Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Vâng, thế thì cụ quả là cao thủ, việc này em học hỏi ở cụ.
Ở đời đôi khi tin bạn mất vợ, còn em ở đây là tin bạn mất tiền cụ ạ. Cái gara báo giá đấy là bạn em cụ ạ. E thì như cụ nói đấy, mình ko biết thì phải hỏi và người em hỏi chính là bạn e. Giờ thì trắng đen rõ mười rồi. Đôi điều tâm sự cùng cụ.
Em biết cụ giỏi và thông minh hơn em, nên em nói thật lòng là em sẽ học hỏi ở cụ và ae trong Hội PC.
Cụ nói nghe khiếp quá ! Nhà cháu chẳng cao thủ cũng chả thông minh gì, vì nếu được như thế đã chả phải nhờ thợ làm hộ nếu không thì cũng toàn anh em làm hộ ....đến giờ thì xe nhà cháu đã tương đối ngon và đủ. Mỗi người mỗi giỏi, mỗi người mỗi nghề, dựa vào nhau thôi cụ ạ

Chắc từ nhà Em sẽ đi thẳng qua cầu Thanh trì và sẽ nhập đoàn đoạn đầu Bắc Ninh. Bác Yeu xe hon yeu bo nhập đoàn ở đâu?
Anh cũng định giống chú :)) Đi qua cầu Thanh Trì thì hội đoàn. Chú định đợi ở đâu? Đánh dấu trên Google map anh coi nào ?

vuahung105

Xe container
Thưa các cụ, có cụ nào có cái hộp để đồ (hộp lòng bên trong) thế này không ạ, cụ nào có thì để

lại cho em nhé (inbox) hoặc chỉ chỗ em đi mua với ạ. Của em vỡ mất rồi. Cảm ơn các cụ
em dự là chả ai có thừa cái này bao h. mua thì chỉ có tìm trên chợ giời hoặc chỗ phá xe ( Tề Lỗ chẳng hạn ) mới có hàng cũ thôi bác ah
em thấy có bác đóng lại bằng gỗ, ngăn kéo - cũng hay đấy

mazda323-2000

Xe tải
em dự là chả ai có thừa cái này bao h. mua thì chỉ có tìm trên chợ giời hoặc chỗ phá xe ( Tề Lỗ chẳng hạn ) mới có hàng cũ thôi bác ah
em thấy có bác đóng lại bằng gỗ, ngăn kéo - cũng hay đấy
Chỉ bác nào tháo để lắp đài thì chắc mới thừa. Hôm nọ em tháo ra mãi không được xong cố bị vỡ hết đai, ốc, bực mình mang ra cho thêm hai nhát búa thành đống nhựa. Chỗ Tề Lỗ là ở khu vực nào bác nhỉ để em đi tìm, chứ chế gỗ cũng hơi lâu mà không đẹp

vuahung105

Xe container
Chỉ bác nào tháo để lắp đài thì chắc mới thừa. Hôm nọ em tháo ra mãi không được xong cố bị vỡ hết đai, ốc, bực mình mang ra cho thêm hai nhát búa thành đống nhựa. Chỗ Tề Lỗ là ở khu vực nào bác nhỉ để em đi tìm, chứ chế gỗ cũng hơi lâu mà không đẹp
bác cứ seach Tề Lỗ là nó ra một đống - nó ở gần Vĩnh yên - Vĩnh phúc - chuyên mổ các loại xe pháo.

hpleminh

Xe tải
Cụ nói nghe khiếp quá ! Nhà cháu chẳng cao thủ cũng chả thông minh gì, vì nếu được như thế đã chả phải nhờ thợ làm hộ nếu không thì cũng toàn anh em làm hộ ....đến giờ thì xe nhà cháu đã tương đối ngon và đủ. Mỗi người mỗi giỏi, mỗi người mỗi nghề, dựa vào nhau thôi cụ ạ
Hy vọng có cơ hội được gặp cụ để giao lưu học hỏi. Xe dòng này giờ không có ae kinh nghiệm hỗ trợ thì không mần ăn gì được. Thợ thân với em nó nói, nếu người dùng có kinh nghiệm đôi khi còn giỏi hơn cả bọn em, vì các anh chuyên về một dòng xe, còn bọn em thì đủ các thể loại.
Em đưa cái báo giá đấy lên với mục đích là chia sẻ cho những người ae mới chơi như em. Cái đấy là em gõ lại của gara báo giá để không bôi nhọ người bạn của em, dù sao thì cũng là bạn, ko sử dụng dịch vụ của họ thì thôi, chả lỡ làm hại họ làm gì.

tranthangub

Xe buýt
Hôm nay cháu bỏ chế ra vệ sinh và cân lại phao. Mực xăng đã về bình thường ở mắt 1/2 . Xe chạy ko còn giật cục ở tốc độ cao. Sau khi test xe khoảng 4km cháu thấy nước làm mát ở két phụ trào ra do nóng quá nên cho xe dừng lại để nghỉ . Bình thường ko thế ạ . Các cụ cho cháu hỏi cái đó có thể do mình chỉnh xăng gió chưa chuẩn mà gây lên ko ạ. Xin các cụ cách chỉnh xăng tiêu chuẩn ạ

vuahung105

Xe container
Hôm nay cháu bỏ chế ra vệ sinh và cân lại phao. Mực xăng đã về bình thường ở mắt 1/2 . Xe chạy ko còn giật cục ở tốc độ cao. Sau khi test xe khoảng 4km cháu thấy nước làm mát ở két phụ trào ra do nóng quá nên cho xe dừng lại để nghỉ . Bình thường ko thế ạ . Các cụ cho cháu hỏi cái đó có thể do mình chỉnh xăng gió chưa chuẩn mà gây lên ko ạ. Xin các cụ cách chỉnh xăng tiêu chuẩn ạ

chắc chắn là không liên quan đến xăng và gió.
mà liên quan đến hệ thống giải nhiệt : két nước, van hằng nhiệt, quạt giải nhiệt. thời tiết lạnh thế này mà chạy 4 km đã sôi nước thì hơi lạ, bác thử mở nắp két rồi nổ máy xem nước có tuần hoàn không đã.

