Thảo luận Kia Rio - Tập hợp độ đẽo, kinh nghiệm sử dụng bảo dưỡng sửa chữa

tuancisco

Xe tải
các cụ ơi cho em hỏi chút, Rio hatchback có rộng rãi thoải mái hơn fiesta không ạ, bà cả em đang muốn đổi xe

Hathanhhoa

Xe hơi
cụ cho hỏi ảnh này là cụ chụp xe cụ hay là ảnh mẫu thôi ah? vì e thấy khác với xe em quá (xe em đời 2014), đồng hồ trên taplo to hơn, hiển thị nhiều thông tin hơn và cái phím bên chỗ cruise control cũng khác, nút lock lại nằm ngay cạnh cái điều hòa auto thế kia????. Xe em chỗ nút Cancel bên phải là Trip, bên trái nút đó là Reset. nhấn nút Trip đó đến khi hiện chữ Eco thì ấn reset là off.
Nhìn quả này quay tay sướng lắm cụ nhể

Hathanhhoa

Xe hơi
Trên vo lăng cụ bấm phím TRIP bên tay phải đến khi nhìn thấy trên tablo có chữ ECO ON thì bấm phím RESET bên trái của phím TRIP

khi đó ECO ON nó sẽ chuyển thành ECO OFF.
Đẹp thế cụ ơi, mơ ước của 95% dân số

tla

Xe điện
các cụ ơi cho em hỏi chút, Rio hatchback có rộng rãi thoải mái hơn fiesta không ạ, bà cả em đang muốn đổi xe
Rio hatchback có chiều dài cơ sở dài hơn fiesta 10cm, nên có khoảng cách giữa 2 hàng ghế rộng hơn fiesta nhiều, ngồi cực kỳ thoải mái, hơn fiesta ở cái nó là xe nhập nguyên chiếc, thua fiesta ở các options về an toàn, Rio chí có ABS và EBD thua fiesta ở ESC

bakinu

Xe hơi
Xe mình lắp thêm 1 cái còi ốc chỗ gần cái còi báo động, đấu cùng cái còi chính dưới két nước nữa để mỗi lúc còi tiếng nghe to và hay hơn hẳn. Tạm hài lòng với bộ còi hiện tại
cụ cho em hỏi cụ độ loại gì? ở đâu và giá rổ ntn ạ?

bakinu

Xe hơi
cái gạt mưa tự động có vẻ như giống với chế độ int hơn :D
Còn cái đèn tự động, thì hình như chỉ là tự động tắt đèn hộ mình thôi hay sao ấy các cụ nhỉ, em cứ nghĩ nó có cảm biến ánh sáng để giời sáng thì nó ko bật sáng cơ :(
Cái đèn nó đúng là bật tắt theo cảm biến sáng mà cụ

tuancisco

Xe tải
Rio hatchback có chiều dài cơ sở dài hơn fiesta 10cm, nên có khoảng cách giữa 2 hàng ghế rộng hơn fiesta nhiều, ngồi cực kỳ thoải mái, hơn fiesta ở cái nó là xe nhập nguyên chiếc, thua fiesta ở các options về an toàn, Rio chí có ABS và EBD thua fiesta ở ESC
cảm ơn cụ đã tư vấn, để em ra show ngắm ngía và đi thử mới được

cakekoi

Xe tải
e cũng đang máu rio quá kính các cụ 1 ly ạ

yêu bộ đội

Xe đạp
e cũng đang máu rio quá kính các cụ 1 ly ạ
Thích thì nhích thôi cụ, thời đại RIO đang lên ngôi, xe nhập mà mẫu mã, nội ngoại thất lại rất OK, gái Hàn nội thất khỏi bàn!

Mazspeed

Xe container
Vui phết, oánh dấu phát.

