Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

bluestar2006

Xe container
Bác có tư vấn cho loại đèn led gì mới ko, sáng hơn thì càng tốt
Có loại họ gắn LED SMD (Led dán) sáng hơn loại 18 LED đang dùng bác ạ. Các bác bên Wagon mua cũng nhiều (hình và địa chỉ, số ĐT em post trong phần 4 rồi đó).
Em tìm lại đây

Địa chỉ ghi thế nhưng không phải thế, mà ở gần hàng Hiệp Nga nhé.

Nhưng loại này cũng phải chế lại chút - thay điện trở lớn hơn mới bền được. Có bác dùng mấy hôm đã thấy tèo. Giá là 80K/tấm tròn.

Còn giải pháp bổ - rẻ là làm lấy (dùng LED lùn như cái đang lắp ở xe, nhưng tăng số lượng lên 36 LED chẳng hạn) :)

Chỉnh sửa cuối:

leica

Xe tải
Bác ra 21 Nguyễn Huy Tự hỏi, nếu không có bác ra Tiền Nga số 3 Nguyễn Công Trứ (chắc chắn có).

Giá lúc em mua là 580K nhé, hàng mới tinh. Bác đem ra cho bác Giang lắp cho.
em hoi Tiền Nga bảo e 600 ngàn bác ạ. cái này hàng mobis mới tinh for pride hả bác Bù Lu? nếu em đi mua chỉ cần bảo mua gạt nước INT của pride là dc hử bác?

bluestar2006

Xe container
em hoi Tiền Nga bảo e 600 ngàn bác ạ. cái này hàng mobis mới tinh for pride hả bác Bù Lu? nếu em đi mua chỉ cần bảo mua gạt nước INT của pride là dc hử bác?
Chính xác đấy bác ạ, hôm đấy họ bớt cho em 20K (khách quen). Bác hỏi bộ gạt Mobis cho Pride Beta nhé, và nhìn thì nó thêm 1 cái vòng nữa ở cần gạt.
Hôm trước bác Lâm Phong không biết nên mua của Thu - 6 DND đồ cũ mà giá lại còn đắt hơn.

Lắp xong thì bác cứ cất cái bộ cũ đi nhá, :)

leica

Xe tải
Chính xác đấy bác ạ, hôm đấy họ bớt cho em 20K (khách quen). Bác hỏi bộ gạt Mobis cho Pride Beta nhé, và nhìn thì nó thêm 1 cái vòng nữa ở cần gạt.
Hôm trước bác Lâm Phong không biết nên mua của Thu - 6 DND đồ cũ mà giá lại còn đắt hơn.

Lắp xong thì bác cứ cất cái bộ cũ đi nhá, :)
Vầng, cám ơn bác, tý nữa rảnh e đi mua rồi qua bác Giang lắp cho. bác Gióa rừng mua 800ngan. cám ơn bác nhiều nhé (b) xong em báo cáo bác ngay

leica

Xe tải
em sâu cái gạt nước INT xua đi nỗi nhớ để các bác biết hình dáng của nó
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Hôm nay phải về nấu cơm vì 8/3 mà nên em chửa đi lắp đc ạ. xong se báo bác Bù lu và các bác. em mua 600 ngàn hàng mang từ hàn cuốc về chợ giời súp pơ mác kịt ạ

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Bác Gió mà vào xem nhể, không hiểu có phát bỉu gì không đây? :)

(em đùa bác Lâm Phong đừng giận nhá)

Lâm Phong

Xe tăng
Bác Gió mà vào xem nhể, không hiểu có phát bỉu gì không đây? :)

(em đùa bác Lâm Phong đừng giận nhá)
:'(:'(:'(
Từ hôm mua về báo cáo các bác xong em biết em là gà rồi mà nên hôm qua em bảo nhà leica phải hỏi bác Tú ngay, em cũng không lăn tăn nữa đâu.

thanh.duy

Xe tải
chào các cụ chúc các cụ ngày mới vui vẻ...và 1 ngày làm việc hiệu quả...(b)(b)(b)

mr_bean

Xe tải
Gạt nước INT của các cụ ngon nhể, trước em đi mua mãi mà ko đc. Lại có cả chỉnh thời gian gạt (hơn đứt WG nhà chúng em rồi) Hay em lại đổi CD5 nhỉ :P:21:

bluestar2006

Xe container
Em nợ rượu các bác nhé, máy nó bảo buông súng buông siếc gì đó với một lô chữ ả rập, em chưa học được, :))

bluestar2006

Xe container
Gạt nước INT của các cụ ngon nhể, trước em đi mua mãi mà ko đc. Lại có cả chỉnh thời gian gạt (hơn đứt WG nhà chúng em rồi) Hay em lại đổi CD5 nhỉ :P:21:
Thay ruột gạt mazda 323 vào cũng được hay sao ý bác ạ, mỗi tội cũng không biết có tìm được không, :)

hat65

Xe điện
em sâu cái gạt nước INT xua đi nỗi nhớ để các bác biết hình dáng của nó
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Hôm nay phải về nấu cơm vì 8/3 mà nên em chửa đi lắp đc ạ. xong se báo bác Bù lu và các bác. em mua 600 ngàn hàng mang từ hàn cuốc về chợ giời súp pơ mác kịt ạ
úi chà chà! dạo này bác chăm chút cho vợ 2 quá nhỉ, thế có độ luôn gương điện ko để em tặng gương còn bác Sơn tặng công tắc

hoangthanh2345

Xe buýt
Chỗ bác Giang có sửa cơ khí không các bác nhỉ, xe em mấy hôm nay tự nhiên cái cửa sau bên phụ nó hơi lệch bản lề thì phải, đóng nó kêu tiếng lạ lạ *-)

leica

Xe tải
úi chà chà! dạo này bác chăm chút cho vợ 2 quá nhỉ, thế có độ luôn gương điện ko để em tặng gương còn bác Sơn tặng công tắc
Hế hế, đôi gương của bác em thèm lắm nhưng bác Gió, bác hoangthanhnb dãi đang chảy thành tơ rồi. bác mà tặng em thì " Tâm của bác em xin lĩnh, của thì em phải gửi lại " e mà ko làm thế có mà vỡ đầu bác ạ (b):D:D:D

Tiện em báo cáo luôn với bác Bù lu , bác Gióa và các bác là hôm nay đã lắp gạt INT, đúng là INT có khác nước phọt ra là cần tự động gạt chứ ko như cần cũ là nước phọt ra phải kéo công tác xuống một nấc nhỉ :21::21::21:. còn các nấc điều chỉnh nhanh chậm thế nào hôm ọp các bác dạy em chứ em ko thể tìm hiểu và điều khiển dc ạ. ló hiện đại thật nhể, đúng là đồ hàn cuốc phờ rom chogioi.com :)) thanh ciu toàn thể các bác (b)

bluestar2006

Xe container
Hế hế, đôi gương của bác em thèm lắm nhưng bác Gió, bác hoangthanhnb dãi đang chảy thành tơ rồi. bác mà tặng em thì " Tâm của bác em xin lĩnh, của thì em phải gửi lại " e mà ko làm thế có mà vỡ đầu bác ạ (b):D:D:D

Tiện em báo cáo luôn với bác Bù lu , bác Gióa và các bác là hôm nay đã lắp gạt INT, đúng là INT có khác nước phọt ra là cần tự động gạt chứ ko như cần cũ là nước phọt ra phải kéo công tác xuống một nấc nhỉ :21::21::21:. còn các nấc điều chỉnh nhanh chậm thế nào hôm ọp các bác dạy em chứ em ko thể tìm hiểu và điều khiển dc ạ. ló hiện đại thật nhể, đúng là đồ hàn cuốc phờ rom chogioi.com :)) thanh ciu toàn thể các bác (b)

Em tưởng của nhà bác mua về phải cắt gọt một tý mới lắp vừa chứ, hóa ra cũng ...... giống nhà em - lắp phát ngon luôn à, :)) :))

(Tranh thủ khoe một tẹo, để mọi người biết mình cũng có gạt INT chớ)

Bác chắc giờ này đang ngồi nghiên cứu dự báo thời tiết, xem hôm nào .... MƯA PHÙN phải không, há há

Chỗ bác Giang có sửa cơ khí không các bác nhỉ, xe em mấy hôm nay tự nhiên cái cửa sau bên phụ nó hơi lệch bản lề thì phải, đóng nó kêu tiếng lạ lạ *-)
Tưởng gì chứ cái đấy bác ý làm luôn bác ạ. Cần gì thêm đã có xưởng gò bên cạnh.

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
Em nghĩ cái này tự làm được bác ạ, thường cửa mở nhiều sẽ bị xệ xuống, có 2 cách chỉnh để đóng cửa nghe tiếng phập là dùng tô vít hạ lẫy ở khung xe xuống hoặc dùng cờ lê 10 nâng cánh lên 1 chút, tốt nhất kết hợp cả 2 tránh phần kim loại giữa cánh và khung va với nhau bác ạ.

Lâm Phong

Xe tăng
(b)
Ơ em chả tham nhưng bác hứa rồi thì phải, mà thôi bác tặng leica cũng như tặng em với nhà nb ấy mà, cùng gia đình PC cả.

Lâm Phong

Xe tăng

:41:
Cái đỏ đỏ bác cứ vặn bừa đi, hơn mỗi 1 nấc đầu tiên và cái vòng tốc độ,bấm giờ là ra mà.Kinh, nhà leica sắp bọc da hịn đấy.:41:

leica

Xe tải
Bẩm Báo !
em bị một mợ tông vỡ đèn hậu bên phụ, các bác chỉ giúp em địa chỉ để em mua .em đi hỏi người ta chỉ bán cả củ đèn và lắp nhựa màu đỏ giá khoảng 400-500 ngàn gì đó cơ. em chỉ muốn mua cái lắp nhựa đỏ bên ngoài thôi ạ. các bác giúp em phát, đầu năm e mất bao nhiêu xiền vào em nó rồi. một mợ tông vào em đúng ngày mồng 9/3 thiệt hại khoảng vài triệu mà em chi nói với mợ ấy một câu duy nhât " em nhớ đi đứng cho cẩn thận vì mình cần phải sống lành lặn để làm viêc " thế thôi. em thề ko nói sai. đau thế!:'(:'(:'(. các bác giúp em phát

bluestar2006

Xe container
Bác ra 2 cái địa chỉ hôm nọ em nói thôi. Nhưng em thấy phải thay cả cụm chứ họ chẳng có bán cái mặt nhựa đó không đâu. Bác mà nhặt được hết mảnh nhựa vỡ thì thợ Đồng nhân họ hàn lại cho cũng được nhưng mà hơi xấu.

Còn một cách nữa em bày cho bác là: Bác đổi cái đèn hậu cho bác nào nhà mình có mua bảo hiểm (123456789 hình như có đới - bác đừng bảo bác ý là em mách) rồi mấy hôm nữa có thích đổi lại thì đổi, không thì ....... thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng