Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Kia cd5 2003

Xe tăng
Chắc tại lúc đi mua em mặc áo rách cụ ah :"> , khộ thế e ko nhớ chính xác nhưng cả trước cả sau tầm 2tr150k thì phải, mà e thấy đi Pride có lẽ chỉ cần dùng lò xo đi cho êm :">, lắp thêm giảm xóc vào hơi cứng vì bản thân xe Pride nhẹ quá
ko có giảm xóc thì đi bằng gì ạ bác ơi?

29H0815

Xe đạp
Chắc tại lúc đi mua em mặc áo rách cụ ah :"> , khộ thế e ko nhớ chính xác nhưng cả trước cả sau tầm 2tr150k thì phải, mà e thấy đi Pride có lẽ chỉ cần dùng lò xo đi cho êm :">, lắp thêm giảm xóc vào hơi cứng vì bản thân xe Pride nhẹ quá
Có giảm sóc trước loại liên doanh re rẻ ko các bác nhỉ. E nghĩ trước ko cần xịn hii

bluestar2006

Xe container
Có giảm sóc trước loại liên doanh re rẻ ko các bác nhỉ. E nghĩ trước ko cần xịn hii
Có chứ bác, loại Crown giá ~600k/đôi, nhiều thợ vẫn lấy và tính 600k/chiếc.

Nhưng mà em lại khuyên bác chọn hàng hịn cho GX trước bác nhé :)

Cho e hỏi giá 1 đôi giảm sóc trước bao nhiêu nhỉ. Loại rẻ và xịn. Ai biết mua đâu chỉ e với. E ở lạng sơn ạ
E mới mua mà cg ko nhớ chính xác lắm, trước là khoảng 650k/c, sau 780k/c, cụ tra google : phụ tùng xe hải đăng , và phụ tùng xe phạm gia. Là ra số đt, hỏi họ có ship ko
Hàng xịn....chỉ còn trước trái

Hàng rẻ đây

amatuer

Xe tải
ko có giảm xóc thì đi bằng gì ạ bác ơi?
Ko có giảm xóc vẫn có lò xo mà cụ, đi lại êm (nếu đi 2 người), trước e đi acc 86 mấy cái thụt chết hết chỉ còn lò xo, đi êm phết hehe, nhưng mà đi tốc độ cao (tầm 70 trở lên) hoặc đường trường, hoặc vướng sống trâu thì xe sẽ ko vững dễ bị chao xe, còn đi trong phố thì êm cực em thề

Kia cd5 2003

Xe tăng
Ko có giảm xóc vẫn có lò xo mà cụ, đi lại êm (nếu đi 2 người), trước e đi acc 86 mấy cái thụt chết hết chỉ còn lò xo, đi êm phết hehe, nhưng mà đi tốc độ cao (tầm 70 trở lên) hoặc đường trường, hoặc vướng sống trâu thì xe sẽ ko vững dễ bị chao xe, còn đi trong phố thì êm cực em thề
Pride ko có giảm xóc ko biết bắt vào xe ntn bác ạ,e đã nhìn thấy 1 số xe chỉ có lò xò,nhưng chỉ là nhà sx lắp thiết kế thêm cho êm bác ạ,còn gx của Pride mà chết thì xe ko nhún đc đâu bác à,như cái gx trước của e nó chảy hết dầu đi cứng đơ,thay gx hịn vào êm mà phê lắm bác à :)

vuahung105

Xe container
Hè. Cái xi lanh dầu giảm sóc nó có tác dụng giảm chuyển động sau chấn, giữ khung xe với vỏ.
Bác mà bỏ đi thì khi vào xóc xong, nó cứ bập bềnh đến khi chán thì thôi. Bên cạnh đó nếu xóc mạnh là vỏ xe với khung xe nó sẽ chạy theo 2 hướng khác nhau đấy nhé. Chớ có sui dại.

