Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 87 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container

Kính chào đại gia đình năm mới chúc cc và gia đình an khang thịnh vượng. E lính mới 2003 mong được hoc hỏi cc. E nam định ah
Qua 15 năm mà vẫn giữ được bộ ốp bánh xe thế kia là được đó bác ạ.

Gau_soc

Xe hơi
Vâng chào bác ạ!
Vụ hôm trước cũng ổn rồi chứ bác? Một chút sự cố thôi bác nhỉ.
Có thời gian bác lại cùng chém gió với cả nhà mình bác nhé.
Cũng ổn rồi bác ạ, sáng nay mới xong tất cả, cũng mặn phết.
Thỉnh thoảng các bác cho em chém gió nhé

Bác YXHB ơi, bác dùng từ chuyên ngành quá. E ứ hiểu, " cô ti" là sao hả Bác hii. Giờ các Bác hay Trà mần vào lúc nào ạ? E muốn ra học tập chút ạ.
Mầm ti - quán trà gần trường mầm non Yên Hoà
Cô ti - quán trà khu đô thị Ecopark - Hưng Yên
Nhưng không họp thường xuyên, of chui mà ( giờ anh em trong clb thành thợ hết rồi nên không có nhu cầu gặp gỡ trao đổi kt nữa )

NVT82

Xe máy
Dạ. E cảm ơn Bác nhé. Bác YXHB cho em hỏi, làm thế nào để biết các Bác có of nhỉ? E muốn ra gặp gỡ các B và xin các Bác chút kiến thức ạ.

la1900

Xe máy
Chào CT và các bác
V2 của em vào trời lạnh này nổ máy cứ phải nhay ga tới 5p đồng hồ thì mới ổn định 700 vòng và không chết máy, đi rất yếu phải 15p sau nóng máy lên thì đi mới ổn định bình thường. Em mang ra gara nhờ chỉnh bù ga buổi sáng thì họ bảo CHK của em không còn bộ phận này, phải thay CHK khác. Các bác cho em hỏi có thể mua riêng bộ phận này hay có cách nào khác khắc phục không ạ?

Chào CT và các bác
V2 của em vào trời lạnh này nổ máy cứ phải nhay ga tới 5p đồng hồ thì mới ổn định 700 vòng và không chết máy, đi rất yếu phải 15p sau nóng máy lên thì đi mới ổn định bình thường. Em mang ra gara nhờ chỉnh bù ga buổi sáng thì họ bảo CHK của em không còn bộ phận này, phải thay CHK khác. Các bác cho em hỏi có thể mua riêng bộ phận này hay có cách nào khác khắc phục không ạ?
Gãi đúng chỗ ngứa rồi đấy ! Nếu chế hỏng cái dù, thì nó đây

Chỉnh sửa cuối:
Dạ. E cảm ơn Bác nhé. Bác YXHB cho em hỏi, làm thế nào để biết các Bác có of nhỉ? E muốn ra gặp gỡ các B và xin các Bác chút kiến thức ạ.
Khó nhể ? Họp chui nên bất đắc kì tử lắm

bluestar2006

Xe container
Chào CT và các bác
Để nói có thể khắc phục được cái CHK của xe bác thì cũng phải xem cụ thể. Bác tháo bầu lọc gío rồi chụp thêm mấy cái ảnh CHK chi tiết thì tốt bác ạ.
Còn riêng phần bù ga theo nhiệt độ này, nếu muốn mua thì phải tìm mấy bác bán đồ bãi, cũng không phải tìm là thấy ngay và giá cũng không rẻ mấy.

(Note Cái dù của bác YXHB cũng là 1 bộ phận liên quan đến chức năng bù ga lạnh này, nhưng nó là điều kiện đủ, còn cái đang thiếu là điều kiện cần)

Nếu cái CHK hiện tại mà cũ quá, thì bác cũng cân nhắc gợi ý của thợ là thay cái CHK bãi khác nhưng đủ chức năng.

la1900

Xe máy
Để nói có thể khắc phục được cái CHK của xe bác thì cũng phải xem cụ thể. Bác tháo bầu lọc gío rồi chụp thêm mấy cái ảnh CHK chi tiết thì tốt bác ạ.
Còn riêng phần bù ga theo nhiệt độ này, nếu muốn mua thì phải tìm mấy bác bán đồ bãi, cũng không phải tìm là thấy ngay và giá cũng không rẻ mấy.

(Note Cái dù của bác YXHB cũng là 1 bộ phận liên quan đến chức năng bù ga lạnh này, nhưng nó là điều kiện đủ, còn cái đang thiếu là điều kiện cần)

Nếu cái CHK hiện tại mà cũ quá, thì bác cũng cân nhắc gợi ý của thợ là thay cái CHK bãi khác nhưng đủ chức năng.
Em cảm ơn CT
Chắc mai em phải tháo bầu lọc gió để chụp ảnh post CHK lên. Cái CHK này em vẫn ưng ý vì đi vẫn bốc và đi đường trường cả điều hòa hết 6l xăng 95/100km. Nếu phải thay thì cũng hơi tiếc. CHK bãi chỉ sợ mua phải cái lại không bằng cái cũ.

dongbaclangtu

Xe điện
Trời lạnh, xe ae ta khó nổ, em xin chia sẻ kinh nghiệm đề máy trời lạnh.
Xe em vẫn buộc bướm mở banh, sáng sớm em lấy giẻ bịt họng hút của chế. Đề phát nổ các bác ạ.
Cụ kiểm tra bù ga lạnh còn hoạt động hay tắc đường nước lên bù ga rồi ạ? Sờ lúc nổ máy dây cao su ko nóng thì thông vì nó hay bị gỉ bít kín.
Dù kéo bướm trước có hoạt động mà hỏng rồi à cụ?

Lái thuê xe cỏ

Xe đạp
Cụ kiểm tra bù ga lạnh còn hoạt động hay tắc đường nước lên bù ga rồi ạ? Sờ lúc nổ máy dây cao su ko nóng thì thông vì nó hay bị gỉ bít kín.
Dù kéo bướm trước có hoạt động mà hỏng rồi à cụ?
Các cụ giúp cháu với ạ. Chả là chìa khóa xe cháu bị dơ nên rơi mất nên cháu dùng chìa xe máy để đi. Mỗi lần cho người khác mượn xe vặn về chế độ lock là khóa luôn vô lăng dùng chìa xe máy thì ko mở được nữa. Vậy cháu để chìa khóa ở chế độ acc rồi rút ra luôn có ảnh hưởng gì ko ạ.
Tiện thể các cụ cho cháu hỏi luôn là cái khóa cửa tự động mà hết pin thì làm sao mở cửa ạ
Cảm ơn các cụ