Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bộ tem (chỉ có đồ nhái thôi bác nhé) ở hàng Vinh Hương - số 64 Lê Gia Định có bán. Logo trước bác cũng hỏi luôn ở đó có không, nếu không phải tìm quanh các sạp ở chợ.
cám ơn ct nhé. Hay ct có rãnh mua hộ em với. Khi nào mua được em bảo thằng em ra lấy và gửi tiền ct. Rất mong ct giúp đỡ

bluestar2006

Xe container
cám ơn ct nhé. Hay ct có rãnh mua hộ em với. Khi nào mua được em bảo thằng em ra lấy và gửi tiền ct. Rất mong ct giúp đỡ
Đợt này mà bác đợi em là hơi lâu đấy, vì cuối tuần tới có thể em mới đi chợ được. Nếu em bác mà ở HN, trong tuần chạy qua địa chỉ vừa rồi là tốt nhất.
Còn nếu bác chờ em được, thì em sẽ tìm cho bác :)

kid1412arc

Xe tăng
Trước khi vơ dần 1 đi vào thực tế làm tạm con quạt sưởi tầu dùng trước cho đỡ rét đã chế cháo cũng nhanh ạ :D
Loại đấy trước em cũng định chế vào, cơ mà lăn tăn cái cơ cấu của nó có vẻ công nghệ mai so :D ngỗ nhỡ hóa vàng sớm thì toai. Nên thôi ạ :))
cuối tuần này em định lên chỗ bác Gió làm quả final version đây ạ.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
cuối tuần này em định lên chỗ bác Gió làm quả final version đây ạ.
Bác nên trao đổi trước với lão Gió để có kế hoạch chuẩn bị vật liệu chế cái cửa giớ thứ 2, có nó là xong hết thôi.
Tuy nhiên em vẫn lăn tăn, ko biết có cách nào chế được cho gió nóng thổi mặt ko nhể :-? có vẻ như là mít sừn im bót se bồ :P

Crazycars

Xe tăng
V1 bắt em dọn nhà rùi x-(

alex_pagulayan

Xe điện
Ra tết e định sơn lại nguyên con trước khi chuyển giao cho ông cụ nhà e sd. Các cụ cho e tí thông tin về gara nào làm đồng sơn ngon bổ rẻ nhá. Đội ơn các cụ :D

bluestar2006

Xe container
Ra tết e định sơn lại nguyên con trước khi chuyển giao cho ông cụ nhà e sd. Các cụ cho e tí thông tin về gara nào làm đồng sơn ngon bổ rẻ nhá. Đội ơn các cụ :D
Bác có gara độ vỏ cho em Dio ZX rồi cơ mà :D
Đùa vậy, hôm tới PC có off tất niên, em mời bác tham gia luôn nhé. Bác có thể thấy sản phẩm sơn gần nguyên con của gara quen của Pride's Club, rồi đưa ra quyết định cũng không muộn ạ :)

kid1412arc

Xe tăng
Trước khi vơ dần 1 đi vào thực tế làm tạm con quạt sưởi tầu dùng trước cho đỡ rét đã chế cháo cũng nhanh ạ :D
Loại đấy trước em cũng định chế vào, cơ mà lăn tăn cái cơ cấu của nó có vẻ công nghệ mai so :D ngỗ nhỡ hóa vàng sớm thì toai. Nên thôi ạ :))
Bác nên trao đổi trước với lão Gió để có kế hoạch chuẩn bị vật liệu chế cái cửa giớ thứ 2, có nó là xong hết thôi.
Tuy nhiên em vẫn lăn tăn, ko biết có cách nào chế được cho gió nóng thổi mặt ko nhể :-? có vẻ như là mít sừn im bót se bồ :P
em nghĩ chế cái cửa gió thứ 2 thành công là tốt rồi ạ còn vụ gió nóng thổi vào mặt thì có vẻ ko được vì cấu tạo cái heater housing của mình nó lại từ giàn lạnh ra cửa trước mặt xong mới chạy qua giàn nóng. Thôi thì kiếm em nào chưn dài hà hơi nóng vào mặt dễ hơn là chế cái đấy ợ.

alex_pagulayan

Xe điện
Bác có gara độ vỏ cho em Dio ZX rồi cơ mà :D
Đùa vậy, hôm tới PC có off tất niên, em mời bác tham gia luôn nhé. Bác có thể thấy sản phẩm sơn gần nguyên con của gara quen của Pride's Club, rồi đưa ra quyết định cũng không muộn ạ :)
Hehe.em ngóng thấy hình như là vào ngày 27. Ngày đó gấu nhà em có làm hội chợ,e sẽ cố gắng đi với hội phi de cờ núp :D . Xe này e mua trước mắt để đi giao hàng nội thành.hôm qua cụ ông nhà em mói bảo là để bố dùng cũng dc (cụ mới bán mazda 626) nên e mới định sơn lại,tiện thể chỗ nào cong vênh thì làm đồng luôn cho ngon lành cành đào :D mấy hôm nay lọ mọ với em này giờ em cũng thấy cd5 đáng yêu phết ợ :D

alex_pagulayan

Xe điện
Iem cũng thấy là chỉ cần có hơi nóng là ngon rồi.chạy 1 lúc là ấm sực lên ngay ấy mà ;))

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Đợt này mà bác đợi em là hơi lâu đấy, vì cuối tuần tới có thể em mới đi chợ được. Nếu em bác mà ở HN, trong tuần chạy qua địa chỉ vừa rồi là tốt nhất.
Vâng. Em ở Thanh Hóa mà. Em chờ chủ tịch sau đó em bảo thằng cu em em đang làm ngoài đó ra lấy. Thằng này nó khờ lắm. bảo nó chẳng biết gì ngoài công việc cả. CT giúp em vụ này nhé. Cảm ơn ct nhiều.
Số điện thoại của em: 0915.772.882 - Tên em là Kiên

kia cd512

Xe máy
CT cuối tuần lại đi chợ ạ, tiện thể cái vụ lo go có gì CT nhặt luôn cho em cái chữ KIA màu đỏ dán ở mít CT nhé của V2 nhà em chắc gió thổi bay mất rồi;).

thinhquocltd

Xe tăng
E chào Chủ tịch, chào cả nhà!
Đầu tuần E chúc cả nhà mạnh khoẻ, V2 ngoan hiền!
Chả là tuần vừa rồi E giao xe cho gara quen thay toàn bộ cái vụ côn. Hôm qua E lấy xe, thì cái vụ côn nặng đã hết, nhưng xuất hiện cái bệnh mới là kêu hộp số, cụ thể như sau:
1. Nổ máy chưa vào số nó kêu rè rè, đạp côn hết kêu.
2. Nổ máy vận hành kêu rè rè to hơn, tốc độ cao thì ít hơn (lúc này chấp nhận được)
E quay lại gara hỏi xem thay dầu hộp số gi??? thợ bảo ko thay, lúc tháo ra hứng vào can tận dụng lại ( cái cần tiết kiệm, thì chả tiết kiệm), khi lắp có bổ sung thêm dầu của họ. E xem can đúng là dầu hộp số (can màu đỏ).
Vậy CT cho E hỏi: 1. Cái vụ thay côn khi tháo, lắp có ảnh hưởng gì đến hộp số ko ạ?
2. Cái vụ bổ sung thêm dầu kia liệu có là nghi phạm?
3. E dự kiến thay dầu hộp số lại liệu có hết kêu?
4. Chủ tịch cho E lời khuyên và hướng giải quyết ạ.
E trân thành cảm ơn!!!!!!!

bluestar2006

Xe container
E chào Chủ tịch, chào cả nhà!
Đầu tuần E chúc cả nhà mạnh khoẻ, V2 ngoan hiền!
Chả là tuần vừa rồi E giao xe cho gara quen thay toàn bộ cái vụ côn. Hôm qua E lấy xe, thì cái vụ côn nặng đã hết, nhưng xuất hiện cái bệnh mới là kêu hộp số, cụ thể như sau:
1. Nổ máy chưa vào số nó kêu rè rè, đạp côn hết kêu.@
2. Nổ máy vận hành kêu rè rè to hơn, tốc độ cao thì ít hơn (lúc này chấp nhận được)
E quay lại gara hỏi xem thay dầu hộp số gi??? thợ bảo ko thay, lúc tháo ra hứng vào can tận dụng lại ( cái cần tiết kiệm, thì chả tiết kiệm), khi lắp có bổ sung thêm dầu của họ. E xem can đúng là dầu hộp số (can màu đỏ).
Vậy CT cho E hỏi: 1. Cái vụ thay côn khi tháo, lắp có ảnh hưởng gì đến hộp số ko ạ?
2. Cái vụ bổ sung thêm dầu kia liệu có là nghi phạm?
3. E dự kiến thay dầu hộp số lại liệu có hết kêu?
4. Chủ tịch cho E lời khuyên và hướng giải quyết ạ.
E trân thành cảm ơn!!!!!!!
Trước tiên bác cho em hỏi danh mục thay những gì? Lá côn, bàn ép, bi T?
Việc tháo lắp chỉ ảnh hưởng đến cái chỗ lắp trục láp vào bánh răng vi sai. Nên nếu trước không kêu, giờ mới kêu thì có khả năng nguyên nhân nằm ở bàn ép, bi T vẫn chưa chuẩn

dugon_ng

Xe tải
Hôm qua đưa bà xã đi dự đám cưới về nửa đường thì xe lịm dần và chết máy, gọi thợ đến kiểm tra bảo là do dây phin (công + 1 dây phin = 220k). Em muốn thay cả 5 dây phin loại tốt (phòng sự cố tái diễn) nhưng không biết loại và giá cả thế nào, bác CT và các bác chỉ giúp em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

YORK

Xe tăng
Hôm qua đưa bà xã đi dự đám cưới về nửa đường thì xe lịm dần và chết máy, gọi thợ đến kiểm tra bảo là do dây phin (công + 1 dây phin = 220k). Em muốn thay cả 4 dây phin loại tốt (phòng sự cố tái diễn) nhưng không biết loại và giá cả thế nào, bác CT và các bác chỉ giúp em nhé!
Nhà cháu mua cả bộ 5 chiếc nhưng tư thay luôn vì dễ nhất trong các loại sửa xe:D, tuy nhiên giá cao hơn của lão Dụ Gơn Ngờ dững .................40K lận :))

Chỉnh sửa cuối:

YORK

Xe tăng
Vơ dần đóa nhà cháu nghĩ phải dùng công nghệ may xo thôi ;)

dugon_ng

Xe tải
Nhà cháu mua cả bộ 5 chiếc nhưng tư thay luôn vì dễ nhất trong các loại sửa xe:D, tuy nhiên giá cao hơn của lão Dụ Gơn Ngờ dững .................40K lận :))
Em đếm nhầm, phải là 5 chiếc. Cám ơn bác!

Veloc

Xe đạp
Thằng em xin chào tất cả các Anh Chị!
Em làm đơn xin gia nhập hội. Em ở TPHCM.
Xe hiện tại: KIA Pride B 95 .
Không biết trong TP, A/C PC off ở đâu nhỉ. Rất mong được sự chỉ giáo của các A/C