Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

duy75

Xe đạp
ạ cụ
Dây dài thoải mái luôn ạ, em luồn từ cốp bên phụ vào vì bên tài theo đường dây điện có sẵn của xe qua chặn cao su khó luồn lắm. Cụ kiếm đoạn dây thép làm dây mồi, quấn 2 đầu jack hoa sen của cam vào dây mồi bằng băng dính rồi luồn từ cốp lên chỗ bắt dây bảo hiểm ghế sau, luồn tiếp theo đường ốp từ ghế sau lên taplo. Điện đấu theo sơ đồ này.
đấu cam lùi phải ko ạ

Lốp sơ-cua chưa hạ thì liệu đã hỏng chưa các cụ nhỉ?

Mr_Bon

Xe máy
Van hằng nhiệt giúp nhiệt độ máy nhanh đạt nhiệt độ thiết kế(Pride là 91*) ạ.nó giúp máy đỡ ì và đạt được hiệu suất đốt tốt nhất(đỡ tí xăng ạ) và khi bỏ nó đi thì ngược lại ạ.ở VN cũng ko đến nỗi nóng lắm đâu ạ,nếu sợ nóng thì bác tháo cái dây ở cảm biến quạt ra,quạt sẽ quay full time ạ.
Cụ ơi nếu tháo zơ le thì có phải một trong 3 cái này phải không cụ... cháu đã lần lượt tháo 1 trong 3 zơle khi xe tăng nhiệt mà quạt ko chạy, cháu lấy tay mồi quạt mới chạy ah

Cerato-6134

Xe container
Hihihi... có chuột tổng 4 dây cụ ạ, còn 3 chuột 2 dây. Chiều mai cháu rảnh cụ cho cháu xin tt, sđt và đc cháu qua cafe với nhé. Tks cụ
Off kỹ thuật sáng mai bác ạ, buổi chiều thì ai về nhà đấy mất rồi.

Mr_Bon

Xe máy
Vâng ạ.bác mới xúc rửa két nên máy nó mát thôi.đổ nước làm mát chuẩn abro là ko sợ nóng máy đâu ạ.
Cụ ơi cháu mua nước làm mát ở Hiệp Nga sau khi lấy bộ khiển từ xa. Lon nước xanh giống lon bia cao đó ạ, cháu mua 4 lon giá 20k/lon. Đổ 4 lon sau đó đổ nước khoáng đóng can 20lit

bluestar2006

Xe container

Hôm nay em đi xục rửa nước làm mát và sửa thay chổi than quạt làm mát làm xong xuôi thì thợ nói nguyên nhân
Xin nhờ các cụ tư vấn giúp em về việc nên để hay không để cái van Hằng nhiệt ạ... ông anh em thì bảo để không nên phá bỏ thiết kế của xe, còn bác thợ gara nói là nên bỏ vì khí hậu ở mình nóng:). Sau khi thợ tháo ra xong xuôi em đi về thì ông anh e bảo ra lắp lại... em hoang mang quá, xin nhờ các cụ giúp em với ạ. Nếu Để và bỏ thì dẫn đến lợi và hại ra sao. Mong các cụ giúp đỡ em.

Bây giờ sắp đến mùa hè, thợ tháo van hằng nhiệt rồi thì bác cất nó đi đã. Nếu muốn lắp lại bác có thể đợi đến mùa đông nhé, cũng không gấp gáp gì đâu :)

Kia cd5 2003

Xe tăng
Cụ ơi cháu mua nước làm mát ở Hiệp Nga sau khi lấy bộ khiển từ xa. Lon nước xanh giống lon bia cao đó ạ, cháu mua 4 lon giá 20k/lon. Đổ 4 lon sau đó đổ nước khoáng đóng can 20lit
Oài.không nên chơi loại lon đấy bác nhé.Pcer hay dùng loại abro 3-4l gì đấy ạ.sau đó dùng aquafina ạ,ko nên dùng nước khoáng lavie bác nhé :)

Kia cd5 2003

Xe tăng
Cụ ơi nếu tháo zơ le thì có phải một trong 3 cái này phải không cụ... cháu đã lần lượt tháo 1 trong 3 zơle khi xe tăng nhiệt mà quạt ko chạy, cháu lấy tay mồi quạt mới chạy ah
Nếu đúng thì kim nhiệt khoảng 11 quạt sẽ quay bác nhé :).và 3 con rơ le ấy đúng là liên quan đến quạt và điều hòa ạ.:)

Mr_Bon

Xe máy
Oài.không nên chơi loại lon đấy bác nhé.Pcer hay dùng loại abro 3-4l gì đấy ạ.sau đó dùng aquafina ạ,ko nên dùng nước khoáng lavie bác nhé :)
Cụ ơi cháu thay rồi mai lại xúc rửa đổ lại nước mới hay là đi bao lâu thì thay hả cụ. Nếu mai háu mua loại abro thì cháu đổ cùng được không hay xả bỏ hết nước mới. Cụ cho cháu cái hướng nếu để nước này đi thì có ảnh hưởng gì nhiều không cụ...

Cerato-6134

Xe container
Cụ ơi cháu thay rồi mai lại xúc rửa đổ lại nước mới hay là đi bao lâu thì thay hả cụ. Nếu mai háu mua loại abro thì cháu đổ cùng được không hay xả bỏ hết nước mới. Cụ cho cháu cái hướng nếu để nước này đi thì có ảnh hưởng gì nhiều không cụ...
Sáng bác ko hỏi nước làm mát nên e ko chỉ, Pr hay dùng nước Abro này, 130-140k/can ở Cát Hải 12 Lê Gia Định. Thiếu thì bổ xung Aquafina vì nó là nước tinh khiết, ko làm đóng cặn két nước. Còn bác mới đổ nước xanh và thêm nước khoáng thì để nghe lời khuyên của các chuyên gia khác ạ, e ko rõ lắm có cần xả ngay hay ko

Kia cd5 2003

Xe tăng
Thôi bác cứ để đấy đi cũng được,ko sao đâu ạ.vì thực ra em nghe các Pcer vs thợ nói đó là chỉ là nước họ pha thêm màu xanh thôi ạ.còn nước làm mát chuẩn sẽ ko bị sôi sớm bác ạ.:)

cucar

Xe tải
Tranh thủ trốn học em ở nhà làm lại thân vỏ cho vợ hai.
Sàn cơ bản thủng, em gò tôn, quét thêm lớp plintkote cả hai mặt tấm tôn.

Cơ bản ổn.

Dán thêm tấm butin chống ồn

Hốc bán và sườn dưới, chỗ nào mọt em cắt bỏ hết.

Cơ bản rồi, che chắn chuẩn bị sơn

Đánh bóng, máy tầu dùng khá ổn với giá 1.4 củ

Em không ngờ mình nhiều hoa tay thế
Bác mở gara sơn gò đồng đi a.e cháu về làm thêm...bác làm mấy nhiêu ngày...chi phí sao bác..sự nghiệp này nhóm Betha chúng e cần phải học hỏi, và tham khảo bác nhiều đây, ....=D>=D>=D>

Kia cd5 2003

Xe tăng
Sáng bác ko hỏi nước làm mát nên e ko chỉ, Pr hay dùng nước Abro này, 130-140k/can ở Cát Hải 12 Lê Gia Định. Thiếu thì bổ xung Aquafina vì nó là nước tinh khiết, ko làm đóng cặn két nước. Còn bác mới đổ nước xanh và thêm nước khoáng thì để nghe lời khuyên của các chuyên gia khác ạ, e ko rõ lắm có cần xả ngay hay ko
Vnpost mà họ nhận ship nước là cháu cũng nhờ chú làm đôi can rồi chú ạ.trong chỗ nhà cháu cháu tìm mà ko có chú ạ.nên cháu toàn đổ aquafina chú ạ.:D

cucar

Xe tải
Mấy cái cục ấy gọi là rơle. Làm nhiệm vụ đóng ngắt điện cho : lốc điều hòa, quạt giản nóng , quạt két nước ( 2 cái )
Mà bác mới toanh thế này tthì nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng xe đi đã. Nó sẽ giải đáp khá nhiều và giiúp bác chăm sóc xe đúng kỹ thuật. Nếu bác chưa có thì đưa đc mail lên. E gửi cho bác
cụ King làm ợ gửi cho cháu với ợ lần trước nhờ LT gửi và in hộ cháu 1 quyển mà chả thấy đâu...vung sâu vùng xa khộ thế cụ ợ...hix (mail cháu: cuongmanh157@gmail.com)...tks cụ

LT Vietnam

Xe tải
cụ King làm ợ gửi cho cháu với ợ lần trước nhờ LT gửi và in hộ cháu 1 quyển mà chả thấy đâu...vung sâu vùng xa khộ thế cụ ợ...hix (mail cháu: cuongmanh157@gmail.com)...tks cụ
Gặp toàn gạ ăn với nhậu có thấy cụ đòi hàng đâu mà giao cơ chứ, nhà cháu cứ tưởng cụ có roài kaka

Mr_Bon

Xe máy
Em inbox sdt cho bác rồi đấy
Cháu cảm ơn cụ nhé... sáng cháu đi thấy dưới lắp capo bốc khói nên dừng lại kiểm tra mới thấy nước trong két vàng quá nên tiện đi mua đồ cháu mua luôn, ai dè cháu lạu mua nhầm ạ.
Sáng mai cháu xong việc sớm nhất định qua xin hóng cùng các cụ...
Cảm ơn sự nhiều ah

Địa điểm of

Cảm ơn cụ, cho cháu xin cụ sđt mai cháu qua cháu gọi ạ.... ngu ngơ cháu lên tìm mãi không thấy ạ :)
Ấy chết ! Sao Cé lại gửi địa chỉ này ??? Ọp chui vẫn là ở quán trà Mầm non chứ....chỗ này là nơi kiếm cơm của cụ Sơn, anh em đến đông, xe nhiều...không tiện đâu

Chỉnh sửa cuối: