Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Xôi sáng

Xe buýt
Chả dại gì đi xe từ Hà Tĩnh, Vinh ra HN chỉ để off ạ, nếu các bác ý đi nghỉ ngơi cả tuần thì ok, còn đi off hai bác nhảy xe đêm ra bến Nước Ngầm, đi off cả ngày xong lại trả hai bác ý về bến, sáng mai ngủ dậy vẫn có thể đi làm như chưa hề có vụ phê pha :)
Xin ghi nhận và cảm ơn ý kiến hay của bác TTK ạ

Xôi sáng

Xe buýt
Ai có xe cũng muốn khoe tí, người ta lặn lội hơn 300km ra HN đâu phải chỉ để trình diện mấy ông có ghế :)) vừa test xe, vừa đi chơi vừa trình xe nhân tiện chở mấy chục kg cu đơ, chanh, lạc, cá biển ...ra làm quà mà Cé cũng cấm
Hi, Xe thì chắc trong hội ai cũng biết rồi mà vì mua về rồi thay thế sửa chữa vọc vạch cái gì em cũng như mọi người đều up lên hết, ko đưa xe ra ko có nghĩa là ko tải đc quà ra mà xe giường nằm nó còn tải đc nhiều hơn và khi các bác đón cứ đi xe không ra lại chở đc nhiều hơn đấy ạ :D, Nhìu khi đưa xe ra các bác leo lên thử cái đã xuống luôn thì bọn em ngại chết :))

Xôi sáng

Xe buýt
Bác ra nhớ ới e nhé (e muốn thử vị xôi kì anh hà tĩnh mình ơi xem có lâng lâng ko ạ), có duyên tới sát sát rùi mà a.e mềnh chưa gặp gỡ bác nhể...
Hi tất nhiên là em sẽ liên lạc với mọi ng trong đó có bác ạ :D

vuahung105

Xe container
Cảm ơn bác Vuahung nhiều. Quạt lồng sóc điều hoà nay em ktra vẫn hoạt động được, nhưng nguồn vào ko có điện. Em dò mạch điện ấy chưa ra. Còn quạt làm mát chắc thợ đấu tắt theo dây đường đèn pha vì khi nổ máy, tháo cực acquy ra, bật quạt làm mát thì đèn pha tự sáng (ngay cả khi công tắc đèn pha ở chế độ tắt).
Cái rơle nhiệt bác cho em xin, cuối tuần em rủ bác Phi lên Việt Trì giao lưu bác nhé?
Vâng, cuối tuần bọn e hay cafe vào sáng CN.
Mời 2 bác tham gia chém gió. Ít nhất thì e sẽ chỉnh đc cái bật quạt đèn sáng. :)

pothuongdan

Xe máy
Ngày thứ 2:
Sau màn chụp ảnh tập thể là đến màn Gắp và Rót...tất cả lại tụ về ngôi nhà sàn 2 tầng để đi vào màn Lễ

https://img.otofun.net/upload/v5/328728/zqrxs503bpaci4wjdlv9_IMG2706.J

https://img.otofun.net/upload/v5/328728/zqrxs503bpaci4wjdlv9_IMG2707.JPG

[IMG]https://img.otofun.net/upload/v5/328728/okxdfytcbjzl1q4gesn__IMG2710.JPG

Thật là phi diệu! Xem xong càng yêu em pride hơn!

pothuongdan

Xe máy
Em vừa đặt hàng ở Phạm Gia. 4 cây nẹp cửa, 1 kính chiếu hậu! Đang lăn tăn là hàng thì có 830 ah! Mà phí sip tới 270. Các bác cho ý kiến với ah! Em ở Đồng Nai

vuahung105

Xe container
gu
Em vừa đặt hàng ở Phạm Gia. 4 cây nẹp cửa, 1 kính chiếu hậu! Đang lăn tăn là hàng thì có 830 ah! Mà phí sip tới 270. Các bác cho ý kiến với ah! Em ở Đồng Nai
Bác đề nghị họ gửi bưu điện, gửi thường, k cần chuyển nhanh thì phí chỉ còn 1/5 thôi. Cũng chả vội mà bác

pothuongdan

Xe máy
gu
Bác đề nghị họ gửi bưu điện, gửi thường, k cần chuyển nhanh thì phí chỉ còn 1/5 thôi. Cũng chả vội mà bác
Thì em cũng nói như vậy! Mà họ cứ nói là chuyển qua văn phòng gì đó. Mà văn phòng thì em không hiểu lắm. tại thấy cái giá ship hơn chát nên lên hỏi các bác tư vấn giúp mà.

bluestar2006

Xe container
Thì em cũng nói như vậy! Mà họ cứ nói là chuyển qua văn phòng gì đó. Mà văn phòng thì em không hiểu lắm. tại thấy cái giá ship hơn chát nên lên hỏi các bác tư vấn giúp mà.
Thực ra mấy hàng bán phụ tùng họ sẽ ship theo phương thức quen của họ ạ, VD Tín Thành nếu ship xa, gửi xe khách nếu ship ở các tỉnh gần, còn ít khi gửi bưu điện (dù gửi chậm khá rẻ). Ngoài ra họ cộng thêm tiền công xe ôm từ cửa hàng ra nơi gửi hàng. Vì vậy tổng tiền ship đúng là hơi cao bác ạ :(

pothuongdan

Xe máy
Thực ra mấy hàng bán phụ tùng họ sẽ ship theo phương thức quen của họ ạ, VD Tín Thành nếu ship xa, gửi xe khách nếu ship ở các tỉnh gần, còn ít khi gửi bưu điện (dù gửi chậm khá rẻ). Ngoài ra họ cộng thêm tiền công xe ôm từ cửa hàng ra nơi gửi hàng. Vì vậy tổng tiền ship đúng là hơi cao bác ạ :(
Dạ! Cảm ơn Bác tại em thấy phí ship hơn cao nên lên tham khảo các bác xem như thế nào đó mà... Nếu vẫn như thế thì cũng cố gắng phải sắm về để làm đẹp cho V2 thôi!

Dạ! Cảm ơn Bác tại em thấy phí ship hơn cao nên lên tham khảo các bác xem như thế nào đó mà... Nếu vẫn như thế thì cũng cố gắng phải sắm về để làm đẹp cho V2 thôi!
Thôi cụ chuyển khoản cho nhà cháu, nhà cháu mua hộ rồi gửi bưu điện cho cụ.....giá ship vậy thì chát sin sít. 1 tiền gà bằng 3 tiền thóc

Mà Phạm Gia bán bao nhiêu xiền chiếc kính chiếu hậu bên lơ vậy cụ ? Hàng hịn hay hàng nhái ? Hôm rồi hỏi cho cụ kính chiếu hậu TQ loại gập lại được, gập bằng tay khi xuống xe, giống nhiw xe nhà cháu đang dùng, giá 600k/ cặp

huytruongtran

Xe hơi
Mà Phạm Gia bán bao nhiêu xiền chiếc kính chiếu hậu bên lơ vậy cụ ? Hàng hịn hay hàng nhái ? Hôm rồi hỏi cho cụ kính chiếu hậu TQ loại gập lại được, gập bằng tay khi xuống xe, giống nhiw xe nhà cháu đang dùng, giá 600k/ cặp
Cụ cho e xin tí ảnh cái gương hậu của cụ với nhà e đang bị gẫy mất bên lái , loại gập dc ý , về có phải chế cháo ji ko ạh, tiện đây cụ cho e hỏi vụ làm giàn sưởi cắm điện thế nào hả cụ e đang hóng vụ này quá . Vì bé nhà e đi xe toàn phải mang theo 1 trăn lông cừu loại 5kg thôi , mong cụ sớm có giải pháp ko e phải đổi xe mất ...........!!!!!!!!!!!

