Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

leica

Xe tải
Hôm qua em đã hàn vết nứt kính tại 699 dốc Minh Khai. Bác ấy khoan 1 lỗ chặn ở đầu vết nứt rồi bơm keo vào sau đó sấy bằng tia cực tím. Mất 30 phút và 250k. Em thấy dụng cụ quá đơn giản, em chộp bằng đt lởm

Thế là bác có nghề rồi hử??? mà bác mần răng mà bị rứa thía nhỉ?

viper2007

Xe điện
Các bác nhà mình đã nghiên cứu dc vụ lắp trợ lực cho CD5 non PS chưa, em thấy bên hội WG lắp trợ lực điện, ko biết pride có theo dc cách đó ko.

bluestar2006

Xe container
Các bác nhà mình đã nghiên cứu dc vụ lắp trợ lực cho CD5 non PS chưa, em thấy bên hội WG lắp trợ lực điện, ko biết pride có theo dc cách đó ko.
WG ngay từ đầu đã được thiết kế để lắp trợ lực điện, nên chỉ cần mang đúng thiết bị về và đấu đúng chỗ là chạy thôi bác ạ. Em cũng tham gia vụ này của các bác WGC trên 4rum rồi, nên với CD5 lắp bộ trợ lực điện như của WG sẽ bị thiếu 2 tín hiệu điều khiển, chưa kể phần cứng cũng khác và với cột lái không nên chế cháo thêm.
Mặc khác với trợ lực dầu, CD5 vẫn có thể kiếm được đồ nguyên bản, vì vậy em nghiêng theo phương án truyền thống - Trợ lực dầu cho CD5, :)

Gau_soc

Xe hơi
Chào bác Lâm phong.
Hôm nay em mới đc vào mạng. thấy bệnh của bác.
Em cũng mới xử lý cái vụ này tại gara trên đường Lương Thế Vinh, hết 150k. Họ có một cái máy khoan chạy pin của Đức rất đẹp, nhỏ như cái bút. Dùng mũi khoan chuyên dùng. môi mũi khoan là 13 USD. Nếu khoan xuyên thì mất 100k, khoan 1 lớp kính phía trong là 150k. Em bị vết nứt phía trong, khoan từ trong ra, phải nói khoan khá khó. Họ đã bị gẫy 1 mũi khoan, thế là hôm đó họ ăn cháo.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chào bác Lâm phong.
Em cũng mới xử lý cái vụ này tại gara trên đường Lương Thế Vinh, hết 150k. Họ có một cái máy khoan chạy pin của Đức rất đẹp, nhỏ như cái bút. Dùng mũi khoan chuyên dùng. môi mũi khoan là 13 USD. Nếu khoan xuyên thì mất 100k, khoan 1 lớp kính phía trong là 150k. Em bị vết nứt phía trong, khoan từ trong ra, phải nói khoan khá khó. Họ đã bị gẫy 1 mũi khoan, thế là hôm đó họ ăn cháo.
Chắc sau vụ này giá được điều chỉnh lên 250k :(

raotro

Xe container
Chào bác Lâm phong.
Phức tạp nhể!
Nếu xe có mua bảo hiểm thì việc cần làm chỉ là cầm búa táng cho nó vỡ hẳn. Cháu thề!=))

Lâm Phong

Xe tăng
Chào bác Lâm phong.
Em lại nghĩ là khoan của HCD, nó gần giống cái mỏ hàn lởm dùng qua nắn dòng, em thấy nó khoan thủng 1 lượt kính tới lớp keo rồi lùa mũi khoan cắt hết chân vết nứt - dễ hơn khoan gỗ và không thể gẫy mũi trừ khi phá.Thường họ phải xác định nứt ngoài hay trong để đặt 1 tấm gương trong hay ngoài sao cho nhìn thấy hết vết nứt qua gương. Nứt ngoài khoan ngoài, nứt trong khoan trong, còn khoan xuyên thủng cả 2 lớp thì nên thay kính mới đúng. Ở chỗ em làm nếu khoan chặn vết nứt, rạn là 30k, còn hàn như của em là 250k, cũng có trường hợp không thể hàn được vì vết nứt lớn hoặc đã để nhiều tăm trên lớp keo . Em nhận được lời khuyên là nên giữ kính jin và xử lý ngay khi phát hiện nứt , rạn.
Không biết bác khoan chặn hay cả hàn, hu hu, nếu cả hàn thì em gà teo rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Gau_soc

Xe hơi
Em chỉ khoan chặn thôi, bời chỉ bị nứt ở trong. Phía bên ngoài ko sao.
Bác Lamphong nói chính xác đấy, họ cũng khuyên em là ko nên thay kính vì làm gì có kính gin. Kính thay hiện nay chỉ trên dưới 1 triệu hàng của HCĐ.
Từ khi khoan xong thấy ko bị nứt tiếp, thấy cũng ọk.
Em cũng làm cơ khí, nhìn cái máy khoan chạy pin của thợ em mê quá, rất nhỏ mà rất khỏe. mũi khoan thì bé tý khoảng 1.5 - 2mm thôi. Kgoan từ trong ra rất khó, nếu tay hơi run một tý là có thể gẫy mũi ngay.

bluestar2006

Xe container
Em chỉ khoan chặn thôi, bời chỉ bị nứt ở trong. Phía bên ngoài ko sao.
Bác Lamphong nói chính xác đấy, họ cũng khuyên em là ko nên thay kính vì làm gì có kính gin. Kính thay hiện nay chỉ trên dưới 1 triệu hàng của HCĐ.
Từ khi khoan xong thấy ko bị nứt tiếp, thấy cũng ọk.
Em cũng làm cơ khí, nhìn cái máy khoan chạy pin của thợ em mê quá, rất nhỏ mà rất khỏe. mũi khoan thì bé tý khoảng 1.5 - 2mm thôi. Kgoan từ trong ra rất khó, nếu tay hơi run một tý là có thể gẫy mũi ngay.

Thế mà bác không chộp hình cái máy khoan. Em cũng rất thích mấy cái Tool đấy bác ạ.

bluestar2006

Xe container
Em lại nghĩ là khoan của HCD, nó gần giống cái mỏ hàn lởm dùng qua nắn dòng, em thấy nó khoan thủng 1 lượt kính tới lớp keo rồi lùa mũi khoan cắt hết chân vết nứt - dễ hơn khoan gỗ và không thể gẫy mũi trừ khi phá.Thường họ phải xác định nứt ngoài hay trong để đặt 1 tấm gương trong hay ngoài sao cho nhìn thấy hết vết nứt qua gương. Nứt ngoài khoan ngoài, nứt trong khoan trong, còn khoan xuyên thủng cả 2 lớp thì nên thay kính mới đúng. Ở chỗ em làm nếu khoan chặn vết nứt, rạn là 30k, còn hàn như của em là 250k, cũng có trường hợp không thể hàn được vì vết nứt lớn hoặc đã để nhiều tăm trên lớp keo . Em nhận được lời khuyên là nên giữ kính jin và xử lý ngay khi phát hiện nứt , rạn.
Không biết bác khoan chặn hay cả hàn, hu hu, nếu cả hàn thì em gà teo rồi.
Thế chỉ khoan thôi thì ai gà teo đơi???

raotro

Xe container
Hóng suốt mà chả thấy ai hứa tặng cái đèn lùi Led......=))

viper2007

Xe điện
Cho em hỏi cái phớt gid là phớt gì vậy, đợt trước có hóng dc chút nhưng cũng chưa hiểu rõ nó là cái phớt nào :D

Lâm Phong

Xe tăng
Hóng suốt mà chả thấy ai hứa tặng cái đèn lùi Led......=))[/QUOTE

Chủ tịch nói rồi bác ơi, chưa cải thiện độ sáng, độ chụm nếu lắp vào đèn nguyên bản, nếu lão kiếm được đèn lắp thêm thì cứ vứt cái chóa cho em, em phá được.

bluestar2006

Xe container
Cho em hỏi cái phớt gid là phớt gì vậy, đợt trước có hóng dc chút nhưng cũng chưa hiểu rõ nó là cái phớt nào :D
Phớt gít nó bằng cái đầu ngón tay út, để đuôi sup páp xuyên qua và chạy lên chạy xuống (nó bắt vào ống dẫn sup pap, ôm xung quanh thân sup páp). Phớt này có tác dụng ngăn dầu chạy theo thân sup páp vào buồng đốt bác ạ.

