Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lâm Phong

Xe tăng
Bẩm Báo !
em bị một mợ tông vỡ đèn hậu bên phụ, các bác chỉ giúp em địa chỉ để em mua .em đi hỏi người ta chỉ bán cả củ đèn và lắp nhựa màu đỏ giá khoảng 400-500 ngàn gì đó cơ. em chỉ muốn mua cái lắp nhựa đỏ bên ngoài thôi ạ. các bác giúp em phát, đầu năm e mất bao nhiêu xiền vào em nó rồi. một mợ tông vào em đúng ngày mồng 9/3 thiệt hại khoảng vài triệu mà em chi nói với mợ ấy một câu duy nhât " em nhớ đi đứng cho cẩn thận vì mình cần phải sống lành lặn để làm viêc " thế thôi. em thề ko nói sai. đau thế!:'(:'(:'(. các bác giúp em phát
(b)
Chia buồn,chia buồn, tại đẹp giai quá đây.Bác mua cả cụm đi rồi gỡ lấy mặt nhựa, phần còn lại cho em.

hoangthanh2345

Xe buýt
Bác ra 2 cái địa chỉ hôm nọ em nói thôi. Nhưng em thấy phải thay cả cụm chứ họ chẳng có bán cái mặt nhựa đó không đâu. Bác mà nhặt được hết mảnh nhựa vỡ thì thợ Đồng nhân họ hàn lại cho cũng được nhưng mà hơi xấu.

Còn một cách nữa em bày cho bác là: Bác đổi cái đèn hậu cho bác nào nhà mình có mua bảo hiểm (123456789 hình như có đới - bác đừng bảo bác ý là em mách) rồi mấy hôm nữa có thích đổi lại thì đổi, không thì ....... thôi.
ka ka, biết rồi, biết rồi, sẽ xử đẹp vụ này hôm nào off các bác nhá.
Bác leica thấy thế nào...em sẵn sàng giúp bác đấy.(b)

leica

Xe tải
(b)
Chia buồn,chia buồn, tại đẹp giai quá đây.Bác mua cả cụm đi rồi gỡ lấy mặt nhựa, phần còn lại cho em.
em đi hướng Phan chu trinh qua ngã tư trần hưng Đạo dừng đèn đỏ xong đi qua ngã tư. bọn xxx bắt 2 mẹ con rẽ trái vì thế 2 mẹ con lượn xe vào đầu xe em, em phanh gấp dừng hẳn xe, 2 chị em phía sau lao thẳng vào sườn xe bên phải từ đuôi xe lên tận gương phụ.kết quả nát gương, cửa bên phụ vênh ko mở dc, sước sơn bằng bàn tay phía dưới. cay thật, nhưng vì họ là con gái, rồi một phần tại xxx nữa nên em nói đúng một câurồi đi mặc dù em biết mình thiệt hại đáng kể. biết làm thế nào dc,đàn bà con gái,ai muốn thế đâu. ức đến cổ bác ạ, bây giờ khắc phục dần dần vậy. mai em đi hàn cái đèn, vì nó thủng bằng miệng chén thôi ạ.

[/IMG]

ảnh minh họa của em đây. ko phai nhân vật thật

leica

Xe tải
ka ka, biết rồi, biết rồi, sẽ xử đẹp vụ này hôm nào off các bác nhá.
Bác leica thấy thế nào...em sẵn sàng giúp bác đấy.(b)
Hế hế (b) bác fun nhất đới ạ. thực lòng em nghe bác nói là em đã sướng rồi bác ạ. em là em hay xúc đông lắm, ai giúp em cái gì em nhớ cả đời .nhưng cái đèn em minh họa đấy bác ạ, em hàn vào là dc, khi nào nặng hơn nhờ bác ra tay cứu giúp nhé. cô bé lao vào em đi xe biển 19 mới đau,em nhớ ngay ra là quê Gấu bác. xin đa tạ :77::77::77:

bluestar2006

Xe container
em đi hướng Phan chu trinh qua ngã tư trần hưng Đạo dừng đèn đỏ xong đi qua ngã tư. bọn xxx bắt 2 mẹ con rẽ trái vì thế 2 mẹ con lượn xe vào đầu xe em, em phanh gấp dừng hẳn xe, 2 chị em phía sau lao thẳng vào sườn xe bên phải từ đuôi xe lên tận gương phụ.kết quả nát gương, cửa bên phụ vênh ko mở dc, sước sơn bằng bàn tay phía dưới. cay thật, nhưng vì họ là con gái, rồi một phần tại xxx nữa nên em nói đúng một câurồi đi mặc dù em biết mình thiệt hại đáng kể. biết làm thế nào dc,đàn bà con gái,ai muốn thế đâu. ức đến cổ bác ạ, bây giờ khắc phục dần dần vậy. mai em đi hàn cái đèn, vì nó thủng bằng miệng chén thôi ạ.

[/IMG]

ảnh minh họa của em đây. ko phai nhân vật thật
Thế là thiệt hại cũng tương đối đấy bác nhỉ. Cái đèn vỡ thế kia thì hàn tạm lại chứ chưa cần thay, thợ họ sẽ cắt miếng nhựa vuông khác vá vào cho bác thôi. Phần cửa lại tốn kém hơn đấy đúng không bác.

Em cũng đồng quan điểm với việc sử lý của bác, trong trường hợp này mình chịu thiệt một chút, mặc dù cũng tức đấy.

Ngày xưa em đang đi thẳng trên đường đi làm, có 1 chị đang đi bên phải bỗng dưng lạc tay lái, dính luôn xe vào tai xe bên phụ. Em thấy chị ý có vẻ cũng đau vì kẹt cái chân, nên mở cửa chạy ra định xem có làm sao không, thì thấy chị ý vội tăng ga đi mất. Lại gần thấy xe mình đã bẹp mất tai vì cái tay lái xe Atila bịt sắt tỳ vào, em còn chẳng có cơ hội mà nói câu giống của bác cơ.

khuepm

Xe hơi
Bẩm Báo !
em bị một mợ tông vỡ đèn hậu bên phụ, các bác chỉ giúp em địa chỉ để em mua .em đi hỏi người ta chỉ bán cả củ đèn và lắp nhựa màu đỏ giá khoảng 400-500 ngàn gì đó cơ. em chỉ muốn mua cái lắp nhựa đỏ bên ngoài thôi ạ. các bác giúp em phát, đầu năm e mất bao nhiêu xiền vào em nó rồi. một mợ tông vào em đúng ngày mồng 9/3 thiệt hại khoảng vài triệu mà em chi nói với mợ ấy một câu duy nhât " em nhớ đi đứng cho cẩn thận vì mình cần phải sống lành lặn để làm viêc " thế thôi. em thề ko nói sai. đau thế!:'(:'(:'(. các bác giúp em phát
Chia buồn với bác nhé, chắc cũng buồn lắm đấy, mất tiền buồn ít hơn là đau xót cho v2 phải không bác. Đành đi hàn tạm vậy.

khuepm

Xe hơi
Kụ mua được rẻ thế nhể, mấy hôm trước em đi tìm sup tàu ở HP mà rẻ nhất em lắp cũng 800k.

Báo cáo các cụ, sau 1 ngày đắn đo. Nhà em đã cắn răng sắm mấy thứ này. Nghe cũng tạm tạm nhưng bù lại hạt dẻ các cụ ạ.
1 em pioneer ( tàu ): 1200k
1 em Sup ( tàu ): 300k
hình em nó đây:

khuepm

Xe hơi
Bác ra 21 Nguyễn Huy Tự hỏi, nếu không có bác ra Tiền Nga số 3 Nguyễn Công Trứ (chắc chắn có).

Giá lúc em mua là 580K nhé, hàng mới tinh. Bác đem ra cho bác Giang lắp cho.
Hôm rồi đọc thấy bác chủ tịch bảo dưỡng có thay chân máy. Hôm trước (trước tết) bọn gara nó cũng bảo chân máy của em thay được rồi, bác chỉ em cái địa chỉ lúc nào tiện em mua cho bọn nó thay. Liên quan đến máy móc gầm ghiếc là em phải xử lý.

bluestar2006

Xe container
Hôm rồi đọc thấy bác chủ tịch bảo dưỡng có thay chân máy. Hôm trước (trước tết) bọn gara nó cũng bảo chân máy của em thay được rồi, bác chỉ em cái địa chỉ lúc nào tiện em mua cho bọn nó thay. Liên quan đến máy móc gầm ghiếc là em phải xử lý.
Bác hỏi 2 địa chỉ ở trên, hoặc 17 Đỗ Ngọc Du cũng có. Còn bác Giang lấy chân chỗ nào thì em không rõ (chưa tiện hỏi).

Bác xác định chân máy nào phải thay, vì xe mình có 3 cái chân, mỗi cái lại khác nhau hoàn toàn đấy. Cái chân xe em thay hôm nọ là cái ở dưới - phía trước.

khuepm

Xe hơi
Bác hỏi 2 địa chỉ ở trên, hoặc 17 Đỗ Ngọc Du cũng có. Còn bác Giang lấy chân chỗ nào thì em không rõ (chưa tiện hỏi).

Bác xác định chân máy nào phải thay, vì xe mình có 3 cái chân, mỗi cái lại khác nhau hoàn toàn đấy. Cái chân xe em thay hôm nọ là cái ở dưới - phía trước.
Em cũng không rõ là cái nào, thợ nói em bị một cái, nhưng họ bảo cứ đi thì vẫn đi tạm được.

bluestar2006

Xe container
Chắc cái chân máy em thay là dễ bị hỏng đầu tiên, vì ở vị trí đó nó chịu lực nhiều nhất, cái chân phía sau nó là 1 tấm đệm cao su đặc, to nên sẽ bền hơn.

leica

Xe tải
Bẩm báo bác chủ tuỵch và các bác
em đã hàn mắt mông cho nhà em bên cạnh 17 đỗ ngọc du cạnh nhà Quân khùng đới. em thay 2 lắp nhựa của xi nhan gầm phía trước nữa hết 150 ngàn. mai sẽ qua nắn cửa và sơn nữa ạ. thanh ciu tat cả các bác.
Dạo này đầu năm mà chân các bác cũng rung nhể :21: có mấy cái chân rung thế thì còn làm dc gì, chắc mùng 8/3 bà để bà ngửi chứ bà ko ăn hả? cửn thựn cái chân giữa ná :D:D:D

bluestar2006

Xe container
Bẩm báo bác chủ tuỵch và các bác
em đã hàn mắt mông cho nhà em bên cạnh 17 đỗ ngọc du cạnh nhà Quân khùng đới. em thay 2 lắp nhựa của xi nhan gầm phía trước nữa hết 150 ngàn. mai sẽ qua nắn cửa và sơn nữa ạ. thanh ciu tat cả các bác.
Dạo này đầu năm mà chân các bác cũng rung nhể :21: có mấy cái chân rung thế thì còn làm dc gì, chắc mùng 8/3 bà để bà ngửi chứ bà ko ăn hả? cửn thựn cái chân giữa ná :D:D:D
Cái này là bác đặt tên à. Em thấy đúng quá đi mất, (b)(b)

Mà bác tưởng rung được là dễ lắm hả, đố bác làm được đấy, hehe :))

leica

Xe tải
Cái này là bác đặt tên à. Em thấy đúng quá đi mất, (b)(b)

Mà bác tưởng rung được là dễ lắm hả, đố bác làm được đấy, hehe :))
:21::21::21: em tự đặt cho hắn từ hồi em mua giăng cửa và đã nghe bác đặt cho hắn là "Quân chó cắn" :D vì mua đồ của hắn như chó cắn, lòng dạ hắn chắc ko thâm hiểm nhưng nhiều luc càu cạu khó chịu bác nhỉ. nếu thâm hiểm thì phải thằng cha Tiền (tiền nga) mới thâm hiểm, cái mặt ý khó chơi đới :^)
em tjif chưn rung thôi chứ máy ko rung dc.ké ké . ko ngờ máy cãccs bác lại rung thảo nào các mợ cứ lăn vào....:D:38:

hat65

Xe điện
(b)
Ơ em chả tham nhưng bác hứa rồi thì phải, mà thôi bác tặng leica cũng như tặng em với nhà nb ấy mà, cùng gia đình PC cả.
em đang mong bác nào đến nhanh khuân nó đi cho rộng, nên cứ bác nào đến trước là em tặng luôn

hoangthanhnb

Đi bộ
Kính các cụ, hôm nay nhân tiện cái lốp bị cái vít nó xơi, em đi vá thì nhìn thấy quả láp có dàu chảy.
Bụng bảo dạ: quả này tèo cao su rồi. Tranh thủ chiều cũng rỗi nên em đi thay đôi cai su + bảo dưỡng láp luôn thể. Em nó đây.

Lột ra trần trụi.

Sau khi tắm táp, lau chùi rồi lắp cái áo mới vào nó như này.
.
Tiện thể thay luôn cái lọc xăng. tổng thiệt hại vụ này hết 300k các cụ ạ.

bluestar2006

Xe container
Kính các cụ, hôm nay nhân tiện cái lốp bị cái vít nó xơi, em đi vá thì nhìn thấy quả láp có dàu chảy.
Bụng bảo dạ: quả này tèo cao su rồi. Tranh thủ chiều cũng rỗi nên em đi thay đôi cai su + bảo dưỡng láp luôn thể. Em nó đây.
Lột ra trần trụi.

May là bác phát hiện vẫn còn sớm, không thì sẽ tốn gấp 4 lần cơ đấy.

:21::21::21: em tự đặt cho hắn từ hồi em mua giăng cửa và đã nghe bác đặt cho hắn là "Quân chó cắn" :D vì mua đồ của hắn như chó cắn, lòng dạ hắn chắc ko thâm hiểm nhưng nhiều luc càu cạu khó chịu bác nhỉ. nếu thâm hiểm thì phải thằng cha Tiền (tiền nga) mới thâm hiểm, cái mặt ý khó chơi đới :^)
em tjif chưn rung thôi chứ máy ko rung dc.ké ké . ko ngờ máy cãccs bác lại rung thảo nào các mợ cứ lăn vào....:D:38:

Giờ em lại phát hiện ra thêm năng khiếu Thầy tướng của bác leica, :)

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
.
(b)
Cái này em thấy thợ gọi là ''chụp bội'',hôm rồi em kiểm tra thấy có vết rách nhỏ nên thay cả đôi + công = 200k, em dự là bác bị đắt vì bơm xăng (dạ em nhầm, là lọc xăng ạ)em mua 15k tự thay.
Các bác nên kiểm tra cái chụp này vì nó rách là bùn đất vào nhanh đi lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
em đang mong bác nào đến nhanh khuân nó đi cho rộng, nên cứ bác nào đến trước là em tặng luôn
(b)
Vâng để hôm oof em tới sớm kịp thì em xin bác, dạo này chả có gì nghịch thấy chán chán bác ạ.

hoangthanhnb

Đi bộ
(b)
Cái này em thấy thợ gọi là ''chụp bội'',hôm rồi em kiểm tra thấy có vết rách nhỏ nên thay cả đôi + công = 200k, em dự là bác bị đắt vì bơm xăng em mua 15k tự thay.
Các bác nên kiểm tra cái chụp này vì nó rách là bùn đất vào nhanh đi lắm.
Vâng, chắc nó cộng cả công em kêu thợ chỉhh chọt mấy thứ lặt nhặt nữa. Nói chung là không đắt, không rẻ, nhưng hài lòng bác ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng