Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

tranthangub

Xe buýt
Chế vài củ chắc là chế cũ rồi, chứ mới không có giá đó đâu. Mag cũ thì cũng chẳng biết thế nào, chắc gì đã ngon hơn chế đang dùng. Động đến cái chế mà không rành về nó thì mệt đấy ! Chẳng khác nào biết hoạn mèo mà dám mổ tim cho người. Việc đã rồi nên cụ cần bình tĩnh. Tìm 1 chỗ rộng rãi, nhiều ánh sáng, bật quạt lên cho mát rồi nhẩn nha tháo lắp từ tốn, không nhớ được quy trình, vị trí các chi tiết thì vưqf làm vừa chụp ảnh lại...( nhớ tắt điện thoại, đuổi vợ con về ngoại cho nó tập trung) sau khi lắp xong đừng đậy chế chặt ngay, đậy tạm thôi, để chế ngay ngắn như vị trí vốn có của nó trên xe, bơm xăng theo lỗ cấp, theo dõi mức xăng....nếu xăng cao hết cửa sổ và vẫn trào thì chỉnh phao thấp xuống ...và ngược lại, xăng nên ở khoảng giũa của cửa sổ. Sau khi chỉnh ngon rồi hãy bắt chặt ốc và lắp lên xe chạy thử và chỉnh. Lưu ý thường xuyên kiểm tra lọc xăng, thay lọc xăng khi thấy bẩn ....nếu lọc nhanh bẩn thì nên xúc, vệ sinh bình xăng. Tất cả các kiến thức trên là nhờ theo dõi thợ làm chế xe máy và suy luận theo nguyên lý chứ nhà cháu chả biết đét gì đâu, lại càng không dũng cảm đến mức liều mình như chẳng có giống cụ :))
Chúc cụ thành công ! Nhớ làm từ tốn cẩn thận, chế không dễ hỏng đến mức bỏ đi đâu ( trừ khi cụ sửa bằng búa, dao xây hay làm mất chi tiết =)))
Thốn nhất là khi lắp lại tự dưng lại tòi vài chi tiết ra thôi :D . Còn lại lắp đầy đủ cứ từ từ mà chỉnh cụ nhỉ . Kiểu gì chả chạy :)

Thốn nhất là khi lắp lại tự dưng lại tòi vài chi tiết ra thôi :D . Còn lại lắp đầy đủ cứ từ từ mà chỉnh cụ nhỉ . Kiểu gì chả chạy :)
Há há ! Chuẩn luôn, không chạy bằng vài chục mã lực thì cũng chạy bằng vài nhân lực=))

xuanquanbmc99

Xe tăng
Chỉnh lại phao điều khiển kim 3 cạnh, nếu bí quá cụ vào nhà vệ sinh.................................................nghiên cứ cái két nước bồn cầu :))
anh xồm dạo này trình ...phán cao ngất...nể quá, nể quá...anh em PC lại sắp xuất hiện thêm cao nhân đây rồi

xuanquanbmc99

Xe tăng
Sau cái vụ này nêu em thanh cong thi coi như tốt nghiệp bộ chế cụ nhi neu chưa tốt nghiệp thì cư phải học đên tốt nghiệp
cụ thế là oách hơn em rồi, em chỉ dám dùng rp7 xịt lung tung vào chế cho sạch sẽ thêm ti tí chứ tuyệt nhiên ko dám tháo

anh xồm dạo này trình ...phán cao ngất...nể quá, nể quá...anh em PC lại sắp xuất hiện thêm cao nhân đây rồi
Sao lại "sắp" ? ngôi sao chém gió này xuất hiện trên bầu trời PC ngay từ ngày tham gia, chú lười ọp ẹp với anh em nên không biết đấy thôi

Kia cd5 2003

Xe tăng

Tay vịn Pride hịn ạ.chúc các bác cố gắng và đam mê để mau được vào fb PC ạ.:)
P/s:vào PC fb mau hết tiền lắm ạ :))

bluestar2006

Xe container
Các cụ cho em hỏi cai doang mặt chê có ban không nhi chiêu em tháo chế thay rách nhiêu rôi a
Chà, cái gioăng đó cực hiếm, nếu không nói là không có để thay bác nhé. Bác cố giữ và phục hồi nó.
Còn cái gioăng mỏng giữa CHK với cổ hút thì đơn giản, cắt lại được.

bluestar2006

Xe container

Các cụ cho iem hỏi mấy cụ này có ở trong hội mềnh k ợ???
Ô cuối cùng thì mợ 0406 lại về Phạm Gia ah? Bao lần nhà em qua đấy mà ko thấy nhỉ.
Chứ em gặp mợ từ hồi mợ mở cửa hàng ở mặt đường TKC, bên số chẵn cơ.

Linh Đan 1414

Xe tải
Vâng ạ,em đang cố gắng thêm 1,2 năm kinh nghiệm ạ,còn lúc baba em xuyên Việt vs Pride thì vài lần rồi ạ,nhưng lúc đó em chưa vào PC ạ
Muốn rèn thêm kinh nghiệm để mình giới thiệu cho ông chú mình. Tháng nào cũng bắc nam với em ranger

Cerato-6134

Xe container
Ô cuối cùng thì mợ 0406 lại về Phạm Gia ah? Bao lần nhà em qua đấy mà ko thấy nhỉ.
Chứ em gặp mợ từ hồi mợ mở cửa hàng ở mặt đường TKC, bên số chẵn cơ.
Em cũng mua cái bơm điện của mợ ý từ hồi TKC, 6-7 năm rồi vẫn ngon, trộm vía

Nôi84

Xe hơi
Chà, cái gioăng đó cực hiếm, nếu không nói là không có để thay bác nhé. Bác cố giữ và phục hồi nó.
Còn cái gioăng mỏng giữa CHK với cổ hút thì đơn giản, cắt lại được.
Vang thư cụ ct cai doang bên dưới con tôt lăm ạ cái bên trên thi nó bi đứt mât tâm 1 cm chau lam rơi đoan đáy rôi khác phục thê nao được cụ ct nhỉ?
Cụ ct cho cháu hỏi thêm là cái kim 3 cạnh hôm nọ chau lắp vào đê máy thi xăng trào lên tân loc gió ạ nhưng cháu đẵ thư xoay nó nhung vân vây ạ cụ ct có nhiêu kinh nghiệm đoán bệnh này giúp chau với ạ nhà cháu cảm ơn cụ nhiêu

Nôi84

Xe hơi
Thưa các cụ hôm nọ lang thang trên mạng thấy bộ má phanh nây em đã đặt lấy 1 bộ và giơ đẵ về đên nha nhờ các cụ kiểm hộ có phải hàng chinh háng không ạ em mua 470k cả tiên ship ạ