Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

alex_pagulayan

Xe điện
báo cáo các cụ. Loa nhà iem đây ạ :D lắp vừa như in luôn chẳng phải thêm bớt gì sất.

alex_pagulayan

Xe điện
nhân tiện em muốn thay toàn bộ khóa xe bao gồm ổ khóa điện và 3 ổ khóa cửa. cụ CT biết chỗ nào bán chỉ em với. em mò chợ giời toàn buổi chiều muộn nên chả tìm được :D

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
báo cáo các cụ. Loa nhà iem đây ạ :D lắp vừa như in luôn chẳng phải thêm bớt gì sất.

Vụ loa này em thấy kiếm 4 con loa của đài đĩa nhật bãi thay vào 4 con loa cũ ( giá rẻ). Làm thêm con sub nghe nhạc vàng cực hay.

ZINGGE

Xe tăng
đấy là cái van 1 chiều. thợ bỏ đi để tăng thêm lực hít bù ga điều hòa.bọn e cũng bỏ từ lâu rồi
k sao bác ah
Cụ chỉ cho nhà em cái này ở chỗ nào nhỉ để em cũng bắt trước các cụ tháo ra ạ.:-?

ZINGGE

Xe tăng
Chủ tịch ơi! Giúp e vụ này với ạ!
E có A bạn đang bị hỏng cái hộp nhựa bảo vệ dây đai cam máy của xe B
Cái đó bn xiền Chủ tịch nhể, Chủ tịch có đi chợ nếu có nhặt luôn hộ E cái nhé.
Thank!
Có phải bác tìm cái này không ạ,bác đã tìm được chưa vậy ? nhà em mới mua 1 bộ hịn giá là 580k đó bác ạ.còn cái cũ nhà em vẫn ngon đó bác có cần không nhỉ ?

vuahung105

Xe container
Cụ chỉ cho nhà em cái này ở chỗ nào nhỉ để em cũng bắt trước các cụ tháo ra ạ.:-?
bác thử kiểm tra xem còn không thì tháo ra nhé, thông thường bác thợ nào có kinh nghiệm thì cũng tháo ra rồi.
trên tấm vách ngăn cabin bên phụ ( trong khoang máy ) có một cái rơle hút bù ga điều hòa, tại cái rơ le này có 2 ống cao su màu đen. cái van một chiều ấy nằm ở trong một trong 2 ống này, nếu bác thổi thử mà thấy thì lấy dây thép đủn nó ra ngoài, gói về làm kỷ niệm nhé $-)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

chodoithemvui

Xe tải
Cảm ơn bác King. Chắc là hôm nay em kêu than là xe ăn xăng quá nên thợ chỉnh hơi thiếu xăng. Vì thế V2 nhà em chạy yếu lắm, đi bình thường mà giống lúc bị ép số ấy. Em để theo dõi vài hôm đã, cần chỉnh lại thì em chỉnh theo cách bác hướng dẫn.
Mất luôn cả chế độ bù ga trời lạnh nữa rồi, các bác ạ :-o. Em mang V2 đi chỉnh lại rồi mà vẫn chưa được. Hiện tại khi khởi động xe (lúc máy nguội) mà em không đạp ga thì tắt máy x-(. Tự điều chỉnh thì em phải làm thế nào các bác nhỉ?

bluestar2006

Xe container
nhân tiện em muốn thay toàn bộ khóa xe bao gồm ổ khóa điện và 3 ổ khóa cửa. cụ CT biết chỗ nào bán chỉ em với. em mò chợ giời toàn buổi chiều muộn nên chả tìm được :D
Địa chỉ nó vẫn ở chỗ hôm nọ em nói đấy ạ. Hôm trước em lấy hộ một bác ở đó rồi, giá hôm đó ~ 650K

bluestar2006

Xe container
Mất luôn cả chế độ bù ga trời lạnh nữa rồi, các bác ạ :-o. Em mang V2 đi chỉnh lại rồi mà vẫn chưa được. Hiện tại khi khởi động xe (lúc máy nguội) mà em không đạp ga thì tắt máy x-(. Tự điều chỉnh thì em phải làm thế nào các bác nhỉ?
Bác nghiên cứu chỗ này, vụ này nhà mình đề cập đến cũng tương đối nhiều rồi, nên em không gõ lại nữa nhé :)

http://www.otofun.net/threads/180454-kia-pride-cd5-beta-thong-tin-chuyen-mon-phan-2/page103

vuahung105

Xe container
cái dù mở bướm ga của cụ còn hoạt động không? nếu nó ngỏm rồi thì bác nhấc cái bầu lọc gió ra sẽ thấy nó mở toang hoác ra và có sợi dây buộc lại.
lúc này thì phải chấp nhận hiện trạng lúc sáng khởi động phải giữ ga một lúc thôi,
còn chỉnh bù ga thì CT đã dẫn đường rồi. cái này phải kiểm tra lúc máy nguội hoàn toàn nhé.

