Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bluestar2006

Xe container
Khi vòng bi may ơ bánh sau hỏng khi di chuyển xe có cảm giác như đi bên cạnh giải phân cách trên đường cao tốc...vù vù vù vẳng hẳn vào lỗ tai, càng nặng bệnh càng vù to. kích xe lên, quay bánh thấy lạo xạo nhẹ do bi bị tổn thương. thay cả 2 vòng liền. các bác chú ý 2 con ốc 2 bên bánh xe trục sau nhá, một con thuận, một con nghịch đấy. thợ mà nó cứ vặn như bình thường thì sẽ bị vứt đi một con đới.lúc đó ngồi mếu và đợi đi kiếm ko có thì phải tiện (b)
Ngày trước VMC bán 6 ngàn 1 con ốc này bác ạ. :) Mà con ốc này tháo ra lắp vào một thời gian nó nát hết cái vòng bên ngòai cũng phải thay. Không hiểu bây giờ trong đó còn ốc không thôi.

bluestar2006

Xe container
Vào đây oánh dấu rắc bành mình đễ nhớ đường:
1. Tôi vẫn còn một cái giảm sóc sau bên phụ.
2. Còn một bộ công tắc điều chỉnh gương điện.
3. Vẫn nhớ Chủ tịch đang nghiên cứu giúp vụ đèn lùi.
4. Cả vụ dạy mợ Mèo vào truồng, ý quên vào chuồng nữa!:21:
5. Vẫn nhớ mong mợ Civic...
6....
7....
Trên đây hoàn toàn là nhưng thông tin liên quan đến vấn đề kỹ thuật. Tôi thề!
Đèn của bác xong rồi, lần off chui hôm nọ bác vắng nên chưa đưa bác được thôi.

nguyenanhson113

Xe tăng
Đèn của bác xong rồi, lần off chui hôm nọ bác vắng nên chưa đưa bác được thôi.
Cám ơn Chủ tịch nhiều nhiều nhá!
Cần chuẩn bị thêm phụ kiện lắp đặt gì Chủ tịch dặn trước để em chuẩn bị.
Em chỉ có sẵn "nước rửa đèn" thôi...:21::21::21:

leica

Xe tải
cái vè con ve phụt nước ở lắp pô (ca pô) khi mình tự sướng để rửa kiếng của em bị thằng nào nó mầy mò vào bây giờ nó nghẹo sang một bên, nhấc ra được. mỗi lần rửa là một lần nghẹo lại phải lấy tay đặt lại. các bác giúp em xem gắn bằng cái gì ? để mỗi khi ra nước ko bị phụt linh tinh, bắn phá tung tóe :21::21::21:

nguyenanhson113

Xe tăng
cái vè con ve phụt nước ở lắp pô (ca pô) khi mình tự sướng để rửa kiếng của em bị thằng nào nó mầy mò vào bây giờ nó nghẹo sang một bên, nhấc ra được. mỗi lần rửa là một lần nghẹo lại phải lấy tay đặt lại. các bác giúp em xem gắn bằng cái gì ? để mỗi khi ra nước ko bị phụt linh tinh, bắn phá tung tóe :21::21::21:
Vạch ra..hay nói chính xác là lật nắp lên, định vị chắc chắn lại cái ống dẫn chạy dưới capo. (bằng băng dính cũng được)
Khi ống dẫn bị giữ chặt thì cái đầu vòi không ngoe nguẩy được đâu!:))

bluestar2006

Xe container
Vạch ra..hay nói chính xác là lật nắp lên, định vị chắc chắn lại cái ống dẫn chạy dưới capo. (bằng băng dính cũng được)
Cái núm này ở dưới nó vướng cái xương chịu lực nên thao tác cũng hơi khó đấy bác ạ.

