Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 86 - Mãi là Niềm tự hào

Vuha.bdann

Xe tải
Sướng chứ sao không ! Chỉ ức cái màn giữa cứ chớp giật đùng đùng, nhưng không dám tắt vì cứ cách mấy giiay lại nhìn được 1, 2 giây....có méo mó hơn không cụ ạ
6 cam mới lắp à bác. Màn hình chia có nhỏ, dễ nhìn ko ạ

Nôi84

Xe hơi
Các cụ ơi xe chau bị hở điện ở chố củ tăng điện rôi ạ các cụ biết chố nào có bán cái củ tăng điên nay không ạ va giá khoảng bao nhiêu ạ?cái củ mà có dây cao áp ơ dúa bọ chia điên căm vào đáy ạ nó năm dăng sau bình ắc quy đay ạ cái củ nây có cách nao khắc phục không các cụ nhi?
Mong nhân được sụ giúp đơ của các cụ cam ơn các cụ nhieu ạ

Nôi84

Xe hơi

Cái củ nầy ạ nó bị hở ơ ngay chố chụp dây cao áp khi nổ may nó kêu téc téc nhin thây điện băn ra tung tóe các cụ ạ

67campha

Xe tăng

Cái củ nầy ạ nó bị hở ơ ngay chố chụp dây cao áp khi nổ may nó kêu téc téc nhin thây điện băn ra tung tóe các cụ ạ
Cái này thường gọi là Bobin cụ ah. theo em được biết thì nhà Hải Đăng và Phạm Gia đều có. em nhớ ko nhầm thì 350k hàng hịn mới tinh ạ.

Nôi84

Xe hơi
Cái này thường gọi là Bobin cụ ah. theo em được biết thì nhà Hải Đăng và Phạm Gia đều có. em nhớ ko nhầm thì 350k hàng hịn mới tinh ạ.
Vâng cam ơn cụ nhiêu nhe em hỏi máy ông láo già bảo nó hơn 1củ lam em xót xa quá

Nôi84

Xe hơi
có khi nó hỏng dây cao áp trung tâm chứ ko hỏng cái này cụ ạ!
Nó hở điên ơ ngay cái cổ đó cụ ạ em có hỏi qua thi các cụ bao nó bị nưt rôi nên mới đánh điên ra ngoai mà em kiemr tra thi không thây nó nứt chố nao lại hỏi thi các cụ bao nó nưt nhin không thê thấy được ạ các cụ toan khuyên phai thay đi mới hết ạ chiêu em thu đi mượn cái day cao ap ve thu xem nó con bi không nêu van bi thi đung la nó bị nứt cụ nhi

hat65

Xe điện
Cụ Hat65 cho em xin hỏi:
1. Xe em đi chậm đánh hết lái thì tụt ga khá ghê, từ 800 xuống còn 300, không cẩn thận là chết máy ngay. Cái này có chỉnh được không cụ.
2. Xe đỗ 1 lúc (tầm 20-30p), hơi nguội máy (vẫn khá nóng) đề nổ máy garanty thấp tầm 300-500v phải đi 1 đoạn ngắn mới lên đủ 800 hoặc phải dí ga lên xuống một phút mới lên 800. Mực xăng trong ô kính khi nổ đầy kín đến miệng. Cuối tuần này em mở chế vệ sinh, cụ có cách nào chỉnh để khắc phục tình trạng này thì xin cụ hướng dẫn đôi chút để em thực hành luôn thì tốt quá.

Xin cảm ơn cụ!
Cd 5 ko có bù ga cho trợ lực nên khi hết lái mà trợ lực ko ngon thì máy sẽ yếu đi.
Tháo chk cụ chỉnh lại chân phao tỳ vào kim 3 canh sao cho mức xăng chuẩn, cụ vệ sinh kỹ chỗ solenoi mạch cầm chừng luôn nhé

dongbaclangtu

Xe điện
Các cụ giúp em phán benh nây vơi ạ em thấy hở điện ơ cổ bobin nhung tại sao em sơ vao củ chia điên cung bị giật ạ hay nó bị hở cả hai nhi em nổ máy kiem tra thi có tiengs tec téc ơ trong bọ chia điên em thao ra kiem tra cũng không thấy nưt chô nao con cái bobin thi nhin tháy hăn dong điên băn ra nhưng có lúc lai không em không biết nó hơ bobin hay bộ chia điên hay day cao áp nũa các cụ giup em tim cach khăc phuc vơi ạ
Cháu đọc một hơi ko đc nghỉ suýt ngất vì ko dấu chẩm, phẩy. Và đoc rất khó hiểu. Mong rằng cụ sửa lại câu từ để người đọc đỡ vất vả.

Nôi84

Xe hơi
Thưa các cụ ạ.hôm nây xe cháu có hiện tượng đi giật giật.cháu xuống xe kiểm tra buồng mấy và sờ vào bộ chia điên thi bị điên giật và cháu nghe thấy kêu tec téc ơ bộ chia điên.cháu tắt máy rồi cắm lại giây phin . giây cao áp bobin. và lại đề mấy để kiểm tra tiếp.kết quả là thấy điện hở ơ cổ boobin ạ.các cụ có nhiều kinh nghiệm chỉ cho cháu cách khắc phục với ạ?cháu xin cảm ơn nhiều ạ.

bluestar2006

Xe container
Thưa các cụ ạ.hôm nây xe cháu có hiện tượng đi giật giật.cháu xuống xe kiểm tra buồng mấy và sờ vào bộ chia điên thi bị điên giật và cháu nghe thấy kêu tec téc ơ bộ chia điên.cháu tắt máy rồi cắm lại giây phin . giây cao áp bobin. và lại đề mấy để kiểm tra tiếp.kết quả là thấy điện hở ơ cổ boobin ạ.các cụ có nhiều kinh nghiệm chỉ cho cháu cách khắc phục với ạ?cháu xin cảm ơn nhiều ạ.
Bác mượn cái dây cao áp trung tâm nào thay vào đã, nếu hết đánh lửa thì do dây, không hết mới do Bobin nhé. Dây 50k rẻ hơn bobin nhiều ạ

6 cam mới lắp à bác. Màn hình chia có nhỏ, dễ nhìn ko ạ
Thực ra chẳng phải chia màn hình nên rất dễ nhìn cụ ạ. Bởi nhà cháu dự kiến sẽ sử dụng 7 cam 3 màn hình ( hiện đang dùng 5 cam 2 màn hình ) mỗi màn hình có 2 đường in ( phụ trách 2 cam chuyển chế độ bằng công tắc 2 chiều )
7 cam 3 màn hoạt động như sau:
- 2 cam hành trình trước, sau có màn gắn liền nên không đi qua các màn rời.
- Màn hình trái phụ trách 1 cam tiến trái và 1 cam gương trái
- Màn hình phải phụ trách 1 cam tiến phải và 1 cam gương phải
- Màn hình trung tâm phụ trách đầu DVD và cam lùi ( khi chuyển công tắc cam lùi sẽ bật, thay thế gương giữa dù xe đang tiến )
Đi trời mưa các kính gương xung quanh bị mờ hơi nước, sẽ bật 2 cam gương trái phải, bật cam lùi chế độ gương giữa ( 3 màn hình đều bật ) kết hợp quan sát kính lái là có thể lái xe an toàn

mazda323-2000

Xe tải
Cảm ơn cụ, chắc trợ lực cũng hơi kém rồi, tay lái khá nặng. Selenoi mạch cầm chừng chỗ nào vậy cụ, và xin cụ cách vệ sinh ạ
Cd 5 ko có bù ga cho trợ lực nên khi hết lái mà trợ lực ko ngon thì máy sẽ yếu đi.
Tháo chk cụ chỉnh lại chân phao tỳ vào kim 3 canh sao cho mức xăng chuẩn, cụ vệ sinh kỹ chỗ solenoi mạch cầm chừng luôn nhé[/QUÔTÊ]

hat65

Xe điện
Cảm ơn cụ, chắc trợ lực cũng hơi kém rồi, tay lái khá nặng. Selenoi mạch cầm chừng chỗ nào vậy cụ, và xin cụ cách vệ sinh ạ
Là cục nằm phía sau chk có dây điện cấp nguồn khi khóa on thì nó co laại mở đường cho mạch cầm chừng. Cụ xịt rửa sạch sẽ cho nó co giật dứt khoát hết hành trình là đc .

bluestar2006

Xe container
Cụ Hat65 cho em xin hỏi:
1. Xe em đi chậm đánh hết lái thì tụt ga khá ghê, từ 800 xuống còn 300, không cẩn thận là chết máy ngay. Cái này có chỉnh được không cụ.
2. Xe đỗ 1 lúc (tầm 20-30p), hơi nguội máy (vẫn khá nóng) đề nổ máy garanty thấp tầm 300-500v phải đi 1 đoạn ngắn mới lên đủ 800 hoặc phải dí ga lên xuống một phút mới lên 800. Mực xăng trong ô kính khi nổ đầy kín đến miệng. Cuối tuần này em mở chế vệ sinh, cụ có cách nào chỉnh để khắc phục tình trạng này thì xin cụ hướng dẫn đôi chút để em thực hành luôn thì tốt quá.

