Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Cerato-6134

Xe container
Em là Mem tuốt cả đều mới... Xin kính chào các Cụ!
Em xin tự giới thiệu em là Việt 34t, ở tại Hoàng Mai - Hà Nội. Mong muốn được tham gia và học hỏi các cụ những kinh nghiệm về xe hơi đặc biệt là về dòng xe Kia CD5...
Em mới cưới được vợ 2 sau bao ngày ấp ủ. Thật cũng không dễ dàng để một người chưa va chạm - am hiểu tìm một chiếc xe tuổi đã xế chiều mà da thịt vẫn thơm tho, căng đét :)).
Mong muốn được sự chỉ bảo và chia sẻ của các cụ về v2 của e, hơn hết là kinh nghiệm đi xe, bảo dưỡng, đồ chơi....
Đây là v2 của em các cụ ạ....
Cảm ơn các cụ đã mất time để đọc ah

Chúc mừng bác có V2 đẹp.
Welcome bác vào chém gió cùng ae PC. Bác xem lại nội quy đã post ở trang 1 nếu có ý định sinh hoạt lâu dài và thành mem chính thức nhé.

LT Vietnam

Xe tải
Tranh thủ trốn học em ở nhà làm lại thân vỏ cho vợ hai.
Sàn cơ bản thủng, em gò tôn, quét thêm lớp plintkote cả hai mặt tấm tôn.

Cơ bản ổn.

Dán thêm tấm butin chống ồn

Hốc bán và sườn dưới, chỗ nào mọt em cắt bỏ hết.

Cơ bản rồi, che chắn chuẩn bị sơn

Đánh bóng, máy tầu dùng khá ổn với giá 1.4 củ

Em không ngờ mình nhiều hoa tay thế
Một bàn tay nhiều hoa, chúc mừng cụ.

LT Vietnam

Xe tải

67campha

Xe tăng
vậy là Sơn,gầm, điện, điều hoà nhà PC đều làm được rồi. mở xưởng thôi các cụ ơi. :D

67campha

Xe tăng
Em xin tự giới thiệu em là Việt 34t, ở tại Hoàng Mai - Hà Nội. Mong muốn được tham gia và học hỏi các cụ những kinh nghiệm về xe hơi đặc biệt là về dòng xe Kia CD5...
Em mới cưới được vợ 2 sau bao ngày ấp ủ. Thật cũng không dễ dàng để một người chưa va chạm - am hiểu tìm một chiếc xe tuổi đã xế chiều mà da thịt vẫn thơm tho, căng đét :)).
Mong muốn được sự chỉ bảo và chia sẻ của các cụ về v2 của e, hơn hết là kinh nghiệm đi xe, bảo dưỡng, đồ chơi....

Chúc mừng cụ tìm được em Cd5 đẹp. theo như e được biết thì xe cụ còn thiếu 1 số ốp sần như: kính điện, điều khiển từ xa. theo e cụ nên bình tĩnh đọc kỹ, tìm hiều sẽ có thể tự lắp được các bộ này.

trunghieuads

Xe hơi
Từ ù ù chuyển sang ì ì bác ạ. Có khá hơn nhưng không nhiều, chỉ khi vào đường xóc hay lằn giảm tốc thì thấy hiệu quả khá hơn.
Chào Bác Nếu được vậy Chắc qua tuần E rảnh cũng thử làm xem sao . E có nhà tài trợ giá gốc tấm cách âm xe hiệu forch ( đức ) loại 50cm*50cm /1 tấm E dự 10 tấm có đủ cho xe mình không bác nhỉ . 10 tấm = 2.5m2

67campha

Xe tăng
Điều hòa làm dc ở nhà nào thế Sún ơi
nhà mình hàng năm nhị ka vẫn có chương trình thay máu ga mẽo đới. đại ka thì biết chỗ sửa lốc. vậy là ok còn gì a. ra hàng điện lạnh thì cũng chỉ thay đồ với nạp gas (chưa chắc đã là gas mẽo hịn như 2K)

Xôi sáng

Xe buýt
Em phun sơn ở giữa sân nhà luôn, quạt gió trời và khô bằng không khí, không khò ạ.
Khó nhất là chỗ ráp mí giữa sơn mới và cũ, phải vẩy súng dẻo tay để sơn mới nhạt dần.
Nước sơn đây ạ. Phải là sơn cũ.
Xin hỏi cụ sàn xe sơn chống rỉ xong mới cách âm ạ?cụ dùng tấm gì cách âm vậy? Mua ở đâu và giá cả rao cụ? Em thấy họ dùng tấm bittum nhựa đường đó có ổn ko cụ nhỉ?

Xôi sáng

Xe buýt

Xe bác đẹp quá, xin hỏi xe đời nào? Giá bao nhiêu vậy bác?

vuahung105

Xe container
Em phun sơn ở giữa sân nhà luôn, quạt gió trời và khô bằng không khí, không khò ạ.
Khó nhất là chỗ ráp mí giữa sơn mới và cũ, phải vẩy súng dẻo tay để sơn mới nhạt dần.
Nước sơn đây ạ. Phải là sơn cũ.
bác làm thế này chắc thợ sơn, gò phải tế sống bác - vì bác cướp mất nghiệp của họ rồi.
vụ này đáng đồng tiền bát gạo đấy ah.

Xôi sáng

Xe buýt
[/QUOTE]
Bác xem lại cái hình này nhé, xe bác 2 lốp sau đang bị mòn đang bị mòn phía trong, tức là góc camber đang bị âm, bác đi cân chỉnh lại độ chụm góc đặt bánh xe ngay đi ạ

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác xem lại cái hình này nhé, xe bác 2 lốp sau đang bị mòn đang bị mòn phía trong, tức là góc camber đang bị âm, bác đi cân chỉnh lại độ chụm góc đặt bánh xe ngay đi ạ[/QUOTE]
Có thể do chủ trước đảo lốp ạ.chứ theo em hiểu thì Pride bánh sau ko chỉnh đc độ chụm,vì nó ko có rotyn như bánh trước ạ :)

Mấy cái cục ấy gọi là rơle. Làm nhiệm vụ đóng ngắt điện cho : lốc điều hòa, quạt giản nóng , quạt két nước ( 2 cái )
Mà bác mới toanh thế này tthì nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng xe đi đã. Nó sẽ giải đáp khá nhiều và giiúp bác chăm sóc xe đúng kỹ thuật. Nếu bác chưa có thì đưa đc mail lên. E gửi cho bác
Vâng em cám ơn bác, đây là Email của em : ngọcb3b@gmail.com em đang hóng bác ą.

Chỉnh sửa cuối:

khanhquantn

Xe máy
Các bác cho e hỏi số khung xe em no nằm o chỗ này có đúng không, một số thợ xe bảo la sai, em thi chẳng biết thế nào. Bác chu tich có bảo em chụp ảnh để mọi người đánh giá giup em.

bluestar2006

Xe container
Các bác cho e hỏi số khung xe em no nằm o chỗ này có đúng không, một số thợ xe bảo la sai, em thi chẳng biết thế nào. Bác chu tich có bảo em chụp ảnh để mọi người đánh giá giup em.

Thông thường số khung Pride nó ở chỗ này bác ạ. Bác đã đi đăng kiểm xe này bao giờ chưa, vì cái thanh giằng ngang này có thể tháo ra được nên đăng kiểm hơi khó chấp nhận số khung ở vị trí này.
Còn tại sao ở chỗ đáng nhẽ phải có số khung lại ko có, thì hơi khó hiểu.

khanhquantn

Xe máy
Thế mới lại chứ bác. Xe cua mấy anh em cơ quan, bán đi bán lại, nhưng cũng đăng kiểm đến tháng 2/14, vi đi loanh quanh va trước đay xe cũng bị mọt nhiều, em mua về làm lại vỏ để đi ĐK nhung làm rồi lại nản, gara làm vo sấu quá. Và cứ đi đến giờ. Vậy cho chấu hỏi số khung của cháu co chuẩn không hay bị đục lại.