Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

thinhquocltd

Xe tăng
Em quét một lớp này dưới sàn vì sàn không phẳng nữa.
240k/ thùng 3kg

Sau đó lót tấm bittun loại khò nhiệt lên trên. Đi qua lằn giảm tốc khác hẳn ạ.
Cách đây hơn 1 năm em có quyét loại này lên sàn, đến tận bây giờ cũng ko khô, mỗi lần sờ đến lốp dự phòng bẩn hết tay.
Xin bác chỉ dẫn rõ hơn về cách pha chế ạ.
Em cảm ơn!

xuanquanbmc99

Xe tăng
Bác xem lại cái hình này nhé, xe bác 2 lốp sau đang bị mòn đang bị mòn phía trong, tức là góc camber đang bị âm, bác đi cân chỉnh lại độ chụm góc đặt bánh xe ngay đi ạ[/QUOTE]
bác nhìn thế nào mà tài thế, dạy em tí bí kíp dắt lưng quần với ạ

cafe sáng

Xe buýt
Cách đây hơn 1 năm em có quyét loại này lên sàn, đến tận bây giờ cũng ko khô, mỗi lần sờ đến lốp dự phòng bẩn hết tay.
Xin bác chỉ dẫn rõ hơn về cách pha chế ạ.
Em cảm ơn!
Em có pha gì đâu, cứ thế khuấy đều lên qoét, hai ngày là khô.

Xôi sáng

Xe buýt
Bác xem lại cái hình này nhé, xe bác 2 lốp sau đang bị mòn đang bị mòn phía trong, tức là góc camber đang bị âm, bác đi cân chỉnh lại độ chụm góc đặt bánh xe ngay đi ạ
bác nhìn thế nào mà tài thế, dạy em tí bí kíp dắt lưng quần với ạ[/QUOTE]
Hi có gì đâu mà tài bác, trước xe em bị nên em nhìn cái là e biết ạ, va vấp nhiều nên có chút kinh nghiệm :D

cucar

Xe tải
Cái khóa đầu dây congtomet cắm vào đồng hồ nó là khóa cài giống đầu cắm nhanh của súng nén khí ý, cụ phải kéo cái nắp chụp đầu dây về phóa sau cua nó thì sẽ mở khóa rồi mới rút ra được, còn đầu phía cắm vào hộp số là dạng vặn ren giống vặn đai ốc thôi ạ.
eo ơi...đúng cụ là người có kinh nghiệm có khác ...cụ tả giống y như hôm cụ "phá" xe em ...kiiii:D

LT Vietnam

Xe tải
Em nói thật nhé, may bác không vào Xala để mua đồ "chính hãng" đấy. Chứ không thì bác sẽ mua được đồ "chính hãng" với giá khá cao, còn lại thì nó giống với đồ bọn em chọn mua được ở mấy hàng phụ tùng có uy tín với giá cả phải chăng.

Lý do: Họ cũng lấy hàng cùng 1 nơi đó về bán!
Còn nguồn hàng từ HQ của họ đã closed lâu rồi ạ.
Cụ chủ tịch cho nhà cháu hỏi mua dây curoa CAM ở nhà nào vậy ạ? Nhà cháu mua về thay cho chắc cú. Hỏi chủ cũ bẩu đi 2 năm rưỡi không thay lần nào hichic.

Các cụ ạ tình hình là càng trươc xe em bị nghieng ben lái, e kt thấy ty bị chảy nhớt rồi xin hỏi các cụ bây giờ phải khắc phục như thế nào ạ , cần phải thay thế bộ phận nào , rổ rá thế nào, nếu thay thế thì mình mua loại nào thì thích hợp, kinh mong các cụ chỉ dạy .( em đã khắc phục đc cái đèn rồi bị lỏng mỗi cái dây mát các cụ ạ) em xin đa tạ ct và các bác.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Bon

Xe máy

Hôm nay em đi xục rửa nước làm mát và sửa thay chổi than quạt làm mát làm xong xuôi thì thợ nói nguyên nhân
Xin nhờ các cụ tư vấn giúp em về việc nên để hay không để cái van Hằng nhiệt ạ... ông anh em thì bảo để không nên phá bỏ thiết kế của xe, còn bác thợ gara nói là nên bỏ vì khí hậu ở mình nóng:). Sau khi thợ tháo ra xong xuôi em đi về thì ông anh e bảo ra lắp lại... em hoang mang quá, xin nhờ các cụ giúp em với ạ. Nếu Để và bỏ thì dẫn đến lợi và hại ra sao. Mong các cụ giúp đỡ em.

Mr_Bon

Xe máy
Độ kính điện thì phải thay compa kính, các bác nhà mình hay tìm hàng bãi hợp với xe mình hoặc ship taobao hàng mới.
Bộ đktx gồm chìa khoá gập có nút đk khoảng 250k hàng Hiệp Nga 11A Trần Cao Vân, bốn con chuột cửa khoảng 200k mua ở Vinh Hương 64 Lê Gia Định bác nhé.
Cụ Cerato ơi.... cháu mua được đồ như của cụ rồi mà cháu nhìn không hiểu gì ạ. Cụ làm ơn chỉ cháu cách lắp đặt đi dây, nếu khó thì cụ giới thiệu cháu chỗ uy tin có thể xử lý giúp cháu vụ này ạ... tổng 2 đồ này cháu lấy là: 4 chuột x 30K = 120K, khóa cửa xe từ xa: 250K. Tổng 370K. Cảm ơn cụ đã tư vấn, cháu ưng lắm ạ.. :)

Cerato-6134

Xe container
Cụ Cerato ơi.... cháu mua được đồ như của cụ rồi mà cháu nhìn không hiểu gì ạ. Cụ làm ơn chỉ cháu cách lắp đặt đi dây, nếu khó thì cụ giới thiệu cháu chỗ uy tin có thể xử lý giúp cháu vụ này ạ... tổng 2 đồ này cháu lấy là: 4 chuột x 30K = 120K, khóa cửa xe từ xa: 250K. Tổng 370K. Cảm ơn cụ đã tư vấn, cháu ưng lắm ạ.. :)

Chúc mừng bác đã bắt đầu bước vào con đường tuy tốn xèng nhưng sẽ đem lại niềm vui, niềm đam mê và sự tiện dụng.
Rất tiếc em chỉ hay đi mua đồ hộ ae nhưng chưa trực tiếp làm nên ko tư vấn cho bác được.
Các bác nhà mình sẽ tư vấn cho bác.
Hoặc sáng mai có cuộc giao lưu kỹ thuật nho nhỏ nhưng tuyền cao thủ PC ở khu vực gần Làng Cót, Yên Hoà, Cầu giấy. Nếu bác đi đc em sẽ cho địa chỉ mời bác qua giao lưu ạ

Cerato-6134

Xe container

Giá bác mua chuột là rẻ đấy, lâu rồi em ko mua hình như 35k một con cơ, nhưng hình như bác mua toàn chuột đực nên ko con nào điều khiển đc con nào, phải có 1 con chuột cái 4 hay 5 dây gì đó để lắp ở cửa lái, điều khiển mấy con còn lại bác ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
Giá bác mua chuột là rẻ đấy, lâu rồi em ko mua hình như 35k một con cơ, nhưng hình như bác mua toàn chuột đực nên ko con nào điều khiển đc con nào, phải có 1 con chuột cái 4 hay 5 dây gì đó để lắp ở cửa lái, điều khiển mấy con còn lại bác ạ
Loại này thì chắc ko có khóa tổng đâu chú ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
Các cụ ạ tình hình là càng trươc xe em bị nghieng ben lái, e kt thấy ty bị chảy nhớt rồi xin hỏi các cụ bây giờ phải khắc phục như thế nào ạ , cần phải thay thế bộ phận nào , rổ rá thế nào, nếu thay thế thì mình mua loại nào thì thích hợp, kinh mong các cụ chỉ dạy .( em đã khắc phục đc cái đèn rồi bị lỏng mỗi cái dây mát các cụ ạ) em xin đa tạ ct và các bác.
Ty giảm xóc chảy dầu phải ko bác ơi.thế thì bác hẳn đôi giảm xóc đi nhé.loại mobis hịn thì khoảng 1.1M/ đôi ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng

Hôm nay em đi xục rửa nước làm mát và sửa thay chổi than quạt làm mát làm xong xuôi thì thợ nói nguyên nhân
Xin nhờ các cụ tư vấn giúp em về việc nên để hay không để cái van Hằng nhiệt ạ... ông anh em thì bảo để không nên phá bỏ thiết kế của xe, còn bác thợ gara nói là nên bỏ vì khí hậu ở mình nóng:). Sau khi thợ tháo ra xong xuôi em đi về thì ông anh e bảo ra lắp lại... em hoang mang quá, xin nhờ các cụ giúp em với ạ. Nếu Để và bỏ thì dẫn đến lợi và hại ra sao. Mong các cụ giúp đỡ em.

Van hằng nhiệt giúp nhiệt độ máy nhanh đạt nhiệt độ thiết kế(Pride là 91*) ạ.nó giúp máy đỡ ì và đạt được hiệu suất đốt tốt nhất(đỡ tí xăng ạ) và khi bỏ nó đi thì ngược lại ạ.ở VN cũng ko đến nỗi nóng lắm đâu ạ,nếu sợ nóng thì bác tháo cái dây ở cảm biến quạt ra,quạt sẽ quay full time ạ.

Mr_Bon

Xe máy
Hihihi... có chuột tổng 4 dây cụ ạ, còn 3 chuột 2 dây. Chiều mai cháu rảnh cụ cho cháu xin tt, sđt và đc cháu qua cafe với nhé. Tks cụ

Mr_Bon

Xe máy
Van hằng nhiệt giúp nhiệt độ máy nhanh đạt nhiệt độ thiết kế(Pride là 91*) ạ.nó giúp máy đỡ ì và đạt được hiệu suất đốt tốt nhất(đỡ tí xăng ạ) và khi bỏ nó đi thì ngược lại ạ.ở VN cũng ko đến nỗi nóng lắm đâu ạ,nếu sợ nóng thì bác tháo cái dây ở cảm biến quạt ra,quạt sẽ quay full time ạ.
Như vậy là sáng mai cháu sẽ bảo thợ lắp lại vào như cũ phải không cụ...? Cảm ơn cụ đã giúp ạ...