Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

do xuan truong

Xe tải
thế thì tốt nhất bác cứ cho giá lên ạ,bác cứ giấu làm gì??chúng em cũng đánh giá chất xe trên giá xem bác có mua rẻ hay mắc chứ chúng em có phải nghề bói toán qua mạng đâu bác?còn Pride mà xấu thì dưới 50,gọi là đẹp 50<x<100,đẹp hơn thì 100,còn giá sưu tầm thì cộng vô cùng bác ạ,em nói vậy nếu bác phật ý thì em xin lỗi ạ,thân ái!
giá 120 tr ạ

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi với, cái ống nước như hình nhà mình có ai có cao kiến gì hay không em định đặt làm bằng inox có ổn không các bác

Cái này bác cứ hàn tạm những chỗ thủng, rồi nhờ HN lúc nào tiện thì tìm và đặt hàng từ taobao về thay, chứ không cần đặt chế bằng inox vừa đắt mà chưa chắc đã bền đâu ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
đó là bộ ron sơ cua của chú, hàng chú găm mà....tưởng cái kia bị dài nên mới để lại HN à. Nhầm nhọt, nó là ron bên lơ của chú, nên không để được cháu nhé
dạ cháu hiểu mà chú,hihi.cháu tưởng chú bị dư thật ạ,chứ nếu biết chú găm cháu cũng ko dám giới thiệu ạ.hehe.để cháu xem ron cũ có còn đc ko ạ rồi đưa anh ấy lắp tạm ạ

Nghia pride

Xe máy
Cái này bác cứ hàn tạm những chỗ thủng, rồi nhờ HN lúc nào tiện thì tìm và đặt hàng từ taobao về thay, chứ không cần đặt chế bằng inox vừa đắt mà chưa chắc đã bền đâu ạ
Dạ bác nói chí phải, tính chuột bạch một phát để dành sài dần, vậy bữa nào có anh em đặt taobao bác cho em ké 3 ống với nha các bác

Kia cd5 2003

Xe tăng
ống ở cổ bình xăng ạ chú Bluestar2006

bluestar2006

Xe container
Dạ bác nói chí phải, tính chuột bạch một phát để dành sài dần, vậy bữa nào có anh em đặt taobao bác cho em ké 3 ống với nha các bác
Bác ơi cái này tìm được cái nào hay cái đó, chứ hàng ở bển cũng ko có số lượng nhiều đâu.
Phải găm dần dần bác ạ :)

Nghia pride

Xe máy
ống ở cổ bình xăng ạ chú Bluestar2006
Cái ống này bọn thợ trong đây hay bít ( còn gọi là giết, bỏ, ngắt) đường nước lên chế đó Nam, bọn này hay làm thế cho tiện nên khi nào khí hậu miền nam trở lạnh là phải đề và châm xăng vào lọc gió ( còn gọi là châm xì ke vì phần lớn là cánh bướm bị cột hết rồi) nếu có kinh nghiệm còn không là phải chục phát mới nổ máy, mà nổ cũng cà giựt lắm Nam ơi, còn đối với mình thì nó rất hữu dụng để bù ga buổi sáng, giải nhiệt chế nữa , xe mình bộ sưởi bị xì chứ không là mình sử dụng nó lun chứ không là mọi chức năng trên xe phải hoạt động hết theo zin à nha, bộ sưởi mua đc không bác?

vuahung105

Xe container
Cái ống này bọn thợ trong đây hay bít ( còn gọi là giết, bỏ, ngắt) đường nước lên chế đó Nam, bọn này hay làm thế cho tiện nên khi nào khí hậu miền nam trở lạnh là phải đề và châm xăng vào lọc gió ( còn gọi là châm xì ke vì phần lớn là cánh bướm bị cột hết rồi) nếu có kinh nghiệm còn không là phải chục phát mới nổ máy, mà nổ cũng cà giựt lắm Nam ơi, còn đối với mình thì nó rất hữu dụng để bù ga buổi sáng, giải nhiệt chế nữa , xe mình bộ sưởi bị xì chứ không là mình sử dụng nó lun chứ không là mọi chức năng trên xe phải hoạt động hết theo zin à nha, bộ sưởi mua đc không bác?
Giàn sưởi thì bọn e vẫn mua ở taobao về lắp.
Bây h mới nhớ ra 1 điểm e thắc mắc ở khoang máy em DM , bên dưới cái bầu lọc gió có thêm cái cục gì khá to, giống như bec phun xăng, nhưng lại k phải. Vậy nó là gì đấy bác ?

Kia cd5 2003

Xe tăng
haha....em mới hỏi chú Bluestar rồi ạ,còn giàn sưởi vẫn mua bên taobao anh ạ,e mới order cho anh Khoai 123 1 cái ạ.còn cái ống anh nói là cái ống này á hả(trong khoanh đỏ chỗ bơm xăng)

(r

Nghia pride

Xe máy
Giàn sưởi thì bọn e vẫn mua ở taobao về lắp.
Bây h mới nhớ ra 1 điểm e thắc mắc ở khoang máy em DM , bên dưới cái bầu lọc gió có thêm cái cục gì khá to, giống như bec phun xăng, nhưng lại k phải. Vậy nó là gì đấy bác ?
Cái cục có ống nối từ lọc gió xuống phải khồg bác?, nó có tác dụng hút 1 phần khí thải dưới ống xả ( ống xả có thêm một bầu lọc nữa ) lên rồii đốt lai khi xe đạt tới một áp suất nhất định ( nó khiển bằng van lá ) , chế của DM rắc rối lắm bác , có tổng cộng 5 cái dù ( chưa kể dù lạnh và dù bù ga buổi sáng nhé bác ) khiển ống nước giải nhiệt qua chế, khiển van ống hơi nắp máy, khiển 1 cái van gì đó nối với dây điện...... Em chỉ biết tới đó, nói chung bộ chế em đã chuyển toàn bộ của pride beta sang rồi bác ợ kể ca ống xả ( cho dễ sài và do không kiếm ra phụ tùng thay thế)?, còn cái cổ hút vẩn còn trên DM nhưng phảt bít lại vài ống, bữa nào rãnh sẽ thay nốt
Em còn vài hình ảnh mai em sẽ úp lên cho các bác ngâm cứu nhe

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Cái cục có ống nối từ lọc gió xuống phải khồg bác?, nó có tác dụng hút 1 phần khí thải dưới ống xả ( ống xả có thêm một bầu lọc nữa ) lên rồii đốt lai khi xe đạt tới một áp suất nhất định ( nó khiển bằng van lá ) , chế của DM rắc rối lắm bác , có tổng cộng 5 cái dù ( chưa kể dù lạnh và dù bù ga buổi sáng nhé bác ) khiển ống nước giải nhiệt qua chế, khiển van ống hơi nắp máy, khiển 1 cái van gì đó nối với dây điện...... Em chỉ biết tới đó, nói chung bộ chế em đã chuyển toàn bộ của pride beta sang rồi bác ợ kể ca ống xả ( cho dễ sài và do không kiếm ra phụ tùng thay thế)?, còn cái cổ hút vẩn còn trên DM nhưng phảt bít lại vài ống, bữa nào rãnh sẽ thay nốt
thay ra đừng bán ve chai,để em qa dọn phụ cho.haha,nói chứ tháo ra rồi cho em mượn học cái nha :D

vuahung105

Xe container
Hay đấy ah. Chắc thiết kế này dùng cho xe xứ lạnh, băng tuyết, nên cần hơi nóng nhanh để đạt nhiệt độ tối ưu. Dù sao thì ở VN, đặc biệt là trong nam cũng k cần cái này thật bác nhi?
E DM hiện đại thật :)

Nghia pride

Xe máy
Nghia pride đèn lang téc - đờ mi 140k/c hàng Hàn nhé
cám ơn bác YXHB nhiều lắm ạ, cái ron bô thì bác cho em xin còn cái đèn lăng téc đang tìm của DM thì nó khác xa cd5 với pride nhiều lắm bác ơi, nó to hơn cd5 nhiều em đang đau đầu vụ này, em phải đem đi chế mới sài đc đấy bác , rõ khổ

Chỉnh sửa cuối:

Nghia pride

Xe máy
Hay đấy ah. Chắc thiết kế này dùng cho xe xứ lạnh, băng tuyết, nên cần hơi nóng nhanh để đạt nhiệt độ tối ưu. Dù sao thì ở VN, đặc biệt là trong nam cũng k cần cái này thật bác nhi?
E DM hiện đại thật :)

Vài tấm còn sót của chế DM nè bác