Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Dạ CD5 bác ah! Để e kêu nó chụp hình rồi gởi lên cho các Bác xem ah! Em thì nhìn nó thì không chê vào đâu được.
Lạ đấy bác nhi? Từ 1996 đên h là 30 năm mà chạy có 5v thì hiếm thật. Bạn bác cũng chịu chơi đấy

Kia cd5 2003

Xe tăng
Hehehe....chắc xe này mua về để đi chợ,đổ xăng thui ạ.mà từ năm 1996 đến giờ mới hơn 20 năm tẹo,chả nhẽ cháu cũng 30 rùi ạ chú King ơi :))

vuahung105

Xe container
Hehehe....chắc xe này mua về để đi chợ,đổ xăng thui ạ.mà từ năm 1996 đến giờ mới hơn 20 năm tẹo,chả nhẽ cháu cũng 30 rùi ạ chú King ơi :))
Ờ nhi? Mềnh lẫn :)
Hình như 1996 vẫn là xe nhập nguyên chiếc đấy. Tiếc là chưa phải PS

khoai123

Xe tải
em mới xem xe nên cũng chẳng biết ngon hay ko nhưng ngồi cabin nổ máy nghe êm là em khoái rồi, có xe đời 2002 em ngồi rung bần bật
Để kiểm tra xe ngon bác cần tham khảo ý kiến nhiều để có chút kinh nghiệm về xe, nếu không mua về mới rút kinh nghiệm thì hơi phí.
Bản thân em có vài điều muốn chia sẽ ( Chủ yếu tích góp từ PC và thực tế):
Trước hết là máy móc. Khi nổ máy tại chỗ ở chế độ galenty bác xem vòng tua máy là bao nhiêu? Có ổn định không? Nếu ổn định ở 800 mà máy nổ thì thầm bác đánh lái tại chỗ xem vòng tua có bị giảm nhiều không, nếu giảm nhiều và tát máy thì trợ lực nặng hoặc máy yếu, nếu vòng tua vẫn ổn định thì máy khỏe, trợ lực tốt. Nhiều khi mình không để ý, thợ hoặc chủ để galenty cao nên không thấy hiện tượng này.
Ngoài ra bác mở nắp cabo, chui xuống gấm xem máy có sạch sẽ không. Các buông có bị toe toét nhiều không..có vụ chảy dầu nhiều không...nói chung nhìn ngoài đẹp một chút...bác nhớ xem viền phía trong của nắp cabo có bị gập móp hay không, nếu có thì xe đã bị đâm đụng.
Về đồng sơn nội thất thì bác ngó xem 4 hốc bánh có bị mọt không, các mép và góc của 4 cửa, nội thất thì thì bác tham khảo các xe trên PC rồi so sánh.
Và cuối cùng là lên xe chạy thử nhằm đường nhiều ổ ga mà chạy xem thử xe nó kêu thế nào.
Kết thúc làm giá. Theo em nếu 2004 mà máy móc, nội thất cơ bản một chút thì giá đó múc được bác ạ.
Tốt nhất bác phọt mấy hình của em nó cho các cụ nhà mình đánh giá hộ.
Em có vài kinh nghiệm vậy muốn chia sẽ mong sẽ có ích cho cụ.

Chỉnh sửa cuối:
Chào các Bác! Lâu rùi em không đăng bài diễn đàn! Mà đăng thì toàn là nhờ giúp đỡ thui! Ngại quá! Lần này cũng không ngoại lệ! Hic! Số là mấy hôm nay trong em trời mưa! V2 cho tắm mưa thì bên ghế phụ chổ dưới hộc xe bị nước nhỏ vào, tuy chậm nhưng sao 1 giờ mưa lớn thì cũng được một vũng. Có bác nào biết cách khắc phục thì chỉ hộ em với. Với lại hôm qua em đi sao nghe trong xe có tiếng rần rần rất lớn, khó chịu, dù là đường tương đối phẳng. Em để ý mà không biết nó rần từ đâu nhưng nghỉ là phía trước xe.
Xe em trước cũng bị nư bác, e kiểm tra ở gara mãi k đc, sau mò mới phát hiện mọt, thủng ở hốc bánh sau. E trát silicon vào chạy bình thường. Giờ thì ok, bên trong khô ráo lắm

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Hôm qua em được thằng bạn nhờ đi lấy V2 đưa về cho nó! giá hỏi vợ là 115 củ. Xe màu đỏ đời 1996. xe mới đi chưa được 5 vạn. nhìn tổng thế nói chung như xe mới. các con ốc đều nguyên xi, màu sơn dưới chỗ để bánh sơ cua như mới. Nói chung nhìn tất cả như mới. Mở capo ra nhìn cái máy là e giền luôn, sạch sẽ gọn gàng... , chỉ tội có lớp bụi bám nhẹ, chỉ cần chùi đi là sáng loáng. Vào trong xe đề máy thì tiếng máy êm ru, chạy ngọt, nhẹ nhàng. Xe còn giữ giàn âm thanh chạy băng catxet. Nói chung là xe nguyên bản, ít sử dụng..., về tối quá không chụp hình lại được, xe chỉ có khuyết điểm là khi chạy thước lái không đuợc chuẩn hay sao ah, thả tay ra là nó hơi bị chao về bên phải. Nói chung cỡi em nó xong sao thấy V2 mình to mồm, cọc cằn, chậm chạp... thế.
Xe độc quá, bác chụp lên cho mọi ng chiêm ngưỡng đi

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
em chào các cụ nhà PC, lâu lắm rùi em mới về, lần này về em làm phiền các cụ chút ạ. chuyện không liên quan đến Pride mà liên quan đến quả TÁO, hì hì... , cách đây đúng 1 năm về trước em được ông cậu xách USA về tặng cho cái Macbook Pro 15.4 A1398 MGXA2LL/A , đợt đó em đi suốt nên ít dùng, giờ lại càng ít nữa nên mang lên đây xem cụ nào nhà mình có nhu cầu thì hú em nhé, vì máy em ít dùng nên còn gần như mới , nguyên hộp phụ kiện đầy đủ, em xin phép để trong thớt nhà mình đến hết Chủ Nhật, nếu ko có cụ nào yêu em nó thì em đưa lên chợ ạ. à giá em cũng ko rõ tạm để 28 triệu VND. các cụ cứ nghiên cứu, thuận mua vừa bán, tính em đơn giản mà. em cảm ơn các cụ nhiều, chúc các cụ PC nhà mình luôn KHOẺ - VẠN DẶM BÌNH AN!
em có ít hình em nó

Xin quá, em chỉ mơ thôi, ủn cho bác

maund

Xe tải
Hôm qua em được thằng bạn nhờ đi lấy V2 đưa về cho nó! giá hỏi vợ là 115 củ. Xe màu đỏ đời 1996. xe mới đi chưa được 5 vạn. nhìn tổng thế nói chung như xe mới. các con ốc đều nguyên xi, màu sơn dưới chỗ để bánh sơ cua như mới. Nói chung nhìn tất cả như mới. Mở capo ra nhìn cái máy là e giền luôn, sạch sẽ gọn gàng... , chỉ tội có lớp bụi bám nhẹ, chỉ cần chùi đi là sáng loáng. Vào trong xe đề máy thì tiếng máy êm ru, chạy ngọt, nhẹ nhàng. Xe còn giữ giàn âm thanh chạy băng catxet. Nói chung là xe nguyên bản, ít sử dụng..., về tối quá không chụp hình lại được, xe chỉ có khuyết điểm là khi chạy thước lái không đuợc chuẩn hay sao ah, thả tay ra là nó hơi bị chao về bên phải. Nói chung cỡi em nó xong sao thấy V2 mình to mồm, cọc cằn, chậm chạp... thế.
Hóng ảnh ạ

dongco

Xe tăng
dạo này e thấy các cụ tìm đc nhiều xe ngon , tuy nhiên với cá nhân e thì cứ phải nhìn tận mắt , sờ tận tay mới "phê" đc!
Chúc các cụ 1 tuần mới KHOẺ!

pothuongdan

Xe máy
Dạ! Em cũng đang đợi bạn em chụp ảnh rồi post lên cho các Bác chiêm ngưỡng và đánh giá ah! Tại em với bạn em ở cách nhau hơn 20 chục cây nên cũng chưa chụp được. Cảm ơn các Bác đã quan tâm.

vuahung105

Xe container
Công nhận xe đẹp thật bác ah. Chắc chủ xe ít đi và bảo quản rất tốt đấy.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Hôm nay em up hình em nó lên cho các bác xem! Hơi bụi một tí!

Xe đời 95 mà còn như vậy thì qá tuyệt bác ạ,nhưng lốc máy lạnh đã bị thay loại khác vào rồi ạ.chữ mừng bạn bác nhé,chuẩn bị có chi hội Pride miền Nam rồi