Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Cháu chào các cụ ạ, cháu mới tham gia diễn đàn và mới mua xe của 1 cụ trên diễn đàn nhà mình ạ,cháu có 1 vấn đề muốn nhờ các cụ chỉ giáo ạ,xi nhan của cháu bật lúc có lúc không thì pải xử lý như nào ạ, hnay đi làm về trên cao tốc đại lộ thăng long mà cứ run run ạ.
Thanks các cụ ạ
Chào mừng bác gia nhập PC.
Bác mua xe của cụ nào thế ah ?
Còn vấn đề xi nhan của bác thì bác kiểm tra nhé.
Thử kiểm tra xem có bên nào bị cháy bóng k ? Nếu bị cháy thì đèn nháy xi nhan nó sẽ nháy nhanh hơn bên kia- đểbbáo hiệu cho tài xế biết mà thay.
Nếu k cháy bóng nào thì chắc bác sẽ phải thay cái role nháy xi nhan. Bác thò đầu vào chỗ chân côn, nhìn ngược lên sẽ thấy cái role màu xanh ấy. Mua về thay chắc tốn 50-60k.

Tuân120208

Xe máy
Xe của cháu biển 19a00923 cháu mua của cụ ds281 cháu k nhớ rõ nick lắm,cháu mới mua hôm thứ 6 tuấn trước,
Cảm ơn cụ ạh, mai cháu sẽ kiểm tra có j cháu xin chỉ giáo tiếp ạ

Tuân120208

Xe máy
Sáng nay e tháo cái role ra, lấy xì khô hết khu vực dưới chân côn thì xi nhan hoạt động bình thường, e bỏ hẳn cái cục màu xanh ra nhưng xi nhan vẫn hoạt độgn bình thường, các bác cho e xin hỏi cái cục này có tác dụng j ạh,

Tuân120208

Xe máy
Vâng cảm ơn bác, e vừa ra hỏi thợ, thợ cũng k biết là cái j, mọi chức năng hoạt động trên xe vẫn bình thường ạh

vuahung105

Xe container
Vâng cảm ơn bác, e vừa ra hỏi thợ, thợ cũng k biết là cái j, mọi chức năng hoạt động trên xe vẫn bình thường ạh
Bác chụp ảnh bộ dây cắm vào e xem thử xem sao.
Có khi nó là cái rơle điều khiển moto ăng ten điện.

trinhpt

Xe đạp
Theo e thì có thể có 2 nguyên nhân. Bác thử nhé.
1. Bị tuột ống nào đấy phía sau chế - bác có thế ngó nghiêng kiểm tra và cắm lại.
2. Mất điện van cầm chừng. Thông thường là bị lỏng hoặc tiếp xúc kém ở cái giắc hình chữ nhật nằm ngay trên nắp máy ấy ( có 4 dây vho 2 cai van cạnh và sau chế hòa khí ) bác có thể tháo giắc ra, vệ sinh bằng RP7 xem sao. Nếu k đc thì e tư vấn tiếp
báo cáo các bác cuối tuần qua em mang xe ra raga gần nhà nhờ kiểm tra bệnh mất garanti, điện van cầm chừng có, CHK không bị lỏng dây nào, 4 bugi ướt nhớt, vệ sinh xong kiểm tra lửa ngon, thợ tháo kim chỉnh xăng gió sau chế xịt vệ sinh, sau đó nổ máy thì garanti chỉnh được 800, nhưng chỉ được 5 phút , tắt máy mở lại mất garanti, phải vặn garanti lên 1200 mới chạy được, khi đang chạy thỉnh thoảng đạp côn vào số bị mất garanti tắt máy.
Bác thợ hẹn em tuần này mang xe ra tháo CKH ra vệ sinh hết xem khá không, em cũng không biết thế nào, xe thì chỉ cần đề 1 cái là nổ ngay, chạy tốc độ trên 40km thì ngọt không vấn đề gì, chỉ khi nào dừng đèn đỏ hay đạp côn sang số mới tắt máy, em ức chế quá..., mong các bác tư vấn thêm. Em cám ơn nhiều
em thấy mức xăng ở ô kính khi tắt máy thỉnh thoảng trống trơn, nhưng chỉ cần đề máy nổ là xăng lên nửa ô kính. Em nghi cái van cầm chừng chết hoặc lỏng điện, vì thấy dây điện thợ cắt đấu thẳng, mối dây gắn vào van hơi lỏng, các bác cho hỏi có thể tháo van cầm chừng ra để thay hay kiểm tra không,

Chỉnh sửa cuối:

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Báo cáo Chủ tịch và các bác về vấn đề cầu chì: Tối hôm qua đang đi tự nhiên bốc khói khét nghi ngút tưởng cháy xe, dừng lại thấy cái cầu chị Tail bị đứt và cháy khét lẹt, cháu nối tạm vào thì chập loẹt xoẹt, nên dứt ra đi tạm, ko cần đèn đồng hồ taplo. Chủ tịch cho em hướng giải quyết với ạ

bluestar2006

Xe container
báo cáo các bác cuối tuần qua em mang xe ra raga gần nhà nhờ kiểm tra bệnh mất garanti, điện van cầm chừng có, CHK không bị lỏng dây nào, 4 bugi ướt nhớt, vệ sinh xong kiểm tra lửa ngon, thợ tháo kim chỉnh xăng gió sau chế xịt vệ sinh, sau đó nổ máy thì garanti chỉnh được 800, nhưng chỉ được 5 phút , tắt máy mở lại mất garanti, phải vặn garanti lên 1200 mới chạy được, khi đang chạy thỉnh thoảng đạp côn vào số bị mất garanti tắt máy.
Bác thợ hẹn em tuần này mang xe ra tháo CKH ra vệ sinh hết xem khá không, em cũng không biết thế nào, xe thì chỉ cần đề 1 cái là nổ ngay, chạy tốc độ trên 40km thì ngọt không vấn đề gì, chỉ khi nào dừng đèn đỏ hay đạp côn sang số mới tắt máy, em ức chế quá..., mong các bác tư vấn thêm. Em cám ơn nhiều
em thấy mức xăng ở ô kính khi tắt máy thỉnh thoảng trống trơn, nhưng chỉ cần đề máy nổ là xăng lên nửa ô kính. Em nghi cái van cầm chừng chết hoặc lỏng điện, vì thấy dây điện thợ cắt đấu thẳng, mối dây gắn vào van hơi lỏng, các bác cho hỏi có thể tháo van cầm chừng ra để thay hay kiểm tra không,
Vậy bác kiểm tra lọc xăng, nếu bẩn thay cái khác. Nhưng sau đó cần kiểm tra bình xăng có cặn bẩn không thì vệ sinh sạch sẽ, kiểm tra cổ bình xăng có thủng không để tránh đất cát lọt vào ạ.

bluestar2006

Xe container
Báo cáo Chủ tịch và các bác về vấn đề cầu chì: Tối hôm qua đang đi tự nhiên bốc khói khét nghi ngút tưởng cháy xe, dừng lại thấy cái cầu chị Tail bị đứt và cháy khét lẹt, cháu nối tạm vào thì chập loẹt xoẹt, nên dứt ra đi tạm, ko cần đèn đồng hồ taplo. Chủ tịch cho em hướng giải quyết với ạ
Tạm thời bác cứ chạy không cầu chì, đèn hậu để tránh cháy chập thêm. Tiếp theo kiểm tra dây nhợ ở dưới taplo có dây nào bị em chuột mới cắn, gây chạm chập nhé.

trinhpt

Xe đạp
Vậy bác kiểm tra lọc xăng, nếu bẩn thay cái khác. Nhưng sau đó cần kiểm tra bình xăng có cặn bẩn không thì vệ sinh sạch sẽ, kiểm tra cổ bình xăng có thủng không để tránh đất cát lọt vào ạ.
dạ trưa nay em sẽ mua lọc xăng thay vào thử xem, em đã thay lọc gió, lọc xăng thì chưa thay

Xôi sáng

Xe buýt
Bác ct ơi xe em giờ mà chở đằng sau 4 ng là giảm xóc nó bị lún hết, em muốn thay cái lò xo cứng hơn đc ko bác hay bác có cách gì cho em ý kiến với?

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Bác ct ơi xe em giờ mà chở đằng sau 4 ng là giảm xóc nó bị lún hết, em muốn thay cái lò xo cứng hơn đc ko bác hay bác có cách gì cho em ý kiến với?
e lanh tranh hộ ctic vì vừa giải quyết món này: bác ra Hải Đăng làm đôi giảm sóc sau 500kx2 và đôi lò xo 300x2 nhé. Nếu bác hỏi được 4 cái cao su lót trên dưới cái lò xo thì thông báo cho e với