tranthangub

Xe buýt
chắc chắn là không liên quan đến xăng và gió.
mà liên quan đến hệ thống giải nhiệt : két nước, van hằng nhiệt, quạt giải nhiệt. thời tiết lạnh thế này mà chạy 4 km đã sôi nước thì hơi lạ, bác thử mở nắp két rồi nổ máy xem nước có tuần hoàn không đã.
Cháu mở két ra thì nhìn thế nào biết là nước có tuần hoàn ạ .

Thế Ngọc bg

Xe tải
Cháu mở két ra thì nhìn thế nào biết là nước có tuần hoàn ạ .
Bác mở nắp két nước ra rồi nổ máy( ko mở nắp lúc máy đang nóng, hoặc mở cẩn thận lúc máy nóng ko là nc phọt ra gây bỏng) . nhìn vào trong xem nước nó có lưu thông ko , nếu ko lưu thông hoặc lưu thông chậm hoặc khi tắt máy thấy nước trào ra ngoài thì là phải đi thông lại két nước( khoảng 250k)

pajero2400

Xe tải
Thưa các cụ, có cụ nào có cái hộp để đồ (hộp lòng bên trong) thế này không ạ, cụ nào có thì để

lại cho em nhé (inbox) hoặc chỉ chỗ em đi mua với ạ. Của em vỡ mất rồi. Cảm ơn các cụ
Em còn nguyên cụ ợ. Nhưng em bán nó giá cao lắm. Nhưng sẽ có khuyến mại cho cụ (là cái xe). Cụ có mua không?

tranthangub

Xe buýt
Khó quá thì bác nhỏ một giọt mức và là biết ngay lập ttức
Bác mở nắp két nước ra rồi nổ máy( ko mở nắp lúc máy đang nóng, hoặc mở cẩn thận lúc máy nóng ko là nc phọt ra gây bỏng) . nhìn vào trong xem nước nó có lưu thông ko , nếu ko lưu thông hoặc lưu thông chậm hoặc khi tắt máy thấy nước trào ra ngoài thì là phải đi thông lại két nước( khoảng 250k)
hồi mới mua xe cháu đã đi bảo dưỡng toàn bộ trong đó có thông két nước rồi ạ (khoảng 5 tháng ) trong quá trình đổ nước mát cháu đổ nước xanh. vây khả năng bị tắc có không ạ , két nước phụ cháu cũng tháo ra vệ sinh sạch sẽ rồi ạ.

sau khi cháu ngơi nghỉ một lúc cho mát rồi cháu có việc phải đi khoảng 20 km thì thấy két nước lại làm việc bình thường như mọi lần dừng lại cháu kiểm tra nước trong két chỉ nóng vừa phải không sôi sùng sục

nhưng giờ mắt báo xăng lại báo đầy và xe lại hiện tượng giật cục khi vào ga sâu. không biết cháu làm chỗ nào chưa chuẩn không ạ

- công việc chiều nay cháu làm là

- vệ sinh lại bộ dây cao áp

- chỉnh lại bộ chia điện cho đỡ có tiếng lục cục ở máy

- tháo bugi vệ sinh (bugi khô , không ướt dầu . lẩn thẩn quá quên ko chụp ạ )

- vệ sinh chế bao gồm tháo kim xăng đằng sau , cân lại phao xăng .xục rửa lại đường xăng từ bơm xăng vào ạ

mazda323-2000

Xe tải
Cac cụ cho em hỏi:
Một bộ dây cao áp hịn bao nhiêu tiền nhỉ và làm sao biết nó hịn a và mua ở đâu đc ạ. Một bộ gioăng giàn cò hịn thì tìm ở đâu ạ.
Xe cd5 nên dùng bugi gì ạ.

tranthangub

Xe buýt
Cac cụ cho em hỏi:
Một bộ dây cao áp hịn bao nhiêu tiền nhỉ và làm sao biết nó hịn a và mua ở đâu đc ạ. Một bộ gioăng giàn cò hịn thì tìm ở đâu ạ.
Xe cd5 nên dùng bugi gì ạ.
Bugi cháu lấy chỗ cụ rotuyn khuyến cáo đây ạ. Cụ đó bảo đây là đồ dành cho cd 5 ạ

minhaudio

Xe tải
Xe em chỗ hốc bánh sau bên lái có mùi xăng nhiều, em kiểm tra thấy cái van 1 chiều chỗ vòi thông hơi bình xăng bị mất nên có mùi xăng bốc ra ở đấy, bác nào có kinh nghiệm gì xử lý giúp em với hay có bán cái van đấy không mua giúp em cái với ạ, em cảm ơn nhiều ạ!
Cái van ấy ko có bán cụ à, cụ lấy cái lông cừu đầu lọc thuốc lá nút lại là ok!

hpleminh

Xe tải
Cụ ơi em chưa biết cái van 1 chiều ấy, cụ có thể chụp cho e xem nó ở chỗ nào ko? Hình như xe em bị mất cái đó, lần trước đổ đầy bình xăng xe bị chảy xăng ra ngoài cụ ạ.