Thảo luận Kia Rio - Tập hợp độ đẽo, kinh nghiệm sử dụng bảo dưỡng sửa chữa

LamborLP460

Xe hơi
À quên mất là cái Vô Lăng theo quan điểm cá nhân của em thì nó nhỏ quá , mân mê cảm giác không chắc tay . Ngoài phương án ốp bọc Vô Lăng ( em cực ghét ) thì mình có thể bọc Vô Lăng lại ở đâu không ạ .

Em cực mê kiểu vô lăng bọc chất liệu ntn ạ , liệu ở Hà nội có chỗ nào làm đc ko các cụ nhỉ .

tla

Xe điện
CD theo xe nghe có Êm ko cụ TLA ơi . Tiện cụ cho em hỏi có khác biệt nhau nhiều giữa ECO on/off không ạ .
CD nguyên bản của xe nghe khá ổn. Theo như cảm nhận của em và nhiều cụ khác thì khi OFF ECO xe đi bốc hơn

Mazspeed

Xe container
Các cụ trong hội Rio cho em hỏi với ạ . Em tầm giữa tháng 8 lấy xe Rio 5 cửa bản full nên có ngâm cứu mấy vđ sau ạ .

- Sale Kia báo giá và khuyến mại em DVD + Dán Kính 3M + Cam lùi + Thảm xe thì em có nên yêu cầu giảm giá hết cỡ và ko lấy khuyến mại được ko ạ .

- Đầu Dvd và đầu Cd của Rio Hatchback bản full loại nào nghe nhạc hay hơn ạ . Em thích nghe nhạc hay còn bản đồ đã có anh iPhone , Cam lùi thì có thể thay màn hình kèm Gương hậu . Để nghe nhạc hay thì 6 loa theo xe có ổn áp ko các cụ .

- Em hay đi đường dài nên rất quan trọng ánh sáng cho an toàn thì Rio có Gương cầu COS nhưng bóng Halogen , pha Halogen . Em có thể thay bóng Halogen bằng bóng Led Lumiled được ko ạ ( Pha + Cos = 4 bóng Led Lumiled ) hoặc lên Xenon + Balast vì Rio sẵn Bi rồi . Còn bóng Led thì Em rất ưng loại Led của cụ Novatech trong Sài gòn ( Plug & Play ko phải độ chế nhiều ) . Ở gần nhà em khu vực Kim Đồng có 1 cụ đi Rio đỏ đèn rất sáng ko biết có phải trong hội mình ko . Hehe .

- Hôm trước em có lái thử xe ở Kia Long biên thì thấy vấn đề rất khó chịu là còi xe , ko hiểu là cách âm giữa khoang máy và khoang lái kém quá hay sao mà khi còi vọng vào khoang lái rất rõ . Chân ga em còn cảm thấy rung khi bấm còi . Vậy có cách nào để giải quyết vấn đề này ko các cụ , 1 là cách âm lại vách khoang máy hoặc Em có thể chuyển vị trí còi từ vị trí nguyên bản ra gần Ca lăng trước được không ạ .

- Về vấn đề ăng ten , em thấy trên FB nhóm mình có cụ thay bằng loại vây cá , vậy có chất lượng bắt sóng so với nguyên bản ntn ạ .

- Trợ lực điện RIO nhẹ quá các cụ ạ. Ở cơ quan em là cán bộ đường lối , nhân viên của em là con X5 4.8 vô lăng nó nặng và rất đầm nên hôm lái thử Rio thấy cảm giác nhẹ như cầm ghi đông xe đạp í nên cảm giác ko an toàn. Con Cerato cũ tay lái dầu còn cảm giác đầm hơn Rio . Các cụ cho em hỏi vậy khi đi đường dài ( tốc độ cao ) thì vô lăng điện của Rio vẫn nhẹ như vậy ạ hay nặng hơn .

Cám ơn các cụ ạ. Rất mong sớm là thành viên hội Rio hà nội ạ .
Tất nhiên là nếu quy đổi khuyến mại ra tiền được thì bác nên quy đổi.

Nghe nhạc thì thấy nhiều bác bẩu CD nguyên bản ngon hơn DVD. Xe em DVD và loa nguyên bản âm thanh chán tệ, nhưng em kệ thôi.

Đèn xe nếu thích sáng thì bác lên xenon là hợp. Tuy nhiên nếu hay chạy đường dài thì sao lại chọn Rio?

Còi xe thì bác nói có vẻ ngược. Còi nguyên bản Rio kêu như tịt mũi, làm sao mà lại rung cả chân ga cho được :). Mọi người hay độ thêm còi cho Rio lắm. Còn cách âm khoang máy chủ yếu để giảm tiếng động cơ, còi thì xe nào ngồi trong cabin cũng nghe to hết bác ạ.

Trợ lực điện thì hơn hẳn trợ lực dầu bác ạ. Nó hơn ở cái chỗ trợ lực theo tốc độ. Đi chậm tay lái rất nhẹ để linh hoạt, còn đi nhanh tay lái nặng hơn cho an toàn. Bây giờ phần lớn xe trợ lực điện hết. Rio trợ lực còn chưa đủ nhẹ đâu, nhiều xe khác còn nhẹ hơn cơ.