amatuer

Xe tải
Pride ko có giảm xóc ko biết bắt vào xe ntn bác ạ,e đã nhìn thấy 1 số xe chỉ có lò xò,nhưng chỉ là nhà sx lắp thiết kế thêm cho êm bác ạ,còn gx của Pride mà chết thì xe ko nhún đc đâu bác à,như cái gx trước của e nó chảy hết dầu đi cứng đơ,thay gx hịn vào êm mà phê lắm bác à :)
Hè. Cái xi lanh dầu giảm sóc nó có tác dụng giảm chuyển động sau chấn, giữ khung xe với vỏ.
Bác mà bỏ đi thì khi vào xóc xong, nó cứ bập bềnh đến khi chán thì thôi. Bên cạnh đó nếu xóc mạnh là vỏ xe với khung xe nó sẽ chạy theo 2 hướng khác nhau đấy nhé. Chớ có sui dại.
Chết thật em múa rìu thế nào lại qua đúng toàn trưởng lão thế này :D . Chắc tại trước em đi Acc già nó nặng xác và đầm xe lắm nên khi e đi Pride thấy cứ như cưỡi phải gái zigan ấy, nhảy chồm chồm m cưỡi nó mà cứ tưởng nó cưỡi m :">

vuahung105

Xe container
Chết thật em múa rìu thế nào lại qua đúng toàn trưởng lão thế này :D . Chắc tại trước em đi Acc già nó nặng xác và đầm xe lắm nên khi e đi Pride thấy cứ như cưỡi phải gái zigan ấy, nhảy chồm chồm m cưỡi nó mà cứ tưởng nó cưỡi m :">
Tất nhiên so sánh thế cũng hơi khập khiễng nhề. Pride dành cho nhà ít đk mà lỵ

Bác đầu tư ghê đấy, bao nhiêu cặp vậy bác? Mà vụ guột nước cụ đã xử xong chưa?
EM làm 500k/cặp cả công lắp ạ.
Vụ bị nước vào em lên thợ họ bảo là phải lột toàn bộ gầm sàn ra sấy và kiểm tra, nhưng mà gặp mấy ngày mưa nên em chưa để xe lại. Và ngày hôm qua đi về quê lại bị.

kenttum

Xe tải
EM làm 500k/cặp cả công lắp ạ.
Vụ bị nước vào em lên thợ họ bảo là phải lột toàn bộ gầm sàn ra sấy và kiểm tra, nhưng mà gặp mấy ngày mưa nên em chưa để xe lại. Và ngày hôm qua đi về quê lại bị.
Em nghĩ vụ dột mưa của cụ, cụ có thể tự kiểm tra bằng cách: tháo ghế phụ ra, lột nghiêng thảm trải sản lên,
sau đó cụ ra hàng rửa xe, cụ ở trong còn nhờ thợ bơm nước xem nước dột từ đâu vào, nếu nhẹ có thể dùng keo Silicon để
bịt.

Bác bán đồ à. Cho e hỏi thêm nhé. Giá 4 ổ khóa của pride đuôi dài. Bộ roăng cửa. Gạt mưa. Thank bác
Dạ không cụ ! Nhà cháu chỉ là người tiêu dùng ....thỉnh thoảng vào vai cung ứng phụ tùng cho anh em PC ( MUA GIÚP ) nhưng có tài khoản trên bán hàng của Hải Đăng nên xem giúp các cụ giá cả và tình trạng hàng.
Gioăng cửa xịn hiện nay chuỗi cửa hàng quen không có, hết hàng.
Gạt mưa và ổ khoá cửa thì không thấy đăng trên trang online, cụ thử liên lạc, gọi điện trực tiếp xem sao

bluestar2006

Xe container
Bác bán đồ à. Cho e hỏi thêm nhé. Giá 4 ổ khóa của pride đuôi dài. Bộ roăng cửa. Gạt mưa. Thank bác

Chắc bác chưa rõ. Tất cả bọn em sinh hoạt trong thread này đều KHÔNG KINH DOANH đồ Pride. Bọn em chỉ tư vấn, chỉ dẫn, hướng dẫn thôi bác à. :)

khanhquantn

Xe máy
Cảm ơn bác chủ tịch nhé, hỏi các bác mấy điều để khi mang ra gara xem thợ phán thế nào còn biết. Nhưng giờ xe em tự dưng mất hết điện chỉ còn đèn pha sáng là bị sao vậy các bác. Giúp em với.

Xôi sáng

Xe buýt
Cảm ơn bác chủ tịch nhé, hỏi các bác mấy điều để khi mang ra gara xem thợ phán thế nào còn biết. Nhưng giờ xe em tự dưng mất hết điện chỉ còn đèn pha sáng là bị sao vậy các bác. Giúp em với.
Bác thử kiểm tra hết tất cả các cầu chì xem có cái nào bị cháy ko?

bluestar2006

Xe container
Ở ụ giảm xóc bên lái có cái cụm giắc cắm, trên đó có 2 cọng dây. Bác kiểm tra cọng to xem giắc cắm có bị lỏng hay dây có bị đứt không nhé.