bien_arch

Xe hơi
các bác cho e hỏi, muốn thay cái vô lăng của cd5 sang loại vô lăng nhỏ hơn có đc ko và mua thế nào các bác nhỉ? e thấy vô lăng mình to quá lái ko sướng!:^)

leica

Xe tải
em nhìn dồi, bên dưới khó cho tay vào để ấy.....thế chứ lị, chắc là em hàn bằng keo ở phía trên nhỉ? bằng keo con chóa dc ko nhi các bác
?:P

bluestar2006

Xe container
các bác cho e hỏi, muốn thay cái vô lăng của cd5 sang loại vô lăng nhỏ hơn có đc ko và mua thế nào các bác nhỉ? e thấy vô lăng mình to quá lái ko sướng!:^)
Trên OF có mấy bác bán vô lăng thể thao đấy bác, nhưng không rẻ đâu nhé. Vừa cỡ răng khế ở trong là lắp được thôi, mà cỡ răng đó mấy cái xe con em nghĩ dùng chung cả. Bác thích ngó nghiêng cứ lấy tay cậy cái nắp còi ra mà xem, dùng một cái tròng khỏe là tháo được vô lăng, nhưng phải cẩn thận không lại phải thay kính lái, he he

bluestar2006

Xe container
em nhìn dồi, bên dưới khó cho tay vào để ấy.....thế chứ lị, chắc là em hàn bằng keo ở phía trên nhỉ? bằng keo con chóa dc ko nhi các bác
?:P
Hoặc bơm tý silicon rồi ấn cái núm xuống bác ạ.

leica

Xe tải
Cái núm này ở dưới nó vướng cái xương chịu lực nên thao tác cũng hơi khó đấy bác ạ.
Hoặc bơm tý silicon rồi ấn cái núm xuống bác ạ.
chuẩn đấy bác ợ. bơm vào cho nó mũm rồi ấn núm xuống nhể :21::21::21: như thế này ko thể phụt linh tinh dc mỗi lần ấy.....xxxxxx. thank bác nhiều ạ

bien_arch

Xe hơi
trên of có mấy bác bán vô lăng thể thao đấy bác, nhưng không rẻ đâu nhé. Vừa cỡ răng khế ở trong là lắp được thôi, mà cỡ răng đó mấy cái xe con em nghĩ dùng chung cả. Bác thích ngó nghiêng cứ lấy tay cậy cái nắp còi ra mà xem, dùng một cái tròng khỏe là tháo được vô lăng, nhưng phải cẩn thận không lại phải thay kính lái, he he
cám ơn bác!

Yubuk

Xe đạp
Các bác cho em hỏi chút ạ: số là em đang định mua bảo hiểm 2 chiều cho con vợ 2 của em nhưng hỏi bên bảo hiểm thì họ nói đời sâu quá (1999) và bên bảo hiểm vừa có quy định mới là không bán cho con vợ 2 em nữa, hjx. Các bác cơ thể tư vấn dùm em đc k ạ? Tks

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi chút ạ: số là em đang định mua bảo hiểm 2 chiều cho con vợ 2 của em nhưng hỏi bên bảo hiểm thì họ nói đời sâu quá (1999) và bên bảo hiểm vừa có quy định mới là không bán cho con vợ 2 em nữa, hjx. Các bác cơ thể tư vấn dùm em đc k ạ? Tks
Vụ này em không rành vì chưa mua bao giờ. Nhưng bác thử hỏi hãng khác xem sao.