LamborLP460

Xe hơi
Đèn nguyên bản halogen thì đi đường dài ko ăn thua cụ ạ. Nếu tiền ko phải là vấn đề thì em sẽ chọn con Porsche 911 Carrera GT3 RS hoặc chí ít cũng Escalade Platinum để thoả chí du ngoạn , em thích mấy con như này lắm nhưng tiền ko có nhiều nên phải cái khó ló cái khôn thay đèn thui . Hix hix . Bộ bi hella + bóng phillip + balast ngon thì loanh quanh 17 18t . Chi phí cũng lớn so với thay 4 bóng Led Lumiled nên em đang muốn lấy xe sẽ thay Led .

Còi xe thì to , trong showroom em bim bim mấy cái mà sale phải nhắc vì nhức hết đầu cả showroom . Với lại vụ còi vọng vào khoang lái đến mức cảm nhận đc vô lăng và chân ga rung thì sale cũng công nhận và bảo là có thể chuyển vị trí còi ra gần mặt ca lăng cụ ạ.

Về trợ lực điện EPS thì em thử bản hatchback full tốc độ chậm cũng như 50 70 80km bên đường thử ( em thử hôm nay bên Kia Cầu Diễn ) thì thấy ko có sự thay đổi về độ đầm và chắc , như nhau hết ạ.

Về độ ồn thì vành 15 xấu nhưng đỡ ồn hơn nhiều so với vành 17 , mặc dù bản 15 thì đi lốp Kumho và bản full vành 17 đi lốp Continental.

Em kết Rio 5dr vành 17" nổ đĩa rồi , ngoài mấy nhược điểm trên cũng nhỏ mình khắc phục được thì với giá tiền như vậy em Rio này coi như là hoàn hảo. Em đang chờ tiền về đủ là nhấc ngay , cũng đợi sang tháng 8 ( 7 âm ) xem có giảm thêm đc kha khá tiền ko là em xúc .

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Rio là cái xe bé tí, gọi là city car thôi. Bác lấy đi đường dài tất nhiên cũng được, nhưng sẽ oải đấy. Nếu là em, với nhu cầu chạy đường dài nhiều thì em chọn Caren nếu còn tìm được.

tla

Xe điện
Về trợ lực điện EPS thì em thử bản hatchback full tốc độ chậm cũng như 50 70 80km bên đường thử ( em thử hôm nay bên Kia Cầu Diễn ) thì thấy ko có sự thay đổi về độ đầm và chắc , như nhau hết ạ.
Độ nhẹ tay lái khi đi tốc độ chậm và tốc độ cao khác nhau thấy rõ đấy, em chạy trên cao tốc ray lái nặng trịch đấy

tla

Xe điện
Rio là cái xe bé tí, gọi là city car thôi. Bác lấy đi đường dài tất nhiên cũng được, nhưng sẽ oải đấy. Nếu là em, với nhu cầu chạy đường dài nhiều thì em chọn Caren nếu còn tìm được.
Rio là xe có chiều dài cơ sở lớn nhất trong các xe thuộc phân khúc hạng B đấy, cụ dừng so với xe khác phân khúc thế :)

ZepZack

Xe tải
Đèn nguyên bản halogen thì đi đường dài ko ăn thua cụ ạ. Nếu tiền ko phải là vấn đề thì em sẽ chọn con Porsche 911 Carrera GT3 RS hoặc chí ít cũng Escalade Platinum để thoả chí du ngoạn , em thích mấy con như này lắm nhưng tiền ko có nhiều nên phải cái khó ló cái khôn thay đèn thui . Hix hix . Bộ bi hella + bóng phillip + balast ngon thì loanh quanh 17 18t . Chi phí cũng lớn so với thay 4 bóng Led Lumiled nên em đang muốn lấy xe sẽ thay Led .

Còi xe thì to , trong showroom em bim bim mấy cái mà sale phải nhắc vì nhức hết đầu cả showroom . Với lại vụ còi vọng vào khoang lái đến mức cảm nhận đc vô lăng và chân ga rung thì sale cũng công nhận và bảo là có thể chuyển vị trí còi ra gần mặt ca lăng cụ ạ.

Về độ ồn thì vành 15 xấu nhưng đỡ ồn hơn nhiều so với vành 17 , mặc dù bản 15 thì đi lốp Kumho và bản full vành 17 đi lốp Continental.

Em kết Rio 5dr vành 17" nổ đĩa rồi , ngoài mấy nhược điểm trên cũng nhỏ mình khắc phục được thì với giá tiền như vậy em Rio này coi như là hoàn hảo. Em đang chờ tiền về đủ là nhấc ngay , cũng đợi sang tháng 8 ( 7 âm ) xem có giảm thêm đc kha khá tiền ko là em xúc .
<== Giá sâu đang chào cụ là bn thế cụ ơi, cho bản 5 cửa full ấy...
Soul giá chát nên ko thấy cụ nào ngó nghiêng nhờ..

LamborLP460

Xe hơi
575 là giá chung toàn hệ thống Kia , Sale nào mềm mại thì có thể giao lưu và khuyến mại thêm đồ ví dụ cam lùi hoặc trừ ~ 2t nữa ( 573 ) . Cụ nào dẻo mồm khéo còn chịch xã giao mấy phát với mấy em sale nữa cơ :D

Audi A9

Xe tải
Phiền các cụ
Em muốn tìm tấm cách nhiệt lắp capo cho xe Kia Rio 2014 của gấu
Nhờ các cụ giúp
Xin chân thành cảm ơn ạ

tla

Xe điện

Audi A9

Xe tải
Em chả vào được
Nhờ các cụ biết chỗ nào bán, nắp giúp e với