Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bluestar2006

Xe container
@ Hoangthanhnb : ghế trước bác cũng bọc lại rồi ah, bác thay 2 cái loa trước và loa sau loại gì, bao nhiêu w vậy, nghe tiếng bass có hay không, money bao nhiêu, em cũng muốn thay để bỏ cái loa bass đi cho rộng cốp.
@ các bác : chiều em ra 87 LÁng Hạ, có bác nào ra đó off chui với em không (b)
Khi nào bác ra chợ Giời tìm đôi loa của dàn mini nội địa, nếu được loa Victor thì tốt nữa, mang về lắp vào đằng sau thì nghe chắc chắn hay (cả thùng nhé chứ không tháo rời ra). Còn loa đường kính 10 cm lắp vừa xe CD5 thì không cái nào cho được tiếng bass thay cho cái thùng gánh nước kia được, đừng tìm mất công.

Hoặc là phải mua loa đường kính to rồi chế để lắp vừa thôi bác ạ.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Khi nào bác ra chợ Giời tìm đôi loa của dàn mini nội địa, nếu được loa Victor thì tốt nữa, mang về lắp vào đằng sau thì nghe chắc chắn hay (cả thùng nhé chứ không tháo rời ra). Còn loa đường kính 10 cm lắp vừa xe CD5 thì không cái nào cho được tiếng bass thay cho cái thùng gánh nước kia được, đừng tìm mất công.

Muốn có Bass sao các bác không dùng SUB? Loa con chỉ có tiếng trung, tép là chính thôi. Bass có nhưng nhẹ hều

hoangthanh2345

Xe buýt

Cám ơn bác, thế này thì nhà Leica lại ngồi đợi lâu rồi, mà em hay nghe nhạc sàn nên muốn tiếng bass nó phải to và chắc, làm nửa viên vào mà lắc thì...:))
@ Num - bờ - oăn : Em vẫn đang dùng cái SUB như cái thùng gánh nước sau cop, nhg mất diện tích quá. Chiều nếu chờ lâu em ới bác nhé, trong xe vẫn còn 4,5 lít Nga Sơn (b)

bluestar2006

Xe container
À hôm nọ off chui em vội quá nên chưa sâu các bác cái này, mà đợi đến mấy hôm nữa lại sốt ruột không chịu được. Đây ạ, đơn giản thế này thôi.

Dưng mờ các bác nhìn cái dòng chữ bên dưới nhé, dưng xem rồi đừng bảo em tham quyền cố vị để hưởng lợi nhé, :))

Rồi nhân tiện thêm tý gọi là tếch ních cồ cho đỡ nhầm thành CMT (chó - mực - thuốc độc) Club.

Sáng nay trên đường đi rửa xe, bật điều hòa mát lạnh vì hôm trước mới thay lốc. Cũng vì lốc mới khỏe quá và xe hôm nay cách âm tự dưng tốt hay sao mà lúc điều hòa nó chạy, cứ nghe tiếng gas chạy qua dàn lạnh kêu khò khò bé thôi - như có em nào ngủ mà ngáy trong xe vậy.
Thế là tiện đường công tác chạy ra Nguyên điện lạnh ở đường Xã đàn, hỏi chú thợ là anh muốn vệ sinh cái van tiết lưu, hehe. Trả lời thứ đấy sao vệ sinh được, hỏng thì thay thôi ạ. Bác thợ cả lên xe nghe ngóng rồi kết luận đúng tiếng kêu khò khò đó lớn hơn bình thường thật, muốn hết thì thay cái van khác (chứ cái van đang dùng cũng chưa hỏng).
Thế là thôi thì, chặc lưỡi thêm cái nữa chứ biết làm thế nào. Van 250K, gas và công 400K nữa, nhân tiện được vệ sinh dàn lạnh miễn phí, :21::21:

Tranh thủ cờ hụp mấy cái làm tư liệu:

Dàn lạnh vừa tháo ra

Cái ruột, bẩn chưa, chuẩn bị kỳ cọ. Cái van tiết lưu màu vàng đó.

Switch cảm biến nhiệt độ (gọi nôm na thế vì em quên từ chuyên môn rồi)

.... Thay xong xuôi, sạch sẽ lại ráp vào

Hòi họp xem ráp lại xong có êm không. May quá em í hết bệnh ngáy rồi, không thì lộn hết lòng mề vì tiếc tiền mất các bác ạ, :)

Quên, cái van cũ em ôm về rồi. Bác nào thích có tiếng ngáy khe khẽ trong xe cho đỡ buồn thì ới em, :)):))

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
À hôm nọ off chui em vội quá nên chưa sâu các bác cái này, mà đợi đến mấy hôm nữa lại sốt ruột không chịu được. Đây ạ, đơn giản thế này thôi.

Dưng mờ các bác nhìn cái dòng chữ bên dưới nhé, dưng xem rồi đừng bảo em tham quyền cố vị để hưởng lợi nhé, :))

Rồi nhân tiện thêm tý gọi là tếch ních cồ cho đỡ nhầm thành CMT (chó - mực - thuốc độc) Club.

Sáng nay trên đường đi rửa xe, bật điều hòa mát lạnh vì hôm trước mới thay lốc. Cũng vì lốc mới khỏe quá và xe hôm nay cách âm tự dưng tốt hay sao mà lúc điều hòa nó chạy, cứ nghe tiếng gas chạy qua dàn lạnh kêu khò khò bé thôi - như có em nào ngủ mà ngáy trong xe vậy.
Thế là tiện đường công tác chạy ra Nguyên điện lạnh ở đường Xã đàn, hỏi chú thợ là anh muốn vệ sinh cái van tiết lưu, hehe. Trả lời thứ đấy sao vệ sinh được, hỏng thì thay thôi ạ. Bác thợ cả lên xe nghe ngóng rồi kết luận đúng tiếng kêu khò khò đó lớn hơn bình thường thật, muốn hết thì thay cái van khác (chứ cái van đang dùng cũng chưa hỏng).
Thế là thôi thì, chặc lưỡi thêm cái nữa chứ biết làm thế nào. Van 250K, gas và công 400K nữa, nhân tiện được vệ sinh dàn lạnh miễn phí, :21::21:

Dàn lạnh vừa tháo ra

Hòi họp xem ráp lại xong có êm không. May quá em í hết bệnh ngáy rồi, không thì lộn hết lòng mề vì tiếc tiền mất các bác ạ, :)

Quên, cái van cũ em ôm về rồi. Bác nào thích có tiếng ngáy khe khẽ trong xe cho đỡ buồn thì ới em, :)):))
CD5 có cái mút xung quanh dàn lạnh luôn bị ẩm nên khi mới bật AC mùi ẩm mốc lắm đới, nhưng cũng chả biết làm cách nào đành chịu thế

hoangthanhnb

Đi bộ
Ơ..tưởng về Ninh Buồn nhà bác thì phải Khô Dê + Khô Cháy chứ???
Tại cụ Gió Rừng khoe có Mực ngon :69:. Chứ về em thì cơm cháy + thịt Dê thì tuyệt ạ :P.
Bữa nào rảnh em phải làm chuyến lên Thủ Đô. Nhân tiện muốn nhờ các cụ bắt bệnh em CD5 nhà em tí.
-Bệnh 1: cái cục bù ga của em nó không có đường nước làm mát chạy lên.
-Bệnh 2: em thấy dầu máy nó phì ra ở cái chỗ này ( em mượn hình của cụ Leika )

Cái chỗ em khoanh đỏ đấy ạ.
Mong các cụ chỉ em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mr_bean

Xe tải
Chủ tịch tính cẩn thận, sợ chộm nó vặt mất logo thì chít :P

Sao bác cứ dán trong xe thế nhỉ ? :^):^):^):^):^)
Mừ em tường li mít tựt là phải có nick và biển số OF chứ nhể?
Mà sao khi thay lốc máy lạnh họ ko vệ sinh toàn bộ hệ thống lạnh cho chủ tịch nhỉ :^)

Chỉnh sửa cuối:

mr_bean

Xe tải
Em thì thấy tiếng "ngáy" là đặc trưng của pride đấy chứ. Có tiếng đó mới biết điều hòa đang chạy :21:

Chưa đến mức độ như thế bác ạ. Hay mình đề nghị Ban ĐH làm như vậy nhỉ???

Còn vụ ngáy thì do hôm nay em đi đường nhẵn, tắt hết radio nên nghe thấy ngay thôi. Có lẽ xe bác không ngáy chứ không thì thế nào bác cũng nhận ra, dù nó không to lắm đâu.

mr_bean

Xe tải
1/ cái cục bù ga ko có đường nước lên à, lạ nhỉ, cụ xem lại xem nó chính là cái ống em bôi màu vàng đó đó.
2/ Chỗ bác bảo rỉ dầu nó là cái bơm xăng, em thấy nhiều xe bị lắm, chắc ko sao đâu bác ạ :P

Tại cụ Gió Rừng khoe có Mực ngon :69:. Chứ về em thì cơm cháy + thịt Dê thì tuyệt ạ :P.
Bữa nào rảnh em phải làm chuyến lên Thủ Đô. Nhân tiện muốn nhờ các cụ bắt bệnh em CD5 nhà em tí.

bluestar2006

Xe container

1. Chắc xe bác nó hỏng bù ga buổi sáng nên chủ cũ ngắt luôn đi bác ạ. Khi nào bác lên HN vào Trường Giang các bác ý phục hồi cho.
2. Bệnh này nhiều xe Pride bị lắm. Dầu phì ra ở bơm xăng thường là do hở phớt dầu của cần kéo màng bơm. Em thấy phớt này không thay được mà muốn hết phải thay cả bơm. Ở dưới bơm có 1 cái lỗ, dầu chảy ra ở đó. Nếu chưa thay bơm mà bác không muốn ướt lung tung thì kiếm một cái ống cắm vào cái lỗ đó dẫn xuống dưới. Còn nếu thay bơm thì sẽ tốn ~ 400K chưa kể công thay.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Em thì thấy tiếng "ngáy" là đặc trưng của pride đấy chứ. Có tiếng đó mới biết điều hòa đang chạy :21:
Lốc mới nên nó ngáy khỏe hơn bác ạ, chứ ngày xưa nó cũng ngáy rồi nhưng êm hơn, :21:. Hôm nay nghe sốt ruột nên cho cái phần phát ra tiếng ngáy đó ra đi, giờ êm lắm bác ơi (tại mất tiền nên thấy vậy đấy)

Mấy năm trước chưa có mấy thằng khốn nạn như bây giờ. Cái logo cũ của bác thì khỏi lo, nhưng nếu dán logo OF mới thì coi chừng: đã mất logo thì chớ lại mất công chùi (đít) cho V2. Chán!
Em nghĩ giống bác cái vụ này,(b)(b)

Chủ tịch tính cẩn thận, sợ chộm nó vặt mất logo thì chít :P

Mà sao khi thay lốc máy lạnh họ ko vệ sinh toàn bộ hệ thống lạnh cho chủ tịch nhỉ :^)
Chắc là hôm đấy thợ ĐH thấy xe em .... đẹp nên nghĩ cái gì cũng ... sạch, kể cả dàn lạnh, nên thôi, :))

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanh2345

Xe buýt
1/ cái cục bù ga ko có đường nước lên à, lạ nhỉ, cụ xem lại xem nó chính là cái ống em bôi màu vàng đó đó.
2/ Chỗ bác bảo rỉ dầu nó là cái bơm xăng, em thấy nhiều xe bị lắm, chắc ko sao đâu bác ạ :P

Cái này hôm thứ 7 em làm ở Trường Giang rồi, các bác ấy tháo bơm ra, vệ sinh sạch sẽ, thay 2 cái phớt và đệm 1 cái gioăng cao su, bôi keo, bác Giang cam đoan là ko ra dầu nữa vì em bảo cần thì cắm cái ống vào mà bác G bảo không cần, hôm đó em thay cupe tổng bơm luôn, bác G làm rất cẩn thận, công tất cả 150k, cupe 80k, dầu phanh 50k, tổng cộng 280k, thế mà em xin ứng của Gấu 5tr, tiền thừa tha hồ mà off chui :41:

hoangthanh2345

Xe buýt
Ngày xưa em gặp bác Giang sớm thì đỡ phải thay bơm. Các chú thợ nơi khác ..ếch chú nào chịu lọ mọ cả bác ạ, toàn thích ăn sẵn. Hồi đó em mang bơm cũ về cũng tháo ra nghịch nhưng thấy hơi khó sửa, sau đó vứt đâu mất rồi.
Em thấy bác G và bác Hùng chỉ đạo, mấy thằng em thợ cũng cẩn thận lắm,làm 2-3h mà bác ấy tính công bằng anh em mình đi off 1 buổi, 150k (b)

bluestar2006

Xe container
Em thấy bác G và bác Hùng chỉ đạo, mấy thằng em thợ cũng cẩn thận lắm,làm 2-3h mà bác ấy tính công bằng anh em mình đi off 1 buổi, 150k (b)
Đúng rồi, làm cái này tỷ mỷ phết, chắc phải đục cái đinh tán ra mới tháo được cái cần kéo màng bơm. Cái bơm xe em bây giờ mấy tháng nữa chắc cũng đến tay bác Giang thôi, giờ hơi bị ẩm rồi.

Mà ĐT bác ngon thế mà hôm nọ không chụp mấy cái làm tư liệu, :)

bien_arch

Xe hơi
Báo cáo các cụ. Sau 1 ngày vất vả, em đi chằng thêm cho vợ 3 em đc mấy thứ.
- 1 thanh giằng nóc ( em không lắp giá hàng ạ )
- cản sau.
- thay bộ nẹp cửa mới.
- khâu cái vô lăng ( không phải da xịn :'( )
- thay đôi loa trước + lắp thêm 2 loa sau (l).
- tự tay mài đc cái giá hàng trong cốp. ( cái này em có ảnh tí em úp lên hầu các cụ ).
Hết ngày thì có 1 nỗi buồn. Bị thèng nào chơi đểu nó vặt của em cái đầu phung nước rửa kính. Cái này nó vật em chạy quanh cái Ninh Bình tỉnh + Nam Định thành phố không có :102::102:. Mà mất cái này đi bụi với mưa phùn thì ôi thôi rồi :77:.
Em show cái giá hàng trong cốp, các cụ thấy xấu thì cho em mấy li rịu em làm lại cho đẹp hơn nhá :41::69:.

Mộc nguyên.

Thêm tí nỉ cho em nó đỡ trần :69:

.

Ảnh em chụp = đt cùi + với tối nữa nên mờ. các cụ thông cảm nhá (l)
bác thay bộ nẹp cửa mới hết bao nhiêu thế bác?

Dàn lạnh vừa tháo ra

cái vụ điều hòa là bác làm ở đâu vậy, e vẫn chưa đi vệ sinh được, chỗ bác Giang ko làm điều hòa!

bluestar2006

Xe container
bác thay bộ nẹp cửa mới hết bao nhiêu thế bác?

cái vụ điều hòa là bác làm ở đâu vậy, e vẫn chưa đi vệ sinh được, chỗ bác Giang ko làm điều hòa!
Bác qua Nguyên điện lạnh ở đường Xã đàn - Kim liên mới đi - cạnh chỗ rửa xe í. Nhớ dặn là nạp ga tốt (nhật) cho mình.

hat65

Xe điện

nếu xe bác có cái ống to cỡ ngón tay ở trong hình thì bác rút đầu ống nước cắm vào cục bù ga buổi sáng xem có nước chảy ra không rồi ta tính tiếp. ( em cũng chưa rõ bác đã xác định dúng cục bù ga buổi sáng chưa( cục này to cỡ ngón tay đó bác , có ống nước cắm vào, đầu cục bù ga có thò ra một đoạn sắt cỡ que đũa dài ngắn tuỳ thược vào nhiệt độ nước làm mát) em không có cái hình đê minh hoạ cho bác dễ hiểu. tập 4 bác blue đã pót lên rồi bác quay lại xem nhé

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanhnb

Đi bộ
nếu xe bác có cái ống to cỡ ngón tay ở trong hình thì bác rút đầu ống nước cắm vào cục bù ga buổi sáng xem có nước chảy ra không rồi ta tính tiếp. ( em cũng chưa rõ bác đã xác định dúng cục bù ga buổi sáng chưa( cục này to cỡ ngón tay đó bác , có ống nước cắm vào, đầu cục bù ga có thò ra một đoạn sắt cỡ que đũa dài ngắn tuỳ thược vào nhiệt độ nước làm mát) em không có cái hình đê minh hoạ cho bác dễ hiểu. tập 4 bác blue đã pót lên rồi bác quay lại xem nhé
Cái cục bù ga đó em biết rồi ạ. Nhưng cũng chưa rút đc cái ống tuy-ô ra coi no tắc hay bị bịt chỗ nào ạ. Nhưng khi máy nóng em sờ vào cái dây dẫn nước làm mát thì không thấy ấm lên.
@ cụ Biển Rách: cái nẹp cửa em thấy ghi hóa đơn là 120k ạ. chả bít đắt rẻ thế nào cụ ạ.

bluestar2006

Xe container
(b)(b)(b)
Em đánh dấu, coi như bác tặng em rồi, bác xác nhận rồi nhá.Bác tư vấn thêm cho em cái công tắc nữa.
Nhà leica đang điều trị tiêu chảy các bác ạ, lỗi do ăn nhiều mựt (cả khô của PC và tươi sống ở Đồ Sơn), kết luận rượu "mu" không trị được chất dẫn độc.:)):)):)). Toét mắt nên ảnh to quá, thôi em đi sơn nốt mấy cái vành đây, có bác nào đi thăm leica cho em gửi ít tương ớt để khi khỏi bác ấy làm phép ''LẠI MỰT'' nhé.
Bác siêu nhỉ, làm được hết các loại tem, lại còn đẹp hơn tem decal bán ngoài chợ đấy. Cả đêm sơn vành mà giờ này đã online được rồi à.

Ở bên trái gần cửa có cái ô nhựa hình vuông là chỗ thiết kế để lắp điều khiển gương điện đấy bác ạ. Bác ra chợ tìm cái công tắc nào vừa chỗ đó nhé.

Bác để ý trong cái hình này có cái công tắc đó nhé, dưới cửa gió điều hòa.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng