Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Bác ktra chỗ để lốp dự phòng dưới rãnh có 3 cái lỗ to như miếng nhựa che hộp xích của xe máy có bị mất hoặc hở không nếu có thì tự xử bác nhé đấy cũng là một nguyên nhân đơn giản.
Em cảm ơn bác ạ.

xekhongghe

Xe đạp
Ngắn gọn, xúc tích đến không ngờ ! Cé nhỉ ? Anh không cởi mở với tôi, tại sao tôi lại mở cởi với anh.....diễn đàn mở nhưng không cởi nhé cụ
Có người khéo ăn khéo nói, có người không. tôi lên diễn đàn là để giao lưu và học hỏi, cũng không xúc phạm ai cả. tôi khó thì tôi mới hỏi, ai có lòng thì giúp ai không có thì cũng không nên ném đá. cụ có thể trả lời những câu hỏi tôi cần sự giúp đỡ, không thì cũng không cần nặng lời như vậy. Qua đây cũng xin cảm ơn tất cả mọi người đã để ý và trả lời giúp tôi. chúc cả nhà ngày mới vui vẻ.

67campha

Xe tăng
Alo alo em là thành viên mới .thân chao toàn thể anh chị em diễn đàn .
em mời cụ vào đây giới thiệu ạ. tên tuổi có thể giấu nhưng không phận, khu vực hoạt động thì cụ nên công khai, có V2 rồi thì show lên cho ae "chim ngửng"

29H0815

Xe đạp
theo em thì bác tháo hết ốp trụ giảm sóc bên lái ra xem có dấu hiệu mọt, thủng phần tiếp giáp với cổ bình xăng không ?
e nghi phần này đang bị mọt và thủng . và vì nò phía trong nên bác không nhìn thấy từ bên ngoài .
Cho e hỏi xe e đổ xăng có hiện tượng bị tắc. Đổ phải nhẹ nhàng mới được. Còn đổ như bình thường thì tràn. Như vậy là bình xăng của e nó bị sao ạ

vuahung105

Xe container
Cho e hỏi xe e đổ xăng có hiện tượng bị tắc. Đổ phải nhẹ nhàng mới được. Còn đổ như bình thường thì tràn. Như vậy là bình xăng của e nó bị sao ạ
Nó có một cái ống thông hơi cạnh cổ bình xăng, kèn theo cái van 1 chiều. Ngoài ra còn cái van cánh bướm ở cuối cổ bình xăng. Xe bác đang bị lỗi một trong 2 cái ấy

tranthangub

Xe buýt
xe cũ cháu trước bị như này, cụ xem có bị tắc ống thông hơi hoặc lưỡi gà nằm cuối bình xăng :)

29H0815

Xe đạp
Nó có một cái ống thông hơi cạnh cổ bình xăng, kèn theo cái van 1 chiều. Ngoài ra còn cái van cánh bướm ở cuối cổ bình xăng. Xe bác đang bị lỗi một trong 2 cái ấy
Bác có ảnh 2 cái bác bảo e ko. E mới chơi xe mà nó nhiều bệnh quá hic

em mời cụ vào đây giới thiệu ạ. tên tuổi có thể giấu nhưng không phận, khu vực hoạt động thì cụ nên công khai, có V2 rồi thì show lên cho ae "chim ngửng"
Cụ Ngô văn Sinh là ông anh chơi xe máy với anh, gần đây mới thấy nói đến đang sở hữu 1 CD5 gần 20 năm, anh rủ rê ra nhập clb cho vui vẻ ....ông bác này mới ngoài 60 mùa sấu rụng thôi =))
Anh Ngô văn Sinh tự giới thiệu đôi dòng về bản thân ( tên, tuổi, khu vực sinh sống) về xe ( đời xe, dòng xe, có ảnh kèm theo ) đây là quy định của diễn đàn anh nhé, em không làm hộ anh việc này được.

Có người khéo ăn khéo nói, có người không. tôi lên diễn đàn là để giao lưu và học hỏi, cũng không xúc phạm ai cả. tôi khó thì tôi mới hỏi, ai có lòng thì giúp ai không có thì cũng không nên ném đá. cụ có thể trả lời những câu hỏi tôi cần sự giúp đỡ, không thì cũng không cần nặng lời như vậy. Qua đây cũng xin cảm ơn tất cả mọi người đã để ý và trả lời giúp tôi. chúc cả nhà ngày mới vui vẻ.
Khéo ăn khéo nói hay không, không phải vấn đề ở đây. Vấn đề ở đây là bác vào tham gia diễn đàn thì phải tuân thủ những yêu cầu tối thiểu của diễn đàn là màn chào hỏi, giới thiệu, về việc này chủ tịch bluestar2006 , tổng thư kí Cerato-6134 đã nhắc nhở bác, tôi cũng đã nhắc nhở bác ....nhưng không thấy bác thực hiện, khi thực hiện thì cụt lủn thông tin, nặng về phân bua ...Diễn đàn mở, ai cũng có thể vào đọc nhưng để mọi người trả lời những câu hỏi cụ thể của mình thì với những người không cởi mở thông tin như bác thì khó đấy. Tôi không ném đá bác, biết bác là ai mà ném, ném để làm gì ? Bác nên đọc kĩ lại các comment mà mọi người đã trả lời bác, đọc kĩ và ngẫm xem mọi nguời nói có thiện chí hay không. Nếu đọc rồi mà bác vẫn giữ quan điểm : Thích thì hỏi, cần thì hỏi nhưng không chào hỏi, giới thiệu bản thân, khu vực hoạt động, thông tin về xe ...như đề xuất của cụ ct, ttk của diễn đàn PC thì tôi cũng chẳng nói thêm hay trả lời lại nữa. Thân ái

Chỉnh sửa cuối:
Có lẽ ct bluestar2006 , ttk Cerato-6134 và các cụ mem PC nghiên cứu bổ xung, đưa quy định giới thiệu người, xe, khu vực hoạt động...vào quy định chính thức của diễn đàn, tránh phải nhắc nhở với những mem mới tham gia thực hiện màn chào hỏi tối thiểu này

Cerato-6134

Xe container
Có lẽ ct bluestar2006 , ttk Cerato-6134 và các cụ mem PC nghiên cứu bổ xung, đưa quy định giới thiệu người, xe, khu vực hoạt động...vào quy định chính thức của diễn đàn, tránh phải nhắc nhở với những mem mới tham gia thực hiện màn chào hỏi tối thiểu này
Em nghĩ điều tối thiểu đó thì ko cần quy định anh ạ, khách đến nhà qua vài ba câu ngoài bậc thềm thì ta sẽ biết có cho vào nhà hay ko ạ.

67campha

Xe tăng
Cụ Ngô văn Sinh là ông anh chơi xe máy với anh, gần đây mới thấy nói đến đang sở hữu 1 CD5 gần 20 năm, anh rủ rê ra nhập clb cho vui vẻ ....ông bác này mới ngoài 60 mùa sấu rụng thôi =))
Anh Ngô văn Sinh tự giới thiệu đôi dòng về bản thân ( tên, tuổi, khu vực sinh sống) về xe ( đời xe, dòng xe, có ảnh kèm theo ) đây là quy định của diễn đàn anh nhé, em không làm hộ anh việc này được.
ko phải qui định đâu a ah, nhưng để làm quen thì phải giới thiệu chút đã ạ. có giới thiệu thì mới làm quen đc chứ ạ. em thấy bác ấy post bên thớt chuyên môn nên mời về bên này cho đúng chỗ thôi ạ. :)

khanhquantn

Xe máy
Các cụ ơi em hỏi chút nhé, xe đang đi mà cái đèn báo hình ác quy nó cứ lúc sáng lúc tắt là bị sao vậy. Bình em mới thay, vÀ điện vẫn tốt.

vuahung105

Xe container
Các cụ ơi em hỏi chút nhé, xe đang đi mà cái đèn báo hình ác quy nó cứ lúc sáng lúc tắt là bị sao vậy. Bình em mới thay, vÀ điện vẫn tốt.
Máy phát điện có vấn đề rồi bác ah.
Quả này chắc phải ra thợ kiểm tra xem sao thôi.

Zjzon

Xe hơi
Báo cáo ct và các bác là xe e bị bục ống dẫn điều hoà từ lốc ra giàn nóng ạ. Do đường ống tì vào cái đệm ốc lâu ngày nó cắt đứt 1 đường. Em cảm ơn ct, bác vuahung, bác dongbac, bác 67campha và các bác đã nhiệt tình hướng dẫn e ạ. Giờ e chờ thợ đi ép ống nữa là ok rồi ạ

vuahung105

Xe container
Báo cáo ct và các bác là xe e bị bục ống dẫn điều hoà từ lốc ra giàn nóng ạ. Do đường ống tì vào cái đệm ốc lâu ngày nó cắt đứt 1 đường. Em cảm ơn ct, bác vuahung, bác dongbac, bác 67campha và các bác đã nhiệt tình hướng dẫn e ạ. Giờ e chờ thợ đi ép ống nữa là ok rồi ạ
Chắc là đoạn ống nho nhỏ nằm trên bình nước rửa kính đúng k bác ? Nguyên bản nó có ốc bắt cố định lại.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Dạ e 36t, ở long biên cụ nhé.
Bác vào đây hỏi là đúng roài, rất nhiều chiên gia, để tham gia hội bác cũng cần chia sẻ hơn nữa
Em cũng khu vực Long Biên, cần gì thiết gì tư vấn được em hỗ trợ, số ở dưới bác nhé.