Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

vuahung105

Xe container
Van này ko thử như vậy đc. Nguyên lý làm việc là khi nước nóng lên sẽ nở ra tạo áp suất, khi áp lớn hơn sức ép lò xo thì van sẽ mở để nước thông ra két
E nghĩ là kết hợp cả 2 yếu tố trên ah. Vì giữa cục van này cũng có cục sáp giãn nở, khi nóng nó nở ra và đẩy ép lò so làm van hé mở từ từ kết hợp với áp xuất nước ah.

dongbaclangtu

Xe điện
Van này ko thử như vậy đc. Nguyên lý làm việc là khi nước nóng lên sẽ nở ra tạo áp suất, khi áp lớn hơn sức ép lò xo thì van sẽ mở để nước thông ra két
Nó đc thiết kế khi nóng đến 82.5 độ phần lõi sẽ giãn nở thắng lực ép của lò so, van mở cho nước chảy tuần hoàn bác ạ!

Mr_Bon

Xe máy
Cháu ở Thanh Xuân HN muốn lắp khóa điều khiển từ xa, nhờ các cụ hướng dẫn cầm tay chỉ giúp cháu với ạ... món này cháu chưa thạo :D
Rất mon sự giúp đỡ của các cụ, cháu cảm ơn ạ!

dongbaclangtu

Xe điện
Cháu ở Thanh Xuân HN muốn lắp khóa điều khiển từ xa, nhờ các cụ hướng dẫn cầm tay chỉ giúp cháu với ạ... món này cháu chưa thạo :D
Cụ tìm nguồn 12 vol đấu mô phỏng với 1 chuột đực, 1 chuột cái trước. Khi đã hoạt động thì cụ lắp vào xe.

bluestar2006

Xe container
Bác chưa làm cái này bao giờ thì cũng nên nhờ thợ làm cho, trông thế mà mầy mò làm lấy lần đầu cũng mệt lắm đấy. Vì hướng dẫn cái này cũng phải trực quan, có ảnh kèm theo mới làm được, còn nếu chỉ tả văn tả cảnh em sợ ù tai mất (mà tả cũng khó)

thinhquocltd

Xe tăng
Bác xem lại cái hình này nhé, xe bác 2 lốp sau đang bị mòn đang bị mòn phía trong, tức là góc camber đang bị âm, bác đi cân chỉnh lại độ chụm góc đặt bánh xe ngay đi ạ
bác xoắn quẩy dạo này trình cao qúa.

thinhquocltd

Xe tăng

Hôm nay em đi xục rửa nước làm mát và sửa thay chổi than quạt làm mát làm xong xuôi thì thợ nói nguyên nhân
Xin nhờ các cụ tư vấn giúp em về việc nên để hay không để cái van Hằng nhiệt ạ... ông anh em thì bảo để không nên phá bỏ thiết kế của xe, còn bác thợ gara nói là nên bỏ vì khí hậu ở mình nóng:). Sau khi thợ tháo ra xong xuôi em đi về thì ông anh e bảo ra lắp lại... em hoang mang quá, xin nhờ các cụ giúp em với ạ. Nếu Để và bỏ thì dẫn đến lợi và hại ra sao. Mong các cụ giúp đỡ em.

Thôi thộ đã tháo rồi thì bác cất đi, chả sao đâu. Khi nào lắp giàn sưởi thì lắp vào.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác chưa làm cái này bao giờ thì cũng nên nhờ thợ làm cho, trông thế mà mầy mò làm lấy lần đầu cũng mệt lắm đấy. Vì hướng dẫn cái này cũng phải trực quan, có ảnh kèm theo mới làm được, còn nếu chỉ tả văn tả cảnh em sợ ù tai mất (mà tả cũng khó)
Món này cháu cũng phải mày mò lắp cả ngày mới xong thật chú ạ.:D

Mr_Bon

Xe máy
Cụ tìm nguồn 12 vol đấu mô phỏng với 1 chuột đực, 1 chuột cái trước. Khi đã hoạt động thì cụ lắp vào xe.
Cháu chưa chắc lắm mày mò thì nó lâu. Vậy sang tuần cháu kiếm thợ nào cẩn thận để họ làm vậy...
Tks cụ đã chỉ hộ.!

