Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

alex_pagulayan

Xe điện
Loại rẻ thì chừng ~ 150K/đôi, kêu được thôi bác ạ chứ không thể nói là hay, vì loa giấy đường kính 10cm (giống loa theo xe).
Nếu bác muốn hay thì phải chế chỗ lắp loa to hơn, hoặc đóng thùng cho loa sau.
vậy em lắp vào cánh cửa trước có dc ko bác nhỉ? tiện bác cho em hỏi chỗ làm kính bấm với. vụ trợ lực thì em ko cần vì thấy nhẹ. chả nặng gì cả :D . nói chung em thấy CD5 tiết kiệm và nhỏ gọn, khá chắc chắn. đi giao hàng như nhà em rất ngon lành ;)

kid1412arc

Xe tăng
vậy em lắp vào cánh cửa trước có dc ko bác nhỉ? tiện bác cho em hỏi chỗ làm kính bấm với. vụ trợ lực thì em ko cần vì thấy nhẹ. chả nặng gì cả :D . nói chung em thấy CD5 tiết kiệm và nhỏ gọn, khá chắc chắn. đi giao hàng như nhà em rất ngon lành ;)
Bái phục bác, xe bác ko có trợ lực mà bác thấy nhẹ thì tay bác chắc rất to hoặc bác thử kiểm tra lại độ chụm xem nhé.

alex_pagulayan

Xe điện
Bái phục bác, xe bác ko có trợ lực mà bác thấy nhẹ thì tay bác chắc rất to hoặc bác thử kiểm tra lại độ chụm xem nhé.
em có thói quen là không bao giờ đánh lái chết.ngay từ khi mới biết lái xe đã vậy rồi ợ :D nên em không thấy nặng cụ ạ. chứ tay em bé tí trói gà còn không chặt ấy ạ. và ý em nói không nặng cũng không có nghĩa là em thấy nó rất nhẹ :D

Chỉnh sửa cuối:

kid1412arc

Xe tăng
Thời tiết năm nay có vẻ rét hơn năm ngoái lão nhể :D Hay nhà mềnh ngâm cứu cho cái vơ dần 1 đi ;)

Cái cửa trộn gió đang bị thiếu có vẻ cùng kích cỡ với ẻm ở phía trên. Nhà cháu thiết nghĩ làm em mới giống thế là xong :^)

Cơ cấu điều khiển này khi trước nhà cháu cứ thắc mắc mãi vì được kéo cáp từ tay gạt độ lạnh trên bảng điều khiển nhưng thực ra ở trỏng lại chả có gì nên gạt qua lại hão huyền thôi. Hiện tại cái này vô tích sự =)) Nhưng nếu có em cửa trộn phía trong mềnh có thể cho gió qua dàn sưởi theo biên độ 0 => 100%.

Cái khó nhất là chỗ này hiểm quá, muốn thử mất rất nhiều công và thời gian nên gần tròn năm rồi chưa có vơ dần. Các lão cho tý ong kiến xem sao nhé :)]
Nếu tháo ra có thể lắp thử cửa trộn trên xuống dưới là xác định được kích thước của nó ngay các lão nhể. Hiện tại xe nhà mềnh không có nên chỉ có ~50% gió qua dàn sưởi thôi các lão nhá.
Nửa đêm trằn trọc vụ dàn nóng và áy náy với bác York vì vẫn chưa lắp được quà của bác vào v2 nên em lọ mọ google ra được cái sơ đồ nguyên lý này có vẻ giống với hệ thống xe nhà mình. Cả nhà thử cùng nghiên cứu xem có thể chế được thêm cái temp blend door không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
em có thói quen là không bao giờ đánh lái chết.ngay từ khi mới biết lái xe đã vậy rồi ợ :D nên em không thấy nặng cụ ạ. chứ tay em bé tí trói gà còn không chặt ấy ạ. và ý em nói không nặng cũng không có nghĩa là em thấy nó rất nhẹ :D
Là bác ấy quen tay rồi thôi, chứ dùng trợ lực quen rồi, sang ko trợ lực là thấy ngay ấy mà. Ngày xưa tập lái UAZ có ai kêu đâu :D
Hôm trước em lái hộ hàng xóm 1 em CD5 ko trợ lực, lách qua cái xe vô duyên của ai chắn ngoài ngõ, thấy nặng tay vãi hàng :D

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Nửa đêm trằn trọc vụ dàn nóng và áy náy với bác York vì vẫn chưa lắp được quà của bác vào v2 nên em lọ mọ google ra được cái sơ đồ nguyên lý này có vẻ giống với hệ thống xe nhà mình. Cả nhà thử cùng nghiên cứu xem có thể chế được thêm cái temp blend door không ạ ?
Ko cần phải trăn trở đâu, gỡ của pride sang làm khuôn là được mà ;)

bluestar2006

Xe container
Độ kính điện thì bác qua Thu, số 6a Đỗ Ngọc Du họ làm cho, chi phí cỡ 1,5M nhé (dùng đồ bãi)

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container

kid1412arc

Xe tăng
Ko cần phải trăn trở đâu, gỡ của pride sang làm khuôn là được mà ;)
nhưng mổ xe bác nào để lấy khuôn bây giờ cụ nhỉ? Nhìn hình thì em đoán cửa trộn gió có kích thước tương tự cửa phân phối gió. Chả lẽ cứ tháo ra xong rồi hẵng chế nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Crazycars

Xe tăng
Trước khi vơ dần 1 đi vào thực tế làm tạm con quạt sưởi tầu dùng trước cho đỡ rét đã chế cháo cũng nhanh ạ :D

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Có cụ nào biết chỗ bán bộ tem và logo trước xe kia pride không? Chỉ em với. Em tìm hỏi tất cả các cửa hàng nội thất và bán phụ tùng ở TH mà không có nơi nào bán cả. Và rổ giá thế nào. Cụ nào biết chỉ em với

Crazycars

Xe tăng
Cụ ra chợ giời đặt hàng đảm bảo chậm nhất hôm sau cụ toại nguyện và cũng là ngày 1 cụ nào đó trong PC đăng tin giống cụ hôm nay :D
Em fun tý. Hàng còn chưa có thì rổ giá còn phải bàn đã.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Trước khi vơ dần 1 đi vào thực tế làm tạm con quạt sưởi tầu dùng trước cho đỡ rét đã chế cháo cũng nhanh ạ :D
Loại đấy trước em cũng định chế vào, cơ mà lăn tăn cái cơ cấu của nó có vẻ công nghệ mai so :D ngỗ nhỡ hóa vàng sớm thì toai. Nên thôi ạ :))

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Có cụ nào biết chỗ bán bộ tem và logo trước xe kia pride không? Chỉ em với. Em tìm hỏi tất cả các cửa hàng nội thất và bán phụ tùng ở TH mà không có nơi nào bán cả. Và rổ giá thế nào. Cụ nào biết chỉ em với
Đằng trước làm j có tem nhể :-? hay ý bác là chữ GTX dán ở cánh cửa xe ? tự chế lấy đi bác, hồi em bóc cái tem theo xe ra thấy xấu vãi nên em vứt đi rồi :D

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em ở TH thế có cụ nào biết chính xác Cửa hàng nào ở chợ trời bán không để em nhờ thằng cu em ra mua ạ. Hay cửa hàng nào cũng có

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Đằng trước làm j có tem nhể :-? hay ý bác là chữ GTX dán ở cánh cửa xe ? tự chế lấy đi bác, hồi em bóc cái tem theo xe ra thấy xấu vãi nên em vứt đi rồi :D
Không phải cụ à. Cả bộ tem sau gồm chữ prideb và kia màu đỏ, còn logo ở đằng trước cụ à. Vì con V2 của em bị mất logo và mới sơn lại nên bị bóc hết tem. chữ prideb và kia màu đỏ em có thể in được vì em làm in mà. nhưng cái logo kia ở đằng trước nếu không mua được chắc phải mang ra khắc cnc mất

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Em ở TH thế có cụ nào biết chính xác Cửa hàng nào ở chợ trời bán không để em nhờ thằng cu em ra mua ạ. Hay cửa hàng nào cũng có
Bộ tem (chỉ có đồ nhái thôi bác nhé) ở hàng Vinh Hương - số 64 Lê Gia Định có bán. Logo trước bác cũng hỏi luôn ở đó có không, nếu không phải tìm quanh các sạp ở chợ.

Crazycars

Xe tăng
Loại đấy trước em cũng định chế vào, cơ mà lăn tăn cái cơ cấu của nó có vẻ công nghệ mai so :D ngỗ nhỡ hóa vàng sớm thì toai. Nên thôi ạ :))
Chí phải, cũng lăn tăn phết, chắc phải gặp cụ nào thần kinh thép mới chơi được.:42: