Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

laixe6868

Xe tải
Bác Khuê cho quạt gió về Off thì điều hòa - máy nén có hoạt động không?
Bác bluestar2006 ơi, hôm trước em nhìn thấy xe bác lắp 2 cái chổi gạt mưa bằng cao su trông chất lắm, giống loại của xe Civic. Bác cho em hỏi là bác mua ở đâu thế, rổ giá thế nào ạ, em định đổi sang dùng loại này để gạt cho êm. Thanks bác.

nguyenanhson113

Xe tăng
Bác bluestar2006 ơi, hôm trước em nhìn thấy xe bác lắp 2 cái chổi gạt mưa bằng cao su trông chất lắm, giống loại của xe Civic. Bác cho em hỏi là bác mua ở đâu thế, rổ giá thế nào ạ, em định đổi sang dùng loại này để gạt cho êm. Thanks bác.
Bác gặp đúng trùm buôn gạt mưa rồi đấy!:)):))

bluestar2006

Xe container
Bác qua hàng Hiệp Nga ở chợ Giời nhé, đi đến trường Đoàn kết rẽ trái đến ngã 3 tiếp theo ngó qua góc phải là thấy. Bác hỏi gạt mưa công nghệ Đức, cho họ biết chiều dài bao nhiêu inch là xong. 40K một cái, mua lẻ cũng được.

Chỉnh sửa cuối:

khuepm

Xe hơi
Trong qui trình bảo dưỡng củ đề, có khâu căn chỉnh mấy cái vòng đệm của cơ cấu hút - thò ra thụt vào đấy bác ạ. Em nghi thợ của bác không để ý đến đoạn này rồi mà đã phán là thay cuộn dây hút. Cuộn này yếu hay hỏng thì không thò ra được chứ đằng này bệnh chính là không thụt hết và thụt nhanh vào được bác ạ.
Cái phần chính chắc lại quên mất thực hiện chỉ nghĩ đến bán phụ tùng thôi, chán nhể
hât65 nói:
cái này là cái bức xúc nhất mỗi khi đi sửa xe đấy bác.
Vâng, đúng là bọn nó chán thật, với lại em nghĩ bọn nó trình độ cũng có hạn nữa cơ, chứ em đoán là nếu nó hiểu như bác thì nó cũng không dám phán mạnh như thế.:77:
Tóm lại là của em củ đề sắp đi toi rồi :'(:'(

khuepm

Xe hơi
qua đây aem chúng ta khi di sửa cũng nên nói rõ với thợ là đoán hỏng chi tiết nào nếu thay vào mà không hết bệnh thì lắp trả cái cũ vào. bệnh của bác thực ra cũng không nhất thiết phải sửa vì nó chỉ vài giây, kêu xẹt xẹt là bị rất nhẹ. nặng là nó kêu khẹc khẹc to rất xót ruột cơ, những hiện tượng nhẹ phải gặp được thợ rất tinh tế may ra mới có thể xử lý gọn ghẽ dược
Vậy theo PCT thì iem cứ để thế đi hả, lúc đầu em nghĩ đến bảo dưỡng vì em suy luận là kỳ cọ sạch, dầu mỡ bôi trơn có thể nó thụt thò hăng hái dễ dàng hơn nhưng không phải thế.
Mấy hôm nay em để ý thì lần nào đề buổi sáng máy nguội nó cũng xoèn xoẹt khoảng 10 giây rồi tự hết dần. Lúc nghe xoèn xoẹt cũng xót xa lắm, mà làm tiếng máy nghe hết ngon.
Ngược lại, sau đó máy nóng lên chút thì tắt đi đề lại không kêu nữa, buổi trưa đề cũng không kêu, nhưng mà để tối muộn đề (lúc này máy để nguội trời lạnh) thì lại kêu xoèn xoẹt khoảng 10 giây.
Nếu để thế thì lúc nào kêu khèng khẹc em mới phải mổ xẻ hả bác?

khuepm

Xe hơi
À mà hôm trước các bác có nói chuyện củ đề mà em không theo dõi được, tìm được củ đề cho em nó có dễ ko hả bác?:^)

bluestar2006

Xe container
À mà hôm trước các bác có nói chuyện củ đề mà em không theo dõi được, tìm được củ đề cho em nó có dễ ko hả bác?:^)
Cái này bây giờ cần là vẫn có bác ạ. Nhưng củ của bác chưa phải thay đâu, có mua dể dành thì mua thôi, :). Vụ naỳ bác leica thạo lắm đó.

Yubuk

Xe đạp
Các bác cho em hỏi khi xe đánh hết lái mà nghe lụp cụp phía gần 2 bánh trước là bị gì ạ, tks.

bien_arch

Xe hơi
cái vè con ve phụt nước ở lắp pô (ca pô) khi mình tự sướng để rửa kiếng của em bị thằng nào nó mầy mò vào bây giờ nó nghẹo sang một bên, nhấc ra được. mỗi lần rửa là một lần nghẹo lại phải lấy tay đặt lại. các bác giúp em xem gắn bằng cái gì ? để mỗi khi ra nước ko bị phụt linh tinh, bắn phá tung tóe :21::21::21:
ra trường giang bảo thợ bơm cho ít keo mềm vào là ok, xe e cũng bị thế và cũng làm thế, xịn luôn!:69:

khuepm

Xe hơi
Cái này bây giờ cần là vẫn có bác ạ. Nhưng củ của bác chưa phải thay đâu, có mua dể dành thì mua thôi, :). Vụ naỳ bác leica thạo lắm đó.
Vâng, có lẽ em nên để tiền mua để dành một củ. Nhưng chưa khẩn cấp lắm em sẽ hỏi bác leica xem sao.:69:. Mình bắt buộc phải thay cả củ chứ ko thay một phần thò thụt được hả chủ tịt?

Gửi bác Leica: Bác cho em xin tí ý kiến, chia sẻ tí kinh nghiệm đi bác:6:. Giá rổ cho em củ đề này bao nhiêu bác?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Vâng, có lẽ em nên để tiền mua để dành một củ. Nhưng chưa khẩn cấp lắm em sẽ hỏi bác leica xem sao.:69:. Mình bắt buộc phải thay cả củ chứ ko thay một phần thò thụt được hả chủ tịt?

Gửi bác Leica: Bác cho em xin tí ý kiến, chia sẻ tí kinh nghiệm đi bác:6:. Giá rổ cho em củ đề này bao nhiêu bác?
Thợ tỷ mỷ một chút là sửa được cái củ của bác mà. Khi nào lên HN có thời gian qua Trường Giang các bác ý chỉnh cho là xong bác ạ.

hat65

Xe điện
Vậy theo PCT thì iem cứ để thế đi hả, lúc đầu em nghĩ đến bảo dưỡng vì em suy luận là kỳ cọ sạch, dầu mỡ bôi trơn có thể nó thụt thò hăng hái dễ dàng hơn nhưng không phải thế.
Mấy hôm nay em để ý thì lần nào đề buổi sáng máy nguội nó cũng xoèn xoẹt khoảng 10 giây rồi tự hết dần. Lúc nghe xoèn xoẹt cũng xót xa lắm, mà làm tiếng máy nghe hết ngon.
Ngược lại, sau đó máy nóng lên chút thì tắt đi đề lại không kêu nữa, buổi trưa đề cũng không kêu, nhưng mà để tối muộn đề (lúc này máy để nguội trời lạnh) thì lại kêu xoèn xoẹt khoảng 10 giây.
Nếu để thế thì lúc nào kêu khèng khẹc em mới phải mổ xẻ hả bác?
bác đừng có thay, xe bác có vấn đề ờ cơ cấu thò thụt chứ củ đề ko sao cả. em chưa nhìn trực tiếp cơ cấu này nên cũng ko nghĩ ra hướng khắc phục, nhưng chắc chắn là ko phải thay đâu, sửa là được. xe bác đi được ?km rồi nhỉ

hat65

Xe điện
Các bác cho em hỏi khi xe đánh hết lái mà nghe lụp cụp phía gần 2 bánh trước là bị gì ạ, tks.
đôi láp ngoài đầy đủ tuýp mỡ và chụp cao su ở hn bán 1tr, công thay thợ lấy khoảng 200k bác ạ

khuepm

Xe hơi
bác đừng có thay, xe bác có vấn đề ờ cơ cấu thò thụt chứ củ đề ko sao cả. em chưa nhìn trực tiếp cơ cấu này nên cũng ko nghĩ ra hướng khắc phục, nhưng chắc chắn là ko phải thay đâu, sửa là được. xe bác đi được ?km rồi nhỉ
Xe của em đi hơi nhiều, công tơ 15 vạn:ohmy:. Tuy nhiên tình trạng máy móc thì vẫn tốt, trước đây ông chú có đi nhiều chứ động cơ thân vỏ vẫn tốt. Hôm trước các bác hội mình khám xe cũng đi thử mà nhìn công tơ 15 vạn hơi giật mình. Cái tiếng xoèn xoẹt mới xuất hiện tháng 1 vừa rồi, trước đó không có. Xe em vẫn đề cái nổ ngay, mấy hôm từ hôm rửa chế chỉnh bù ga buổi sáng hơi thấp có khó nổ hơn chút nhưng nhìn chung vẫn đề 1 nhát ăn ngay.:69:
Em nghe thì xót xe nhưng cũng nghĩ đề vẫn tốt, khả năng chỉ do cái thụt thò cổ góp gì đó thôi. Nếu khắc phục được chắc em vẫn giữ, còn nếu bác bảo đi nhiều nên thay cả cụm thì em cũng nghe (đi cho sướng, với điều kiện không đắt quá).(b)

khuepm

Xe hơi
Thợ tỷ mỷ một chút là sửa được cái củ của bác mà. Khi nào lên HN có thời gian qua Trường Giang các bác ý chỉnh cho là xong bác ạ.
Ý kiến của chủ tịch tuyệt đấy, hôm nào em bố trí qua Trường Giang xem sao, có gì lúc nào dự kiến ngày đi HN, em sẽ thông báo để các bác biêt ngày lên bàn mổ, và sẽ hỏi thêm các bác chi tiết.

leica

Xe tải

mấy hôm nay e đang đi công tác bác ạ. cái củ của bác đừng thay vội, để mang lên HN như chu tit và bác Hat noi. khi đề nó kêu khó chịu thật nhưng vẫn đề dc là ok, củ của e cũng thế. nếu thay thì có củ cũ khoảng 700 ngàn.khổ thật, người ta hết một đời vợ 2 củ vẫn ngon mà anh em nhà mình chiều vợ hoạt động nhiều quá nên cần củ hỏng bét cả thò ra lại ko thụt dc vào :21:. chúc bác có nhiều niềm vui với ô tô phăn ! :21::21::21:. e đang đi công cán.

Trạng thái
Thớt đang đóng