vuahung105

Xe container
Cháu chưa chắc lắm mày mò thì nó lâu. Vậy sang tuần cháu kiếm thợ nào cẩn thận để họ làm vậy...
Tks cụ đã chỉ hộ.!
E nghĩ là xe bác cũng lắp chuột và đk tx rồi, có khi nó hỏng thôi. Bác mò chỗ chân côn xem còn cái hộp đen đktx k ? E đoán là có ( chả lẽ 10 năm nay ô chủ chỉ mở bằng chìa thì vô lý )
Nếu còn bộ cũ rhì dây, chuột đã có sẵn. Việc thay bộ mới này hoàn toàn có thể tự làm đc. Chỉ cần bác chụp ảnh bộ dây có sẵn đưa lên đây để các cụ khác tư véo cách đấu thôi

Kia cd5 2003

Xe tăng
E nghĩ là xe bác cũng lắp chuột và đk tx rồi, có khi nó hỏng thôi. Bác mò chỗ chân côn xem còn cái hộp đen đktx k ? E đoán là có ( chả lẽ 10 năm nay ô chủ chỉ mở bằng chìa thì vô lý )
Nếu còn bộ cũ rhì dây, chuột đã có sẵn. Việc thay bộ mới này hoàn toàn có thể tự làm đc. Chỉ cần bác chụp ảnh bộ dây có sẵn đưa lên đây để các cụ khác tư véo cách đấu thôi
Cháu cũng chỉ mới nâng cấp khóa đktx có hơn 2 năm thui chú ạ.hè hè.tính cháu mở hơn 10 năm bằng chìa ạ.:D

vuahung105

Xe container

Mr_Bon

Xe máy
Đúng là chưa lắp gì đâu cụ, ngay cả cái đầu DVD giờ cháu mới thay, chưa có 1 chút công nghệ le lói nào trên xe cụ ạ. Camera hành trình và camera lùi thì đơn giản cháu làm được nhưng ngại vẫn chưa lắp vào :(. Kính điện, khiển từ xa, gương điện cháu chịu vì chưa có chuyên môn... chắc cháu sẽ phải nghiên cứu dài dài cụ ạ. Có cụ nào rảnh chỉ điểm cho cháu vài đường cơ bạn với ah. Cháu cảm ơn và hậu tạ...

Kia cd5 2003

Xe tăng
Đúng là chưa lắp gì đâu cụ, ngay cả cái đầu DVD giờ cháu mới thay, chưa có 1 chút công nghệ le lói nào trên xe cụ ạ. Camera hành trình và camera lùi thì đơn giản cháu làm được nhưng ngại vẫn chưa lắp vào :(. Kính điện, khiển từ xa, gương điện cháu chịu vì chưa có chuyên môn... chắc cháu sẽ phải nghiên cứu dài dài cụ ạ. Có cụ nào rảnh chỉ điểm cho cháu vài đường cơ bạn với ah. Cháu cảm ơn và hậu tạ...
Bây giờ bác chụp tờ hướng dẫn lắp lên cho rõ màu dây thì các bác nhà mình sẽ tư vấn cho ạ.còn lắp chuột thì bác lắp làm sao cho từ chuột đến thanh sắt của ngoàm khóa là 1 đường thẳng song song để khi truyền lực từ chuột sẽ max.
Kính điện em đã tư vấn cho bác rồi.với Pride ko cần chuyên môn cao,chỉ cần đam mê và chịu khó là okay bác ạ.:)

Kia cd5 2003

Xe tăng
Thực ra thì mình thích làm thì thấy hay còn ko quan tâm thì cũng ko ảnh hưởng gì. :D
Baaba cháu thì tuổi tác cũng có rồi nên mày mò cũng kém chú ạ.baaba cháu chỉ lo máy móc,khug gầm ạ.còn cháu thì thích tiện nghi nên từ khi cháu tự quyết nên em nó đã thêm được mấy option cơ bản chú ạ :D

Chỉnh sửa cuối: