Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

bluestar2006

Xe container

Thế Ngọc bg

Xe tải

Các cụ cho cháu hướng giải quyết với.... chả hiểu sao bị nứt kính, nhìn vết nứt thì có lẽ là tự dưng bị nứt , nếu bị vật gì đập vào thì phải có vết chứ nhỉ.
Các cụ cho cháu hướng giải quyết làm sao để nó ko bị nứt xé ra chỗ khác với ạ... cháu đg nghĩ đến hướng giải quyết là dán 1 miếng đề can to phía bên trong liệu có ổn ko ạ?

vuahung105

Xe container

Các cụ cho cháu hướng giải quyết với.... chả hiểu sao bị nứt kính, nhìn vết nứt thì có lẽ là tự dưng bị nứt , nếu bị vật gì đập vào thì phải có vết chứ nhỉ.
Các cụ cho cháu hướng giải quyết làm sao để nó ko bị nứt xé ra chỗ khác với ạ... cháu đg nghĩ đến hướng giải quyết là dán 1 miếng đề can to phía bên trong liệu có ổn ko ạ?
E dự là khẩn trương ra ngoài hàng kính, nó vá cho một miếng nhỏ, cố định lại để khỏi vỡ thêm. Rồi tiết kiệm xiền thay cái mới .

pajero2400

Xe tải

LT Vietnam

Xe tải
Tả lại em xem khâu bơm keo như thế nào các bác nhé!
Bẩm cụ nhà cháu và cụ Kia4371 đã thi công xong dưng mà chỉ gọi là rút kinh nghiệm lần sau thôi ợ.
Tụi cháu cũng vệ sinh sạch sẽ rồi tháo rồi vệ sinh bên trong cho sạch, lau khô và bơm keo, công đoạn này cụ hỏi làm nhà cháu lại thấy có điều gì đó cần kinh nghiệm chăng? Thú thực thì nhà cháu có biết bơm thế nào là đúng đâu, cứ chát keo vào xung quanh mép thôi ợ. Đến khi lắp cao su vào thì ôi thôi cụ Kia4371 mua nhầm xe khác hay sao ý, không tài nào vào nổi, cuối cùng chúng cháu lại lắp cao su cũ vào. Và trong quá trình vặn thì do tay khỏe quá nên cụ 4371 làm đứt 1 em ốc giữa xe cụ ý. nhình cụ ý mặt buồn thiu và nói. Đúng là cũng không kiếm cơm của thợ được chú ạ.hichic

bluestar2006

Xe container

Để đi tạm qua vài ngày (Tết nếu có thể) thì ngay và luôn, bác chạy ra gara nhờ họ khoan 1 lỗ vào đầu mút vết nứt. Nếu không khoan ngày mai nó sẽ chạy dài lên hết kính là hết thuốc.
Tiếp theo, thợ chuyên kính có thể bơm keo để làm mờ vết nứt - qua mặt đăng kiểm (khâu này cũng cần làm nhanh trong lúc kính đang sạch, chưa bị nước bẩn ngấm vào vết nứt.

Bác nào có số bác Ngọc thì alo bác ý 1 câu, vì vết nứt này nó xé thêm từng giờ ạ.

PS; Chổi gạt mưa đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Bẩm cụ nhà cháu và cụ Kia4371 đã thi công xong dưng mà chỉ gọi là rút kinh nghiệm lần sau thôi ợ.
Tụi cháu cũng vệ sinh sạch sẽ rồi tháo rồi vệ sinh bên trong cho sạch, lau khô và bơm keo, công đoạn này cụ hỏi làm nhà cháu lại thấy có điều gì đó cần kinh nghiệm chăng? Thú thực thì nhà cháu có biết bơm thế nào là đúng đâu, cứ chát keo vào xung quanh mép thôi ợ. Đến khi lắp cao su vào thì ôi thôi cụ Kia4371 mua nhầm xe khác hay sao ý, không tài nào vào nổi, cuối cùng chúng cháu lại lắp cao su cũ vào. Và trong quá trình vặn thì do tay khỏe quá nên cụ 4371 làm đứt 1 em ốc giữa xe cụ ý. nhình cụ ý mặt buồn thiu và nói. Đúng là cũng không kiếm cơm của thợ được chú ạ.hichic
Ặc ặc ặc.
Thứ nhất là cái gioăng, tùy loại nếu cần phải gọt đi 1 tẹo (khi đã mua đúng của Pride) ở giữa cạnh dài.
Thứ 2 là lực vặn phải vừa tay vì giữa nắp máy và mặt máy có ắc chặn, mạnh tay hơn cũng không ép gioăng xuống thêm được. Lỡ đứt bulong thì lúc nào phải nhờ thợ nhể ra thôi.
Thứ 3: Bôi keo - Đúng qui trình là bôi keo vừa đủ vào rãnh nắp máy sau khi vệ sinh, đặt gioăng vào vào lắp. Nếu gioăng mới, phần dưới không cần bôi keo, còn gioăng cũ thì muốn bôi đâu miễn là kín :)

Cerato-6134

Xe container
Để đi tạm qua vài ngày (Tết nếu có thể) thì ngay và luôn, bác chạy ra gara nhờ họ khoan 1 lỗ vào đầu mút vết nứt. Nếu không khoan ngày mai nó sẽ chạy dài lên hết kính là hết thuốc.
Tiếp theo, thợ chuyên kính có thể bơm keo để làm mờ vết nứt - qua mặt đăng kiểm (khâu này cũng cần làm nhanh trong lúc kính đang sạch, chưa bị nước bẩn ngấm vào vết nứt.

Bác nào có số bác Ngọc thì alo bác ý 1 câu, vì vết nứt này nó xé thêm từng giờ ạ.

PS; Chổi gạt mưa đẹp!
Em vừa alo cho bác Thế Ngọc bg rồi ạ, bác ý bảo dán dề can nhưng ko ăn thua.
Lực xé nó mạnh lắm đềcan ăn thua gì các bác nhỉ.

Cerato-6134

Xe container
Các bác mem mới bên này nếu xét thấy đủ tiêu chí vào sinh hoạt bên face mà em đã post ở trang 1 thì add vào nhóm và ko quên giới thiệu nick face ở đây nhé. Nick mỗi bên một kiểu nên em ko biết mô tê răng rứa mô ợ

PS; Chổi gạt mưa đẹp!
Ặc ặc ặc.
Thứ nhất là cái gioăng, tùy loại nếu cần phải gọt đi 1 tẹo (khi đã mua đúng của Pride) ở giữa cạnh dài.
Thứ 2 là lực vặn phải vừa tay vì giữa nắp máy và mặt máy có ắc chặn, mạnh tay hơn cũng không ép gioăng xuống thêm được. Lỡ đứt bulong thì lúc nào phải nhờ thợ nhể ra thôi.
Thứ 3: Bôi keo - Đúng qui trình là bôi keo vừa đủ vào rãnh nắp máy sau khi vệ sinh, đặt gioăng vào vào lắp. Nếu gioăng mới, phần dưới không cần bôi keo, còn gioăng cũ thì muốn bôi đâu miễn là kín :)
Nhà cháu tuy nghèo nhưng vẫn cứ kết câu "nhotholamho" của chủ tịch :))

titackbuon

Xe máy
Báo cáo CT, PCT xe em hôm nay đã thay xong 2 bên vòng bi trước và may quá không phải thay may ơ. Cám ơn bác LT Vietnam đã dẫn e đi mua đồ và cả piponhoc cung cấp thông tin vòng bi.
May quá có các cụ, các bác, các anh trong hội mà em xử lý v2 được nhanh chóng, nhân đây cho em được xin phép tham gia vào hội face để được học hỏi giao lưu cùng các anh nhiều hơn.
Em xin cảm ơn ban lãnh đạo nhìu nhìu !

titackbuon

Xe máy
Các bác mem mới bên này nếu xét thấy đủ tiêu chí vào sinh hoạt bên face mà em đã post ở trang 1 thì add vào nhóm và ko quên giới thiệu nick face ở đây nhé. Nick mỗi bên một kiểu nên em ko biết mô tê răng rứa mô ợ
Dạ tên em trên face la Ngô Đình Ngọc
Tuổi: 33; khu vực hoạt động Hưng Yên (ecopark) - Hà Nội (Thanh Xuân- Cầu Giấy). Mai em mới rửa xe và dán logo hội em sẽ đăng ảnh để báo cáo các cụ sau ạ.

Cerato-6134

Xe container
Dạ tên em trên face la Ngô Đình Ngọc
Tuổi: 33; khu vực hoạt động Hưng Yên (ecopark) - Hà Nội (Thanh Xuân- Cầu Giấy). Mai em mới rửa xe và dán logo hội em sẽ đăng ảnh để báo cáo các cụ sau ạ.
Welcome bác vào face ạ

dongbaclangtu

Xe điện
Nhà cháu đang muốn đổi nghề nên tập làm thợ đới cụ ợ. Hêhê
Em làm 2 lần ok mà. Vặn thì vừa tay thôi. Vệ sinh em dùng nước rửa chế và giấy vệ sinh lau khô, có chỗ thì dùng giáp mịn để đánh.
Ặc ặc ặc.
Xe em bị gỉ dầu thợ họ làm hộ phần cacte thì dầu chảy nhanh hơn, ra giêng em định tự làm lại. Em nhờ bác chủ tịch hướng dẫn để em làm cho thuận lợi.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Bác dongbac đọc tạm cái hướng dẫn này nhé

cucar

Xe tải
Bẩm các cụ, sau đúng 2 tháng 15 ngày nhà cháu đã chính thức có tên trên bảng vàng thành viên hội PC, thành quả của bao ngày phấn đấu chém gió, chém bão, chuột bạch, chim mồi, chạy đua với thời gian, căng thẳng đến phút 90 không khác gì cuộc chạy đua vào ghế Ủy viên TW **** khóa XII. Cùng với sự ưu ái tạo mọi điều kiện của CT, TTK cùng toàn thể thành viên PC, nhất nhất là cụ Hải Xồm. Nhà cháu đã thực hiện được ước mơ và nguyện vọng bấy lâu nay. Nhà cháu xin hứa sẽ cố gắng phấn đấu nhiều nhiều hơn nữa để trở thành một thành viên tốt, một đồng đội tốt, có vợ hai tốt để luôn vững bước bên PC hùng mạnh. Nhà cháu chúc các cụ luôn có sức khỏe để đảm mê, luôn có tình yêu để gắn bó, luôn có dũng cảm để khám phá nhiều nhiều hơn nữa.
Happy New Year!
nhà cháu văn ko dài nên xin ké dòng cảm ngĩ của bác LT vậy.cháu xin chân thành cảm ơn gia đình đã chấp nhận cho cháu được ngồi vào mâm cơm của nhà ta.cháu chúc cả nhà ăn tết an khang.thịnh vượng.