Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn Cụ, em kiểm tra buzi thì vẫn đỏ gạch muội bám không nhiều. để em cứ đi khoảng 2-3000km lại kiểm tra 1 lần để châm dầu khi nào hạ máy ra xử lý luôn thể.
xe của em còn có 1 hiện tượng nữa là khi đi tốc độ thấp khoảng 30-40km/h "giảm ga" có hiện tượng như không đồng tốc của hộp và kèm theo tiếng kêu xe bị dậm dựt, E đã thay cao su chân máy số 1, 2 rồi nhưng vẫn thê, mong các Cụ chỉ giáo ?
Bác nới vít, cho em nó ăn thêm 1 ít thì nó bớt giận dỗi, dấm dứt đấy :D

Kia4371

Xe đạp
Bác nới vít, cho em nó ăn thêm 1 ít thì nó bớt giận dỗi, dấm dứt đấy :D
Em cũng hiểu có thể do thiếu xăng, nhưng trường hợp của em là giảm ga cơ mà CT? liệu có phải là do côn hay là do bộ phận truyền động động nào đó không ăn khớp nhau?

hieuvuls

Xe hơi

Thưa CT và các bô lão.chiều qua cháu tiện đi thay dầu xong thì buộc luôn bướm gió vào rùi ợ.sáng nay đề thử thấy hết hiện tượng lùng bùng và khói đen.nhưng lại hơi khó đề.cháu nhấp ga vài cái và đề khoảng 5-6 phát j đó thì máy mới nổ.cơ bản cũng đỡ rùi ợ,tuy hơi khó đề hơn 1 chút.cháu xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của CT và các bô lão trong hội ợ.

hat65

Xe điện

Thưa CT và các bô lão.chiều qua cháu tiện đi thay dầu xong thì buộc luôn bướm gió vào rùi ợ.sáng nay đề thử thấy hết hiện tượng lùng bùng và khói đen.nhưng lại hơi khó đề.cháu nhấp ga vài cái và đề khoảng 5-6 phát j đó thì máy mới nổ.cơ bản cũng đỡ rùi ợ,tuy hơi khó đề hơn 1 chút.cháu xin cảm ơn những ý kiến đóng góp của CT và các bô lão trong hội ợ.
Cụ tháo buzi ra vệ sinh, nếu sáng đề phát đâầu ko nổ tjif cụ đạp hêt ga 1-2 cái rồi đề xem có dễ hơn ko

pipo_nhoc

Xe buýt

Sáng nay cháu qua Trường Giang thay dzoăng cong tơ mét và kiểm Tra chỗ ra dầu ở thước lái, cậu thợ phán là phải thay phớt với séc măng của thước lái hết đâu tận 1tr8 thời gian một ngày. Cháu ko biết thế nào lên đây hỏi ý kiến các cụ cao niên ạ.

hat65

Xe điện

Sáng nay cháu qua Trường Giang thay dzoăng cong tơ mét và kiểm Tra chỗ ra dầu ở thước lái, cậu thợ phán là phải thay phớt với séc măng của thước lái hết đâu tận 1tr8 thời gian một ngày. Cháu ko biết thế nào lên đây hỏi ý kiến các cụ cao niên ạ.
Thay phớt với bạc ( nếu rơ) chứ cụ. Món này 5 ăn 5 thua lắm

pipo_nhoc

Xe buýt
Nếu độ hao dầu ít thì chấp nhận đc
Dầu trợ lực mình nên dùng loại j ạ, cụ chỉ cháu với cháu đi mua về thay đặng còn châm bổ sung ạ. Vậy lỗi này là phải thay thước lái mới dứt điểm ạ? Còn đâu ko ăn thua hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

dongbaclangtu

Xe điện
Thước lái mua tầm tiền thợ báo sửa thôi, thay cho nó yên tâm bác ạ!

pipo_nhoc

Xe buýt
Hàng mới mà tìm được thì giá là hơn 7M đó bác nhé.
Hự đắt vậy hả chủ tịch vậy e kiếm cái hàng bãi vậy, món này sửa là ko ăn thua nên thay đúng ko ạ? Hàng bãi mình mua ở đâu chủ tịch chỉ cháu với.

hat65

Xe điện
Dầu trợ lực mình nên dùng loại j ạ, cụ chỉ cháu với cháu đi mua về thay đặng còn châm bổ sung ạ. Vậy lỗi này là phải thay thước lái mới dứt điểm ạ? Còn đâu ko ăn thua hả cụ?
Dầu trợ lực có ký hiệu ATF có màu đỏ, còn hãng thì rất nhiều như dầu máy.
Thay phớt vẫn đc có cái là tỷ lệ thành công và độ bền nó ko cao thôi.
Thay thước mới thì hiếm, hàng bãi thì cũng tùy, hên xui

bluestar2006

Xe container
Ví dụ hộp dầu trợ lực nó trong đám này - hộp Total ạ

-

hieuvuls

Xe hơi
Bẩm các cụ,nhờ CT và cụ hat65 mà vụ nổ lùng bùng và khói đen do thừa xăng buổi sáng nhà cháu đã đc cải thiện do cháu mở hết bướm gió ra.nhưng lại rất khó đề,trước khi đề cháu nhấp ga vài lần nhưng phải đến 5-7 lần mới nổ máy đc.cháu xin hỏi thêm là do cháu mở hết bướm gió ra mới khó đề hay là tại nguyên nhân khác ợ.hay cháu chỉ nên mở 1 nửa thôi.hay cụ nào biết chỗ kiếm đc cái dù hơi thì chỉ cháu với ợ chứ sáng đề mãi mà ko nổ cũng bực mình lắm,thank các cụ.

vuahung105

Xe container
Bẩm các cụ,nhờ CT và cụ hat65 mà vụ nổ lùng bùng và khói đen do thừa xăng buổi sáng nhà cháu đã đc cải thiện do cháu mở hết bướm gió ra.nhưng lại rất khó đề,trước khi đề cháu nhấp ga vài lần nhưng phải đến 5-7 lần mới nổ máy đc.cháu xin hỏi thêm là do cháu mở hết bướm gió ra mới khó đề hay là tại nguyên nhân khác ợ.hay cháu chỉ nên mở 1 nửa thôi.hay cụ nào biết chỗ kiếm đc cái dù hơi thì chỉ cháu với ợ chứ sáng đề mãi mà ko nổ cũng bực mình lắm,thank các cụ.
E cũng mở bướm lâu rồi. Nhưng chả cần đạp phát nào, vẫn nổ máy ngay và luôn. Bác tìm lại bài hướng dẫn chỉnh bù ga buổi sáng. Chỉnh lên một chút là ok thôi

hat65

Xe điện
Ko hiểu cụ nhấp ga nhẹ hay mạnh. Cần đạp kịch ga 2phát cụ nhé