Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Các cụ cho e hỏi, e mới lắp cái đồng hồ xem giờ ở chỗ taplo vào xe nhưng mỗi lần e bật đèn pha lên là nó lại bị tắt. Có phải dây điện có vẫn đề không ạ, không biết khắc phục có phức tạp không.
Nếu vậy, bác tháo cái dây điện nối với dây màu xanh của cái giắc cắm đồng hồ ra là ok thôi

nguyenuyvu

Xe buýt
Nếu vậy, bác tháo cái dây điện nối với dây màu xanh của cái giắc cắm đồng hồ ra là ok thôi
Thanks cụ trước, nhưng e thấy cái dây màu trắng xanh cũng đã bị cắt từ trước rồi ạ , sau đó e có thử đấu lại dây đó nhưng đấu lại là đồng hồ cũng tịt luôn nên e lại ngắt dây đó ra. Cơ bản là đồng hồ của e cũng ko phải zin theo kia cơ, hình như là của toyota thì phải.

nguyenuyvu

Xe buýt
Nguyên bản là khi bác bật đèn đhồ sẽ tối lại để ko bị chói mắt ạ,còn tắt hẳn thì em ko biết ạ,bác có thể nhờ chú CT cho xin mạch điện ạ.mà bác mua đhồ ở đâu vậy ạ,có mặt dưỡng ko ạ :)
Bình thường đồng hồ của e cũng đã hơi tối rồi cơ, bật đèn pha lên là tắt hẳn luôn ạ.

Dieu1954

Xe hơi
Bác CT cùng các bác tư vấn giúp tôi với con V2 CD5 của tôi những ngày gần đây không trả về được ga găng ty khi tắt điều hòa . Tôi đã tìm mọi cách đến cả cách tăng độ co của lò so kéo ga thì được nhưng nếu tăng độ căng của lò so thì đạp ga rất nặng và không an toàn. Không hiểu sao nữa bác CT và các bác ai có kinh nghiệm của chế hòa khí giúp tôi với.

Dieu1954

Xe hơi
các cụ hướng dẫn em cách tháo cái đồng hồ tổng ra với ạ em cảm ơn
Cách tháo đồng hồ ra cũng đơn giản: Trước tiên bác phải tháo dây công tơ mét sau đó vặn bốn con vít dưới gầm ra cuối cùng nhấc cả cụm đồng hồ ra thôi . Bác cứ mạnh dạn tháo trình tự ra nhớ là nhấc cụm kính ra trước sau đó muốn sửa chữa gì của bóng táp lo hay gì làm sau

các cụ xem giúp nhà cháu cái đèn lùi không sáng , hay tại nhà cháu hôm sửa cái đèn pha động vào đâu mà giờ cái đèn lùi không sáng ạ mong các cụ giúp ạ

bluestar2006

Xe container
Bác CT cùng các bác tư vấn giúp tôi với con V2 CD5 của tôi những ngày gần đây không trả về được ga găng ty khi tắt điều hòa . Tôi đã tìm mọi cách đến cả cách tăng độ co của lò so kéo ga thì được nhưng nếu tăng độ căng của lò so thì đạp ga rất nặng và không an toàn. Không hiểu sao nữa bác CT và các bác ai có kinh nghiệm của chế hòa khí giúp tôi với.
Tức là khi điều hòa ngắt, vòng tua lại vọt lên gần 2000 v/ph phải ko ạ?

Nếu vậy bác đổi chỗ cắm 2 ống cao su ở con solenoid ở vách ngăn cabin bên phụ. Em nghĩ có ai động chạm đến 2 ống đó và lắp ngược rồi

Dieu1954

Xe hơi
sau một tuần lễ lên bờ xuống ruộng. em làm xong cái đèn báo cửa với đèn lùi. bở hơi tai chứ chả chơi. may mà bác vua hùng cho cái schematic. chứ không chắc giờ này còn ngồi khóc.
mai mốt tới chỉnh ga.máy móc nữa. hehe
cám ơn bác vua hung nhìu nhìu
Tôi thấy bác làm hệ thống đèn lùi tôi thấy mê liền bác làm ơn chỉ cụ thể hoặc cho sơ đồ nối dây của đèn lùi thì cảm ơn nhiều bác ạ;

Dieu1954

Xe hơi
Tức là khi điều hòa ngắt, vòng tua lại vọt lên gần 2000 v/ph phải ko ạ?

Nếu vậy bác đổi chỗ cắm 2 ống cao su ở con solenoid ở vách ngăn cabin bên phụ. Em nghĩ có ai động chạm đến 2 ống đó và lắp ngược rồi
Không phải là khi ngắt điều hòa vòng tua lên gần 2000v/p mà nó lên khoảng 1500 nhưng kể cả khi chỉnh con ốc chỉnh bù ga điều hòa xuống nó cũng không chịu hạ xuống bác ạn . cung có thể do lắp ngược ống cao su ngày mai tôi sẽ kiểm tra theo tư vấn của bác .

Cách tháo đồng hồ ra cũng đơn giản: Trước tiên bác phải tháo dây công tơ mét sau đó vặn bốn con vít dưới gầm ra cuối cùng nhấc cả cụm đồng hồ ra thôi . Bác cứ mạnh dạn tháo trình tự ra nhớ là nhấc cụm kính ra trước sau đó muốn sửa chữa gì của bóng táp lo hay gì làm sau
cảm ơn cụ em đã tháo được rồi tiện thể cụ cho em xin cái sơ đồ điện với ạ , xe e hiện đang mất đèn lùi thank cụ ạ

vuahung105

Xe container

panhdungkt

Xe buýt
Nếu bị phản tu thì mang xe vào sg bảo hành ah cụ?
Bác Quang ở bên acord club đc anh e tín nhiêm lắm ah. Với lại giá bác ý lay rẻ lắm ah. Vs bơm ga lại có 350k thui. E tính thay lốc sanden 505 vs thay gas lọc gas bac ý báo 2.5tr e thấy hợp lý ag. Còn bao hành thì chắc nếu có vấn dề gì báo bác ý cug k để m thiệt đâu ah

KÍnh các cụ thượng. Em mới cưới vợ 2 cho mình nhưng hiềm một nỗi chưa có kinh nghiệm sử dụng, các cụ cho em vài lời khuyên cơ bản khi chạy CD5 với. Kính các cụ!

vuahung105

Xe container
KÍnh các cụ thượng. Em mới cưới vợ 2 cho mình nhưng hiềm một nỗi chưa có kinh nghiệm sử dụng, các cụ cho em vài lời khuyên cơ bản khi chạy CD5 với. Kính các cụ!
CT chưa về, tranh thủ e wellcỏme bác đến với Pride'club.
Về câu hỏi của bác thì mời bác sang tập 84. Chủ tịch mới post cái hướng dẫn sử dụng. Bác nghiiên cứu, nếu cần hỏi thêm thì trao đổi sau.

TuanLQ.pt

Đi bộ
Xin chào tất cả các anh, em cũng vừa tham gia gia đình CD5 chỉ đc khoảng 3 tuần thôi. rất hân hạnh đc làm quen các anh
bác vuahung105 có gara không nhỉ ? em muốn bác coi giùm xe em cần phải làm gì để đi thấy thoải mái nhất có thể. em đang kiếm gara chất lượng ở Vũng Tàu để sửa sang lại chiếc xe mà không biết chỗ nào hết

vuahung105

Xe container
Xin chào tất cả các anh, em cũng vừa tham gia gia đình CD5 chỉ đc khoảng 3 tuần thôi. rất hân hạnh đc làm quen các anh
bác vuahung105 có gara không nhỉ ? em muốn bác coi giùm xe em cần phải làm gì để đi thấy thoải mái nhất có thể. em đang kiếm gara chất lượng ở Vũng Tàu để sửa sang lại chiếc xe mà không biết chỗ nào hết
Sắp tới e mới mở ga ra :)
Còn bây h thì online và free ah.
Bác ở Vũng tàu kia ah.
Mấy thông tin k liên quan đến chuyên môn này. Mời bác sang tâp 84, để phần này đc lưu trữ lâu hơn.