Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container
Xe bác vẫn còn nguyên bình nước phụ bác nhé, cạnh accu, bác mở cái nắp xem có cái ống cắm xuống đáy bình ko. Khi bổ sung nước, bác đổ cả vào két nước và bình phụ này, rồi theo dõi xem có hao ko.

Xe bác từng bị đâm phía trước, ảnh hưởng cả 2 bên, là lý do bánh xe bên phụ bị lùi lại. Gặp thợ tốt vẫn chỉnh được nhưng sẽ mất công thôi.

Bác kiểm tra cái thanh ngang trong phần đánh dấu đỏ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Bác chỉ cho em tường. chuyện là cái cốp sau em dật giây cáp nó không tự mở dc, phải dùng chìa khóa, mà hình như trước đây chủ cũ có độ mở điện hay sao đó em thấy có mấy cái zac cắm và giây điện lằng ngoàng không biết bây giờ em muốn khắc phục thì mần răng nhỉ bác , bác chỉ em nha,
Em mang sang đây trả lời bác luôn nhé:
Xe Beta nguyên bản mở cốp dùng dây. Nếu bác còn tay mở cốp ở dưới ghế lái thì việc khắc phục nó có thể làm được.
Từ tay mở này có sợi dây như dây phanh xe đạp chạy ra cốp sau, đi tới móc khóa. Bác có thể mua dây phanh lụa về và mầy mò thay dây, khôi phục chức năng này. Nếu khó quá mới nghĩ đến độ mở cốp mở bằng điện (CD5 bọn em hay phải làm việc này vì không được lắp sẵn tay mở cơ khí)

DạEm lại hỏi ngu một tí , thế kt nguyên nhân hao dầu phanh thì em kiểm tra những chỗ nào?

67campha

Xe tăng
DạEm lại hỏi ngu một tí , thế kt nguyên nhân hao dầu phanh thì em kiểm tra những chỗ nào?
trước tiên bác đổ dầu phanh vào cho đến vạch Max đã. sau đó chạy tiếp xem có hao ko. nếu hao thì tự lần mò theo đường ti ô dầu xem chỗ nào ướt, nhìn chung nếu vẫn hao dầu phanh thì ra gara nhé.

Hôm nay em đã vệ sinh giong cao su cửa kính trước rôi mà xem ra tình hình không thấy biến chuyển gì, vẫn vậy các bác a. không biết có phải do điện yếu không, hay mô tơ có vấn đề gì nhỉ.

Em chào các bác. nhờ các bác chỉ cho em cái mô tơ của cai cần gạt nước nó là cái nào nhỉ. tháo lắp kiểm tra, sửa chữa ntn , để cho nó hoạt động tốt hơn.

bluestar2006

Xe container
Hôm nay em đã vệ sinh giong cao su cửa kính trước rôi mà xem ra tình hình không thấy biến chuyển gì, vẫn vậy các bác a. không biết có phải do điện yếu không, hay mô tơ có vấn đề gì nhỉ.
Vâng chào bác!

Các hiện tượng motor kính, gạt nước yếu bác cũng thử đo điện áp accu lúc không nổ máy, và lúc nổ máy xem điện áp được bao nhiêu V nhé.

Để thử motor kính điện chính xác hơn, bác có thể tháo tapi cửa ra, tháo giắc motor và dùng accu khỏe đấu trực tiếp vào để thử. Nếu kính lên xuống được nhẹ nhàng thì nguyên nhân do nguồn điện của xe, hoặc tổn hao điện trên các mối nối, công tắc liên quan đến motor.

Còn motor gạt nước nó trong hình được đánh dấu dưới đây. Motor này có thể được tháo ra, vệ sinh, tra dầu bôi trơn. Tuy nhiên motor của xe bác cũng đã được chế cháo sửa chữa nên các dây điện khá lằng nhằng, sợ mở ra đến lúc lắp vào nó lại trục trặc. Do vậy bác đo điện của xe trước đã, sau đó mới nên quyết định có dỡ motor ra nghịch hay không.

Thưa bác ct thế em phải mua đồng đo điện loại nào thì hợp lí, bác cho em xin hình ảnh, cách đo đạc luôn đi. cám ơn bác.

Linh Đan 1414

Xe tải
Kính thưa các cụ e đã chính thức rước v2 bác bambo209 về nhà e. Hix tiếc nhất là bác ấy cho e một đống phụ tùng chưa dùng đến nhưng cái logo của hội bác ấy nhất quyết ko cho. Cháu đau lòng quá ạ:((:((

thưa các bác trong họi cho em hỏi có bác nào ở Gia lai không ngóng giúp V2 em tí chứ kiểu này thì gay to.

Linh Đan 1414

Xe tải
Cháu dự là phải vần vò e nó tháng nữa mới dám lên trình diện các cụ ạ. Cá cụ cho cháu xin phép chính tguwcs xin gia nhập hội ạ

Linh Đan 1414

Xe tải
Dạ cháu mới rước v2 của cụ bambo209 về. Cháu mới về tới nhà đây ạ. Phải khoe với các cụ ngay ạ

vuahung105

Xe container
Kính thưa các cụ e đã chính thức rước v2 bác bambo209 về nhà e. Hix tiếc nhất là bác ấy cho e một đống phụ tùng chưa dùng đến nhưng cái logo của hội bác ấy nhất quyết ko cho. Cháu đau lòng quá ạ:((:((
Bác ấy k cho là đúng đấy, nếu k bác ấy cũng bị tổng thư ký bem ngay. Bác đọc lại nội quy ở trang 1 thớt này rồi phấn đấu. Vui lém. :)

cucar

Xe tải
Em mang sang đây trả lời bác luôn nhé:
Xe Beta nguyên bản mở cốp dùng dây. Nếu bác còn tay mở cốp ở dưới ghế lái thì việc khắc phục nó có thể làm được.
Từ tay mở này có sợi dây như dây phanh xe đạp chạy ra cốp sau, đi tới móc khóa. Bác có thể mua dây phanh lụa về và mầy mò thay dây, khôi phục chức năng này. Nếu khó quá mới nghĩ đến độ mở cốp mở bằng điện (CD5 bọn em hay phải làm việc này vì không được lắp sẵn tay mở cơ khí)
chuẩn luôn đó bác...e cũng từng tháo ra rồi, chỉ như là dây phanh kéo dài và 1 đầu cài vào lẫy khoá, giựt rất nhẹ...hiiii vậy là xe em còn Zin được cái món này, mừng quá xá...=)).giựt phật phật...