kiệm hơn e nghĩ khi đi đường đèo núi như vậy. Bonus phát là khi đi trên đường cao tốc Thái Nguyên đồng hồ báo 8l/ 100km, vãi luôn, nhưng khi đi đuong 70 lên Phố Ràng bị tắc đường gần 1h vì tai nạn, coi như bù trừ nhau
Xăng thế là đúng đấy ạ. Xe em cũng thế thôi. Em vừa đi 3000km hết tất cả 270l. Chia ra cũng same same!

Bóng Chày

Xe lừa
Xe em 2,3 vạn rồi, vẫn thế nên không báo cáo nhiều nữa? Nói chung tiền nào của nấy, vẫn ok.
Một điều quan trọng mà ít cụ trên OF để ý hoặc thực sự đề cập, đó là: các loại xe được coi là tốt ở nước ngoài về đây bị biến thành phiên bản VN như dở hơi. Ví dụ điển hình là Toyota, Mitsubishi... Ít ra Trường Hải đưa về những bản xe tương đối gần với bản bán ở các nước nghèo khổ khác như Mỹ và Châu âu!

Xe cụ cũng same same km như xe cháu!

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Xe em 2,3 vạn rồi, vẫn thế nên không báo cáo nhiều nữa? Nói chung tiền nào của nấy, vẫn ok.
Một điều quan trọng mà ít cụ trên OF để ý hoặc thực sự đề cập, đó là: các loại xe được coi là tốt ở nước ngoài về đây bị biến thành phiên bản VN như dở hơi. Ví dụ điển hình là Toyota, Mitsubishi... Ít ra Trường Hải đưa về những bản xe tương đối gần với bản bán ở các nước nghèo khổ khác như Mỹ và Châu âu!
Cụ chỉ được cái Đoàn Chuẩn ! :-bd

vuquan

Xe hơi
Cụ nói đúng suy nghĩ của em!

fantasy0178

Xe tăng
E cũng đang tính lên đời nhưng cũng tránh xa Toy, đang nghe ngóng CX9 xem thế nào

fantasy0178

Xe tăng
Chưa bán cụ ơi, e định lên đời vì dạo này toàn chạy Tây Bắc nhưng đang đẽo cày giữa đường chưa xong, :))

Bóng Chày

Xe lừa
CX9 mà chạy Sơn La, Hà Giang, Yên Bái, Lào Cai vào bản vùng xa có ổn k cụ nhể
CX9 em chưa được đi thử nhưng theo option, dáng xe, phân khối và 2 cầu thì chắc là ok chứ sao. Cách đây 2 năm em chạy đường cao tốc ở nước ngoài đuổi không nổi 1 bạn CX9

Ngọc Đạt

Xe máy
Cụ có phần mềm gì mà check số tiêu hao xăng mà trông hay thế