khuepm

Xe hơi
Hôm nay ghé vào đây thấy các tư vấn viên kỹ thuật nhà pride hơi nhàn nên iem bắt đầu kể khổ nhá:P:: Em định để dành câu này mấy hôm nữa hỏi (đợi túi có thêm tí xiền hỏi đến đâu xử lí đến đó:21:, nhưng thôi có cái gì trong bụng thì em cứ tuôn ra:6:. Chuyện này đã bá cáo chủ tịt hôm ọp chui òy.
Số là như sau: Buổi sáng xe em đề xong sau khi máy nổ nó cứ có tiếng xoèn xoẹt theo máy (triệu chứng xuất hiện từ khoảng đầu tháng 1). Nổ chừng vài giây thì hết xoèn xoẹt. Đấy là iem đề ở nhà thì nghe thấy chứ ra chỗ ồn là ko nghe thấy, mà sau vài giây là ko nghe thấy nữa nên em đến gara thì chúng nóa chả nghe thấy giề. Hôm trước các bác tư vấn cho một bác nào đó về cái củ đề nên em tự suy ra nhà em củ đề có vấn đề*-), chả biết có đúng không nhưng cái bản năng tự quyết xông lên nên em đoán tiếp là cái cổ góp gì đó như chủ tịt một lần tư vấn.
Em dong xe đến gara bảo nó bảo dưỡng lại củ đề xem (vì em nghe nói củ này mua cũng đắt mà ko nên mua chợ dời). Chú thợ tháo ra đánh rửa kỳ cọ, nói là chổi than còn tốt, hắn nói chỉ cần thần thay cái gọi là cục hút (hơn 300k), hắn khẳng định chắc chắn là thay sẽ khỏi. Em mang xe về mấy hôm sau vẫn thấy nó thế, em đến ... bắt đền gara, bọn nó bảo để máy nguội đi rồi nó xem, đến chiều ra lấy xe nó bảo xe anh bị dắt ổ khóa điện em chỉnh lại hết rồi, về nhà từ hôm đó đến giờ vẫn thấy đâu đóng đấy. Thực ra nghe tĩnh mới thấy nên hôm nào vội là em không kịp nghe, chỉ hôm nào nó đập vào tai em mới thấy xót. Em định đến bắt vạ nữa nhưng trước khi đi, em nhất cử nhất động cứ phải hỏi ý kiến các bác.
Sáng nay đề nó vẫn kêu, chỉ vài giây là hết, hôm nào lâu nhất cũng dưới 10 giây. Đặc biệt có hôm nào em đề vài lần liên tục thì có thể không đề được tiếp (có thể do ắc quy yếu).
Vậy em mong các bác tư vấn, liệu củ đề hay điện, hay ổ khóa...:102:
Nếu mà như thế cứ để đi thì được bao lâu (hỏng đề phải đẩy nổ)?:'(
Nếu mua thay thì có hàng xịn không ạ?:^):^)

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Trong qui trình bảo dưỡng củ đề, có khâu căn chỉnh mấy cái vòng đệm của cơ cấu hút - thò ra thụt vào đấy bác ạ. Em nghi thợ của bác không để ý đến đoạn này rồi mà đã phán là thay cuộn dây hút. Cuộn này yếu hay hỏng thì không thò ra được chứ đằng này bệnh chính là không thụt hết và thụt nhanh vào được bác ạ.
Cái phần chính chắc lại quên mất thực hiện chỉ nghĩ đến bán phụ tùng thôi, chán nhể

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhson113

Xe tăng
CD5 có nặng thì cũng chỉ bằng tiền bảo hiểm hai chiều, bác cứ cất tiền đi, nói dại nếu có sao làm theo ý mình là ngon nhứt!

hat65

Xe điện
bác đến một gara sơn xe nào đó mua bảo hiểm luôn của họ cũng dược mà. em nghe nói gara tiền phong ở 87 láng hạ có nhận vụ này thì phải, bác đến hỏi xem

