Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

tranthangub

Xe buýt
Xin hỏi cụ ngày xưa sơn chống rỉ gầm ở đâu vậy? Các công đoạn họ làm như tn và họ sơn loại sơn gì cụ? Giá bn vậy ạ?
cháu sơn gara gần nhà .sau khi rửa sạch để khô họ cho lên cầu để sơn ạ. sơn 3 lớp (3 lần sơn ) - thiệt hại hết 1.2 tr thì phải vì cháu ko nhớ rõ lắm

trước khi sơn cháu rửa xe từ hôm trước , lên cầu nằm đợi .cụ lên chọn ngày khô ráo nắng to sơn mới hiệu quả ạ :)

ko biết chỗ các cụ thế nào chứ xe ở vùng than chỗ cháu xe nào muốn bền gầm bện về đều sơn gầm hết . đi nhiều thì cứ mỗi năm lại sơn một lần ạ .

Chỉnh sửa cuối:

Xôi sáng

Xe buýt
cháu sơn gara gần nhà .sau khi rửa sạch để khô họ cho lên cầu để sơn ạ. sơn 3 lớp (3 lần sơn ) - thiệt hại hết 1.2 tr thì phải vì cháu ko nhớ rõ lắm

trước khi sơn cháu rửa xe từ hôm trước , lên cầu nằm đợi .cụ lên chọn ngày khô ráo nắng to sơn mới hiệu quả ạ :)

ko biết chỗ các cụ thế nào chứ xe ở vùng than chỗ cháu xe nào muốn bền gầm bện về đều sơn gầm hết . đi nhiều thì cứ mỗi năm lại sơn một lần ạ .
Ok cảm ơn cụ, em ở miền biển nên hay mưa và nước mưa chứa khá nhiều muối nên tốc độ rỉ rét rất cao ạ

xuanquanbmc99

Xe tăng
Mở ra vệ sinh đc nhưng cũng chả để làm gì, có khi đang lành lại hỏng. Cụ để ý mực xăng và xem có hở ống nào ko?
Bơm xăng nhà mềnh nên mua loại nào, giá rổ ra sao anh Hà ơi, em định găm 1 cái phòng thân ạ, chứ từ ngày mua đến giờ em chưa động đến nó nên cũng hơi lăn tăn

hat65

Xe điện
Bơm xăng nhà mềnh nên mua loại nào, giá rổ ra sao anh Hà ơi, em định găm 1 cái phòng thân ạ, chứ từ ngày mua đến giờ em chưa động đến nó nên cũng hơi lăn tăn
Cứ loại tốt nhất mà mua thôi, em hỏi hải đăng hay phạm gia, giá thì anh cũng ko rõ, đâu mấy trăm gì đó

Cạnh nhà em có chú em mới cưới V2 be tha 96 tự dưng từ hôm qua tới sáng nay đề mãi không nổ, e sang ngó thì thấy mắt xăng 1/2, bướm vẫn mở toang, ac quy thì điện vẫn mạnh mới nạp lại bình. nhờ các cụ kê đơn bốc thuốc giúp em nó một tí, ko biết bị bệnh gì , thời tiết trong chỗ em lúc nào cũng nóng.

vuahung105

Xe container
Cạnh nhà em có chú em mới cưới V2 be tha 96 tự dưng từ hôm qua tới sáng nay đề mãi không nổ, e sang ngó thì thấy mắt xăng 1/2, bướm vẫn mở toang, ac quy thì điện vẫn mạnh mới nạp lại bình. nhờ các cụ kê đơn bốc thuốc giúp em nó một tí, ko biết bị bệnh gì , thời tiết trong chỗ em lúc nào cũng nóng.
Chắc là sặc xăng đấy. Đạp hết ga rồi đề dài xen đc k ? K đc thì đẩy nó trôi dốc sẽ nổ

Xôi sáng

Xe buýt
Bác mở nắp lọc gió ra tưới vào chỗ bướm gió ít xăng rồi đậy nhanh nắp lọc gió đề phát xem nổ ko nhé.

Báo cáo các cụ hiện tại xe cháu bị như sau:
- khi nổ máy một lúc thì có mùi xăng trong khoang máy.
- Cháu kiểm tra mắt xăng chỉ có 1/3, không biết bị bệnh gì để vậy đi có sao không , có phải là bị thiếu xăng không ạ.( trước đây lấy về thì nghe tiếng máy nổ Bưm, Bưm....rất tròn tiếng.. sau khi mang ra thợ vặn vẹo làm sao bây giờ lại bụp lụp. sang số 3 lên dốc hơi yếu máy nếu đạp ga thêm nguy cơ chết máy, rất mong các cụ chỉ bảo.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Báo cáo các cụ hiện tại xe cháu bị như sau:
- khi nổ máy một lúc thì có mùi xăng trong khoang máy.
- Cháu kiểm tra mắt xăng chỉ có 1/3, không biết bị bệnh gì để vậy đi có sao không , có phải là bị thiếu xăng không ạ.( trước đây lấy về thì nghe tiếng máy nổ Bưm, Bưm....rất tròn tiếng.. sau khi mang ra thợ vặn vẹo làm sao bây giờ lại bụp lụp. sang số 3 lên dốc hơi yếu máy nếu đạp ga thêm nguy cơ chết máy, rất mong các cụ chỉ bảo.
Vậy thừa xăng chứ thiếu sao được bác, bác chỉnh lại ốc xăng và bộ chia điện sớm muôn xem sao

Camrybeo

Xe tải
Đang tắc mà vớ được trinh nữ hoang cung :)
Xe của em cungz đang được báo là hỏng bộ chia dầu, sau khi đã thay cái tổng phanh gần 3 củ roài. Giờ em cũng nghĩ chưa chắc đã hỏng bộ này, vì: đi mua cả tông phanh mà nói mới có gần 5 năm đã thay thì họ nói nhanh thế, hỏi tất cả Chervolets ở Hà thì chưa nhập chia dầu phanh về bao giờ + lượn NCT & TKC mà không có chia phanh spark.

Em tính mai qua giám sát thợ kiểm tra các chỗ 1 lần nữa, nếu không thì lắp lại rồi tính sau, bởi yếu 1 bánh trước bên lái thôi. :)

hat65 post: 27537868 nói:
Cụ chú ý kỹ, chưa chắc đã tắc ống đâu. Khả năng hỏng bộ chia của hệ thống phanh đó. Cụ tháo 2 đầu ống ra dùng khí. nén thôổi nếu thông là hỏng tại bộ chia.
Trường hợp tắc đoạn ống mêm cụ mang mẫu vào đầu phố lê gia định bên số chẵn có hàng chuyên gia công ép tuy ô thủy lực

PhamQuangThanh

Xe tải
Báo cáo các bác là em đã mua đc xe ạ, về đi đúng là đáng giá đồng tiền bát gạo ạ

Cụ mua xe này bao nhiêu tiền ạ, e cũng đang tìm 1 con mà các cụ toàn hét giá cao quá, cụ có thông tin e nào ngon, bổ, rẻ, đáng đồng tiền bát gạo cụ share cho em với để em mua xong gia nhập hội gl với các cụ :D.