Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

chodoithemvui

Xe tải
Các cụ ơi cho em hỏi giá lốp xe kia cd5, đời 2000, 4 lốp xe em mòn hết rồi, nên thay loại nào ạ, em ở tỉnh. em search diễn đàn toàn thớt từ 2010 2011 nên giá em ko chắc. cám ơn các cụ.
Em cũng vừa thay đôi guốc cho V2, em dùng hàng Michelin, giá 1.175k / chiếc đấy ạ (bao gồm cả công lắp và cân bằng động).

cogaitay9x

Tháo bánh
Website
www.facebook.com
Vâng chào mợ. Ảnh mợ ở avatar đấy ah, xinh thế :)

Hiện tượng xe của mợ đa phần không phải do côn. Nếu lúc vòng tua tụt xuống 300 mợ về N thì vòng tua là bao nhiêu? Khả năng lớn là nó là 300 v/ph. Nếu đúng vậy thì mợ chỉnh ralenti lên cao (nhớ chỉnh lúc máy đã nóng, nổ ổn định chứ đừng chỉnh lúc buổi sáng máy còn lạnh ngắt).
Có thế thợ đợt thay côn có chỉnh lại ralenti xe mợ, nhưng vào lúc bù ga lạnh vẫn còn tác dụng, nên lúc máy nóng nó giảm đi.
Chủ tịch quá khen, E ăn ảnh, nên suy ra cho nên vẫn phải dùng xe rau cỏ ạ.
Về vòng tua maý buổi sáng >1000, lúc nóng máy về khoảng >800 ạ. Mà cái bệnh lim máy kia đôi khi mới bị chứ CT và xuất hiện từ hôm thay côn về. hik... E đoán hay là cái mới với cái cũ nó chưa hợp nhau nhỉ CT. hjhj...

Chỉnh sửa cuối:

Ama-Kia

Xe buýt
Em nhầm thớt rồi,, nhưng thôi xin làm rõ tí cho nó xong luôn.

Em sống và chiến đấu khu vực Thủ Đức, có tham gia ăn nhậu với hội CD Hoàng Tử Đen, Nghiên cứu đồng hồ ở phomuaban và off iếc với AE vespa ở Hoàng Hoa Thám... Đang ngấp nghé chân ướt chân ráo với Bêta.

Em mua cái xe của lái buôn cũ xì, xấu hoắc. Được cái chạy ngon lắm ợ ( gấp 3 lần so với giá tiền )... vì em đã thay hết dàn chân cốt yếu, 4 cái nhún,máy lạnh, bù ga,.. mua dự phòng dây curoa, bóng đèn, lọc nhớt, bôe, 04 cái bugi, cầu chì 1 đống...( sẽ mua thêm cái bobin sườn khô và đồ nghề đủ để sửa lặt vặt )

Dự định tết này chạy tàn tàn ra Quãng Ngãi.
Sau tết về tự sơn lại cho nó máo. Số Đt: Hoàng Anh ( nam 1975) 0989.028.226.
Có gì hú em.
xe ( quá xấu )
Hình như đèn đóm của Em nó lên đời rồi ấy nhỉ!
Bác thay 4 quả lốp nửa em dự là Bác đi tới Huế luôn chứ ...Qn gần quá! hehe.
Hồi trong đó Em ở F5 Gò vấp, đi làm KCN Sóng Thần hay qua cầu Bình Lợi giờ cao điểm..nhích nhích...
Em cũng hay uống cafê ở cái quá trong hẽm đường Hoàng Hoa Thám Quận Bình Thạnh trên trường PTTH Hoàng Hoa Thám 1 tí.
Bác cứ yên tâm, CT và mấy Ae tư vấn cho bác thì mông má lại ngon lành ngay!

bluestar2006

Xe container
Chủ tịch quá khen, E ăn ảnh, nên suy ra cho nên vẫn phải dùng xe rau cỏ ạ.
Về vòng tua maý buổi sáng >1000, lúc nóng máy về khoảng >800 ạ. Mà cái bệnh lim máy kia đôi khi mới bị chứ CT và xuất hiện từ hôm thay côn về. hik... E đoán hay là cái mới với cái cũ nó chưa hợp nhau nhỉ CT. hjhj...
Thực ra lúc thi thoảng đó là do bản thân vòng tua máy bị lịm rồi, khi không đạp côn thì do quán tính của xe nên mợ không nhận thấy sự lịm đó thôi. Và đến lúc đạp côn thì bánh đà bị ngắt truyền động với hộp số, lúc này vòng tua trở về với bản chất của nó là 300 v/ph.

Còn nguyên nhân vòng tua tụt xuống 300 có thể do: mất bù ga điều hòa, hoặc xăng thiếu (mà xăng thiếu lại có thể do cái lọc xăng bị bẩn, tắc) mợ nhé

bluestar2006

Xe container
Cuối tuần này bác đi chợ à. Bác mua giúp em 1 dây đai cam và 1 đôi gạt nước nhé. Nếu bác cần "cửu vạn" thì bác gọi em đi cùng nhé!
Đai cam thì rõ rồi, còn gạt nước ý bác là đôi chổi có cao su, chứ không phải là cái tay gạt đúng không?

ZINGGE

Xe tăng
CT cho nhà em nhờ chút được không ạ.chả là nhà em thấy rất nhiều trong xe của các bác họ nhà mình có lắp cái đồng hồ điện tử ở giữa mặt bàn thờ trông rất hay và lại biết cả giờ nữa ạ,vậy mà con vợ nhà em chẳng có(em đã cạy cái lẫy nhựa đậy ra và thấy có dây và giắc chờ sẵn ở đấy thì phải),em đã hỏi và nhờ mua nhưng ở trên đay không có ạ.vậy CT có thể tìm và mua giúp cho vợ em 1 cái cho bằng anh , bằng em không ạ? Cả nhà em cứ thank CT trước đã ạ,em sẽ gặp CT sau ạ.

bluestar2006

Xe container
CT cho nhà em nhờ chút được không ạ.chả là nhà em thấy rất nhiều trong xe của các bác họ nhà mình có lắp cái đồng hồ điện tử ở giữa mặt bàn thờ trông rất hay và lại biết cả giờ nữa ạ,vậy mà con vợ nhà em chẳng có(em đã cạy cái lẫy nhựa đậy ra và thấy có dây và giắc chờ sẵn ở đấy thì phải),em đã hỏi và nhờ mua nhưng ở trên đay không có ạ.vậy CT có thể tìm và mua giúp cho vợ em 1 cái cho bằng anh , bằng em không ạ? Cả nhà em cứ thank CT trước đã ạ,em sẽ gặp CT sau ạ.
Cái này giờ đắt ... lòi tù và, đã thế lại không còn cái nắp hịn của Beta mà phải tự đục cái nắp của CD5 ra lấy chỗ nhìn đồng hồ đây bác ạ. Hôm trước chợ còn 1 cái nắp thì đã thuộc về bác chodoithemvui rồi.

Đằng nào cũng phải chế cháo, bác có 2 lựa chọn:
- Mua đồng hồ của Beta, lắp vừa luôn giắc và ốc vít, nhưng phải đục cái nắp. Chi phí ~ 400K
- Mua đồng hồ của xe Nhật, vừa chế giắc + ốc vít + nắp, nhưng rẻ hơn nhiều

Tiếp theo em mua hộ rồi sẽ ship hàng cho bác như thế nào, hay hôm này bác về off tất niên nhé :)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
cái này cụ mượn 1 cái làm mẫu rồi qua hàng mộc họ cắt, sau đó mang bọc da là ok ạ. Nhà cháu cũng phải chơi kiểu đấy ợ.
xe em vẫn còn cái đó mà, mỗi tội 1 bên nó bị vẹo vọ thanh thép gài nên lắp vào ko được đẹp thôi :D

Các cụ ơi cho em hỏi giá lốp xe kia cd5, đời 2000, 4 lốp xe em mòn hết rồi, nên thay loại nào ạ, em ở tỉnh. em search diễn đàn toàn thớt từ 2010 2011 nên giá em ko chắc. cám ơn các cụ.
Bác ở tỉnh nào ? chạy về HN được ko ? mới tháng trước em thay ở Diễm lốp 69 HBT là 1050k/lốp ạ (bao luôn cân bằng)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Vâng chào mợ. Ảnh mợ ở avatar đấy ah, xinh thế :)

Hiện tượng xe của mợ đa phần không phải do côn. Nếu lúc vòng tua tụt xuống 300 mợ về N thì vòng tua là bao nhiêu? Khả năng lớn là nó là 300 v/ph. Nếu đúng vậy thì mợ chỉnh ralenti lên cao (nhớ chỉnh lúc máy đã nóng, nổ ổn định chứ đừng chỉnh lúc buổi sáng máy còn lạnh ngắt).
Có thế thợ đợt thay côn có chỉnh lại ralenti xe mợ, nhưng vào lúc bù ga lạnh vẫn còn tác dụng, nên lúc máy nóng nó giảm đi.
Hehe, khát khao tột bậc của chưởng ban lữ vận nhà Bi Xi :))

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em nhầm thớt rồi,, nhưng thôi xin làm rõ tí cho nó xong luôn.