hat65

Xe điện
Hôm nay ghé vào đây thấy các tư vấn viên kỹ thuật nhà pride hơi nhàn nên iem bắt đầu kể khổ nhá:P:: Em định để dành câu này mấy hôm nữa hỏi (đợi túi có thêm tí xiền hỏi đến đâu xử lí đến đó:21:, nhưng thôi có cái gì trong bụng thì em cứ tuôn ra:6:. Chuyện này đã bá cáo chủ tịt hôm ọp chui òy.
Số là như sau: Buổi sáng xe em đề xong sau khi máy nổ nó cứ có tiếng xoèn xoẹt theo máy (triệu chứng xuất hiện từ khoảng đầu tháng 1). Nổ chừng vài giây thì hết xoèn xoẹt. Đấy là iem đề ở nhà thì nghe thấy chứ ra chỗ ồn là ko nghe thấy, mà sau vài giây là ko nghe thấy nữa nên em đến gara thì chúng nóa chả nghe thấy giề. Hôm trước các bác tư vấn cho một bác nào đó về cái củ đề nên em tự suy ra nhà em củ đề có vấn đề*-), chả biết có đúng không nhưng cái bản năng tự quyết xông lên nên em đoán tiếp là cái cổ góp gì đó như chủ tịt một lần tư vấn.
Em dong xe đến gara bảo nó bảo dưỡng lại củ đề xem (vì em nghe nói củ này mua cũng đắt mà ko nên mua chợ dời). Chú thợ tháo ra đánh rửa kỳ cọ, nói là chổi than còn tốt, hắn nói chỉ cần thần thay cái gọi là cục hút (hơn 300k), hắn khẳng định chắc chắn là thay sẽ khỏi. Em mang xe về mấy hôm sau vẫn thấy nó thế, em đến ... bắt đền gara, bọn nó bảo để máy nguội đi rồi nó xem, đến chiều ra lấy xe nó bảo xe anh bị dắt ổ khóa điện em chỉnh lại hết rồi, về nhà từ hôm đó đến giờ vẫn thấy đâu đóng đấy. Thực ra nghe tĩnh mới thấy nên hôm nào vội là em không kịp nghe, chỉ hôm nào nó đập vào tai em mới thấy xót. Em định đến bắt vạ nữa nhưng trước khi đi, em nhất cử nhất động cứ phải hỏi ý kiến các bác.
Sáng nay đề nó vẫn kêu, chỉ vài giây là hết, hôm nào lâu nhất cũng dưới 10 giây. Đặc biệt có hôm nào em đề vài lần liên tục thì có thể không đề được tiếp (có thể do ắc quy yếu).
Vậy em mong các bác tư vấn, liệu củ đề hay điện, hay ổ khóa...:102:
Nếu mà như thế cứ để đi thì được bao lâu (hỏng đề phải đẩy nổ)?:'(
Nếu mua thay thì có hàng xịn không ạ?:^):^)
cái này là cái bức xúc nhất mỗi khi đi sửa xe đấy bác. qua đây aem chúng ta khi di sửa cũng nên nói rõ với thợ là đoán hỏng chi tiết nào nếu thay vào mà không hết bệnh thì lắp trả cái cũ vào. bệnh của bác thực ra cũng không nhất thiết phải sửa vì nó chỉ vài giây, kêu xẹt xẹt là bị rất nhẹ. nặng là nó kêu khẹc khẹc to rất xót ruột cơ, những hiện tượng nhẹ phải gặp được thợ rất tinh tế may ra mới có thể xử lý gọn ghẽ dược

hat65

Xe điện
Khi vòng bi may ơ bánh sau hỏng khi di chuyển xe có cảm giác như đi bên cạnh giải phân cách trên đường cao tốc...vù vù vù vẳng hẳn vào lỗ tai, càng nặng bệnh càng vù to. kích xe lên, quay bánh thấy lạo xạo nhẹ do bi bị tổn thương. thay cả 2 vòng liền. các bác chú ý 2 con ốc 2 bên bánh xe trục sau nhá, một con thuận, một con nghịch đấy. thợ mà nó cứ vặn như bình thường thì sẽ bị vứt đi một con đới.lúc đó ngồi mếu và đợi đi kiếm ko có thì phải tiện (b)
2 con ốc này vặn vào chặt là bi ũng nhanh hỏng lắm đấy, chỉ vặn vừa tay thôi rồi tán chống xoay.( vừa vặn vào vùa thử xem hết rơ là thôi ngay)

Trạng thái
Thớt đang đóng