Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

xecoitico

Xe buýt
Kim nhiệt với kim xăng lúc bị bệnh nó kịch kim thế đấy bác ạ, nhưng 1 lúc sau thì cái bệnh này nó lại khỏi, kim vòng tua không bập bênh theo nhịp signal nữa và kim xăng & kim nhiệt về với vị trí đúng (chỉ khoảng 10h thôi). Em vừa đi thay cái cục nháy signal như theo tư vấn của bác Vuahung105 và em đang theo dõi, hiện giờ chưa thấy bệnh tái phát, mong rằng em đã chữa đúng bệnh.
Theo em hiểu thì máy phát có vấn đề thì đèn sẽ báo trên đồng hồ táp lô. Nhưng cẩn thận thì bác có thể kiểm tra cả máy phát nữa. Đo dòng điện thì phải

Dieu1954

Xe hơi
Theo em hiểu thì máy phát có vấn đề thì đèn sẽ báo trên đồng hồ táp lô. Nhưng cẩn thận thì bác có thể kiểm tra cả máy phát nữa. Đo dòng điện thì phải
Cái bệnh này tôi đã bị rồi các bác ạ . khi con V2 của tôi bị bệnh như vậy tôi cũng rất ngại tắt máy đi thế là không đề được hóa ra tiếp súc của ắc quy không tốt lúc được lúc không . Làm lại đầu bọt ắc quy từ lúc đó đến giờ không xảy ra nữa . Tôi chỉ nói trường hợp con V2 của tôi để các bác tham khảo

deewey

Xe buýt
Em đang tìm hiểu thông tin về Sơn chống gỉ và chịu nhiệt ở trên mạng thì thấy nó có ghi là dùng được cho cả cả sắt, ống xả... Em muốn hỏi các cụ là em dùng loại này để sơn gầm xe được không?

vuahung105

Xe container
Em đang tìm hiểu thông tin về Sơn chống gỉ và chịu nhiệt ở trên mạng thì thấy nó có ghi là dùng được cho cả cả sắt, ống xả... Em muốn hỏi các cụ là em dùng loại này để sơn gầm xe được không?
e thấy các cụ nhà mình hay sử dụng 2 puowngg án.
1. phun gầm bằng cao su non, chống gỉ và thỉnh thoaảng chống ồn. chi phí chắc tầm 1 củ.
2. dùng sơn chống thấm ( dùng trong xây dựng) quét gầm chống gỉ thì giá cả hợp lý hơn.

deewey

Xe buýt
1. phun gầm bằng cao su non, chống gỉ và thỉnh thoaảng chống ồn. chi phí chắc tầm 1 củ.
2. dùng sơn chống thấm ( dùng trong xây dựng) quét gầm chống gỉ thì giá cả hợp lý hơn.
Cụ có cách nào kích gầm xe cho cao lên để có thể chui xuống dưới gầm thi công an toàn không? Em định nhờ chỗ cầu rửa xe để chui xuống nhưng thấy họ có vẻ ko đồng ý, em chưa nghĩ ra cách nào hay hơn.

dongbaclangtu

Xe điện
Nếu quyết tâm thì sẽ có cách. Bác choixongxu bên Wagon làm hẳn 4 cái kê bằng sắt, em thấy hay. Nói chung bác sẽ phải luân chuyển kích các bánh xe và kê cho chắc vào. Dùng kích không thì rất nguy hiểm, ngộ nhỡ kích nó tụt thì nguy.

vuahung105

Xe container
Cụ có cách nào kích gầm xe cho cao lên để có thể chui xuống dưới gầm thi công an toàn không? Em định nhờ chỗ cầu rửa xe để chui xuống nhưng thấy họ có vẻ ko đồng ý, em chưa nghĩ ra cách nào hay hơn.
vì lý do an toàn cho thân chủ - e khuyên baác k nên tự làm lấy . thề

zen2014

Xe tải
các bác cho e hỏi cd5 nhà mềnh k làm trợ lực điện như wagon được ạh. cái đồng hỗ xăng xe e lúc báo lúc k có phải hỏng mạch báo ở bình k ah. mua cái đấy ở đâu ah e hỏi Hải Đăng k còn hàng ah

bluestar2006

Xe container
các bác cho e hỏi cd5 nhà mềnh k làm trợ lực điện như wagon được ạh. cái đồng hỗ xăng xe e lúc báo lúc k có phải hỏng mạch báo ở bình k ah. mua cái đấy ở đâu ah e hỏi Hải Đăng k còn hàng ah
Có trợ lực điện bác ạ, nhưng hàng hiếm và chưa kiểm chưng chất lượng. Giá thì còn rẻ hơn độ trợ lực dầu, hôm trước em thăm dò các bác nhà mình nhưng chưa ai dám dùng.

Mạch báo xăng của xe bác chắc phần tiếp xúc với điện trở bị chập chờn. Hải đăng hết hàng đó thì 1 là sửa, 2 là nhờ ship tabao về thôi.

Chỉnh sửa cuối:

zen2014

Xe tải
Có trợ lực điện bác ạ, nhưng hàng hiếm và chưa kiểm chưng chất lượng. Giá thì còn rẻ hơn độ trợ lực dầu, hôm trước em thăm dò các bác nhà mình nhưng chưa ai dám dùng.

Mạch báo xăng của xe bác chắc phần tiếp xúc với điện trở bị chập chờn. Hải đăng hết hàng đó thì 1 là sửa, 2 là nhờ ship tabao về thôi.
CT có đặt được trợ lực điện k e thí nghiệm cho vì trợ lực điện đi đăng kiểm dễ hơn trợ lực dầu. để mai e tháo mạch ra vệ sinh xem sao. liệu từ h đến tết có d
đợt ship taobao k ah

Dieu1954

Xe hơi
2. dùng sơn chống thấm ( dùng trong xây dựng) quét gầm chống gỉ thì giá cả hợp lý hơn.[/QUOTE
Tôi thấy dùng sơn eboxy sơn có lẽ là tốt nhất và bền nhất

deewey

Xe buýt
2. dùng sơn chống thấm ( dùng trong xây dựng) quét gầm chống gỉ thì giá cả hợp lý hơn.[/QUOTE
Em đọc thông tin thì cái loại eboxy này có lại chống gỉ và chịu được nhiệt, chịu mài mòn nữa nên em đang tính thử làm 1 hộp về sơn thử xem thế nào, em đang chưa có cách nâng mông lên kiểu gì để có thể chui vào gầm cho an toàn bác ạ.

vuahung105

Xe container
[/QUOTE]

bác là chuyên gia trong lĩnh vực này, nên bác có thể tư vấn hộ bọn em xem nên chọn loại epoxy nào :
loại pha nhựa đường , chống trơn trượt ....
và giá cả các loại đc không ah. em nhìn vào danh mục sơn epoxy thấy hoa mắt quá $-)

vuahung105

Xe container
Em đọc thông tin thì cái loại eboxy này có lại chống gỉ và chịu được nhiệt, chịu mài mòn nữa nên em đang tính thử làm 1 hộp về sơn thử xem thế nào, em đang chưa có cách nâng mông lên kiểu gì để có thể chui vào gầm cho an toàn bác ạ.
tốt nhất là bác kiếm cái cầu bê tông rửa xe chỗ nào k còn hoạt động rồi chui vào là tốt nhất. bác thử chuột bạch đi xem sao

deewey

Xe buýt
Em đang định chọn 1 trong 2 loại này:
1. Eboxy Penguard Primer
2. Alkyd Primer
Em thấy option 1 có vẻ tốt hơn, các cụ cho em ý kiến nhé

cafe sáng

Xe buýt
Xe em cứ bật ac, quạt điều hòa dù chưa nổ máy là quạt nhiệt quay. Bất kể máy nóng hay lạnh.
Như vậy có bình thường không ạ?

vuahung105

Xe container
Xe em cứ bật ac, quạt điều hòa dù chưa nổ máy là quạt nhiệt quay. Bất kể máy nóng hay lạnh.
Như vậy có bình thường không ạ?
hoàn toàn bình thường bác nhé. mấy món này vốn là duụng cụ học tập của lão dongbac nên yên tâm

ZARG

Xe container
Các cụ chỉ cách em căn chỉnh Ga Răng Ty của Chế với!

Hôm qua lão Dongco với em chọc ngoáy thế nào giờ bệnh nó như này:

Nổ máy tua không đều, dao động từ 6-700 đến 1300. Đạp côn vọt lên 1500!

Vào số 1 đạp ga là có hiện tượng "hụt ga" dễ chết máy, em phải đạp nhồi thêm ga lên 1700-2000.

Đang đi mà đạp côn là tua đuối, xuống 500, không đạp ga thêm là lại chết máy!

Em tìm mãi không thấy bài hướng dẫn chỉnh CHK đâu. Các cụ giúp em mấy :(

Landaucuoivo2

Xe tăng
Các cụ chỉ cách em căn chỉnh Ga Răng Ty của Chế với!

Hôm qua lão Dongco với em chọc ngoáy thế nào giờ bệnh nó như này:

Nổ máy tua không đều, dao động từ 6-700 đến 1300. Đạp côn vọt lên 1500!

Vào số 1 đạp ga là có hiện tượng "hụt ga" dễ chết máy, em phải đạp nhồi thêm ga lên 1700-2000.

Đang đi mà đạp côn là tua đuối, xuống 500, không đạp ga thêm là lại chết máy!

Em tìm mãi không thấy bài hướng dẫn chỉnh CHK đâu. Các cụ giúp em mấy :(
Lại tèo thèng cu em bù ga roài... Ra tholamho đi...:D

ZARG

Xe container
Lại tèo thèng cu em bù ga roài... Ra tholamho đi...:D
Em nghĩ là chỉnh sai ga răng ty cụ ạ!

Chiều qua lão Dongco rửa chế xong lắp lại. Ga răng ty chuẩn luôn. Máy êm thít. Tối em đang chạy còn nhảy xuống kiểm tra vì tự nhiên xe đi êm quá, không gằn tý nào, giật mình.

Tối nay lôi ra chọc ngoáy nên mới bị sai đi :(