chodoithemvui

Xe tải
cái dù mở bướm ga của cụ còn hoạt động không? nếu nó ngỏm rồi thì bác nhấc cái bầu lọc gió ra sẽ thấy nó mở toang hoác ra và có sợi dây buộc lại.
lúc này thì phải chấp nhận hiện trạng lúc sáng khởi động phải giữ ga một lúc thôi,
còn chỉnh bù ga thì CT đã dẫn đường rồi. cái này phải kiểm tra lúc máy nguội hoàn toàn nhé.
Hì hì, V2 nhà em trước khi thợ sờ vào vẫn còn "gin" đấy ạ. Bác thợ này vọc vạch thế nào mà mất của em nó x-(. Em đang phải cho đi tiểu phẫu để phục hồi đây này :).

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Theo em thì thợ chỉnh chưa chuẩn rồi cụ à. V2 em hôm trước cũng vậy. khi đạp ga thì bị ì lại. đạp côn thì ga tự tăng. Em phải mang đến chỉnh lại nay rất ngon. Máy nổ êm xịt. ăn ít xăng, dễ nổ, cũng chỉ tại CHK cả thôi.
Thông thường thì bướm ga bị buộc lại và mở hết cỡ cụ à.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
PS: Không biết CT có mua được cho em bộ tem và logo không mà chẳng thấy CT cho số ĐT :)] và Địa chỉ nhỉ
Em đang muốn làm đẹp V2 một chút để đi tết mà. Nếu được em xin chân thành cảm ơn CT.
Hôm nào ra HN . AE mình giao lưu nhé~o)

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Sao lại có cụ nào spam ở đây

bluestar2006

Xe container
PS: Không biết CT có mua được cho em bộ tem và logo không mà chẳng thấy CT cho số ĐT :)] và Địa chỉ nhỉ
Em đang muốn làm đẹp V2 một chút để đi tết mà. Nếu được em xin chân thành cảm ơn CT.
Hôm nào ra HN . AE mình giao lưu nhé~o)
Em quên. Em đã mua tem đủ dán đuôi xe của bác rồi, tại hôm qua em đi vắng từ sáng đến tối nên cũng lơ là trả lời bài của bác.

Buổi tối em ở đối diện Viện Lão khoa TW - phố Phương Mai. Alo 090 328 0726 bác nhé.

vuahung105

Xe container
Hì hì, V2 nhà em trước khi thợ sờ vào vẫn còn "gin" đấy ạ. Bác thợ này vọc vạch thế nào mà mất của em nó x-(. Em đang phải cho đi tiểu phẫu để phục hồi đây này :).
bác đi off hôm tới đi. các chiên gia chỉnh cho bác,đảm bảo hơn thợ nhiều. e thề

ZINGGE

Xe tăng
bác thử kiểm tra xem còn không thì tháo ra nhé, thông thường bác thợ nào có kinh nghiệm thì cũng tháo ra rồi.
trên tấm vách ngăn cabin bên phụ ( trong khoang máy ) có một cái rơle hút bù ga điều hòa, tại cái rơ le này có 2 ống cao su màu đen. cái van một chiều ấy nằm ở trong một trong 2 ống này, nếu bác thổi thử mà thấy thì lấy dây thép đủn nó ra ngoài, gói về làm kỷ niệm nhé $-)
Cảm ơn bác nhiều,mai em sẽ "chọc thử" xem V2 em còn 'gin" không bác nhỉ ?8-}

ZINGGE

Xe tăng
Cái này bác mua ở đâu thế ? xe em nó lồng phồng ọp ẹp hết rồi, thay mới cho nó chắc chắn.
Em mua ở tại trên quê em (Thái vẫn còn Nguyên ) bác ạ.hôm em mua thấy vẫn còn nhiều lắm ạ.

ZINGGE

Xe tăng
Em quên. Em đã mua tem đủ dán đuôi xe của bác rồi, tại hôm qua em đi vắng từ sáng đến tối nên cũng lơ là trả lời bài của bác.

Buổi tối em ở đối diện Viện Lão khoa TW - phố Phương Mai. Alo 090 328 0726 bác nhé.
CT có mua hộ cho em cái đồng hồ không ạ ,mà buổi tối CT ở đó (nhà CT ở đó ạ ) thế ngày thì gặp CT ở đâu được ạ.thế em gửi xiền cho CT qua xe khách xuống BX Giáp Bát được không ạ.