Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

CD5COM

Xe đạp
Phi cơ từ cần số òi thì bác phải chơi mở cửa 5 và capo bằng điện cả mới oách.
@ bác CD5COM, em chưa thấy CD5 màu cốm bao giờ, chắc bác chủ sơn lại, bác cho ảnh đi để anh em còn hóng.
Vâng! Cái vụ này Em cũng không biết, Em cưới về thì V2 của em đã mặc váy mầu cốm rồi>:D<... Bác chủ cũ có bảo, bác ấy sơn lại mầu cốm vì trong đăng kiểm ghi mầu vàng, mà vàng với xanh cốm nằm chung trong bảng mầu vàng Bác ợ! Để hôm nào Em tắm rửa sạch sẽ cho V2 Em rồi kính các Bác thưởng thức ợ! Với lại xin kinh nghiệm các Bác để trang điểm tuốc lại cho V2 Em tí!

chuongvit

Xe tăng
Chao bac bac o gan nha em ma em ko biet, kham phuc bac qua,

bluestar2006

Xe container
Chao bac bac o gan nha em ma em ko biet, kham phuc bac qua,
Chào bác, nhà bác ở đâu ạ, để bọn em xác định bác với bác nào ở gần nhau :)

Ở dưới mỗi post có dòng "Trả lời kèm trích dẫn", bác ấn vào dùng chức năng đó thì mọi người sẽ rõ hơn là bác trả lời post nào ạ.

nguyencar

Đi bộ
Chào cả nhà Kia pride, e cần cưới 1 em CD5 sn 2002 or 2003, các Bác chỉ dùm nhé. Bây giờ giá khoảng bao nhiêu các Bác? e ở Đồng Nai. tks

connhaphuho

Xe hơi
Chào cả nhà Kia pride, e cần cưới 1 em CD5 sn 2002 or 2003, các Bác chỉ dùm nhé. Bây giờ giá khoảng bao nhiêu các Bác? e ở Đồng Nai. tks
Bác vào trang bonbanh.com tham khảo, mà mấy thông tin dạng này bác vào thớt chiên khoai ở đây này
http://www.otofun.net/threads/249388-kia-pride-cd5-beta-tap-23-mai-la-niem-tu-hao?p=5786702#post5786702 ,
còn bên này là thớt dành cho chiên môn nhé ...

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bá cáo các bác!
Nhờ lòng hảo tâm của 2 nhà tài trợ là bác Gió nhà mình và bác katot nhà mazda, chiến đấu cơ intruder của em lại được nâng thêm 1 cấp :-bd

Hiển thị tốc độ trên kính lái nhờ HUD thông qua vss

vss đây ạ

HUD thì nó thế này

em lấy nguồn từ dây chờ cho đồng hồ luôn cho tiện, tuy nhiên lấy ở đây ra chưa hay lắm vì mới bật acc HUD đã hoạt động rồi, giá mà nó chỉ hoạt động khi chìa khóa bật sang on thì cool hơn :D

test

Mai em tiếp tục căn chỉnh để cho khớp với tốc độ trên công tơ mét, ko biết HUD của em sài được bao lâu :P

À, tiện đây em nhờ các bác để ý cho em hình phản chiếu trên kính lái của xe các bác nó bị 2 hình ko với nhé!
1 hình rõ và 1 hình hơi mờ mờ, em dự là do kính 2 lớp, ko biết có đúng ko.

bluestar2006

Xe container
Bác Stinger máu quá nhỉ, HUD chạy như thật rồi.
Kính lái có tổng cộng 3 lớp: 2 lớp kính và 1 lớp keo ở giữa, nên hình phản chiếu thấy mấy cái chồng lên nhau là đúng rồi bác ạ.

Em thấy bác chạy dây điện trong khoang máy là tạm thời hay chính thức vậy? Nhiệt độ trong khoang cao nên bác nên bọc thêm 1 lớp gen chịu nhiệt cho dây nhé.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bác Stinger máu quá nhỉ, HUD chạy như thật rồi.
Kính lái có tổng cộng 3 lớp: 2 lớp kính và 1 lớp keo ở giữa, nên hình phản chiếu thấy mấy cái chồng lên nhau là đúng rồi bác ạ.

Em thấy bác chạy dây điện trong khoang máy là tạm thời hay chính thức vậy? Nhiệt độ trong khoang cao nên bác nên bọc thêm 1 lớp gen chịu nhiệt cho dây nhé.
Vâng, mai em làm theo lời bác, hôm nay cái gen chịu nhiệt nhà em còn nhõn 10 phưn, nên đành để tạm thế :D

À, bác có thấy chợ giới nó bán vải chống cháy ko nhỉ ? có lẽ cuốn vải tiện hơn là lồng gen

Chỉnh sửa cuối:

YORK

Xe tăng
2 cái ống này để em kiểm tra lại cho chắc. Về nguyên tắc là để khi chạy ở tốc độ cao, động cơ cần đánh lửa sớm hơn. Khi chạy chậm việc đổi chỗ 2 ống có thể không có sự khác biệt nhiều.
CT check lại đi nha, nhà iem cũng đang cần biết thông tin này. Hay hôm nào chui lủi rồi xem thực tế luôn đi CT, các lão hưởng ứng thì vui nhể :D

