Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Cám ơn cụ và CT. Em vừa ra gara kiếm dc cái mfd bãi rồi. Gắn vào ok rồi, chưa trả tiền cứ thế về vì mai em còn thay kính lái, moto gạt nước với lại chỉnh mấy cái nữa nên chưa biết hết bao nhiêu.
Vậy là ổn rồi bác ạ. Cái cũ bác nên giữ lại nếu phần tiết chế nó vẫn còn gin nhé. Trường hợp cần thiết có thể ghép 2 thành 1 được.
Em quên mất bác hoạt động ở địa bàn nào ý nhỉ. VMS TT 1 ở Kim đồng ạ?

truong78

Xe máy
Cám ơn cụ và CT. Em vừa ra gara kiếm dc cái mfd bãi rồi. Gắn vào ok rồi, chưa trả tiền cứ thế về vì mai em còn thay kính lái, moto gạt nước với lại chỉnh mấy cái nữa nên chưa biết hết bao nhiêu.
Bác thay kính lái giá cả thế nào vậy ạ? Kính V2 nhà em rỗ kha khá. Gat nước bụi mắc vào không hết được. E đang không biết phải làm thế nào? Em nhờ Chủ tịch và các bác tư vấn giúp em ạ! Em cảm ơn ạ!

ZINGGE

Xe tăng
Bác thay kính lái giá cả thế nào vậy ạ? Kính V2 nhà em rỗ kha khá. Gat nước bụi mắc vào không hết được. E đang không biết phải làm thế nào? Em nhờ Chủ tịch và các bác tư vấn giúp em ạ! Em cảm ơn ạ!
Hôm nọ em vừa thay kính cho vợ em , kính không giá 1 củ , công thay và 2 hộp keo nữa 4lit tổng cộng là 1 củ 4 bác ạ. em thấy bảo kính lấy dưới Hà Nội chỉ có 8 lit thôi bác ạ.

truong78

Xe máy
Hôm nọ em vừa thay kính cho vợ em , kính không giá 1 củ , công thay và 2 hộp keo nữa 4lit tổng cộng là 1 củ 4 bác ạ. em thấy bảo kính lấy dưới Hà Nội chỉ có 8 lit thôi bác ạ.
Em cám ơn bác ạ!

thinhquocltd

Xe tăng
Xe em sang nay cai den bao hinh cacte dau va hinh acquy bị tịt . K biết có phải cháy bóng hay cầu chì nhỉ. Nhờ các cao nhân chỉ bảo ạ! Hichic... Vui thật ngày nào cũng có việc...

vuahung105

Xe container
Xe em sang nay cai den bao hinh cacte dau va hinh acquy bị tịt . K biết có phải cháy bóng hay cầu chì nhỉ. Nhờ các cao nhân chỉ bảo ạ! Hichic... Vui thật ngày nào cũng có việc...
đèn báo bơm dầu thì chắc là cháy thôi.
còn đèn báo xạc, muốn chắc chắn thì bác nổ máy rồi đo thử ở 2 cực ăc quy xem điện áp bao nhiêu.
nếu lúc nổ máy và tắt máy điện áp k đổi thì nguy cơ hỏng máy phát rùi ( hy vong bác k nằm trong trường hợp này )
em toàn chơi một lô bóng led về dự phòng, hỏng là thay thôi. 5 k/ cái.
note. thế mới có việc chứ nếu k lại buồn hì hì

Chỉnh sửa cuối:

boysaigonhot

Xe máy
Nếu bác ở trong SG thì quấn lại máy phát này khoảng 5-600 ngàn !! bảo đảm chạy thêm 5 năm nữa !!
Chổ nào quấn vậy bác? Em còn 1 cái đã bị hư nhưng ra Nguyễn Công Trứ họ báo giá quấn là 1,2 tr = máy phát nội địa HQ nên em chưa quấn.

Mr Pon

Xe máy
sao em không pót được bài CT nhỉ ?

Mr Pon

Xe máy
Ah , lại được rồi
CT và các kụ cho em hỏi
B của em mới phải thay giàn nóng điều hòa . Gara báo giá 1,6 tr hàng Kia [ nguyên đai kiện, mã số , mã hàng xuất xứ rõ ràng,..] thì có ổn không ạ.
Cảm ơn các Kụ

Mr Pon

Xe máy
Tiện đây cụ CT và các kụ cho hỏi luôn

- Mua loại xịt gì để xịt goăng kính cửa, loại nào để lau taplo?
- Có nên bọc ghế không vì : nếu để nỉ nguyên bản thì em thấy đẹp nhưng sợ bẩn, hôi. nếu bọc thì mất nguyên bản mà cũng chưa biết chọn mầu ntn , hay phối mầu ntn - Xin cao kiến các KỤ....................

nhà cháu cảm ơn ạ!

Mr Pon

Xe máy
À
Xin CT và các KỤ vài nhời về viện phí của Beta nhà em ah.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Ct cho em hỏi chút. Em đã thay kim báo nhiệt sao đồng hồ lại không lên nhỉ. Em thử dây vào mát thì đồng hồ lại lên kịch kim. Hay không đúng loại. Cụ thể là loại nào em tìm mua ạ. Thanks CT
À dây CTM xin đúng như CT nói chạy sướng thật không có hiện tượng lắc kim chỉ có lên và xuống từ từ.

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

vuahung105

Xe container
À
Xin CT và các KỤ vài nhời về viện phí của Beta nhà em ah.
em thấy cũng bị tính thêm khoảng 1.4 lần giá vật tư. nhưng có mấy điểm e thắc mắc.
1. công tắc pha cốt. với giá ấy là thay toàn bộ cụm điều khiển, có cả chức năng INT.
2. rơ le lên kính là ntn? e k hiểu, hay là công tắc lên kính điện?

bluestar2006

Xe container
em thấy cũng bị tính thêm khoảng 1.4 lần giá vật tư. nhưng có mấy điểm e thắc mắc.
1. công tắc pha cốt. với giá ấy là thay toàn bộ cụm điều khiển, có cả chức năng INT.
2. rơ le lên kính là ntn? e k hiểu, hay là công tắc lên kính điện?
1. Em nghĩ chính là bộ công tắc INT đó ạ
2. Là thợ dùng relay để kích cho điện vào motor lên kính mạnh hơn. Em hơi dị ứng với cách sửa này, nhưng thợ lười lần dây để thay nên hay chọn phương pháp này cho nhanh.

Nhìn chung với giá phụ tùng của gara tính như vậy, nếu họ mua đồ tốt thì cũng chấp nhận (vì chẳng gara nào tính giá như mình Tumualay cả bác ạ)

bluestar2006

Xe container
Ct cho em hỏi chút. Em đã thay kim báo nhiệt sao đồng hồ lại không lên nhỉ. Em thử dây vào mát thì đồng hồ lại lên kịch kim. Hay không đúng loại. Cụ thể là loại nào em tìm mua ạ. Thanks CT
À dây CTM xin đúng như CT nói chạy sướng thật không có hiện tượng lắc kim chỉ có lên và xuống từ từ.
Bác đi tìm cái loại này nhé:

Chỉnh sửa cuối:

thinhquocltd

Xe tăng
1. Em nghĩ chính là bộ công tắc INT đó ạ
2. Là thợ dùng relay để kích cho điện vào motor lên kính mạnh hơn. Em hơi dị ứng với cách sửa này, nhưng thợ lười lần dây để thay nên hay chọn phương pháp này cho nhanh.

Nhìn chung với giá phụ tùng của gara tính như vậy, nếu họ mua đồ tốt thì cũng chấp nhận (vì chẳng gara nào tính giá như mình Tumualay cả bác ạ)
E giống CT về cái vụ dị ứng với cách làm của thợ là đấu thêm giơ le kích điện. Hôm nọ điều hòa xe E cứ đóng ngắt liên tục thợ bảo điện yếu ...thế là là cho 1 đoạn dây lòng thòng từ acquy và 1 cái giơ le ( ức chế thật).
Nhân tiện đây CT cho E hỏi có cả bộ dây mới cho tòan bộ xe bán như xe máy ko nhỉ???

Mr Pon

Xe máy
Cảm ơn các kụ.
Cái công tắc của em chính là vụ INT dáy ạ.
Cũng tốn kém nhưng em cũng cẩn thận, xe cỏ thì cũng phải làm cho ổn thì mới an toàn và em nó mới phục vụ mình chu đáo ạ.
Đấy là em chưa đi làm gầm, sàn, nội thất đáy ạ. Đang nuôi lợn các kụ ạ.
CT và các kụ cho em thông tin về vụ dung dịch bôi trơn gioăng kính cửa và làm sạch táp lô ạ ?

kid1412arc

Xe tăng
Cảm ơn các kụ.
Cái công tắc của em chính là vụ INT dáy ạ.
Cũng tốn kém nhưng em cũng cẩn thận, xe cỏ thì cũng phải làm cho ổn thì mới an toàn và em nó mới phục vụ mình chu đáo ạ.
Đấy là em chưa đi làm gầm, sàn, nội thất đáy ạ. Đang nuôi lợn các kụ ạ.
CT và các kụ cho em thông tin về vụ dung dịch bôi trơn gioăng kính cửa và làm sạch táp lô ạ ?
em dùng loại của Sonax thấy ổn ạ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bác đi tìm cái loại này nhé:

Em đã rửa ảnh kim nhiệt lên hỏi nhiều hàng nhưng không có loại này CT ạ. Chỉ có loại khác thôi. Loại khác thì em cũng thay rồi mà không thấy lên. Chắc lại phải nhờ CT vậy.
Em mua được cái lọc gió và 1 lọ nước làm mát két nước. Nhưng không biết lọc gió này có đúng không (Vì em thấy ghi là lọc gió điều hòa ạ.)
Em tháo lọc gió cũ ra sao lại thấy toàn mùi xăng CT nhỉ
nước 20k
Lọc gió 150k