Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

nhawe

Xe đạp
0914127680 - nhà mình ở quận 8

bluestar2006

Xe container
em nó dạo này bị bệnh là đánh lái hết khi quẹo cua kêu lộc cộc mà kg biết chuyện gì, sáng khi khởi động thì khói đen và kêu như nghẹt mũi nhưng sau đó thì hết khi máy nóng. Các các cho ý kiến em nó bị gì vậy?
Oeo căm bác đến với Pride's Club! Bác connhaphuho có thêm đồng đội rồi này :)

Xe bác khả năng lớn là hỏng đầu láp ngoài. Chí phí cỡ ~600K/bên khi tỷ giá chưa thay đổi, chưa tính công thợ
Còn vụ xịt khói đen khi khởi động lúc máy nguội là do hỏng dù mở Bướm gió. Bác nhờ thợ cột dây kẽm hoặc tháo lò xo ở trục bướm, làm cho bướm lúc nào cũng mở 100% sẽ khắc phục được. Ở trỏng nóng quanh năm nên sẽ ko ảnh hưởng lớn đến khi khởi động lạnh, nếu khó nổ bác dập chân ga trước khi đề khoảng 2-3 cái là OK.

Chúc bác sớm giải quyết được bệnh của xe. Mấy cái này nhẹ mà :D

Nguyen Minh Hai

Xe máy
và mặt em nó đây :

noội thất đây :

Caác bác cho em xin logo để dàn kính sau đi. hihi
cụ này có cái mặt ốp nhựa giả gỗ long lanh gê >:D< vậy mà cái còi của cụ hơi xỉn chắc cụ chai cả tay tay vì "xoa xoa" + "bóp bóp" em nó nhiều ý nhỷ :))
mà mọi người ơi phía dưới viền bo xong quanh kia nên sơn màu gì cho đẹp nhỷ của bác này vẫn sơn màu trắng hôm trước thấy có xe của bác nào còn sơn màu đồng nữa mọi người cho em lời khuyên xem sơn màu gì cho đẹp cho nổi :-??

Nguyen Minh Hai

Xe máy
giàng ơi cháu định lắp thêm đồ chơi, đèn đóm .Cũng khá nhiều cái dùng tới điện như vậy có phải làm lại điện không ạ hay có phải thay AC khác không Giàng
nếu không thay thì có ảnh hưởng gì đến AC không nó có bị sụt không ợ :-??

bluestar2006

Xe container
giàng ơi cháu định lắp thêm đồ chơi, đèn đóm .Cũng khá nhiều cái dùng tới điện như vậy có phải làm lại điện không ạ hay có phải thay AC khác không Giàng
nếu không thay thì có ảnh hưởng gì đến AC không nó có bị sụt không ợ :-??
Như mấy thứ bác mua về từ hôm nọ thì chưa cần thay accu, tuy nhiên khi đấu nối cũng phải đúng cách (đấu dây phụ tải lớn trực tiếp từ accu có dùng cầu chì, dùng relay để điều khiển đóng ngắt mới an toàn).

Nguyen Minh Hai

Xe máy
Như mấy thứ bác mua về từ hôm nọ thì chưa cần thay accu, tuy nhiên khi đấu nối cũng phải đúng cách (đấu dây phụ tải lớn trực tiếp từ accu có dùng cầu chì, dùng relay để điều khiển đóng ngắt mới an toàn).
cám ơn giàng nhiều $-) mấy hôm nữa fi ra chợ zời mua thêm mấy cài đèn lắp dưới gầm đi đêm hắt ra ngoài cho em nó
[/IMG]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Nguyen Minh Hai

Xe máy
các cụ biết cách làm cho cái đèn táp lô nó sáng như thế này không ạ cái nguyên bản nhìn nó tối quá
[/IMG]

hay là nhìn nó như kiểu đồng hồ của xe civic ý ạ :D

bluestar2006

Xe container
các cụ biết cách làm cho cái đèn táp lô nó sáng như thế này không ạ cái nguyên bản nhìn nó tối quá
[/IMG]

hay là nhìn nó như kiểu đồng hồ của xe civic ý ạ :D
Cái này thì rảnh rỗi bác khăn gói quả xoài quả cóc lên Xuân Mai học bác Gió nhé :D

9609

Xe hơi
Em có cái đầu DVD 2 Din trước dùng cho xe Fortuner mà bây giờ ngó ko thấy lắp đc vào chỗ nào của Kia Pride cả, có cụ nào làm ở chỗ khác đẹp đẹp chỉ em với chứ lắp ở cái ngăn dưới cần số chả đc tích sự gì cả.

bluestar2006

Xe container
Em có cái đầu DVD 2 Din trước dùng cho xe Fortuner mà bây giờ ngó ko thấy lắp đc vào chỗ nào của Kia Pride cả, có cụ nào làm ở chỗ khác đẹp đẹp chỉ em với chứ lắp ở cái ngăn dưới cần số chả đc tích sự gì cả.
Em không hiểu ý bác, lắp ở đó nó không chạy à??? Hay không nối được dây ???
Nếu không ưng chỗ đó bác chịu khó lên những trang phía trên thớt này, có chỗ khác để lắp. Vấn đề ở chỗ bác có đủ can đảm để cưa cắt không thôi.