Em sống và chiến đấu khu vực Thủ Đức, có tham gia ăn nhậu với hội CD Hoàng Tử Đen, Nghiên cứu đồng hồ ở phomuaban và off iếc với AE vespa ở Hoàng Hoa Thám... Đang ngấp nghé chân ướt chân ráo với Bêta.

Em mua cái xe của lái buôn cũ xì, xấu hoắc. Được cái chạy ngon lắm ợ ( gấp 3 lần so với giá tiền )... vì em đã thay hết dàn chân cốt yếu, 4 cái nhún,máy lạnh, bù ga,.. mua dự phòng dây curoa, bóng đèn, lọc nhớt, bôe, 04 cái bugi, cầu chì 1 đống...( sẽ mua thêm cái bobin sườn khô và đồ nghề đủ để sửa lặt vặt )

Dự định tết này chạy tàn tàn ra Quãng Ngãi.
Sau tết về tự sơn lại cho nó máo. Số Đt: Hoàng Anh ( nam 1975) 0989.028.226.
Có gì hú em.
xe ( quá xấu )
Cổng nhà bác đấy à ? đẹp thế :D sân rộng ko bác ? làm thêm 1 em 7 chỗ cho vừa 1 cặp

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cái này giờ đắt ... lòi tù và, đã thế lại không còn cái nắp hịn của Beta mà phải tự đục cái nắp của CD5 ra lấy chỗ nhìn đồng hồ đây bác ạ. Hôm trước chợ còn 1 cái nắp thì đã thuộc về bác chodoithemvui rồi.

- Mua đồng hồ của Beta, lắp vừa luôn giắc và ốc vít, nhưng phải đục cái nắp. Chi phí ~ 400K

Tiếp theo em mua hộ rồi sẽ ship hàng cho bác như thế nào, hay hôm này bác về off tất niên nhé :)
Còn 1 phương án nữa cho bác chọn là cái này

kích thước bao ngoài 61x29x17.5mm, chỉ việc khoét cái nắp của xe ra, đấu điện, nhét vào là xong.
Đợt trước em lấy về nghịch, nhưng mà kích thước hơi to, đặt cái nhỏ hơn mà nó vẫn về cái to :D Giờ thừa 1 cái, giá em ship là 150k, nhưng mà nhược điểm của nó là chỉ có 1 nút chỉnh giờ (nghĩa là cứ bấm tiến mãi đến khi nào đúng giờ mình muốn thì thôi :P), 2 nữa là ko có dây dimmer

vuahung105

Xe container
Dear các cụ.
hôm trước em có nói chuyện với một chiên gia của nhà máy ắc quy, nghe ông ấy kể về nguyên lý và cách khôi phục ắc quy khô đã kém tích điện bằng cách : cậy nắp bình lên và bơm một lượng nước cất vào các ngăn ( khoảng 60-70ml/ ngăn ) rồi gắn keo lại.
lý do: lượng axit đc thấm trong các tấm xốp giữ nước tại các ngăn trong bình ắc quy khô lâu ngày bi bay hơi nước trong quá trình nạp - xả nên cô đọng lại.
khi bơm nước cất vào thì hoà tan ra theo đúng tỷ lệ - sẽ khôi phục đc khoảng 80%
em nghe cũng có lý. dự định khi nào dính cũng thử làm xem sao.
các cụ thấy thế nào ?
ah, em thấy bác Trongc trên em đang đi xe mazda 323 gắn thêm trên nóc bình ắc quy bộ ACBOSTER ( không biết có chính xác tên không). bác ấy bảo là gắn thêm bộ ấy thì máy nổ êm hơn, không bị rung - em hơi nghi nghi :))

vuahung105

Xe container

em cũng đang dùng cái đồng hồ của xe nhật, phải chế thêm ốc vit và giắc - cũng không có dây dimmer ( giảm ánh sáng khi bật đèn pha ). tuy nhiên em nghĩ cũng chả cần, vì nó cũng có sáng lắm đâu mà giảm :))
em đang đấu cho nó sáng full time - vì nghĩ chả lẽ cái ắc quy to thế không cõng nổi cái đồng hồ thì nói làm giề :))

bluestar2006

Xe container
em cũng đang dùng cái đồng hồ của xe nhật, phải chế thêm ốc vit và giắc - cũng không có dây dimmer ( giảm ánh sáng khi bật đèn pha ). tuy nhiên em nghĩ cũng chả cần, vì nó cũng có sáng lắm đâu mà giảm :))
em đang đấu cho nó sáng full time - vì nghĩ chả lẽ cái ắc quy to thế không cõng nổi cái đồng hồ thì nói làm giề :))
Cái đồng hồ Nhật bãi em đang để đầu giường thì full chức năng, cũng chạy 24/7 trừ khi mất điện, dimmer như thật :D

haipsvms1

Xe tải
xe em vẫn còn cái đó mà, mỗi tội 1 bên nó bị vẹo vọ thanh thép gài nên lắp vào ko được đẹp thôi :D

Bác ở tỉnh nào ? chạy về HN được ko ? mới tháng trước em thay ở Diễm lốp 69 HBT là 1050k/lốp ạ (bao luôn cân bằng)
Cám ơn bác, lốp bác thay là Michelin ạ, em ở yên bái, mới mua xe nên chưa thay lần nào

Veloc

Xe đạp
Cổng nhà bác đấy à ? đẹp thế :D sân rộng ko bác ? làm thêm 1 em 7 chỗ cho vừa 1 cặp
Dạ nhà Cô Dì Chú Bác, nhưng mà đậu thì cả chục cái xe cũng đủ, còn trồng rau mà.

Có phải các bác nói cái Đồng hồ này không ạhh. Giờ em mới nhớ cái DH của em chả thấy nó chạy. Không biết bên trong nó có Pin không các bác ?

chodoithemvui

Xe tải
Đai cam thì rõ rồi, còn gạt nước ý bác là đôi chổi có cao su, chứ không phải là cái tay gạt đúng không?
Vâng, đúng là đôi chổi có cao su ấy ạ. Nhà em thay được 1 năm rồi, khi gạt lúc mưa phùn hoặc không có nhiều nước trên kính lái nó cứ kêu rồn rột ấy. Lưỡi cao su thì chưa bị lão hóa hoặc sứt sẹo gì cả, ức mỗi cái là nó kêu to hơn tiếng nhạc ở trong xe :)). Bác xem có loại nào tốt như loại bác đang lắp cho xe của bác thì lấy cho em nhé! \:D/

chodoithemvui

Xe tải
Dạ nhà Cô Dì Chú Bác, nhưng mà đậu thì cả chục cái xe cũng đủ, còn trồng rau mà.
Có phải các bác nói cái Đồng hồ này không ạhh. Giờ em mới nhớ cái DH của em chả thấy nó chạy. Không biết bên trong nó có Pin không các bác ?
Đồng hồ không chạy bằng pin mà lấy nguồn điện của xe đấy ạ. Ban ngày thì sáng choang, buổi tối bật đèn lên thì nó tối đi một ít. Bác thử tháo ra xem cái giắc cắm sau đồng hồ có bị tháo ra không đã nhé! Đồng hồ của V2 em được Bác CT mua giúp và lắp ngay tại trận. Kể từ đó đến nay em không phải đút tay vào túi quần rút điện thoại ra ngắm giờ nữa rồi. Tiện ra phết đấy :)).

YORK

Xe tăng
Cái đồng hồ Nhật bãi em đang để đầu giường thì full chức năng, cũng chạy 24/7 trừ khi mất điện, dimmer như thật :D
Nó có cả chức năng báo thức phải không CT =)) Cho nhà cháu đặt gạch nhá ;)
Đồng hồ không chạy bằng pin mà lấy nguồn điện của xe đấy ạ. Ban ngày thì sáng choang, buổi tối bật đèn lên thì nó tối đi một ít. Bác thử tháo ra xem cái giắc cắm sau đồng hồ có bị tháo ra không đã nhé! Đồng hồ của V2 em được Bác CT mua giúp và lắp ngay tại trận. Kể từ đó đến nay em không phải đút tay vào túi quần rút điện thoại ra ngắm giờ nữa rồi. Tiện ra phết đấy :)).
Nhà cháu vưỡn phải nhấn nút trên cái kèn mới hiện ra giờ. Hơi bất tiện, thôi đánh đu phát cho mấu :D

Chỉnh sửa cuối: