Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

tranthangub

Xe buýt
Cái ốp thì phải hỏi bác Xồm và tổng TK. Còn cái đo đỏ kia thì PC đang có dự án nhờ cogaitay trên bắc kạn sản xuất. Bác cứ chịu khó theo dõi và mon phấn đấu trở thành mem PC đi, chắc chắn sẽ có phần.
Còn mua ngoài tt thì k còn đâu ah
Em này 9 vạn thì không khả thi bác ạ, nhưng còn nhiều thứ còn nguyên bản (hơi cũ bẩn do chủ ko chăm lắm)
vâng. vậy thì còn phải phấn đấu dài dài các cụ nhỉ :D

Chúc mừng cụ đã có xe mới, cố gắng chăm sóc em nó nhé, em thấy mấy cái ốp trụ hơi cũ và tróc khá nhiều rồi cụ ah
bẩn đấy cụ à . chứ ko phải chóc đâu. còn nguyên ạ. xe họ để lâu không đi nên họ cũng ít chăm :)

Linh Đan 1414

Xe tải
Khà khà ! Chả biết gì ( nhưng mới học mót được của cụ hat65 ) Có khi lại kiếm được bữa rượu " Quán lá chợ phiên " phố Trần Bích San hay Vịt " Đại Xuyên" phố Trần Nhân Tông cụ nhể. CN này nhà cháu xuống Trực Ninh đón trò, thứ 2 về HN....hay cụ phi xuống Cổ Chất nhà cháu ngó qua tí cho cụ ( nhà cháu đi xe khách xuống nên không chủ động )
Hoặc nhà cháu xuống tp, cụ đón nhà cháu ở Big C, về nhà cụ xem xét luôn.....xong việc, cụ cho nhà cháu quá giang xuống Cổ Chất với trò ....thế nào cũng được
Vâng tốt quá ạ. Bác Hải cho e xin cái sdt. Chủ nhật e đón bác ở bigc luôn ạ. Số e 0973353285. Dc bác dòm hộ cho còn gì bằng ạ

Vâng tốt quá ạ. Bác Hải cho e xin cái sdt. Chủ nhật e đón bác ở bigc luôn ạ. Số e 0973353285. Dc bác dòm hộ cho còn gì bằng ạ
Lúc nào đến nhà cháu gọi cụ nhé, số cầm chân của nhà cháu 0903250165, cụ chuẩn bị 1 cái nan hoa xe đạp để thông cống nha

vuahung105

Xe container
Lúc nào đến nhà cháu gọi cụ nhé, số cầm chân của nhà cháu 0903250165, cụ chuẩn bị 1 cái nan hoa xe đạp để thông cống nha
Bác xồm ở gần PCT nên học đc khối võ ấy nhi? E đinh tỵ quá. He he

xe chạy 14 vạn cụ à. cơ bản cụ cũ để xe trong nhà nên còn mới .chứ mấy em kia toàn để ngoài trời . xuống nhanh . mấy cái giảm sóc , curoa , lốp cũng hao mòn theo thời gian rồi ạ. cháu định thay mấy cái đó để đi đường dài cho an tâm. :) . ngoài ra các loại lọc : xăng , gió , nhớt , dầu máy , dầu hộp số , má phanh , khá nhiều việc để làm mà cháu chỉ có ngày cuối tuần để rờ mó em nó . nên hiện tại cũng để trong nhà và hàng ngày vẫn đi em cũ cụ à :D

ngoài ra các cụ cho cháu hỏi là làm thế nào để kiếm được bộ lắp chụp larang này ạ :D

Nắp chụp fake của Toyota Zace, cửa hàng Vinh Hương ( chợ Giời - HN )320K/4c nếu nói thành viên PC thì 300K/4c =))

vầng cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm xem xe ạ . 2 em 13x mà cháu có hỏi cụ đó . thua em này vài phần ạ . còn mấy cái hao mòn theo thời gian thì chỉ có xe một chủ với người kỹ tính mới hạn chế được thôi cụ nhỉ :) . cháu mua cháu có dự trù ra khoảng 10tr nữa nằm trong hạn mục cải tạo để chăm sóc em nó nữa cụ à . :)
Cụ cứ xác định 20t đê....thực tế thường không đến chỉ hơn thôi :))

Linh Đan 1414

Xe tải
Mà xe cụ bị bệnh gì nhờ ??? hình như bù ga điều hòa kém và bù ga lạnh buổi sang thấp đúng hem ???
Dư lày ạ. Sau khi cháu Rửa chế buổi sáng đề phải đạp ga mới nổ và phải giữ ga 4_5 phút mới buông ga ra ko chết máy. Xe đang chạy dừng vài tiếng đi tiếp là lại bị thế. Không bật điều hòa thì vòng tua 800 bật điềuhòa tụt xuống 200. Rửa chế xong đi rất êm tiết kiệm xăng, nhưng mấy hôm nay cháu lại bắt đầu thi thoảng thấy mùi xăng chạy số 1_2 không trơn êm mà hơi gợn dựt ạ. Các cụ dự là mọt cổ bình xăng bình thì cụ Tre đã thay rồi ạ

tranthangub

Xe buýt
Cụ cứ xác định 20t đê....thực tế thường không đến chỉ hơn thôi :))
cuộc tình dù đúng dù sai thì người được chăm vẫn là em nó cụ nhể :))

tiện đây các cụ cho cháu hỏi là cháu đang F5 em ghệ mới để tiện theo dõi sức khỏe định kỳ cháu đã làm :

thay nhớt , lọc gió , lọc dầu , lọc xăng , dầu hộp số , dầu phanh , xúc xả két mát , nạp nước xanh , dây cora điều hòa , dây curoa cuộn phát

kiểm tra , bảo dưỡng hệ thống phanh , thay toàn bộ mà phanh trước sau trái phải ,
2 giảm sóc sau (một bên bị nhưng cháu thay cả cặp cho cân như trước các cụ khuyến cáo )
lên dàn lốp michelin , còn hệ thống trợ lực và dây cam . cháu chưa có tý kinh nghiệm về 2 cái này nên xin lời khuyên các cụ

- hệ thống trợ lực nên kiểm tra và bảo dưỡng hàng ngày thế nào ạ , có nên thay dầu không ạ , nếu thay thì dùng dầu gì là hợp lý

- dây cam : theo công tơ mét thì xe chạy được 12 vạn (hôm trước cháu nhớ nhầm là 14V) theo các cụ như vậy có cần thay không ạ , nếu tháo ra kiểm tra thì thấy thế nào là vẫn dùng được và thế nào là phải thay ạ

thay dây cam có phải tháo chân máy bên phụ không ạ vì hôm nay thợ đòi hạ những cháu chưa đồng ý và chuyển sang làm các mục khác ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

lee hair ahn

Xe hơi
Kính chào các cụ! E mới cưới V2, sinh năm 96, khai sinh 2000, tên Kia Pride b 50z- 0953, da trắng, ghẻ lở vừa phải, tụi e thường trú tỉnh Phú Thọ. Rất mong được gia nhập hội các cụ và nhận được sự giúp đỡ của các cụ. Sang tuần e đưa nhà e đi Thẩm Mỹ viện rồi sẽ ra mắt các cụ.Tks ngài CT và các cụ!

Cerato-6134

Xe container
Kính chào các cụ! E mới cưới V2, sinh năm 96, khai sinh 2000, tên Kia Pride b 50z- 0953, da trắng, ghẻ lở vừa phải, tụi e thường trú tỉnh Phú Thọ. Rất mong được gia nhập hội các cụ và nhận được sự giúp đỡ của các cụ. Sang tuần e đưa nhà e đi Thẩm Mỹ viện rồi sẽ ra mắt các cụ.Tks ngài CT và các cụ!
Phú thọ quê ta rộng lắm bác ơi, chẳng hay bác ở TT Việt Trì hay Thanh Ba, Hạ Hoà ạ, em biết một số mem PC hay lui tới khu Đảo Ngọc Xanh ạ

vuahung105

Xe container
Chào mừng bác đến với pride'club. Bác tìm đúng chỗ cần tìm rồi đấy. Đặc biệt là chi hội Phú thọ sẽ chào đón bác.
Bình thường chi hội Phú thọ có khoảng 9-10 thành viên. Hay cafe vào sáng chủ nhật tại dốc dệt . nếu bác có nhã hứng thì tham gia và chém gió.

Bác xồm ở gần PCT nên học đc khối võ ấy nhi? E đinh tỵ quá. He he
Dư lày ạ. Sau khi cháu Rửa chế buổi sáng đề phải đạp ga mới nổ và phải giữ ga 4_5 phút mới buông ga ra ko chết máy. Xe đang chạy dừng vài tiếng đi tiếp là lại bị thế. Không bật điều hòa thì vòng tua 800 bật điềuhòa tụt xuống 200. Rửa chế xong đi rất êm tiết kiệm xăng, nhưng mấy hôm nay cháu lại bắt đầu thi thoảng thấy mùi xăng chạy số 1_2 không trơn êm mà hơi gợn dựt ạ. Các cụ dự là mọt cổ bình xăng bình thì cụ Tre đã thay rồi ạ
Thôi xong ! Nghe cụ Linh Đan kể bệnh mà nhà cháu toát hết mồ hôi hột vì bệnh dư lày thì nhà cháu cũng bó chân luôn, nó không giống bệnh xe nhà cháu nên kinh nhiệm học mót của cụ hat65 coi như bằng không rồi ....hay là ngày mai nhà cháu chạy thẳng Cự Trữ, bỏ của chạy lấy người nhề.
Nhưng nghe qua nhà cháu dự bệnh : Garanti 800 bật điều hoà xuống 200 e là tèo mất dù bù ga điều hoà rồi, cái này thì quá khoai để tìm đồ thay thế ! Các cụ chiên da, rán thịt nhà mình cho tí ý kiến, tư vấn để ngày mai nhà cháu kiếm bữa rượu nào . bluestar2006, hat65 vuahung105 dongbaclangtu ......

vuahung105

Xe container
Thôi xong ! Nghe cụ Linh Đan kể bệnh mà nhà cháu toát hết mồ hôi hột vì bệnh dư lày thì nhà cháu cũng bó chân luôn, nó không giống bệnh xe nhà cháu nên kinh nhiệm học mót của cụ hat65 coi như bằng không rồi ....hay là ngày mai nhà cháu chạy thẳng Cự Trữ, bỏ của chạy lấy người nhề.
Nhưng nghe qua nhà cháu dự bệnh : Garanti 800 bật điều hoà xuống 200 e là tèo mất dù bù ga điều hoà rồi, cái này thì quá khoai để tìm đồ thay thế ! Các cụ chiên da, rán thịt nhà mình cho tí ý kiến, tư vấn để ngày mai nhà cháu kiếm bữa rượu nào . bluestar2006, hat65 vuahung105 dongbaclangtu ......
Cứ mạnh dạn lên bác. Bệnh mất bù ga thì bác cứ vặn ốc bù ga thêm ít, kiểm tra xem senol bù ga có hoạt động k đã.
Nổ máy kiểm tra bugi xem thế nào. E dự là nó sẽ trắng vì thiếu xăng. Bác vặn nới ốc chỉnh xăng gió phía sau ra tý là đc ấy mà.
Tốt nhất cứ chén xong hãy làm ( cho ló chắc ) he he