Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

maund

Xe tải
Kiểm tra kỹ trước khi thay bác, không biết ở miền bắc có dây hịn không bác, trong em dây thay dây hàng loại tốt ( hàng sx for kia pride) ở An Dương Vương nó quất 250.000 /1 bộ sài thấy cũng ok
Hàng Hịn kiếm hơi khó ạ. Chắc CT và a Xồm mới kiếm đc. CÒn hàng em mua cho a Linh hôm trước xài cũng thấy ok thì phải :D

Kiểm tra kỹ trước khi thay bác, không biết ở miền bắc có dây hịn không bác, trong em dây thay dây hàng loại tốt ( hàng sx for kia pride) ở An Dương Vương nó quất 250.000 /1 bộ sài thấy cũng ok
Hàng Hịn kiếm hơi khó ạ. Chắc CT và a Xồm mới kiếm đc. CÒn hàng em mua cho a Linh hôm trước xài cũng thấy ok thì phải :D
Hàng hịn giờ lấy đâu ra ??? toàn hàng for thôi....không biết 1 bộ gồm những gì ? nếu chỉ ruột và vỏ thì rẻ thôi mà ( tầm hơn tăm ) nhưng nếu 1 bộ gồm cả ruột, vỏ và sâu thì 250k thì rẻ quá :))

Báo cáo bác là ron cửa xe em chu vi dài +- 4,1met bác ơi, Bác xem giúp em với nhé, thank bác, em rất hy vọng nó vừa
Em cũng hy vọng là gioăng bác YXHB dư sẽ vừa em DM của bác, vì cùng đợt gioăng đó bác Hiếu trên Lạng sơn lắp, em đã hướng dẫn cắt bớt gioăng phần cột A và bên dưới cửa đi thì mới vừa cửa trước lái của xe Beta
Chủ tịch đúng là "tội đồ" của em DM =))

Nghia pride

Xe máy
Hàng hịn giờ lấy đâu ra ??? toàn hàng for thôi....không biết 1 bộ gồm những gì ? nếu chỉ ruột và vỏ thì rẻ thôi mà ( tầm hơn tăm ) nhưng nếu 1 bộ gồm cả ruột, vỏ và sâu thì 250k thì rẻ quá :))
250k/1 bộ cả sâu và đế ghim vào sắt xi luôn đó bác

vuahung105

Xe container
250k/1 bộ cả sâu và đế ghim vào sắt xi luôn đó bác
Sâu là cái cục có bánh răng nhựa màu trắng, bắt với hộp số bằng cái ốc 10 kia. Bác có nhầm k vậy. Nếu k nhầm thì 250k là rẻ đấy ah

Kia cd5 2003

Xe tăng
1 sợi dây ctm có 80k thui anh,con sâu ctm 200k hàng xịn ạ :D

Nghia pride

Xe máy
Sâu là cái cục có bánh răng nhựa màu trắng, bắt với hộp số bằng cái ốc 10 kia. Bác có nhầm k vậy. Nếu k nhầm thì 250k là rẻ đấy ah
bác King tinh ý, em nhầm, bộ ctm này có miếng cao su bắt vào săt xi nhưng không có cụm bánh răng nhựa ( cái thăm nhơt hộp số luôn đúng không bác), em chịu phạt một ly, huhuhu
Bộ dây trong SG bán 60-100k tuỳ nơi bán nhưng em thấy nó dại dại sao ấy nhất là không có miếng đệm cao su chống nước vô hộp số , sài cũng dc nhưng không bền, em mua bộ 250k sài 2 năm nay vẫn thấy ồn,hay em mua không đúng rồi, em định tham khảo các bác PC xem có cao kiến gì không cho e học hỏi với...

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
bác King tinh ý, em nhầm, bộ ctm này có miếng cao su bắt vào săt xi nhưng không có cụm bánh răng nhựa ( cái thăm nhơt hộp số luôn đúng không bác), em chịu phạt một ly, huhuhu
Bộ dây trong SG bán 60-100k tuỳ nơi bán nhưng em thấy nó dại dại sao ấy, sài cũng dc nhưng không bền, em mua bộ 250k sài 2 năm nay vẫn thấy ồn, em định tham khảo các bác PC xem có cao kiến gì không cho e học hỏi với...
E cũng đoán vậy. Cái dây hịn ở ngoài này thỉnh thoảng cT vẫn mua đc với giá 150k. Dùng ổn hơn, sâu thì 150k.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bộ dây trong SG bán 60-100k tuỳ nơi bán nhưng em thấy nó dại dại sao ấy, sài cũng dc nhưng không bền, em mua bộ 250k sài 2 năm nay vẫn thấy ồn, em định tham khảo các bác PC xem có cao kiến gì không cho e học hỏi với...
sợi dây như dzậy nè mà có 80k thui anh ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chú Nam này chịu khó lưu giữ hình ảnh nhỉ, coi đâu bộ này cũng có vẽ ok rồi, chăc anh bị mua hớ òi, huhuhu
dây này chuân Pride lun đó anh ơi :)) thôi coi như học phí anh à,khi nào muốn gì,nói em em nhờ mấy chú mua giúp cho re rạ,250k thì uống cafe là phê lòi đó ạ.haha

khoai123

Xe tải
Chú Nam này chịu khó lưu giữ hình ảnh nhỉ, coi đâu bộ này cũng có vẽ ok rồi, chăc anh bị mua hớ òi, huhuhu
Em mua còn hớ hơn anh
dây này chuân Pride lun đó anh ơi :)) thôi coi như học phí anh à,khi nào muốn gì,nói em em nhờ mấy chú mua giúp cho re rạ,250k thì uống cafe là phê lòi đó ạ.haha
Anh còn bị hớ nặng hơn cơ. Đợt trước anh mua con sâu trên Đà Lạt tận 450k.

Kia cd5 2003

Xe tăng
VIỆC THỨ 1:
Tình hình cái ron cửa là như thế này:
- Chứng cứ thứ 1 :Lấy 2 cái ron cửa sau mua cho cd5 ra so, cái ron bên cửa sau lái dỡ từ xe xuống (do bị đứt) đọ với cái ron cửa sau lơ ( hàng mới mua nhưng lắp vào thấy bị dài nên không lắp nữa - nghi là của cửa trước lái của xe DM ) kết quả cái ron mới dài hơn cái ron đứt cỡ 30cm ( ron trên là ron sau lái bị đứt, ron dưới là ron sau lơ bị dài )

- Chứng cứ thứ 2:
Lưỡi trai chắn mưa trên của ron đứt dài cỡ 50cm
Lưỡi trai chắn mưa trên của ron mới dài 120cm

Còn đây là cái tem nhãn dán trên túi đựng ron dài ( hi vọng là nó nói lên tất cả các thông số về moden xe)

Hy vọng đây chính là cái ron cho cánh bên lái của DM, hy vọng lớn cho 1 con xe hiếm, hy vọng nho nhỏ cho người mua nhầm thu hồi được cái vốn bỏ ra =))=))=))

VIỆC THỨ 2: Cụ Nghĩa cho hỏi bình xăng lớn DM có khác bình xăng CD và Beta không ? Bình xăng xe cụ còn ngon không ? Nếu có bình mới thì cụ có chơi không ? ( đang quan tâm tìm phụ tùng liên quan đến DM )

Ron trên và ron dưới có 2 góc cột B ngược nhau, tương tự như ron trước và sau lái có góc cột B ngược nhau (cột B nằm giữa 2 cửa ) ron dưới là ron sau lái suy ra ron trên là ron trước lái, nhưng nó lại dài quá, suy ra 90% là ron trước lái của DM....
Nếu gửi hàng cho Hoàng Nam nhà cháu cứ gửi ron vào để cụ Nghĩa lắp thử, vừa thì ok....không vừa thì gửi ra trả nhà cháu

vuahung105

Xe container

Ron trên và ron dưới có 2 góc cột B ngược nhau, tương tự như ron trước và sau lái có góc cột B ngược nhau (cột B nằm giữa 2 cửa ) ron dưới là ron sau lái suy ra ron trên là ron trước lái, nhưng nó lại dài quá, suy ra 90% là ron trước lái của DM....
Nếu gửi hàng cho Hoàng Nam nhà cháu cứ gửi ron vào để cụ Nghĩa lắp thử, vừa thì ok....không vừa thì gửi ra trả nhà cháu
Sao bác k đo độ dài ( chu vi ) của nó như bác Nghĩa đã đo ấy ah. Đỡ phải gửi đi gửi lại