9609

Xe hơi
Em không hiểu ý bác, lắp ở đó nó không chạy à??? Hay không nối được dây ???
Nếu không ưng chỗ đó bác chịu khó lên những trang phía trên thớt này, có chỗ khác để lắp. Vấn đề ở chỗ bác có đủ can đảm để cưa cắt không thôi.
Dạ dây thì ở đâu cũng nối đc thui nhưng em thấy chỗ đó rất khó thò tay vào để bấm, mỗi khi điều khiển phải nhìn xuống rất bât tiện, và để cái đầu DVD ở ngay dưới cần số nên để nhìn đc hình ảnh là ko phù hợp.
Em ý muốn hỏi là đã cụ nào lắp đc ở chỗ khác phù hợp chưa cho em học hỏi với ạ, cưa cắt cũng đc ạ.

bluestar2006

Xe container
@9609:
Đầu tiên thế này

Rồi thành thế này

Tiếp theo cưa cắt thành thế này

em ko có đầu DVD nên đã từng gá thế này

Còn giờ đây đầu CD 2 DIN nó lại chạy xuống dưới rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
@9609:
Đầu tiên thế này

Còn giờ đây đầu CD 2 DIN nó lại chạy xuống dưới rồi.
Hế hế, nhìn thấy chữ BT em thèm quá. Mà hình như Giàng lắp hộc đựng tăm rồi kia mà.
@ Bác 9609, đầu theo xe Fortuner kích cỡ nó khoảng 1,8 DIN mới chuối, vẫn lắp được nếu Bác dám đục , cắt , gọt. Nếu lo nguyên bản thì Bác đừng nên lắp.

Lâm Phong

Xe tăng
Chết- Em quên

Zàng cho cháu xin sđt bác gió với ạ !
Giàng đúng là number one chăm lo cho đời sống anh em rất nhiệt tình ạ$-)
Giàng giờ này đang mộng du, sao Bác không gọi cho em luôn hỏi Giàng làm gì ạ.
Số em 0939 một 88 một 66 Bác ạ, em quên.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen Minh Hai

Xe máy
Giàng giờ này đang mộng du, sao Bác không gọi cho em luôn hỏi Giàng làm gì ạ.
Số em 0939 một 88 một 66 Bác ạ, em quên.
cháu lưu rồi số cháu là 01282 tứ tử chín chín cụ nhé
3 bảy hăm mốt ngày nữa xe cháu đi viện về cụ giúp cháu vụ sơn không định hình , mủ cao su với cả đèn mặt táp lô cụ nhé \:D/
ak mà nhà waytau lấy 2 cái xẻng về rồi đẹp quá có cả led cả xi nhan trên gương nữa cháu thèm quá không biết ngoài này chỗ nào làm nhỷ 8->Ak hôm nào cháu rình trộm "waytau" thả rông v2 cháu vặt cái xẻng về $-)cháu với cụ đập ra xem bên lòng mề nó thế nào nhể ;))=))

Nguyen Minh Hai

Xe máy
Các cụ hôm nay đi đâu để nhà cửa vắng tanh thế này#-o

bluestar2006

Xe container
Bác hoang_huds sang Tập 21 sinh hoạt đi nào. Rồi khi nào off em gọi đến ra mắt :D

hoang_huds

Xe máy
vâng cảm ơn cụ chủ tịch! hôm nào cụ rảnh em mời cụ sang bên em chơi để tiện em mời cụ voka luôn. em đang làm việc tại khu đô thị mới Việt Hưng - Long Biên cụ nhé. sđt của em đây: 0906222866 có gì cụ gọi cho em nhe!

xewaytau

Xe đạp
cháu lưu rồi số cháu là 01282 tứ tử chín chín cụ nhé
3 bảy hăm mốt ngày nữa xe cháu đi viện về cụ giúp cháu vụ sơn không định hình , mủ cao su với cả đèn mặt táp lô cụ nhé \:D/
ak mà nhà waytau lấy 2 cái xẻng về rồi đẹp quá có cả led cả xi nhan trên gương nữa cháu thèm quá không biết ngoài này chỗ nào làm nhỷ 8->Ak hôm nào cháu rình trộm "waytau" thả rông v2 cháu vặt cái xẻng về $-)cháu với cụ đập ra xem bên lòng mề nó thế nào nhể ;))=))
Bác cứ nói thế, hôm nào bác cần mổ ra xem, em tự nguyện đưa 2 củ gương cho bác mổ chứ cần gì phải "rình trộm" bác nhỉ
bác cứ alo là em tự nguyện dâng hiến ngay mà