À hóa ra có hình minh họa đây, chỗ khoanh tròn đỏ nhá

Chỉnh sửa cuối:

danghau

Xe đạp
em là lính mới! vừa tập tọe mua con Prider B! trời đang nóng mà hỏng mất điều hoà, ra thợ bảo hỏng lốc lạnh rùi hic hic. các bác có kinh nghiệm cho em hỏi phải mua cái lốc lạnh ở đâu , hàng bãi càng tốt vì em ít xiền lắm! đọc bài của các bác nhiều hôm nay mới có cam đảm hỏi. Có gì monGcác bác chỉ giáo!

bluestar2006

Xe container
Bác thử gọi điện hỏi đồng chí này xem có lốc cũ không nhé. Nam 0912083852, thợ điều hòa.

Cu_Khoai_Lang

Đi bộ
Chào các đồng chí, nhờ các đ/c giúp đở tý nhé
Số là em hỏi về giá cưới 1 em pride b đời 2003 ở bên room kia, nhưng hok thấy ai trả lời, nên mạo muội vào đây xin giúp đở
Tình hình là có 1 em pride b 2003 non ps, máy mới làm (thay bạc thôi), sơn tút lại vài chổ, ghỉ sét 2 bên lường 1 tý, mâm đút, xe màu trắng, qua 2 đời chủ. Chủ nó đòi gả với giá 90 củ (triệu), các đ/c thấy giá đó được không vậy ? tư vấn giúp em với.

bluestar2006

Xe container
Chào các đồng chí, nhờ các đ/c giúp đở tý nhé
Số là em hỏi về giá cưới 1 em pride b đời 2003 ở bên room kia, nhưng hok thấy ai trả lời, nên mạo muội vào đây xin giúp đở
Tình hình là có 1 em pride b 2003 non ps, máy mới làm (thay bạc thôi), sơn tút lại vài chổ, ghỉ sét 2 bên lường 1 tý, mâm đút, xe màu trắng, qua 2 đời chủ. Chủ nó đòi gả với giá 90 củ (triệu), các đ/c thấy giá đó được không vậy ? tư vấn giúp em với.
Thực ra phải xem xe thật bác ạ, rồi đoán ra lịch sử sử dụng xe có phải taxi ngày xưa không. Giá của Pride B dao động rất khiếp, từ dưới 80M đến tận 170M tùy từng chiếc bây giờ bác ạ.

Bác tham khảo mấy trang trước xem cái xe Pride B trắng có giống xe bác định mua không.

Chỉnh sửa cuối:

connhaphuho

Xe hơi
Bác chủ tịch nói chuẩn đấy :D, V2 em lụm gần 150M , nhiều người nghe xong mắt chữ A, mồm chữ O, bảo em khùng, thế nhưng khi cưỡi con V2 em thì lại tấm tắc xuýt xoa, bảo V2 em "bốc" :D

Cu_Khoai_Lang

Đi bộ
Thực ra phải xem xe thật bác ạ, rồi đoán ra lịch sử sử dụng xe có phải taxi ngày xưa không. Giá của Pride B dao động rất khiếp, từ dưới 80M đến tận 170M tùy từng chiếc bây giờ bác ạ.

Bác tham khảo mấy trang trước xem cái xe Pride B trắng có giống xe bác định mua không.
Cám ơn bác chủ tịch đã góp ý. Em đã mượn toàn bộ giấy tờ xe xem rùi sản xuất tháng 7 năm 2003, đăng kiểm ghi xe không kinh doanh, đời chủ đầu ở Long An, đời sau chủ xì gòn mua đưa đón con đi học nhưng bị "chọc quê" nên sau đó đưa cho ông chú (gần nhà em) ở tỉnh cho thuê chạy dịch vụ, nhưng em thấy suốt ngày xe trùm mềm gì không có ai thuê hết (họ toàn thuê xe đời mới). lịch sử nó là như vậy đó. Em cũng xem qua các em kia pride em thấy nó y chát như vậy, Chắc nhắm mắt sút đại quá bác chủ tịch

Trạng thái
Thớt đang đóng