Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Thế Ngọc bg

Xe tải
Cụ cho cháu vào chém gió luôn với ạ.
Face nhà cháu . Thân Thế Ngọc
35 tuổi . sống và làm việc tại bắc giang ạ.

Thế Ngọc bg

Xe tải
Để đi tạm qua vài ngày (Tết nếu có thể) thì ngay và luôn, bác chạy ra gara nhờ họ khoan 1 lỗ vào đầu mút vết nứt. Nếu không khoan ngày mai nó sẽ chạy dài lên hết kính là hết thuốc.
Tiếp theo, thợ chuyên kính có thể bơm keo để làm mờ vết nứt - qua mặt đăng kiểm (khâu này cũng cần làm nhanh trong lúc kính đang sạch, chưa bị nước bẩn ngấm vào vết nứt.

Bác nào có số bác Ngọc thì alo bác ý 1 câu, vì vết nứt này nó xé thêm từng giờ ạ.

PS; Chổi gạt mưa đẹp!
Tối cháu chở gấu đi chơi gấu nhà cháu nói là thấy vết nứt này 4-5 ngày trc. Nhưng lúc đó nó chỉ như vết sước thôi, giờ nó nứt nhiều hơn rồi.

pajero2400

Xe tải

Các cụ cho cháu hướng giải quyết với.... chả hiểu sao bị nứt kính, nhìn vết nứt thì có lẽ là tự dưng bị nứt , nếu bị vật gì đập vào thì phải có vết chứ nhỉ.
Các cụ cho cháu hướng giải quyết làm sao để nó ko bị nứt xé ra chỗ khác với ạ... cháu đg nghĩ đến hướng giải quyết là dán 1 miếng đề can to phía bên trong liệu có ổn ko ạ?
Cụ khoan 1 lỗ chặn luôn đi, kẻo nó chạy tiếp là hết phim luôn đó.

trunghieuads

Xe hơi
Các bác cho E hỏi Bình xăng cua Kia CD5 chứa được bao nhiêu Lít .E tra trên mạng hoài không ra

vuahung105

Xe container

autokia43

Xe hơi
Bẩm cụ nhà cháu và cụ Kia4371 đã thi công xong dưng mà chỉ gọi là rút kinh nghiệm lần sau thôi ợ.
Tụi cháu cũng vệ sinh sạch sẽ rồi tháo rồi vệ sinh bên trong cho sạch, lau khô và bơm keo, công đoạn này cụ hỏi làm nhà cháu lại thấy có điều gì đó cần kinh nghiệm chăng? Thú thực thì nhà cháu có biết bơm thế nào là đúng đâu, cứ chát keo vào xung quanh mép thôi ợ. Đến khi lắp cao su vào thì ôi thôi cụ Kia4371 mua nhầm xe khác hay sao ý, không tài nào vào nổi, cuối cùng chúng cháu lại lắp cao su cũ vào. Và trong quá trình vặn thì do tay khỏe quá nên cụ 4371 làm đứt 1 em ốc giữa xe cụ ý. nhình cụ ý mặt buồn thiu và nói. Đúng là cũng không kiếm cơm của thợ được chú ạ.hichic
Xin các cụ đừng buồn giải pháp nhể ốc gãy nửa chừng có ngay đây, đơn giản lắm. các cụ chịu khó tháo nắp dàn cò ra. Vì là lỗ lắp các chỗ các con ốc đều thủng cả nên các cụ lấy một cái đinh thép đóng tường có 4 cạnh đóng vào ngay chỗ con ốc gãy (đóng vừa thôi chứ đóng mạnh quá nó làm vỡ lỗ bắt vít thì toi) sau đó thì dùng kìm kẹp cái đinh vặn ra thôi. Hoặc khéo tay dùng đinh và cờ lê gõ xung quanh con ôc gãy cho nó chạy vòng tròn là ra thôi. Nhẹ lắm.
Tháo và lắp nắp dàn có các cụ lưu ý: khi tháo thì nới các con ốc ở 4 góc đối diện nhau sau đó mới nới hai con ốc ở giữa - khi lắp nhớ lắp hai con ở giữa trước rồi sau đó mới đến 4 con ở các góc. xiết đều nhẹ tay sau đó mới xiết chặt. Xiết chặt ở đây là mức độ ốc vít còn tồn tại, nếu xiết mắm môi thì lúc đó lợi ơi răng đi nhé :D. Chịu khó tý là yên tâm thôi.

LT Vietnam

Xe tải

LT Vietnam

Xe tải
37l bác nhé. E thấy đa số các xe cứ thiết kế bình xăng để chạy đc 500km.
Nhiều vậy cơ à cụ. Thế thì cái kim xăng nhà cháu không chuẩn roài. Nhà cháu cứ thấy kim về mo là đổ, với giá xăng bây giờ nhà cháu đổ 400k là đầy ặc ợ, làm nhà cháu mấy lần vừa đi vừa tim đập chân run vì sợ hết xăng, sau lần cứu nét cụ @ticktacbuon trên đường cao tốc do "chưa ra đến chợ đã tiêu hết tiền" lại càng run hơn ợ.hichic

Thế Ngọc bg

Xe tải
Nhiều vậy cơ à cụ. Thế thì cái kim xăng nhà cháu không chuẩn roài. Nhà cháu cứ thấy kim về mo là đổ, với giá xăng bây giờ nhà cháu đổ 400k là đầy ặc ợ, làm nhà cháu mấy lần vừa đi vừa tim đập chân run vì sợ hết xăng, sau lần cứu nét cụ @ticktacbuon trên đường cao tốc do "chưa ra đến chợ đã tiêu hết tiền" lại càng run hơn ợ.hichic
E đổ 400 cũng đầy. Đổ 200k giờ chạy 239 km. Chả biết xe có làm sao ko.

Xôi sáng

Xe buýt
Báo cáo bác Zing em đã nhận đc hàng của bác rồi, chân thành cảm ơn bác nhiều đã nhiệt tình mua hộ và không quản đường sá xa xôi cách trở vẫn gửi cho em, tối nay em về lại có cái để làm đẹp cho V2 rồi :x!

Hàng đã đầy đủ nguyên đai nguyên kiện bác ạ!

Cerato-6134

Xe container
Cụ cé ơi post #2231 có phải là thớt quy định được vào face ko ợ, nếu đúng thì nhà cháu xin làm chứng cho trường hợp cụ cucar, cụ ý đủ 2 lần off chính roài ợ. Cụ xem xét đơn xin của cụ ý ợ. :D
Post #2231 của em là ở đây bác LT ah

Em biết bác cucar đã đủ tiêu chuẩn mà.
Nhưng bác ý phải join vào nhóm, yêu cầu tham gia thì em mới add vào đc. Chứ bác ý chỉ giới thiệu nick mà ko join vào thì em ko biết chính xác nick khi seach đc.
Bác Thế Ngọc bg thì chờ đợt sau ạ.

vuahung105

Xe container
Lý thuyết là thế. Tuy nhiên e dự là còn 2 l thì cái ống hít nó chả với tới rùi. Nên cứ ăn chắc là hơn cả :)

vuahung105

Xe container
Báo cáo bác Zing em đã nhận đc hàng của bác rồi, chân thành cảm ơn bác nhiều đã nhiệt tình mua hộ và không quản đường sá xa xôi cách trở vẫn gửi cho em, tối nay em về lại có cái để làm đẹp cho V2 rồi :x!

Hàng đã đầy đủ nguyên đai nguyên kiện bác ạ!
E bẩu roài. Vào cái hội này tiêu thụ quỹ đen nhanh lắm, chả mấy chốc mà sạch túi ( có mỗi điểm + là mất tiền nhưng .... phấn khởi ) chúc mừng bác.
Note. Nhớ đừng join vào face. Bên ấy tiêu tiền còn ác hơn bên này :)

Xôi sáng

Xe buýt
Báo cáo bác ct ,bác pct và cả nhà em đã nhận được hàng từ bác Lâm rồi, tối nay em thi công phần quạt gió để đưa nó về nguyên bản, đó đây là lần đầu tự làm và thợ trước cũng đã đấu quạt xe em chạy trực tiếp nên hệ thống điện đã bị xáo trộn nhiều, trong khi thi công có gì vướng mắc em rất mong được sự giúp đỡ của bác ct, bác pct và cả nhà, em xin cảm ơn ạ,
Hiện tại con rơ le 5 chân có 5 dây như thế này ạ

mỗi loại 1 dây các màu gồm: đen, xanh sọc đỏ, cam, cam sọc xanh, đỏ sọc xanh
Còn cái dây đoạn xe em nó như thế này ạ, không biết có phải cái này không nữa hic

Hiện tại là em thấy 2 cái này không có gì liên quan nhau để đấu vào cả, màu dây cũng khác nữa, xin bác ct, bác pct và các bác thông tỏ giúp em, em cảm ơn nhiều!

Xôi sáng

Xe buýt
E bẩu roài. Vào cái hội này tiêu thụ quỹ đen nhanh lắm, chả mấy chốc mà sạch túi ( có mỗi điểm + là mất tiền nhưng .... phấn khởi ) chúc mừng bác.
Note. Nhớ đừng join vào face. Bên ấy tiêu tiền còn ác hơn bên này :)
Hi, cảm ơn bác King nhiều, tiêu tốn tí nhưng lại có bạn có bè khắp chốn và có nhiều niềm vui trong cuộc sống hơn bác ah, vụ bộ gạt quạt sưởi của em đến đâu rồi bác King nhỉ?

xuanquanbmc99

Xe tăng
các cụ ơi, sắp tết rồi mà em lại dính vụ khó đỡ này ạ. chả là hôm qua em cho bạn mượn xe, hắn đi thế nào mà bị lệch cầu sau, hiện tại bánh sau bên phụ bị lệch về sau, thợ bẩu cái gì mà babole gì đó bị bung ra khỏi sàn ạ. các cụ cho em hướng giải quyết với ạ, liệu hàn lại đi có an toàn ko ạ