Xin cảm ơn cụ!
Nguyên nhân chính là do CHK chỉnh hoặc lắp chưa đúng bác ạ. Mức xăng cao gây thừa, ngộp xăng, và do chưa CHK nên máy yếu, giảm tua nhiều khi bơm trợ lực hoạt động.

Bước 1 là tìm thợ lắp đúng các chi tiết trong CHK, chỉnh phao xăng để mức xăng ở ½ ô kính.
Bước 2 là chỉnh lại hệ thống bù ga buổi sáng ạ

Nôi84

Xe hơi
Bác mượn cái dây cao áp trung tâm nào thay vào đã, nếu hết đánh lửa thì do dây, không hết mới do Bobin nhé. Dây 50k rẻ hơn bobin nhiều ạ
Thưa cụ chủ tịch và các cụ ạ.xe cháu đũng là hỏng bộ giây cao áp ạ.
Có vấn đề nầy cháu thấy vô lý lăm.cháu muốn hỏi ý kiến các cụ ạ?
Theo lời cụ chủ tịch tư vân cháu đã tháo giây cao áp của xe cậu.chau để lắp vào xe chau thử.
Kết quả là may nổ vẫn không đêu.vòng tua thấp.cháu liên sang rút nốt bốn giây còn lại.loay hoay thế nào cháu làm tuột mất cái đàu thép trắng đáy.thế là cháu lấy ba giây còn lại lắp vào máy cháu cộng thêm 1 giây cũ nữa.khi nổ mấy lên vong tua không tải vân ở 1000v nhưng đi vấn không bốc ạ.mượn rồi phải trả cháu đành rút ra cắm vào xe cho cậu.cháu nhưng xe cậu.chau.cũng bị thế luôn đi giật đung đùng ạ.chả nhé giây cao áp cũng phải đồng bộ hết mới được hả các cụ?
Các cụ cho cháu hỏi thêm ạ? bộ giây cao áp giá bao nhiêu ạ? cháu ơ que hỏi gala nó chém kinh quá cái gi cũng gấp đội ạ.
Cháu cảm ơn các cụ nhiều ạ

Xôi sáng

Xe buýt
Thưa cụ chủ tịch và các cụ ạ.xe cháu đũng là hỏng bộ giây cao áp ạ.
Có vấn đề nầy cháu thấy vô lý lăm.cháu muốn hỏi ý kiến các cụ ạ?
Theo lời cụ chủ tịch tư vân cháu đã tháo giây cao áp của xe cậu.chau để lắp vào xe chau thử.
Kết quả là may nổ vẫn không đêu.vòng tua thấp.cháu liên sang rút nốt bốn giây còn lại.loay hoay thế nào cháu làm tuột mất cái đàu thép trắng đáy.thế là cháu lấy ba giây còn lại lắp vào máy cháu cộng thêm 1 giây cũ nữa.khi nổ mấy lên vong tua không tải vân ở 1000v nhưng đi vấn không bốc ạ.mượn rồi phải trả cháu đành rút ra cắm vào xe cho cậu.cháu nhưng xe cậu.chau.cũng bị thế luôn đi giật đung đùng ạ.chả nhé giây cao áp cũng phải đồng bộ hết mới được hả các cụ?
Các cụ cho cháu hỏi thêm ạ? bộ giây cao áp giá bao nhiêu ạ? cháu ơ que hỏi gala nó chém kinh quá cái gi cũng gấp đội ạ.
Cháu cảm ơn các cụ nhiều ạ
Em nghĩ cả 2 bộ dây của bác và cậu bác đều phải thay mới rồi ạ, bộ dây cao áp xe nhà ta em nhớ 260/bộ 4 dây, mua thêm dây cao áp trung tâm từ bobin về bộ chia điện 60k/dây nữa bác nhé.