Mazspeed

Xe container
Gạt hết lên trên là tắt cụ ah, từ chỗ tắt xuống 1 nấc là tự động, còn cái xoay về auto để chỉnh tốc độ gạt, để auto thì nó tự động chỉnh nhanh chậm theo lượng mưa còn nếu mình muốn nhanh hay chậm hơn thì xoay lên hoặc xuống vẫn được, ko liên quan tới cái tự động nữa.
Cảm biến ánh sáng tương đối ổn, ko phải lo trời tối mà nó chưa tự bật đèn, thực tế là nhà sản xuất đã chỉnh cảm biến để khi trời hơi tối nó đã bật rồi. Thiết kế có sẵn thì cứ dùng chứ tắt hết đi như mấy cụ ở đây nói thì tiêu cực quá, thảo nào dân mình chọn Toy nhiều thế
Cảm biến ngon, chỉ bực cái đặt gạt mưa auto thì cứ bật máy nó lại gạt 1 phát, sợ là chổi cao su chả mấy mà tèo.

hiephusky

Xe tải
Cảm biến ngon, chỉ bực cái đặt gạt mưa auto thì cứ bật máy nó lại gạt 1 phát, sợ là chổi cao su chả mấy mà tèo.
Thường thì tắt đi cụ ạ, lúc mưa gạt xuống nấc tự động cho nó tự điều chỉnh tốc độ thôi. Trừ mấy trường hợp mưa quá to hay thấy chế độ tự động hơi chậm thì xuống nấc manual để chỉnh.

LamborLP460

Xe hơi
Các cụ trong hội Rio cho em hỏi với ạ . Em tầm giữa tháng 8 lấy xe Rio 5 cửa bản full nên có ngâm cứu mấy vđ sau ạ .

- Sale Kia báo giá và khuyến mại em DVD + Dán Kính 3M + Cam lùi + Thảm xe thì em có nên yêu cầu giảm giá hết cỡ và ko lấy khuyến mại được ko ạ .

- Đầu Dvd và đầu Cd của Rio Hatchback bản full loại nào nghe nhạc hay hơn ạ . Em thích nghe nhạc hay còn bản đồ đã có anh iPhone , Cam lùi thì có thể thay màn hình kèm Gương hậu . Để nghe nhạc hay thì 6 loa theo xe có ổn áp ko các cụ .

- Em hay đi đường dài nên rất quan trọng ánh sáng cho an toàn thì Rio có Gương cầu COS nhưng bóng Halogen , pha Halogen . Em có thể thay bóng Halogen bằng bóng Led Lumiled được ko ạ ( Pha + Cos = 4 bóng Led Lumiled ) hoặc lên Xenon + Balast vì Rio sẵn Bi rồi . Còn bóng Led thì Em rất ưng loại Led của cụ Novatech trong Sài gòn ( Plug & Play ko phải độ chế nhiều ) . Ở gần nhà em khu vực Kim Đồng có 1 cụ đi Rio đỏ đèn rất sáng ko biết có phải trong hội mình ko . Hehe .

- Hôm trước em có lái thử xe ở Kia Long biên thì thấy vấn đề rất khó chịu là còi xe , ko hiểu là cách âm giữa khoang máy và khoang lái kém quá hay sao mà khi còi vọng vào khoang lái rất rõ . Chân ga em còn cảm thấy rung khi bấm còi . Vậy có cách nào để giải quyết vấn đề này ko các cụ , 1 là cách âm lại vách khoang máy hoặc Em có thể chuyển vị trí còi từ vị trí nguyên bản ra gần Ca lăng trước được không ạ .

- Về vấn đề ăng ten , em thấy trên FB nhóm mình có cụ thay bằng loại vây cá , vậy có chất lượng bắt sóng so với nguyên bản ntn ạ .

- Trợ lực điện RIO nhẹ quá các cụ ạ. Ở cơ quan em là cán bộ đường lối , nhân viên của em là con X5 4.8 vô lăng nó nặng và rất đầm nên hôm lái thử Rio thấy cảm giác nhẹ như cầm ghi đông xe đạp í nên cảm giác ko an toàn. Con Cerato cũ tay lái dầu còn cảm giác đầm hơn Rio . Các cụ cho em hỏi vậy khi đi đường dài ( tốc độ cao ) thì vô lăng điện của Rio vẫn nhẹ như vậy ạ hay nặng hơn .

Cám ơn các cụ ạ. Rất mong sớm là thành viên hội Rio hà nội ạ .

LamborLP460

Xe hơi
Trên vo lăng cụ bấm phím TRIP bên tay phải đến khi nhìn thấy trên tablo có chữ ECO ON thì bấm phím RESET bên trái của phím TRIP

khi đó ECO ON nó sẽ chuyển thành ECO OFF.
CD theo xe nghe có Êm ko cụ TLA ơi . Tiện cụ cho em hỏi có khác biệt nhau nhiều giữa ECO on/off không ạ .