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
Vâng, mai em làm theo lời bác, hôm nay cái gen chịu nhiệt nhà em còn nhõn 10 phưn, nên đành để tạm thế :D

À, bác có thấy chợ giới nó bán vải chống cháy ko nhỉ ? có lẽ cuốn vải tiện hơn là lồng gen
Chúc mừng Bác.
Bác đã dán tấm phim kèm bộ HUD( như phim dán kính) vào kính lái chưa ạ- nó là cái phản xạ tốc độ từ HUD về mắt người lái, trong suốt và không chói , mờ khi có đèn xe đối diện.
Thực ra theo em voọc thử thì chỉ mỗi góc nhìn của tài xế sau khi chỉnh là nhìn nét nhất, ở các ghế khác sẽ thấy nhòe, và bác nên để cục Hud trên bảng đồng hồ taplo vì nó cho góc phản xạ tốt nhất.
Phần dây điện em cũng nghĩ như bác Tú, bác nên ra Trần Cao Vân mua dây chuyên dụng.

Chỉnh sửa cuối:

CD5COM

Xe đạp
Bác có muốn cưới lại V2 của Em không?
Con V2 của Em biển TP, 10 nước tiến, sinh năm 2002, đăng ký 2003 mầu độc!
Nhưng Em và bác ở xa nhau quá ợ, chắc Bác máu cũng không nổi đâu:)):)):)). Em tận Hà Giang city cơ Bác ợ! Hôm nào Em up mông má V2 em lên cho bác thèm nhe!

bluestar2006

Xe container
Ảnh của bác trông mới thế, nhìn thích thật. Xe bác mới rửa khoang máy à
Ảnh này rõ ràng trong ĐT của em, nhìn đi nhìn lại cuối cùng không phải xe em vì nó không có trợ lực. Nhưng xe em rửa sạch đi cũng được 7/10 thế (ti vi chút bác ạ :) )

nguyencar

Đi bộ
Chào bác Bluestar, lâu lắm rồi mới tâm sự với bác, dạo nay Bác ko viết bài bên otosaigon.com nữa ah?
E xem hội CD5 ngoài bác hoành tráng quá.

YORK

Xe tăng
Bác có muốn cưới lại V2 của Em không?
Con V2 của Em biển TP, 10 nước tiến, sinh năm 2002, đăng ký 2003 mầu độc!
Nhưng Em và bác ở xa nhau quá ợ, chắc Bác máu cũng không nổi đâu:)):)):)). Em tận Hà Giang city cơ Bác ợ! Hôm nào Em up mông má V2 em lên cho bác thèm nhe!
Bác vào trang bonbanh.com tham khảo, mà mấy thông tin dạng này bác vào thớt chiên khoai ở đây này
http://www.otofun.net/threads/249388...02#post5786702 ,

@CD5COM: Bác connhaphuho đã nói trước iem rui đới. Thớt chiên môn nên tôn trọng mọi người, chỉ chiên môn đúng nghĩa thôi không sờ pam bác nhé.

bluestar2006

Xe container
Chào bác Bluestar, lâu lắm rồi mới tâm sự với bác, dạo nay Bác ko viết bài bên otosaigon.com nữa ah?
E xem hội CD5 ngoài bác hoành tráng quá.
Chào bác, trước em thấy bác tìm Matiz, giờ lại quay về lại với CD5 à? :)
Em vẫn đọc bài của OS, và vẫn post bài khi có dịp ạ. Hội Pride ở trỏng dạo này hơi ít thành viên, nên bài cũng không nhiều. Bác đam mê CD5 thì qua ngoài này giao lưu với bọn em nhé. Chi tiết mời bác qua thớt ở chữ ký của em.
Chúc bác sớm tìm được xe ưng ý.

Chỉnh sửa cuối:

dugon_ng

Xe tải
Em đã đọc bài hướng dẫn tự vệ sinh giàn lạnh của bác. Em đã ghi nhớ được 6 bước, riêng bước thứ 7 thì em xin cái số cầm tay của bác (vì em ở tỉnh Bình Phước - xa quá!) để có khi gặp. Cám ơn bác YORK nhiều nhiều.
PC là thế đới bác. Ai biết gì thì nói để anh em học hỏi nhau chăm sóc V2 ngon lành rùi cưỡi cho đã ấy mờ =)) Bác tham khảo thêm mục này nha http://vnexpress.net/comment/2011/05/3baeba6a/?p=1[/QUOTE]
Em vào các thread của PC nhà mình đã học được rất nhiều điều (kể cả sự đối xử). Một lần nữa xin chân thành gửi đến bác YORK lời cám ơn, chúc bác và gia đình luôn may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

CD5COM

Xe đạp
http://www.otofun.net/threads/249388...02#post5786702 ,

@CD5COM: Bác connhaphuho đã nói trước iem rui đới. Thớt chiên môn nên tôn trọng mọi người, chỉ chiên môn đúng nghĩa thôi không sờ pam bác nhé.
Cháu nó còn trẻ người nhon dạ, kính mong Bác CT và các Bác chém nhẹ tay ợ! Em sẽ rút kinh nghiệm lần sau!