Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Em đã rửa ảnh kim nhiệt lên hỏi nhiều hàng nhưng không có loại này CT ạ. Chỉ có loại khác thôi. Loại khác thì em cũng thay rồi mà không thấy lên. Chắc lại phải nhờ CT vậy.
Em mua được cái lọc gió và 1 lọ nước làm mát két nước. Nhưng không biết lọc gió này có đúng không (Vì em thấy ghi là lọc gió điều hòa ạ.)
Em tháo lọc gió cũ ra sao lại thấy toàn mùi xăng CT nhỉ
nước 20k
Lọc gió 150k
Pride không có lọc gió điều hòa, nên bác cứ an tâm mà dùng (lắp vừa là OK)
Lọc cũ của bác thì cũng quá cũ rồi, hỗn hợp dầu + bụi + hơi xăng trong CHK bốc lên rồi đọng lại, em nghĩ mùi cũng là đương nhiên :D
Lúc nào rảnh em sẽ mua cho bác cái sensor nhiệt độ, rồi có gì nữa gửi kèm một thể bác nhé.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Vâng. Cám ơn CT

bacloan

Xe máy
hôm nay em đi tự dưng thấy giật khi tăng tốc
ko biết có fai do chết 1 con bu di nào ko ct ?
và khi hạ phanh tay thì đèn báo trên tapno vẫn sáng ct ạ. ko biết nó bị lam sao ạ ?

bluestar2006

Xe container
hôm nay em đi tự dưng thấy giật khi tăng tốc
ko biết có fai do chết 1 con bu di nào ko ct ?
và khi hạ phanh tay thì đèn báo trên tapno vẫn sáng ct ạ. ko biết nó bị lam sao ạ ?
Bác kiểm tra mức dầu phanh nhé, đang bị cạn rồi. Tiếp theo ngó cả 4 bánh và gầm xem có chỗ nào bị chảy dầu. Cái này phải chú ý và sử lý kịp thời.

bluestar2006

Xe container
Bác kiểm tra mức dầu phanh nhé, đang bị cạn rồi. Tiếp theo ngó cả 4 bánh và gầm xem có chỗ nào bị chảy dầu. Cái này phải chú ý và sử lý kịp thời.
Còn bu gi thì cũng có thể yếu, hoặc có cái dây cao áp nào hở nữa

bacloan

Xe máy
vâng cảm ơn ct em sẽ kiểm tra ngay ạ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
CT cho em hỏi chút. hôm rồi đã thay cả tấm phíp ở chỗ bơm xăng. bây giờ không ra dầu ở chỗ này nữa. Nhưng để cả buổi tối hay cả ngày thì vẫn thấy bị chảy 2- 3 giọt màu nâu. Vậy em muốn rửa máy để tìm chính xác chỗ ra dầu thì dùng xăng hay loại nước nào. Vì trước đây ra dầu chỗ bơm xăng nên nó bám tùm lum ở máy chảy xuống cả CTM và khu vực dưới đó. Em có lấy khăn lau sạch chỗ dưới bơm xăng thì chỗ dưới bơm xăng đã không còn chảy nữa. Em đang nghi chỗ hộp số hoặc thước lái. Nếu ra dầu thước lái có xử lý được không ạ. Hay phải thay thước lái mới.

Chỉnh sửa cuối:

ZINGGE

Xe tăng
Ngoài mấy lý do như CT nói ở trên thì bác cũng lên kiểm tra lại cái tiếp điểm báo đèn phanh tay nữa bác nhé,nó cũng có thể bị kẹt đó bác ạ (nó nằm ở trong chỗ cần kéo phanh tay ấy bác ạ )

vuahung105

Xe container
CT cho em hỏi chút. hôm rồi đã thay cả tấm phíp ở chỗ bơm xăng. bây giờ không ra dầu ở chỗ này nữa. Nhưng để cả buổi tối hay cả ngày thì vẫn thấy bị chảy 2- 3 giọt màu nâu. Vậy em muốn rửa máy để tìm chính xác chỗ ra dầu thì dùng xăng hay loại nước nào. Vì trước đây ra dầu chỗ bơm xăng nên nó bám tùm lum ở máy chảy xuống cả CTM và khu vực dưới đó. Em có lấy khăn lau sạch chỗ dưới bơm xăng thì chỗ dưới bơm xăng đã không còn chảy nữa. Em đang nghi chỗ hộp số hoặc thước lái. Nếu ra dầu thước lái có xử lý được không ạ. Hay phải thay thước lái mới.
rửa máy thì bác dùng dầu hỏa + chổi quét sơn cọ là sạch và đẹp nhất. nhớ rút ăc quy và để xe chỗ thoáng mát là đc .
e thấy xe mình hay bị chảy dầu ở chỗ dây congtomet lắm.

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
rửa máy thì bác dùng dầu hỏa + chổi quét sơn cọ là sạch và đẹp nhất. nhớ rút ăc quy và để xe chỗ thoáng mát là đc .
đúng vậy bác ạ. Em cũng bị chỗ ctm nhưng em đã vặn chặt rồi. Nhưng vẫn rỉ dầu

Chỉnh sửa cuối:

thinhquocltd

Xe tăng
Hờ hờ... cụ king nói lại trúng bệnh xe E. Nhân tiện hỏi cụ xử lý thế nào ợ. E đang tính sáng nay tulamlay bằng cách dùng cái cúpben cũ là phớt rồi vặn chặt vào, liệu có ổn ko nhỉ????

vuahung105

Xe container
Hờ hờ... cụ king nói lại trúng bệnh xe E. Nhân tiện hỏi cụ xử lý thế nào ợ. E đang tính sáng nay tulamlay bằng cách dùng cái cúpben cũ là phớt rồi vặn chặt vào, liệu có ổn ko nhỉ????
bác dùng cái cao su cupben là chuẩn đấy

Cái này hoàn toàn có thể tulamlay đc. Bác cắt một miếng cao su làm thành một cái gioăng nhét vừa cái ống. Rồi vặn chặt lại. Theo dõi xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

haipsvms1

Xe tải
Vậy là ổn rồi bác ạ. Cái cũ bác nên giữ lại nếu phần tiết chế nó vẫn còn gin nhé. Trường hợp cần thiết có thể ghép 2 thành 1 được.
Em quên mất bác hoạt động ở địa bàn nào ý nhỉ. VMS TT 1 ở Kim đồng ạ?
Hi, em ở yên bái cụ ạ, em làm phần vô tuyến ạ. CT có hay lên YBi công tác ko. Lên alo em vớinhé.
Hôm nọ thay xong mfd va moto em đều mang về hết...để cất. Mỗi cái kính lái thay xong ko mang về, chẳng nhẽ về làm cái mặt bàn.:-??

haipsvms1

Xe tải
Hôm nọ em vừa thay kính cho vợ em , kính không giá 1 củ , công thay và 2 hộp keo nữa 4lit tổng cộng là 1 củ 4 bác ạ. em thấy bảo kính lấy dưới Hà Nội chỉ có 8 lit thôi bác ạ.
Cụ mua kiểu gì giỏi thế, kính cụ loại gì, em ở xa hỏi mấy gara, chỗ rẻ nhất 1.5 củ, thế là thay. Keo 180k, công 300. Kính hankuk. Em search gúc gồ toàn ra đại học ngoại ngữ. Hankook thì là lốp xe. Em lại bị chém rồi. Lần sau vào hỏi các cụ trước cho chắc.:-<

Veloc

Xe đạp
Co bac nao thay trang noi ve vu mo den lai xe thi vong tua may bi giam chi dum em.
Cam on!
Do em go bang dt khong bo dau duoc. Moi nguoi thong cam

bluestar2006

Xe container
bác dùng cái cao su cupben là chuẩn đấy

Cái này hoàn toàn có thể tulamlay đc. Bác cắt một miếng cao su làm thành một cái gioăng nhét vừa cái ống. Rồi vặn chặt lại. Theo dõi xem sao.
Dầu ở hộp số thấm ra là do cái gioăng của con sâu countermeter (trong hình là cái vành gần phía trên), còn cái đầu dây ctm đã có gioăng rồi, vặn chặt là kín.
Để khắc phục chảy dầu ở đây, có thể thay cái gioăng, hoặc thợ hay bôi một vòng keo máy rồi lắp lại thôi ạ.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hôm nay cái màn hình gương của em đã bị tèo. Nguyên nhân là do bị chập chỗ nào của màn hình mà bị đứt cầu chì. Không có cầu chì thay em hàn dây đồng nhỏ. Nhưng khi bật công tắc thấy khét thê là toi. Mang lên thợ bảo cháy ic điều khiển và ic nguồn. Thợ bảo phải tìm mới có hàng thay. Kiểu này vứt luôn mua cái khác cho lành các cụ nhỉ

bacloan

Xe máy
ct ah . em kiểm tra dầu phanh thì thấy gần hết, đổ thêm dầu vào đèn tắt luôn ạ.
còn vụ đi bị giật ạ. sáng nay có tý việc em đi cố khoảng hơn 10km thì vẫn bị giật, nhưng khi về định bảo cho v2 đi ga ra nhưng tự dưng lại hết giật máy lại khỏe như bình thường
em vẫn vào ga ra bảo tháo bu ji kiểm tra thì thấy bu ji mầu đen ạ.
kiểm tra nguyên nhân hao dầu phanh là chảy dầu dưới hộp nhựa đưng dầu ạ.

cái này có khắc phục đc ko hay phải thay cái mới
còn vụ sec mang thì ga ra nó tính cả dầu máy la 3,5m ct ạ

9

menfuisuk

Xe máy
Em xin các bác hướng dẫn cách vệ sinh máy và giàn lạnh với gấp với ạ. E tính chiều nay (1/4) sẽ thao tác luôn. Dạo này có time hơn nghĩ yêu xe quá mà chả biết làm j. :(((. Với lại Chủ tịch cho e hỏi về vụ dây điện toàn bộ xe với. Xe e dây dợ lằng ngoàng quá. Nhìn đống dây và những bộ cầu chì, rơle bùng nhùng e thương quá. Chủ tịch cũng giúp e luôn địa chỉ đi lại toàn bộ dây điện với ạ. Hay là mình tulamlay đc ạ?