bluestar2006

Xe container
Cụ cho e xin tí ảnh cái gương hậu của cụ với nhà e đang bị gẫy mất bên lái , loại gập dc ý , về có phải chế cháo ji ko ạh, tiện đây cụ cho e hỏi vụ làm giàn sưởi cắm điện thế nào hả cụ e đang hóng vụ này quá . Vì bé nhà e đi xe toàn phải mang theo 1 trăn lông cừu loại 5kg thôi , mong cụ sớm có giải pháp ko e phải đổi xe mất ...........!!!!!!!!!!!
Bác tìm mua cái đệm sưởi như thế này cũng là một giải pháp
Còn để hiệu quả sưởi cao nhất thì phải mua và lắp dàn sưởi dùng nước của xe bác nhé

pothuongdan

Xe máy
Ồ! Như thế thì còn gì bằng nữa ah! Nói là gương HQ. 1 cái 350k cụ ah! Nẹp 120K/cây.... Nếu cụ giúp được thì em đội ơn cụ nhiều. Nếu gập được thì lấy 1 cặp luôn + 4 cây nẹp... Cụ cho số TK em chuyển tiền ra nhờ cụ mua hàng giúp.

Ồ! Như thế thì còn gì bằng nữa ah! Nói là gương HQ. 1 cái 350k cụ ah! Nẹp 120K/cây.... Nếu cụ giúp được thì em đội ơn cụ nhiều. Nếu gập được thì lấy 1 cặp luôn + 4 cây nẹp... Cụ cho số TK em chuyển tiền ra nhờ cụ mua hàng giúp.
Ok cụ Phó thường Dân sẽ gửi số Tk vào inbox cho cụ, cụ gửi lại cho luôn số đt, địa chỉ nhận hàng chính xác, còn tiền gửi bưu điện nhà cháu đoán chỉ tầm 50k là kịch, thừa thiếu thế nào anh em nói chuyện sau nhé
Huy trường : dàn sưởi điện chưa tiến hành vì cũng có ý kiến giống ct phải đi qua hộp gió mới hiệu quả, nhà cháu chắc vẫn tiến hành và không thông qua hộp gió, nhưng cụ phải chờ nhà cháu làm và thử nhiệm đã nhé
Còn gương là như vầy, hàng sản xuất cho Pride nên không phải chế cháo gì hết

Nhược điểm của gương này là chỉnh gương bằng dây cáp nên sau hơn 1 năm sử dụng dây cáp đứt, nhà cháu không cho ai mượn xe nên mặt kính cố định luôn theo thói quen của bản thân, còn gập gương thì ok không vấn đề gì

pothuongdan

Xe máy
Ok cụ Phó thường Dân sẽ gửi số Tk vào inbox cho cụ, cụ gửi lại cho luôn số đt, địa chỉ nhận hàng chính xác, còn tiền gửi bưu điện nhà cháu đoán chỉ tầm 50k là kịch, thừa thiếu thế nào anh em nói chuyện sau nhé
Huy trường : dàn sưởi điện chưa tiến hành vì cũng có ý kiến giống ct phải đi qua hộp gió mới hiệu quả, nhà cháu chắc vẫn tiến hành và không thông qua hộp gió, nhưng cụ phải chờ nhà cháu làm và thử nhiệm đã nhé
Còn gương là như vầy, hàng sản xuất cho Pride nên không phải chế cháo gì hết

Nhược điểm của gương này là chỉnh gương bằng dây cáp nên sau hơn 1 năm sử dụng dây cáp đứt, nhà cháu không cho ai mượn xe nên mặt kính cố định luôn theo thói quen của bản thân, còn gập gương thì ok không vấn đề gì
Vậy e xin cảm ơn Bác nhiều!Bác giúp dùm em nhé! Bác gởi số TK qua em chuyển tk ra. Em nhờ Bác đặt dùm 4 cây nẹp kính, 1 cặp gương, nếu bác biết chỗ nào có angten thu sóng FM thì bác đặt dùm em 1 cây luôn ah!