Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Em cám ơn bác , em thao ra rồi mà không biết tháo làm sao để cái dây cắm vào đồng hồ rút ra đc, em thấy có cái lẫy bằng nhựa em vặn nó ra và rút dc miếng đồng ra nhưng lôi mãi nó không ra em không dám làm nữa nên lại lắp vào bác ợ. tự dưng đèn pha không sáng nữa , chỉ còn hai đèn bên canh không biết bị làm sao , co cách nào khác phục xin chủ tịch giúp đỡ , không lại phải mang ra thợ thì lại bị mấy chú nó vặt tội lắm bác ợ

Bác mua chai tẩy rửa cặn két nước ngoài cửa hàng về đổ vào két nước đậy nắp nổ máy để 20phút sau đó tắt máy rồi chờ máy nguội tí sau đó nhìn phía dưới đáy két nước có chỗ phía bánh trước bên lái có cái vít vặn xả nước trong két bằng nhựa, bác tháo nắp két nước phía trên và tháo cái vít nhựa đó ra cho chảy hết nước cũ, sau đó bác cho vòi nước chảy nhè nhẹ liên tục qua chỗ nắp két nước rồi bật cho xe nổ máy để nước chảy tuần hoàn từ vòi nước qua két nước vào máy rồi xả ra ngoài theo chỗ xả phía dưới,để như vậy đến khi nước xả ra xả vào cái chậu nó trong nước là tắc máy là đc, bác chú ý khi nổ máy bác phải đảm bảo dòng nước bác cấp vào két luôn đầy két nếu ko máy bị thiếu nước là tèo máy ngay đó ạ, có gì bác lại nt hoặc alo cho em 0918653215, chúc bác thành công!
Em cám ơn bác nha, em đã súc rửa cho em nó giờ thì ô văn kê rồi, hôm qua đi về khoảng gần 200km trơi nhiệt độ tầm 40 m mà đồng hồ báo nhiệt lên có một chút ah.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Em cám ơn bác , em thao ra rồi mà không biết tháo làm sao để cái dây cắm vào đồng hồ rút ra đc, em thấy có cái lẫy bằng nhựa em vặn nó ra và rút dc miếng đồng ra nhưng lôi mãi nó không ra em không dám làm nữa nên lại lắp vào bác ợ. tự dưng đèn pha không sáng nữa , chỉ còn hai đèn bên canh không biết bị làm sao , co cách nào khác phục xin chủ tịch giúp đỡ , không lại phải mang ra thợ thì lại bị mấy chú nó vặt tội lắm bác ợ
Bây giờ bác mở nắp capo nhìn từ cabin ra có 1 sợi dây,cắm xuống hộp số,bác tháo ra là nhấc được sợi dây công tơ mét ra,sau đó bác vào xe,thao tác lại khi nãy(khi chưa tháo được đhồ), nhanh và dễ hơn thì bác tháo vô lăng ra ạ.tháo hết các jack và bấm cái đầu dây công tơ ở đhồ là ra thôi ạ.còn đèn pha bác xem cái công tắc tổ hợ nhé.coi các jack bên trái đã cắm chặt lại chưa ạ.

bluestar2006

Xe container
Em nghĩ bác làm lỏng mấy cái giắc cắm vào bộ công tắc tổ hợp rồi, bác tháo cái ốp nhựa ở cổ volang ra, ấn lại mấy giắc cắm xem có khắc phục đc ko

mazda323-2000

Xe tải
Em nghĩ bác làm lỏng mấy cái giắc cắm vào bộ công tắc tổ hợp rồi, bác tháo cái ốp nhựa ở cổ volang ra, ấn lại mấy giắc cắm xem có khắc phục đc ko
Xin hỏi Chủ tịch. Xe em nổ garangty kim vòng tua hơi nhích lên, nhích xuống khoảng 1/2 mm, máy nghe cũng không thấy đều lắm là bị sao nhỉ. Cảm ơn Chủ tịch

bluestar2006

Xe container
Xin hỏi Chủ tịch. Xe em nổ garangty kim vòng tua hơi nhích lên, nhích xuống khoảng 1/2 mm, máy nghe cũng không thấy đều lắm là bị sao nhỉ. Cảm ơn Chủ tịch
Bác cho nó ăn thêm ít xăng, khả năng nó sẽ ổn định hơn đó bác ạ

LT Vietnam

Xe tải
Cái khóa đầu dây congtomet cắm vào đồng hồ nó là khóa cài giống đầu cắm nhanh của súng nén khí ý, cụ phải kéo cái nắp chụp đầu dây về phóa sau cua nó thì sẽ mở khóa rồi mới rút ra được, còn đầu phía cắm vào hộp số là dạng vặn ren giống vặn đai ốc thôi ạ.

Xôi sáng

Xe buýt
Báo cáo các bác là em đã mua đc xe ạ, về đi đúng là đáng giá đồng tiền bát gạo ạ

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Chúc mừng Bac cưới được v3 như ý! Về đến nhà Là lên sóng toàn quốc chứ ko ở đài xóm fb

tranthangub

Xe buýt
Xe của cụ tầm tiền này thì phải ngon cũng đúng thôi :)

hpleminh

Xe tải
E chưa bật đh ngủ bao giờ cá, lúc đó bác có nhìn kim nhiệt chỉ mức nào ko? Lần sau cụ bật đh ngủ lâu thì có thể mở lắp capo lên cho nó toả nhiệt bớt bác ah!
Xe cũ như nhà mình mà bật điều hòa đi ngủ thì chứng tỏ xe ấy còn ngon đấy. Xe em vừa đi vừa bật điều hòa, kim nhiệt nó lên nửa bình

tranthangub

Xe buýt
Xe cũ như nhà mình mà bật điều hòa đi ngủ thì chứng tỏ xe ấy còn ngon đấy. Xe em vừa đi vừa bật điều hòa, kim nhiệt nó lên nửa bình
nguyên tắc bật điều hòa mà đi thì kim nhiệt phải xuống chứ bác . vì quạt làm mát chạy liên tục mà. xe em đang thế
Xe cụ thế này, 130 triệu trở lên cũng đáng. Về không mất gì thêm
ươ

chắc bác chủ cũ đang cần xèng lên bán rẻ chứ bình thường với giá đó khó mua được em ngon như thế :D

hpleminh

Xe tải
[
nguyên tắc bật điều hòa mà đi thì kim nhiệt phải xuống chứ bác . vì quạt làm mát chạy liên tục mà. xe em đang thế
ươ

chắc bác chủ cũ đang cần xèng lên bán rẻ chứ bình thường với giá đó khó mua được em ngon như thế :D
Vâng em biết rồi, ý em là cụ ấy bật điều hòa mà nằm im thì quá nóng, xe em làm mát kém bật điều hòa khi chạy mà đã lên đến nửa bình kim nhiệt. Như xe cụ bật điều hòa khi chạy thì lên đến tầm nào? Em lo lắng nhất khoản kim nhiệt lơ mơ là thổi gioăng như chơi

Xôi sáng

Xe buýt
[

Vâng em biết rồi, ý em là cụ ấy bật điều hòa mà nằm im thì quá nóng, xe em làm mát kém bật điều hòa khi chạy mà đã lên đến nửa bình kim nhiệt. Như xe cụ bật điều hòa khi chạy thì lên đến tầm nào? Em lo lắng nhất khoản kim nhiệt lơ mơ là thổi gioăng như chơi
Bác nên kiểm tra lại xem nếu bật đh mà quạt két nước ko quay thì kim nhiệt sẽ lên cao vì máy làm việc mệt hơn ạ, nếu vậy chắc là hỏng role quạt điều hòa rồi ạ

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
[

Xe pride không đỗ một chỗ ngủ lâu dc đâu bác ơi, xe em đã sục rửa két nước, thay nước ABRO đỏ mà chỉ đỗ ngủ dc khoảng 1h là nó bốc khói capo rồi. E rất hay ngủ trên xe