Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

heodat

Xe hơi
2 bộ bi moay ơ sau Kyioo gì đấy = 600k
- 2 đầu láp thấy lắp của mada = 1.600k
láp mazda được không ạ, mà maz là xe có độ bền cao
chắc lap cũng ok, có phải mài cưa đục gì gì thêm ko ạ

margic

Xe tải
2 bộ bi moay ơ sau Kyioo gì đấy = 600k
- 2 đầu láp thấy lắp của mada = 1.600k
láp mazda được không ạ, mà maz là xe có độ bền cao
chắc lap cũng ok, có phải mài cưa đục gì gì thêm ko ạ

Em có chụp ảnh cái vỏ hộp láp nhưng chả biết up lên thế nào, vừa luôn Bác ạ, một bên 19 răng (lái), một bên 20 răng (phụ)

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Em có chụp ảnh cái vỏ hộp láp nhưng chả biết up lên thế nào, vừa luôn Bác ạ, một bên 19 răng (lái), một bên 20 răng (phụ)
Pride chính là thiết kế của Mazda (tên khác là Mazda 121), vậy nên phụ tùng Mazda lắp vừa không có gì phải nghi ngại cả các bác ạ. Kể cả nhiều chi tiết khác cũng thế.

tiencd5

Đi bộ
báo cáo các anh !mấy bửa nay em bận nhiều việc quá ko rp cho mấy anh,xe em vừa đi chỉnh vài món về,thay bạc đạn cần số,bộ cúpbben sau,và vài món nửa,cảm nhận là chạy nghe ngon hơn trước nhiều,em còn 1 bực mình nửa là cái relay mà bác chủ tịch chỉ cho em,khi em khởi động+điều hòa thì quạt máy không chạy!các bác cho ý kiến em sử lý triệt để,cảm ơn!

bluestar2006

Xe container
báo cáo các anh !mấy bửa nay em bận nhiều việc quá ko rp cho mấy anh,xe em vừa đi chỉnh vài món về,thay bạc đạn cần số,bộ cúpbben sau,và vài món nửa,cảm nhận là chạy nghe ngon hơn trước nhiều,em còn 1 bực mình nửa là cái relay mà bác chủ tịch chỉ cho em,khi em khởi động+điều hòa thì quạt máy không chạy!các bác cho ý kiến em sử lý triệt để,cảm ơn!
Mà quạt của bác đã chạy theo nhiệt độ máy rồi đúng không (lúc không bật AC)? Nếu đúng vậy thì sau đèn pha bên phụ có 3 relay nữa trong đó có 1 cái liên quan đến bật quạt gió khi có AC. Nhân tiện bác kiểm tra luôn vì nếu relay này hỏng khi bật AC quạt gió to không chạy.

tiencd5

Đi bộ
Mà quạt của bác đã chạy theo nhiệt độ máy rồi đúng không (lúc không bật AC)? Nếu đúng vậy thì sau đèn pha bên phụ có 3 relay nữa trong đó có 1 cái liên quan đến bật quạt gió khi có AC. Nhân tiện bác kiểm tra luôn vì nếu relay này hỏng khi bật AC quạt gió to không chạy.
đúng vậy bác ơi!khi kim nhiệt nó lên 1/2 thì quạt chạy,còn mình bật ac+nổ máy như bác chỉ dẩn thì quạt lớn không chạy!cả ơn bác chủ tịch nhiều!có gì em báo cáo sau

hat65

Xe điện
đúng vậy bác ơi!khi kim nhiệt nó lên 1/2 thì quạt chạy,còn mình bật ac+nổ máy như bác chỉ dẩn thì quạt lớn không chạy!cả ơn bác chủ tịch nhiều!có gì em báo cáo sau
bác kiểm tra xem phía dưới thanh giằng ngang ở đầu xe gần chỗ đèn pha bên lái xem có cái giắc điện nào đứng lẻ loi một mình thì tìm bạn cho nó ở quanh đó nhé

Ama-Kia

Xe buýt
Cảm ơn chủ tịch nhé, Em để V2 ở nhà, chưa có thời gian làm. Em Sẽ báo cáo CT sau ạ. Ước gì Em ở Hà Nội, mang ra chổ Bác CT làm lại mới tự tin dặm trường Chủ tịch ạ! *-:)Khi nào Chủ tịt tổ chức ộp xa ở Đà nẳng chẳng hạn?

hoang_huds

Xe máy
cụ chủ tịch ơi cho em hỏi, em muốn lắp trợ lực lái cho con vợ hai của em thì bây giờ hết khoảng bao nhiêu tiền? và lắp ở đâu thì tốt nhất cụ nhỉ? con vợ em là con price B đời 98. Lắp xong rồi mà đi đăng kiểm thì có vấn đề gì không cụ?

hoang_huds

Xe máy
Mà đợt này SNOF cụ củ tịch có định tổ chức gặp mặt toàn thể CLB như năm ngoái ko cho em tham gia mới?

bluestar2006

Xe container
cụ chủ tịch ơi cho em hỏi, em muốn lắp trợ lực lái cho con vợ hai của em thì bây giờ hết khoảng bao nhiêu tiền? và lắp ở đâu thì tốt nhất cụ nhỉ? con vợ em là con price B đời 98. Lắp xong rồi mà đi đăng kiểm thì có vấn đề gì không cụ?
Ngày 22/5 này có chương trình off giao lưu PC và WGC tổ chức tại bển nhé. Bác theo dõi thớt chiên khoai để có thông tin, và có mặt nhé.

Trợ lực thì có thể mua đồ rồi thuê lắp, tổng chi phí sẽ cỡ 5M kể cả công thợ (đồ bãi thôi) nhưng cũng phụ thuộc vào 1 yếu tố may mắn để kiếm được đồ tốt ngay từ đầu.
Về chi tiết cũng như đăng kiểm, bác hỏi thêm kinh nghiệm bác xecoitico mới làm xong nhé, nói chung ko vấn đề gì.

hoang_huds

Xe máy
cụ cho em địa chỉ luôn được không ạ?

xecoitico

Xe buýt
Thay mặt Giàng em xin được giả nhời bác:
- Thước lái lực nếu hàng bãi ngon thì 1,7M còn hàng hịn mới tinh thì 5,3M (cái này hiếm và giờ mà có chắc cũng lên giá rồi)
- Bơm dầu trợ lực hàng 1M (nếu may mắn thì có cả giá đỡ chuẩn luôn và bơm ko bị kêu)
- Cốc dầu 160k
- Chế giá đỡ cốc dầu 200k (bác Sơn gò hàn cạnh gara Trường Giang)
- Ống cao su 300k
- Dây cu roa 40k
- Công lắp đặt 1M (bao gồm 1 hộp dầu trợ lực)

Thước và bơm bãi thì bác qua số 1 Nguyễn Công Trứ gần đến vườn hoa Paster (Cửa hàng Sơn Tùng)
Lắp đặt thì bác qua gara Trường Giang 85 Láng Hạ
Còn về đăng kiểm chỗ khác em ko rõ nhưng chỗ em hay đăng kiểm (ở ô tô 3/2) thì cứ để quên 100k là vô tư đi

hoang_huds

Xe máy
vâng em cảm ơn cụ chủ tịch và bác xetoitico, có lẽ vụ này em phải đi lắp ngay thôi. em đang động viên gấu nhà em đi học lái đây nè. hôm tới gặp nhau em vok các cụ nhé! à mà các cụ cho em địa chỉ họp CLB đi ạ.

xecoitico

Xe buýt
vâng em cảm ơn cụ chủ tịch và bác xetoitico, có lẽ vụ này em phải đi lắp ngay thôi. em đang động viên gấu nhà em đi học lái đây nè. hôm tới gặp nhau em vok các cụ nhé! à mà các cụ cho em địa chỉ họp CLB đi ạ.
Chúng em là... Pride's Club.
http://www.otofun.net/threads/243170

Em lấy trộm của Giàng cái này, bác qua đó theo dõi lịch ọp và địa điểm ọp sắp tới bác nhé

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Theo em chỗ bác Giang 87 láng hạ mang đồ đến lắp thì được chứ mua đồ ở đó không tốt (dưới tiêu chuẩn).
Để yên tâm các bác nên mua đồ ở nơi chuẩn có uy tín rồi đi lắp ở gara là yên tâm hơn.
Báo cáo các bác là vòng bi trước của em sau khi thay của VMC đi đến hiện giờ vấn chạy tốt, êm. (mỗi tháng em đi khoảng 2k km). Cheer

YORK

Xe tăng
Theo em chỗ bác Giang 87 láng hạ mang đồ đến lắp thì được chứ mua đồ ở đó không tốt (dưới tiêu chuẩn).
Để yên tâm các bác nên mua đồ ở nơi chuẩn có uy tín rồi đi lắp ở gara là yên tâm hơn.
Báo cáo các bác là vòng bi trước của em sau khi thay của VMC đi đến hiện giờ vấn chạy tốt, êm. (mỗi tháng em đi khoảng 2k km). Cheer
Chân V2 em cũng huýt sáo to rùi. Dây thép bác Giang nói phải thay cả phớt khi thay bi. Chi phí ở VMC nhiêu 1 chân thế cụ???

bluestar2006

Xe container
chóng mặt quá chẳng hiểu gì cả. các hạ hiện tu luyện loại công phu gì vậy=))
Em cũng không hiểu bác này muốn nói gì cả. Có phải vừa chích xong????

Chân V2 em cũng huýt sáo to rùi. Dây thép bác Giang nói phải thay cả phớt khi thay bi. Chi phí ở VMC nhiêu 1 chân thế cụ???
Thay bi thì nên thay luôn phớt bác ạ, cho nó đồng bộ. Còn cả con ốc chặn nếu bị vành đã bị nát thì cũng thay luôn thể.

Chỉnh sửa cuối: